สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 16 จากทั้งหมด 16

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

มาตรฐาน เต็ดที่ใส่ไทรทันพลัส

.... เต็ดที่เอามาใส่ไทรทันพลัส เอาของอะไร รุ่นอะไรมาใส่กันบ้างคับ
    แล้วดัดแปลงตรงไหนบ้าง ลูกปืนต้องตีเปลี่ยนใหม่หรือป่าว พอดีผมได้เต็ดปาเจโร่ โชกุน
    มาลูกนึง แต่ไม่มั่นใจว่ามันจะใช้กันได้เลยไหม เพราะถ้าลุกปืนใช้กันไม่ได้ ผมจะได้เตรียมหาลูกปืนมาเปลี่ยนคับ คืออยากใส่มานานแล้วแต่ว่าไม่อยากดัดแปลงมันเลย
    รบกวนน้าๆที่ใช้ ...ไทรทันพลัส มาลงความคิดเห็นหน่อยนะคับ ขอบคุณคับ

User ID
    15030
    Status
    โพส
    641

มาตรฐาน ตอบ: เต็ดที่ใส่ไทรทันพลัส

หวัดดีน้าเล้ง

เต็ดปาเจโร่ โชกุนก็ใช้ได้คับน้าส่วนลูกปืนซ้ายขวาของเก่า

ติดรถน้ายังดีอยู่ก็ใช้ตัวเดิม ถ้าไม่ดีก็เปลี่ยนคับ

ดูให้ดีนะคับเต็ดต้อง12รูน๊อตนะน้าถ้าตัว116จะ10รู

ลูกปืนที่ติดมาเปลี่ยนออกไปเลยชัวร์กว่า

ผมก็มีโปรแกรมจะใส่อยู่หาข้อมูลเยอะๆก่อน อิอิอิ

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

มาตรฐาน ตอบ: เต็ดที่ใส่ไทรทันพลัส

ตามนั้นเลยจ้า
    ถ้ายกเฟืองท้ายเจ้า 4.1 ของ 4wd ที่ยกสูงแล้วไม่คบ เฟืองทดอื่น ราคาก็น่าจะสูงกว่านี้ นะครับ แต่ลูกเดิมไว้ ใช้เมื่อหอนดัง

User ID
    369
    Status
    โพส
    955

สงสัย ทำรถไปวิ่งเทพนครแน่เลยอ่ะ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

ขอบคุณมากคัีบน้า แล้วสำหรับเต็ดปาเจโร่ โชกุน ตัว 12 น๊อต มันเอามาประกอบใส่ได้โดยไม่ต้องดัดแปลง หรือเจียร์ และตัดต่อเลยไหมคับ??

พี่โระคับ ผมทำไว้ปีนเขา และวิ่งทางลูกรังอ่ะพี่แถวบ้านผมทางไม่ค่อยดี ^^

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

ขอบคุณทุกความคิดเห็นคับผม.....

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ใส่แล้วระวังดริฟนะครับ ตอนนี้ขับต้องระวังมากขึ้นเป็นเท่าตัวเลยครับ ต้องปรับการขับขี่ใหม่ รถเดิมไม่เท่าไหร่ใส่กล่องเข้าไปมีหมุนครับ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

อย่างไงอ่ะน้า เป็นเวลากดช่วงเริ่มออกตัว แล้วกดคันเร่งแรงๆ หรือว่าอย่างไงคับ ^^

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aj anucha ดูโพส
    อย่างไงอ่ะน้า เป็นเวลากดช่วงเริ่มออกตัว แล้วกดคันเร่งแรงๆ หรือว่าอย่างไงคับ ^^
    เห็นผู้รู้บอกวา เต็ดมีหลายแบบ 60-70-80-100 % อาการจับแตกต่างกัน ถ้าจำไม่ผิดไทรทัน 4x4มีเต็ด 70% ถ้า100% เหมาะกับรถแรงๆในสนามล้อหลังหมุนพร้อมกันตลอดเวลา
    ส่วนที่แยกเป็น% มีระยะฟรีของล้อไม่หมุดตามกันตลอด
    รถแด๊คจะไม่ใช้เต็ดเขาจะเชื่อมติดกันเลย

