หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 54

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

Wink ท่านใดเคยใช้น้ำมันเครื่องยี่ห้อนี้บ้าง..

ยี่ห้อ ZIC ผมลองใช้ดู ก็ดีนะครับลื่นแบบรู้สึกได้ แถมราคาก็ไม่แพงมากก่อนใช้.ก็หาข้อมูลใน Google ดูก่อนว่าเป็นไงบ้างเลยสนใจ คำว่า Yubase และ Group 3 นี้ละครับ.สนใจเพราะเห็นเมืองนอกใช้Base oil Group 3 มานานแล้ว แต่ทำไมในเมืองไทยไม่ค่อยได้ยินหรือเห็นBase oil Group นี้เลย.

ZIC RV
    SAE 10W-30
    API CI-4/SL
    FULLY SYNTHETIC
    ZIC RV

คุณสมบัติผลิตภัณฑ์
    เป็น น้ำมันหล่อลื่นดีเซลสูตรสังเคราะห์แท้ 100% พัฒนาขึ้นเพื่อรองรับเครื่องยนต์ดีเซลรุ่นใหม่ ที่ต้องการสมรรถนะในการขับขี่สูง ประหยัดเชื้อเพลิง และช่วยยืดอายุการใช้งานของเครื่องยนต์ได้ยาวนานขึ้น

จุดเด่นผลิตภัณฑ์
    ด้วยคุณสมบัติของน้ำมันพื้นฐานคุณภาพเยี่ยม (YUBASE) ผสมผสานกับสารเพิ่มคุณภาพชนิดพิเศษ ทำให้เครื่องยนต์ได้รับการปกป้องตั้งแต่ทันทีที่สตาร์ท และสตาร์ทติดง่ายในทุกสภาวะอากาศ ประหยัดน้ำมันเชื้อเพลิง และมีอัตราการสูญเสียจากการระเหยของน้ำมันเครื่องต่ำ ทำให้ลดปัญหาเรื่องน้ำมันพร่อง
    เหมาะ สำหรับ เครื่องยนต์ดีเซลรุ่นใหม่ทุกชนิด รถปิคอัพที่มีระบบฉีดเชื้อเพลิงแบบคอมมอนเรล (Common rail) และเครื่องยนต์ที่มีเทอร์โบชาร์จ (Turbo direct injection) รวมถึงรถยนต์เอนกประสงค์ MPV และ SUV
    Attached Images Attached Images  

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

มาตรฐาน ตอบ: ท่านใดเคยใช้น้ำมันเครื่องยี่ห้อนี้บ้าง..

ไม่เคยใช้เลยครับ และเพิ่งเคยเห็นครั้งแรกเลยเนี่ย

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

มาตรฐาน ตอบ: ท่านใดเคยใช้น้ำมันเครื่องยี่ห้อนี้บ้าง..

ร้านแถวบ้านไม่มีขายเลยครับ

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

เคยเห็นอักษรแบบเนี๊ย แต่ไม่รู้ว่ามันคืออะไร ดูเหมือนตามเสื้อยืดรึไงนี่แหละ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ LuftWaffe ดูโพส
    ไม่เคยใช้เลยครับ และเพิ่งเคยเห็นครั้งแรกเลยเนี่ย
    ศิลป์ก็เพิ่งใช้ครั้งแรกนี่ละครับ ประทับใจพอสมควร รู้สึกคุ้มค่ากับเงินที่จ่าย อย่างไรก็ไม่รู้..
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Sinplug : 22-01-2012 เมื่อ 21:30

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    ร้านแถวบ้านไม่มีขายเลยครับ
    น่าจะมีเยอะนะครับ น้าอยู่แถวไหนหรอครับ...

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อยู่สตูลครับน้าสิน

สมาชิกถาวร TTC-01232 TTC-Member
    User ID
    377
    Status
    โพส
    624

10-30W แต่ระบุเป็นสังเคราะห์แท้100% เพิ่งเคยเห็นอ่ะครับ ที่เจอมา10-30w ส่วนมากมันเป็นกึ่งสังเคราะห์ไม่ใช่เหรอครับ

User ID
    15743
    Status
    โพส
    175

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Sinplug ดูโพส
    ศิลป์ก็เพิ่งใช้ครั้งแรกนี่ละครับ ประทับใจพอสมควร รู้สึกคุ้มค่ากับเงินที่จ่าย อย่างไรก็ไม่รู้..
    น้าครับ zic เป็นน้ำมันเครื่องดีเซลนิครับใช้กับเครื่องเบนซิลได้ด้วยเหรอ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tou919 ดูโพส
    น้าครับ zic เป็นน้ำมันเครื่องดีเซลนิครับใช้กับเครื่องเบนซิลได้ด้วยเหรอ
    ผมมี 2 คันครับ อีกคันนึงดีเซลแค๊บ 4x4 ไว้ขับเข้าไร่นะครับน้า

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pompom ดูโพส
    10-30w แต่ระบุเป็นสังเคราะห์แท้100% เพิ่งเคยเห็นอ่ะครับ ที่เจอมา10-30w ส่วนมากมันเป็นกึ่งสังเคราะห์ไม่ใช่เหรอครับ
    เท่าที่หาอ่านในเวปต่างประเทศ สังเคราะห์ 100% ต่างประเทศเขามีทุกเบอร์นะครับ ถ้าผลิตในเมืองไทยมีแต่กึ่งสังเคราะห์ทั้งนั้น. แต่ก็ดีเลยครับ 10w30 เหมาะกับคอมมอนเรลแถมได้สังเคราะห์ 100% อีกคงจะเหนียวน่าดู แต่ที่รู้ขับลื่นดีครับ คงจะเป็นด้วยเบสออยที่เป็นสังเคราะห์ด้วยมั้งครับ เท่าที่รู้ยี่ห้อ zic นำเข้ามาทั้งลังนะครับ เห็นคนขายบอกว่าลังนึงมี 3 แกลลอนเอง

