สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 9 จากทั้งหมด 9

jacka
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ขอคำแนะรอบที่ 2

เนื่องจากไม่มีคนตอบเลยครับ รบกวนด้วยครับ
    ผมใช้ 3.2 ออโต้ 4x4 พักหลังนี้เครื่องยนตร์มันแปลกๆครับ เวลาที่จะเร่งแซงเครื่องยนตร์มีอาการวูบครับ ต้องเหยียบค้างไว้ซักพักถึงจะขึ้นครับ แล้วอีกอย่างผมว่าพักหลังเครื่องผมมันดังมากๆๆๆครับ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ ผมจะได้ไปแจ้งที่ศูนย์บริการถูกครับ รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

sawat
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ขอคำแนะรอบที่ 2

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jacka ดูโพส
    เนื่องจากไม่มีคนตอบเลยครับ รบกวนด้วยครับ
    ผมใช้ 3.2 ออโต้ 4x4 พักหลังนี้เครื่องยนตร์มันแปลกๆครับ เวลาที่จะเร่งแซงเครื่องยนตร์มีอาการวูบครับ ต้องเหยียบค้างไว้ซักพักถึงจะขึ้นครับ แล้วอีกอย่างผมว่าพักหลังเครื่องผมมันดังมากๆๆๆครับ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ ผมจะได้ไปแจ้งที่ศูนย์บริการถูกครับ รบกวนผู้รู้ด้วยครับ
    แนะนำว่าให้พี่ติดต่อศูนย์ที่ออกรถมาก่อนอันดับแรกน๊ะค๊ะ แจ้งรายละเอียดอาการที่รถเป็นให้กับทางservice adviser ทราบแล้วทาง 0 จะดำเนินการขั้นต่อไปค่ะ

แต่ถ้าพี่ไม่ได้ออกรถกับดีลเลอร์ในจังหวัดที่อยู่ ก็ให้เข้า0ที่มีในจังหวัดนั้นๆ โดยใช้วิธีดำเนินการเหมือนกันกับข้างต้นค่ะ

ลองดูน๊ะค๊ะ วันจันทร์เอาเข้า0ก่อนเลยค่ะ ทิ้งไว้นานไม่ดีทั้งรถทั้งคน ค่ะ
    (รถจะเสียและคนก็จะอารมณ์เสียไปด้วย) สู้ๆค่ะ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    386
    Status
    โพส
    961

รีบๆเลยครับ แย่มากแล้วจะแก้ไม่ทัน

User ID
    613
    Status
    โพส
    189

ถ้าไม่ปกติ ก็ลองใช้และสังเกตุดูครับ ถ้ามีอาการวูปอีก หรือเปล่า ถ้ามี ก็ต้องเข้าให้ศูนย์เช็ค ระบบน้ำมัน ว่าปั้ม ชุดราง Scv ว่าทำงานเป็นปกติ อยู่หรือไม่

ของผม เจอ 2 อาการ คือ

เครื่องยนต์เดิน ไม่เรียบ ช่วงใช้ เกียร์ต่ำ 1 , 2
    เครื่องวูป ลากเกียร์ 2 - 3 เพื่อเร่งแซงเป็น 2 ครั้ง พอเข้าเช็ค เจอเจ้า ตัว Scv ทำงานไม่เป็นปกติ น่ะครับ

User ID
    1215
    Status
    โพส
    217

ผมคิดว่าเป็นที่ตัว scv ครับ ถ้าไงเข้าศูนย์เช็คดูครับ

ลมหนาว
    ผู้เยี่ยมชม

พี่ๆครับขอเรียนถามนิดนึงครับ อาการนี้เป็นทุกคันมั๊ยครับ และที่เป็นเกิดจากสาเหตุใดครับ ของplus2500 4x2ครับ คือเริ่มระแวงน่ะครับ

User ID
    613
    Status
    โพส
    189

คุณภาพตัวอุปกรณ์เอง น้ำมันไม่สะอาดหรือ น้ำมันผสมน้ำ ไม่ได้มาตรฐาน เสื่อมตามอายุการใช้งาน

ไม่เป็นทุกคัน

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

ไม่เป็นทุกคันคับ เป้นที่ตัวscvคับ รีบเคลมคับ
    เวลาเติมน้ำมันลองเติมเจ้าที่สะอาดใหญ่มีคนเติมเยอะๆ คับ
    ใช้ ได้ บี2 วีเพาเวอร์ เเละของเพียวก็สะอาด ถูกกว่าวีเพาเวอร์เเต่หาเติมยากคับเพราะปั้มอยุ่เเถวชลบุรีคับ ตัวของเพียวใช้สารเดียวกับวีเพาเวอร์คับเเต่ราคาสารถูกกว่า

jacka
    ผู้เยี่ยมชม

ขอคุณที่ช่วยตอบครับ ผมจะรีบไปดำเนินการเร็วที่สุดครับ และถ้าได้ความคืบหน้ายังไง จะกลับมาแจ้งให้ทราบครับ (ขอชมว่าที่เว็ปนี้อบอุ่นจริงๆครับ) ผมจะเอาไปชมในรายการ ของ fm99 ครับ ผมจัดอยู่ช่วง สปอตรีแล็กซ์ครับ ขอบคุณจริงๆครับ

ข้อมูลกระทู้