หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 23

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    21165
    Status
    โพส
    228

มาตรฐาน ไทรทันเราถอดลิ้นผีเสื้อได้มั้ยครับ

พอดีผมไปดูกระทู้ของชาวอีซุมา เห็นเค้าว่าถอดลิ้นผีเสื้อแล้วแรงบิดมาในรอบตำ่ๆ

User ID
    6124
    Status
    โพส
    832

มาตรฐาน ตอบ: ไทรทันเราถอดลิ้นผีเสื้อได้มั้ยครับ

ถ้าไม่ใช่ตัวลิ้นไฟฟ้าก้อถอดได้เรยคับ รถผมตัว116 ถอดลิ้นไปนานแระคับวิ่งลื่นๆดี รอบต่ำมาดีคับ ไม่มีปัญหาอะไรเรย ส่วนตอนดับเครื่องถามว่าสั่นมั้ย สำหรับผมแล้วไม่สั่นคับ มันก้อเหมือนปกติกับตอนยังไม่ถอดคับ....

User ID
    21165
    Status
    โพส
    228

มาตรฐาน ตอบ: ไทรทันเราถอดลิ้นผีเสื้อได้มั้ยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ romeoking ดูโพส
    ถ้าไม่ใช่ตัวลิ้นไฟฟ้าก้อถอดได้เรยคับ รถผมตัว116 ถอดลิ้นไปนานแระคับวิ่งลื่นๆดี รอบต่ำมาดีคับ ไม่มีปัญหาอะไรเรย ส่วนตอนดับเครื่องถามว่าสั่นมั้ย สำหรับผมแล้วไม่สั่นคับ มันก้อเหมือนปกติกับตอนยังไม่ถอดคับ....
    ผมเครื่อง2.5เหมือนกันครับแต่เป็นตัววีจีไม่รู้เป็นไฟฟ้าหรือป่าวแล้วถ้าเป็นไฟฟ้าถอดได้มั้ยครับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

ลองถอดดิ เช็คเด้งทันที

User ID
    6124
    Status
    โพส
    832

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ GolFZ ดูโพส
    ผมเครื่อง2.5เหมือนกันครับแต่เป็นตัววีจีไม่รู้เป็นไฟฟ้าหรือป่าวแล้วถ้าเป็นไฟฟ้าถอดได้มั้ยครับ
    ตัววีจีถ้าถอดออกเรยโดยห้อยปลั๊กไว้อันนี้โชว์แน่นอนคับ แต่ถ้ายกลิ้นออกมาห้อยติดไว้ข้างนอกก้อน่าจะได้นะคับ หรือไม่ก็เอาไส้ลิ้นออกโดยติดลิ้นไว้เหมือนเดิมก็น่าจะได้นะคับ แต่ผมก็ยังไม่เคยลองเหมือนกันคับ รอน้าท่านต่อไปคับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    ลองถอดดิ เช็คเด้งทันที
    พี่เอกเดี๋ยวผมเอาทามเมอร์ไปไว้ที่บ้านพี่วุฒินะคับพี่....

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ romeoking ดูโพส
    ตัววีจีถ้าถอดออกเรยโดยห้อยปลั๊กไว้อันนี้โชว์แน่นอนคับ แต่ถ้ายกลิ้นออกมาห้อยติดไว้ข้างนอกก้อน่าจะได้นะคับ หรือไม่ก็เอาไส้ลิ้นออกโดยติดลิ้นไว้เหมือนเดิมก็น่าจะได้นะคับ แต่ผมก็ยังไม่เคยลองเหมือนกันคับ รอน้าท่านต่อไปคับ

พี่เอกเดี๋ยวผมเอาทามเมอร์ไปไว้ที่บ้านพี่วุฒินะคับพี่....
    หน้าตามันเป็นไงนะ เด๋วหาดูรูปในเน๊ต

User ID
    21165
    Status
    โพส
    228

สรุปแล้วถอดดีกว่าเดิมมั้ยครับ

User ID
    6124
    Status
    โพส
    832

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    หน้าตามันเป็นไงนะ เด๋วหาดูรูปในเน๊ต
    หน้าตามันก้อธรรมดาเรียบๆอ่ะพี่เอก รุ่นหน้ากระดกน่ะ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ GolFZ ดูโพส
    สรุปแล้วถอดดีกว่าเดิมมั้ยครับ
    ถ้าถอดมันก้อดีคับอากาศเข้าง่ายกว่าเดิมเยอะเลยเวลากดคันเร่งค่อนข้างรู้สึกว่ามันเดินยาวเรียกง่ายหน่อยคับ (ความเห็นส่วนตัวของผมนะคับแบบขาซิ่งน่ะ แต่ถ้าบ้านๆก้อไม่จำเป็นคับ)

User ID
    996
    Status
    โพส
    777

ถอดนี่ถอดยกชุดเลยป่ะครับรวมลิ้นกะชุดควบคุมเปิด-ปิด

User ID
    6124
    Status
    โพส
    832

ของผมตัว116 ถอดยกตัวคับ แต่ถ้าล้ินไฟฟ้า จะถอดยกตัวหรือเอาแต่ลิ้นในออกก็ได้คับ แต่ไม่รุไฟโชว์ป่าวนะคับ เพราะรถผมมัน116ตัวเตี้ย.....