อาการคือ ข้อดี ช่วยในการยึดเกาะถนน การขึ้นที่ลาดชัน พื้นที่ต่างระดับ ความเร็วต่ำๆใช้งานได้ดี ความเร็วสูง ทางตรงออกตัวและการกดคันเร่งมาไวขึ้นกว่าปกติ

ข้อเสีย เวลายูเทริน รอบสูงๆมีรถสบัด ทางลูกรัง ที่เป็นลูกระนาดมีกระโจนได้ เข้าโค้งแรงๆโดดไม่มีสติมีหมุน

แต่อย่างไรก็ตามใช้รถต้องรู้จังหวะ รู้ลิมิตรถตัวเอง ข้อดีข้อเสียมี ใช้ให้เป็นครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย evoda3 : 29-01-2012 เมื่อ 11:26

ชอบทุกอย่างที่มีล้อ! TTC-Member
    User ID
    16755
    Status
    โพส
    205

ตอนแรกอยากติด..แต่ อ่านแล้ว รู้สึกกลัวขับไม่เป็นแล้วหมุน นึกว่าใส่แล้วจะไม่มีผลอะไร.. ที่แท้เป็น แบบนี้นี่เอง... ผมขับแบบนี้ไปก่อนดีกว่า..^^ ขอบคุณข้อมูลคับ

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

ข้อดียังมีมากกว่าข้อเสียครับ เจ้าเต็ดของไทรทัน

สมาชิกถาวร TTC-01232 TTC-Member
    User ID
    377
    Status
    โพส
    624

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chairat_k ดูโพส
    ข้อดียังมีมากกว่าข้อเสียครับ เจ้าเต็ดของไทรทัน
    ถอดมาให้ยืมลองหน่อยดิเพ่......^__^

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

ผมก็อยากหาใส่อยู่ แต่ไม่รู้ว่าหาได้ที่ไหน หรือว่าสั่งศูนย์เบิกใหม่ ราคาจะแรงขนาดไหนคับ รบกวนน้าๆบอกทีคับ

User ID
    613
    Status
    โพส
    189

ถ้่าเป็นตัว พลัส เอาของ triton 4WD 2.5 ให้ได้ เลย น๊อต 10 ตัว / ส่วน 3.2 ใส่ไม่ได้ น๊อต 12 ตัว แต่ ถ้าได้ทั้ง แพ โอเคเลย และ ดู อัตราทด ด้วยน่ะ เป็น 10:41

ใส่ เลยครับ รถแรง ๆ ออกตัว เข้าโค้ง ดีกว่า เดิมๆ แน่นอน เพราะออกแบบจับพอเหมาะกับใช้งานทั่วๆ ไป

แต่ อย่าเอา พวก จับ 100 มาใช้ล่ะ อันนี้ ไว้ปีนเขา เหมาะสุดๆ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

เบิกใหม่ ออโต้ดริฟล๊อคเห็นว่ามีขายคับน้า 14000 บาท ถ้าผมจำไม่ผิดนะ
    แต่เต็ดปาเจโร่ผมได้มา 6500 บาทคับ ไม่ถกไม่แพงพอรับได้ แต่สภาพมันแจ๋วเลยเอาก็เอาล่ะคับ ต้องลองใส่ดูอีกทีว่าเป็นไง
    อย่างไงเต็ดได้เทสแน่นอนที่เทพนคร แบบแดร็กเรชซิ่งออกตัวดีเวลาจะลงไหม ช่วยได้ขนาดไหนเวลา 60ft แรกน่าจะรู้ได้เลย
    และที่ใส่ไว้ เผื่อว่าจะวันไหนเจอถนนไม่ดี มีดินโคลนแฉะนิดหน่อย น่าจะช่วยเอาตัวรอดได้ระดับนึงคับ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

เปอร์เซ็นการจับของเต็ด อยากให้มันจับเยอะๆน่าจะทำได้โดยการเสริมแผ่นชิมหรือป่าวน๊าาาา ^^

ข้อมูลกระทู้