User ID
    16459
    Status
    โพส
    72

เป็นน้ำมันเกาหลีครับ ขายดีอันดับ1ในประเทศเค้าเลยนะ ราคาน่าลองมาก 10w30 ของ zic เป็นสังเคราะห์ 100% ครับนำเข้าทั้งลัง
    โดย oranoss เปลี่ยนรอบหน้ากำลังเล็งๆอยู่ครับ

สมาชิกถาวร TTC- 01688 TTC-Member
    User ID
    9976
    Status
    โพส
    858

ที่น้าว่าไม่แพงหนะ........เท่าไหร่ครับ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TOM3 ดูโพส
    ที่น้าว่าไม่แพงหนะ........เท่าไหร่ครับ
    1600 บาท 7 ลิตร ถูกกว่า Mobil-1 กับ castrol อีกครับ

สมาชิกถาวร TTC-01232 TTC-Member
    User ID
    377
    Status
    โพส
    624

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Sinplug ดูโพส
    เท่าที่หาอ่านในเวปต่างประเทศ สังเคราะห์ 100% ต่างประเทศเขามีทุกเบอร์นะครับ ถ้าผลิตในเมืองไทยมีแต่กึ่งสังเคราะห์ทั้งนั้น. แต่ก็ดีเลยครับ 10w30 เหมาะกับคอมมอนเรลแถมได้สังเคราะห์ 100% อีกคงจะเหนียวน่าดู แต่ที่รู้ขับลื่นดีครับ คงจะเป็นด้วยเบสออยที่เป็นสังเคราะห์ด้วยมั้งครับ เท่าที่รู้ยี่ห้อ zic นำเข้ามาทั้งลังนะครับ เห็นคนขายบอกว่าลังนึงมี 3 แกลลอนเอง
    เครื่องเงียบขึ้นไหมครับ น่าสนใจเหมือนกันครับ จะเปลี่ยนภายในอาทิตย์นี้พอดี

User ID
    15679
    Status
    โพส
    1,345

1600 บาท 7 ลิตร ถูกกว่า Mobil-1 กับ castrol อีกครับ
    ว้าว7ลิตร 1600เอง ผมใช้ของ total 7ลิตร 2400 แนะ ถ้าดีจริงก็น่าลอง

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

ใช้อยู่ครับ ก็ไม่เท่าไหร่ 10000 โล ก็จริง เกิน 8000 โล เครื่องเริ่มดังแล้ว ของทางไต้หวัน เปล่า ครับ ราคาไม่แพง จ้า
    แต่เครื่องเงียบมาก ตั้งแต่ 0-5000 โล ครับ ถ้าขับเร็วหรือใช้งานหนัก ก็ทุก 7500 โล ลองพิจารณาครับ ว่าคุ้มเงินเปล่า
    ผมใช้น้ำมันมาหลายยี่ห้อ แล้ว ก็ไม่เกิน 9000 โล ซักที

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chairat_k ดูโพส
    ใช้อยู่ครับ ก็ไม่เท่าไหร่ 10000 โล ก็จริง เกิน 8000 โล เครื่องเริ่มดังแล้ว ของทางไต้หวัน เปล่า ครับ ราคาไม่แพง จ้า
    แต่เครื่องเงียบมาก ตั้งแต่ 0-5000 โล ครับ ถ้าขับเร็วหรือใช้งานหนัก ก็ทุก 7500 โล ลองพิจารณาครับ ว่าคุ้มเงินเปล่า
    ผมใช้น้ำมันมาหลายยี่ห้อ แล้ว ก็ไม่เกิน 9000 โล ซักที
    ใช้ตัวไหนอยู่ครับ ใช้แกลลอนสีอะไรครับ ของเกาหลีใต้ เข้าไปดูเวปไซต์ของ ZIC แต่อ่านภาษาเกาหลีไม่ออกต้องใช้ Googleช่วยแปลคร่าวๆ ตัวนี้ไปได้เกิน 10,000 โลนะครับ

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

เดี๋ยวไปดูให้ครับ วันนี้ว่าจะไปเปลี่ยนเหมือนกัน แต่น่าจะจำประเทศผิด ครับ ฮิฮิ
    คือน้ำมันโซน ทางเมืองหนาว คุณภาพ มันเพี้ยนๆ เมื่อใช้บ้านเรา เค้าเขียน ว่า fully synte ตัวนี้แหล่ะคร้าบบบบบ 10w30
    คอมมอนเรล จ้า
    แต่ใช้รถเยอะครับ วิ่งมาก เดือนกว่า 5000 โล ครับ ก็เลยเมื่อรถผิดปกติ น้ำมันเริ่มไม่หนืดก็ต้องเปลี่ยน อายุเป็นเพียงตัวเลข จ้า
    ยาง 265/75r16 ยก 2 นิ้ว กว่าๆ น้ำหนักกว่า 2 ตัน 100 โล ครับ 4x4 4 ประตู จ้า พี่น้อง

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

ใช้รถเยอะมากเลยครับน้า..ผมใส่ขับ 4x4 แค๊ป เข้าไร่ ตอนนี้วิ่งมาได้ 1000 โลแล้วครับ ยังลื่นๆอยู่เดี๋ยวใกล้ๆ 5000-8000 โลจะลองจับผิดดู....

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้