User ID
    19396
    Status
    โพส
    106

มีรูปให้ดูด้วยมั้ย นึกภาพตามไม่ทันครับน้า อิอิ

User ID
    996
    Status
    โพส
    777

ของผมตัว116 ถอดยกตัวคับ แต่ถ้าล้ินไฟฟ้า จะถอดยกตัวหรือเอาแต่ลิ้นในออกก็ได้คับ แต่ไม่รุไฟโชว์ป่าวนะคับ เพราะรถผมมัน116ตัวเตี้ย.....
    ตัวที่ถอดแล้วขายไหมครับ อยากจะเอามาเล่นสักหน่อยอ่ะครับ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ iGnUs ดูโพส
    ตัวที่ถอดแล้วขายไหมครับ อยากจะเอามาเล่นสักหน่อยอ่ะครับ
    ...ก็ถอดไอ้ตัวที่ติดรถอ่ะแหล่ะ เอาไปทำอะไรเล่นก่อน อิอิ...

User ID
    996
    Status
    โพส
    777

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...ก็ถอดไอ้ตัวที่ติดรถอ่ะแหล่ะ เอาไปทำอะไรเล่นก่อน อิอิ...
    ขอได้ไหม รถน้าหนุ่มอ่ะ 555

User ID
    4820
    Status
    โพส
    325

ตกลง 116 มันถอดได้ไช่ป่ะน้า

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

ต้องถามก่อนครับว่าจะถอดเพื่ออะไร บางอย่างผมเห็นเพื่อนใช้ isuzu Dmax ทำแล้วแลแปลกๆ ไม่ว่าจะเป็นถอดลิ้นปีกผีเสื้อแล้วก็ถอดท่อลมก่อนเข้ากรองอากาศออก อย่างถอดลิ้นปีกผีเสื้อเพราะเชื่อว่าถอดแล้วลมจะวิ่งผ่านได้สะดวกไม่มีสิ่งกรีดขวาง แต่จริงๆเคยไปดูการทำงานของมันหรือไม่ครับว่าแท้จริงแล้วมันเปิด-ปิดเหมือนคันเร่งสายรถเบนซิลรึเปล่า แต่ที่แน่ๆของ triton เราไม่ได้เป็นแบบนั้นของเรามันจะเปิดตลอดอยู่แล้วเวลาเครื่องสตาร์ทแต่ไม่ได้เปิด 100% นะครับจะประมาณ 80+% ถ้าจำไม่ผิดจากที่เคยตรวจสอบมาซึ่งการเปิดขนาดนี้ก็ไม่ได้ไปขวางกั้นทางลมอะไรมากมายอยู่แล้วและมันจะปิดลงสุดเมื่อเราปิดสวิตซ์ดับเครื่อง ถ้าจะทำเพื่อให้แรงขึ้นไปหาทำจุดอื่นดีกว่าครับตรงนี้มันช่วยได้นิดหน่อย

User ID
    7346
    Status
    โพส
    266

[QUOTE=jee4x4;730208]ต้องถามก่อนครับว่าจะถอดเพื่ออะไร บางอย่างผมเห็นเพื่อนใช้ isuzu Dmax ทำแล้วแลแปลกๆ ไม่ว่าจะเป็นถอดลิ้นปีกผีเสื้อแล้วก็ถอดท่อลมก่อนเข้ากรองอากาศออก อย่างถอดลิ้นปีกผีเสื้อเพราะเชื่อว่าถอดแล้วลมจะวิ่งผ่านได้สะดวกไม่มีสิ่งกรีดขวาง แต่จริงๆเคยไปดูการทำงานของมันหรือไม่ครับว่าแท้จริงแล้วมันเปิด-ปิดเหมือนคันเร่งสายรถเบนซิลรึเปล่า แต่ที่แน่ๆของ triton เราไม่ได้เป็นแบบนั้นของเรามันจะเปิดตลอดอยู่แล้วเวลาเครื่องสตาร์ทแต่ไม่ได้เปิด 100% นะครับจะประมาณ 80+% ถ้าจำไม่ผิดจากที่เคยตรวจสอบมาซึ่งการเปิดขนาดนี้ก็ไม่ได้ไปขวางกั้นทางลมอะไรมากมายอยู่แล้วและมันจะปิดลงสุดเมื่อเราปิดสวิตซ์ดับเครื่อง ถ้าจะทำเพื่อให้แรงขึ้นไปหาทำจุดอื่นดีกว่าครับตรงนี้มันช่วยได้นิดหน่อย[/Q

