หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 30 จากทั้งหมด 30

TTC-05557 TTC-Member
    User ID
    21583
    Status
    โพส
    430

มาตรฐาน ตอบ: เครื่องเสียงติดรถ ขอความชัดเจนหน่อยครับ

พมว่าไรท์เพลงแบบแยก FOLDER ก็ดีนะครับสามารถเลือกฟังเฉพาะ ศิลปิน หรือ เฉพาะอัลบั้มได้ครับ แต่ควรตั้งชื่อเป็นภาษา ENG หนะครับเพราะ FONT เราไม่สามารถโชว์ภาษาไทยหน้า Font ได้ และในคู่มือมีบอกไว้ ส่วนแผ่น CD-R หากไรท์ได้นิดเดียวก็สามารถมาไรท์เพิ่มเติมได้โดย ติ๊ก "ยอมให้เพิ่มไฟล์ในภายหลัง(ดิสก์มัลติเซสชั่น)" ครับ
    ชื่อ:  DVA-9861E_1.JPG
ครั้ง: 784
ขนาด:  47.3 กิโลไบต์
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย pk_kom : 25-03-2012 เมื่อ 12:44

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    33414
    Status
    โพส
    114

มาตรฐาน ตอบ: เครื่องเสียงติดรถ ขอความชัดเจนหน่อยครับ

แผ่นไรท์อ่านได้ครับผมลองแล้ว แต่ที่บอกว่าไม่ได้น่าจะเป็นที่ยี่ห้อแผ่นหรือเปล่า ผมใช้ sony ครับ ลองเปลี่ยนยี้ห้อแผ่นลองดูครับ

TTC-08997 TTC-Member
    User ID
    33248
    Status
    โพส
    188

ผมไรท์แบบข้อมูลก็ยังฟังได้ครับผมว่าน้าทำวิธีการไรท์เพลงผิดครับ

User ID
    28266
    Status
    โพส
    81

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ exnamebank ดูโพส
    อันนี้เจอมากับตัว ที่อ่านไม่ได้เพราะ ไรท์แผนผิดวิธี 90% อีก 10% กันหน้าแตก อิอิ

วิธีไรท์แผ่นให้ใช้ นีโร เลือก NeroExpress ก็ได้ กดไปที่ ดนตรี ยำครับว่า คนตรี ที่เป็นรูปตัวโนต แล้วก็เลือกเอาว่าจะไรท์ใส่แผ่นแบบไหน CD DVD แล้วก็ดึงเพลงแล้วไรท์ตามปกติ
    ถ้าจะไรท์หนัง ต้องเป็นนามสกุน .DAT กับนามสกุนของ DVD แล้วเลือก วีดีโอ/รูปภาพ
    สรุปง่ายๆครับ อ่านแผ่นไรท์ได้แน่นอน ฟันธง แต่ต้องไรท์ให้ถูกประเภท

>>>>ส่วนใหญ่ที่ไรท์แล้วอ่านไม่ได้เพราะเลือกไรท์แบบ ไรท์ข้อมูล ถ้าเลือกแบบนี้จะใช้กับ Alipine ไม่ได้ครับ

ลองดูครับ ถ้าไม่ได้อีกเอามาแชความรู้กันนะครับ

ตามนั้นเลยครับ เคยมาแล้ว ถ้า write แบบข้อมูลธรรมดา อ่านไม่ได้ครับ ต้อง Write แบบ Music แล้วเลือกประเภท CD หรือ DVD ให้ถูกต้องครับ

User ID
    28266
    Status
    โพส
    81

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ suchatmm555 ดูโพส
    ขอบคุณทุกท่านครับ

แต่ผมไรท์ถูกวิธีนะ เพราะรถคันอื่นใช้ได้ปกติ

มีแต่ Triton เราเนี่ยแหละ T_T

ถ้าน้ายืนยันว่าไรท์ถูกวิธี งั้นก็ Front มีปัญหาแล้วคับ

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

น้าเอามาแลกกับผมม่ะ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pk_kom ดูโพส
    พมว่าไรท์เพลงแบบแยก FOLDER ก็ดีนะครับสามารถเลือกฟังเฉพาะ ศิลปิน หรือ เฉพาะอัลบั้มได้ครับ แต่ควรตั้งชื่อเป็นภาษา ENG หนะครับเพราะ FONT เราไม่สามารถโชว์ภาษาไทยหน้า Font ได้ และในคู่มือมีบอกไว้ ส่วนแผ่น CD-R หากไรท์ได้นิดเดียวก็สามารถมาไรท์เพิ่มเติมได้โดย ติ๊ก "ยอมให้เพิ่มไฟล์ในภายหลัง(ดิสก์มัลติเซสชั่น)" ครับ
    ชื่อ:  DVA-9861E_1.JPG
ครั้ง: 784
ขนาด:  47.3 กิโลไบต์
    Attached Images Attached Images  

User ID
    35943
    Status
    โพส
    26

ไฟล์ ต้องเป็นนามสกุลอะไรบ้างครับ ใครรู้บอกที จะได้แปลงไฟล์ได้ถูก งงกับรุ่นนี้จริง

User ID
    35380
    Status
    โพส
    38

ผมไรท์ฟังเองตลอด ก้ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ ไฟล์ส่วนใหญ่ก็เป็น mp3 ถ้าไรท์ เป็น วีซีดี หรือ ดีวีดี คาราโอเกะ ก็เป็นไฟล์ dat หรือ mpeg

User ID
    6823
    Status
    โพส
    113

ผมใช้ noontec A3 ครับ อ่านได้ทุกไฟล์ ทั้ง หนัง เพลง ภาพ งบ 3000บาท
    ชื่อ:  100_2470.jpg
ครั้ง: 404
ขนาด:  178.2 กิโลไบต์ชื่อ:  100_0579.jpg
ครั้ง: 401
ขนาด:  134.4 กิโลไบต์
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kamonrat537 : 12-08-2012 เมื่อ 18:05

User ID
    34613
    Status
    โพส
    440

ผมไรท์เป็น DVD-Audio ครับ

เลือกจาก CD ต้นฉบับได้ประมาณ 5-6 อัลบั้ม

แผ่นซีดี Audio ต้นฉบับเป็นไฟล์ .AIFF-C ใช้โปรแกรมที่ไรท์ DVD-A ได้

โปรแกรมจะ Convert ไฟล์เป็น .WAV ก่อน

- ข้อดี
    คือได้คุณภาพแบบ Lossless แบบแผ่น Master CD บนแผ่น DVD แผ่นเดียว
    (ฟังหลายอัลบั้มโดยไม่ต้องเปลี่ยนแผ่น)

- ข้อเสีย
    คือมีแต่ชื่อ Track จะไม่โชว์ชื่อเพลง (แต่ Alpine ก็ไม่โชว์ชื่อเพลงไทยอยู่แล้ว),
    อัลบั้มเพลงไม่แยกเป็นโฟลเดอร์ (ถ้ากดหาเพลงจากฟร้อนท์นี่รัวปุ่มแทบหลุด)

...................

อ้อ เห็นว่า DVA-9861E มีสัญลักษณ์ "Made for iPod" นี่คือต้องติดตั้งอะไรเพิ่มหรือเปล่าอ่ะครับ
    ที่หน้าฟร้อนท์ไม่ยักกะมีที่เสียบหว่า

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้