สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

ttc801sk
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Triton อยากเปลี่ยนเกียร์

2.5 mt.ขับ2 ปี07 อยากเปลี่ยนเป็นเกียร์ AT.น้าๆท่านใดพอมีคำแนะนำดีๆมั่งครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน ตอบ: Triton อยากเปลี่ยนเกียร์

รถตัวพลัส140ม้าป่าวครับ ดูในนี้ด่วนเลย
    ครบๆไม่แพง(ผมไม่มีส่วนได้เสียเลยนะครับ)คนขายเค้าว่าให้ครบๆครับไม่ปลายบาน อุ้ยบานปลาย

http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=37781

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

มาตรฐาน ตอบ: Triton อยากเปลี่ยนเกียร์

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ttc801sk ดูโพส
    2.5 mt.ขับ2 ปี07 อยากเปลี่ยนเป็นเกียร์ AT.น้าๆท่านใดพอมีคำแนะนำดีๆมั่งครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    รถตัวพลัส140ม้าป่าวครับ ดูในนี้ด่วนเลย
    ครบๆไม่แพง(ผมไม่มีส่วนได้เสียเลยนะครับ)คนขายเค้าว่าให้ครบๆครับไม่ปลายบาน อุ้ยบานปลาย

http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=37781
    จากประสบการณ์ตรง ที่เคยทำกับพี่ดำ พนะดิษ ทำได้ครับ ขอเพียงหาชุดสายไฟและอุปกรณืได้ครบ มันเป็นงานประกอบครับ ดัดแปลงแค่นิดหน่อยเอง ส่วนกระทู้ข้างบนนั่น ราคาถูกมากมายครับ ของครบด้วย ลองไปดู ไปเช็คเอาครับ ว่าดีหรือไม่ดีจริง แต่ผมเห็นของแล้ว ถ้าเป็นผม ผมเอา

สมาชิกถาวร TTC- 01688 TTC-Member
    User ID
    9976
    Status
    โพส
    858

ถามช่างต้องบอกว่าดีแน่นอน เพราะช่างได้เงิน ทำแล้วไม่มีปัญหาก็โชคดีไป ถ้ามีปัญหาแก้ไม่ตก ปวดหัว เสียเวลา เสียเงิน เสียความรู้สึก กลายเป็นรถรักอู่ สุดท้ายขายทิ้งไม่ได้ราคาเพราะไปแปลงมา ผมเจอมาแล้ว อยากได้จริงๆออกใหม่หรือไปหามือสองดีที่สุด ไม่เข้าตำรา"เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย"รถซื้อมาใช้ ไม่ใช่ซื้อมาซ่อมครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TOM3 ดูโพส
    ถามช่างต้องบอกว่าดีแน่นอน เพราะช่างได้เงิน ทำแล้วไม่มีปัญหาก็โชคดีไป ถ้ามีปัญหาแก้ไม่ตก ปวดหัว เสียเวลา เสียเงิน เสียความรู้สึก กลายเป็นรถรักอู่ สุดท้ายขายทิ้งไม่ได้ราคาเพราะไปแปลงมา ผมเจอมาแล้ว อยากได้จริงๆออกใหม่หรือไปหามือสองดีที่สุด ไม่เข้าตำรา"เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย"รถซื้อมาใช้ ไม่ใช่ซื้อมาซ่อมครับ
    ไปโดนร้านแถวไหนมาครับน้า เล่าให้ฟังบ้างซิครับ ล่าสุดป๋าอลงกรณ์ประธานเว็บเรา 116 แกอยากได้ออโต้ ผมจับชนกับเพื่อนอีกคัน116 เกียธรรมดา ก็จบไม่เห็นมีปัญหาอะไร น่าจะเกิดจากร้าน หรือฝีมือ ชั้นเชิงของ ช่างมากกว่าครับ ด้วยความเคารพ

สมาชิกถาวร TTC- 01688 TTC-Member
    User ID
    9976
    Status
    โพส
    858

ยกเปลี่ยนสลับกันทั้งเซ็ทไม่ดัดแปลง(เครื่อง+เกียร์+กล่อง+หม้อน้ำ+ฯลฯ)ไม่มีปัญหาแน่นอนครับ แต่พวกหาอะไหล่จากเซียงกงมายำ ยังไงก็ได้ไม่ครบ ปวดหัว+คันหู คันเก่าผมเปลี่ยนทั้งเครื่อง+เกียร์+หม้อน้ำ+ดีสเบรคหลัง ถึงได้อะไหล่ครบ สายแว๊คคั่มเป็นกำช่างบอกไม่ต้องใช้จับอุดเรียบ ท่อน้ำมันกลับถังก็ไม่ต้องใช้อุดเหมือนกัน ช่างไทยรู้ดีกว่าวิศวกรญี่ปุ่น ถ้าไม่ต้องใช้จริงๆญี่ปุ่นมันไม่โง่ทำมาหรอกครับ มันไม่ครบระบบ ยังไงก็ไม่ดีครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย TOM3 : 27-01-2012 เมื่อ 12:11

User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TOM3 ดูโพส
    ยกเปลี่ยนสลับกันทั้งเซ็ทไม่ดัดแปลง(เครื่อง+เกียร์+กล่อง+หม้อน้ำ+ฯลฯ)ไม่มีปัญหาแน่นอนครับ แต่พวกหาอะไหล่จากเซียงกงมายำ ยังไงก็ได้ไม่ครบ ปวดหัว+คันหู คันเก่าผมเปลี่ยนทั้งเครื่อง+เกียร์+หม้อน้ำ+ดีสเบรคหลัง ถึงได้อะไหล่ครบ สายแว๊คคั่มเป็นกำช่างบอกไม่ต้องใช้จับอุดเรียบ ท่อน้ำมันกลับถังก็ไม่ต้องใช้อุดเหมือนกัน ช่างไทยรู้ดีกว่าวิศวกรญี่ปุ่น ถ้าไม่ต้องใช้จริงๆญี่ปุ่นมันไม่โง่ทำมาหรอกครับ มันไม่ครบระบบ ยังไงก็ไม่ดีครับ
    เสียใจด้วยครับน้าที่เจอช่างเลวๆ อีก 1 ประสบการณ์ตรงครับ ใครเข้ามาก็ดูตรงที่น้าต้อมแจ้งไว้เผื่อด้วยนะครับ

ข้อมูลกระทู้