ความเห็นส่วนตัวนะครับของผมเป็นลิ้นไฟฟ้าผมถอดแผ่นลิ้นออกแล้วไม่รู้สึกถีงการเปลี่ยนแปลงน้อยมากครับรวมถีงเปลี่ยนไปใช้แอร์โฟร์โตโยต้า 3000 ก็รู้สึกน้อยมากครับ

หรือใครอยากลองเอาตัวติดรถมาเปลี่ยนกับผมก็ได้

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

[QUOTE=kai triton 2009.com;730675]
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    ต้องถามก่อนครับว่าจะถอดเพื่ออะไร บางอย่างผมเห็นเพื่อนใช้ isuzu Dmax ทำแล้วแลแปลกๆ ไม่ว่าจะเป็นถอดลิ้นปีกผีเสื้อแล้วก็ถอดท่อลมก่อนเข้ากรองอากาศออก อย่างถอดลิ้นปีกผีเสื้อเพราะเชื่อว่าถอดแล้วลมจะวิ่งผ่านได้สะดวกไม่มีสิ่งกรีดขวาง แต่จริงๆเคยไปดูการทำงานของมันหรือไม่ครับว่าแท้จริงแล้วมันเปิด-ปิดเหมือนคันเร่งสายรถเบนซิลรึเปล่า แต่ที่แน่ๆของ triton เราไม่ได้เป็นแบบนั้นของเรามันจะเปิดตลอดอยู่แล้วเวลาเครื่องสตาร์ทแต่ไม่ได้เปิด 100% นะครับจะประมาณ 80+% ถ้าจำไม่ผิดจากที่เคยตรวจสอบมาซึ่งการเปิดขนาดนี้ก็ไม่ได้ไปขวางกั้นทางลมอะไรมากมายอยู่แล้วและมันจะปิดลงสุดเมื่อเราปิดสวิตซ์ดับเครื่อง ถ้าจะทำเพื่อให้แรงขึ้นไปหาทำจุดอื่นดีกว่าครับตรงนี้มันช่วยได้นิดหน่อย[/Q

ความเห็นส่วนตัวนะครับของผมเป็นลิ้นไฟฟ้าผมถอดแผ่นลิ้นออกแล้วไม่รู้สึกถีงการเปลี่ยนแปลงน้อยมากครับรวมถีงเปลี่ยนไปใช้แอร์โฟร์โตโยต้า 3000 ก็รู้สึกน้อยมากครับ

หรือใครอยากลองเอาตัวติดรถมาเปลี่ยนกับผมก็ได้
    นี้ไงครับผู้มีประสบการณ์ตรงมาเล่าให้ฟัง ก็อย่างที่บอกหละครับด้วยการทำงานของมัน มันก็เปิดเกือบสุดตลอดอยู่แล้วไปถอดออกก็ไม่ได้ช่วยอะไรมากมาย ขอบคุณน้าไก่ครับที่มาร่วมแชร์ประสบการณ์

User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

[QUOTE=kai triton 2009.com;730675]
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    ต้องถามก่อนครับว่าจะถอดเพื่ออะไร บางอย่างผมเห็นเพื่อนใช้ isuzu Dmax ทำแล้วแลแปลกๆ ไม่ว่าจะเป็นถอดลิ้นปีกผีเสื้อแล้วก็ถอดท่อลมก่อนเข้ากรองอากาศออก อย่างถอดลิ้นปีกผีเสื้อเพราะเชื่อว่าถอดแล้วลมจะวิ่งผ่านได้สะดวกไม่มีสิ่งกรีดขวาง แต่จริงๆเคยไปดูการทำงานของมันหรือไม่ครับว่าแท้จริงแล้วมันเปิด-ปิดเหมือนคันเร่งสายรถเบนซิลรึเปล่า แต่ที่แน่ๆของ triton เราไม่ได้เป็นแบบนั้นของเรามันจะเปิดตลอดอยู่แล้วเวลาเครื่องสตาร์ทแต่ไม่ได้เปิด 100% นะครับจะประมาณ 80+% ถ้าจำไม่ผิดจากที่เคยตรวจสอบมาซึ่งการเปิดขนาดนี้ก็ไม่ได้ไปขวางกั้นทางลมอะไรมากมายอยู่แล้วและมันจะปิดลงสุดเมื่อเราปิดสวิตซ์ดับเครื่อง ถ้าจะทำเพื่อให้แรงขึ้นไปหาทำจุดอื่นดีกว่าครับตรงนี้มันช่วยได้นิดหน่อย[/Q

สูตรใครอ่ะพี่ไก่

User ID
    4820
    Status
    โพส
    325

ขอบคุณครับน้า เกือบหลงทาง

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้