หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 28 จากทั้งหมด 28

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    24415
    Status
    โพส
    135

มาตรฐาน ตอบ: เป็นโรคคับ โรควูบฯฯ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ romeoking ดูโพส
    โทรมาคับเดี๋ยวบอกให้ว่าแก้ยังไงคับ....087-5619893 บอยคับ
    :93 2ขอบคุณคับคุณบอยพรุ่งนี้ผมจะลองเทสตอนถอดกล่องก่อนนะคับแล้วจะโทรหานะคับขอบคุณล่วงหน้าคับผม

User ID
    24415
    Status
    โพส
    135

มาตรฐาน ตอบ: เป็นโรคคับ โรควูบฯฯ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ superman ดูโพส
    อืมแปลกเนอะของผมไม่ได้ทำท้ายราง มีดันกะยก ก็ไม่วูบงงจัง
    เห็นช่างที่ติดกล่องให้ เค้าบอกว่าถ้าไม่ทำท้ายรางแล้วติดกล่องดันรางถ้าดันหนักฯจะทำให้รางแตกได้คับ ไม่รู้ว่าจริงรึเปล่าแต่ก็ต้องเชื่อเค้าละคับ เพราะเค้าบอกว่าทำมาหลายคันแล้วคับไม่มีปัญหา

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pum9572 ดูโพส
    เห็นช่างที่ติดกล่องให้ เค้าบอกว่าถ้าไม่ทำท้ายรางแล้วติดกล่องดันรางถ้าดันหนักฯจะทำให้รางแตกได้คับ ไม่รู้ว่าจริงรึเปล่าแต่ก็ต้องเชื่อเค้าละคับ เพราะเค้าบอกว่าทำมาหลายคันแล้วคับไม่มีปัญหา
    ดันรางก็ต้องทำท้ายรางถ้าไม่ทำท้ายรางก็วูบยังงี้แหละครับ ส่วนรางแตกนั้นยากครับเพราะรางทนแรงดันได้สูง แต่ก็ไม่ควรดันสูงเกินไป ดันสัก220mPa ก็หรูแล้วครับ ท้ายราง 4-5มิล แล้วเกลี่ยกราฟช่วงปลายลงมาหน่อยกันสะอึก

User ID
    9052
    Status
    โพส
    1,335

รางไม่แตกหรอกคับ ปั๊มจะแตก แตกทีก็เสียเป็นหมื่นเลยคับ

ถ้าอาการเดิม ๆ วูบแล้วควันดำ ผมไม่รู้ว่าจะเป็นเหมือนปาเจโร่รึเปล่าคับ ตอนผมเอาปาเจโร่ไปทำก็อาการนี้ ช่างที่ศูนย์บอกว่า ตัว vg เป็นทุกคัน ต้องลงโปรแกรมใหม่ รู้สึกว่าโปรแกรมเดิมจะไม่ค่อยรองรับน้ำมันในไทย ปาเจโร่ vg เป็นทุกคันคับ แล้วช่างก็จะเคลมให้ ไม่รู้ว่า ไทรทัน จะเป็นเหมือนกันรึเปล่า ลองถามศูนย์ดูคับ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ foxcox ดูโพส
    รางไม่แตกหรอกคับ ปั๊มจะแตก แตกทีก็เสียเป็นหมื่นเลยคับ

ถ้าอาการเดิม ๆ วูบแล้วควันดำ ผมไม่รู้ว่าจะเป็นเหมือนปาเจโร่รึเปล่าคับ ตอนผมเอาปาเจโร่ไปทำก็อาการนี้ ช่างที่ศูนย์บอกว่า ตัว vg เป็นทุกคัน ต้องลงโปรแกรมใหม่ รู้สึกว่าโปรแกรมเดิมจะไม่ค่อยรองรับน้ำมันในไทย ปาเจโร่ vg เป็นทุกคันคับ แล้วช่างก็จะเคลมให้ ไม่รู้ว่า ไทรทัน จะเป็นเหมือนกันรึเปล่า ลองถามศูนย์ดูคับ
    vg ช่วงการผลิตตั้งแต่ต้นปี54จนถึงช่วงที่จะออกat5สปีดเป็นกันทุกคันจริงๆครับน้าบอม แต่พอเป็น5สปีดไม่ค่อยมีปัญหาแล้ว เพราะเปลี่ยนเวอร์ชั่นโปรแกรมecu ใหม่

User ID
    22512
    Status
    โพส
    117

ของผม 140 hp m11 เพิ่งจะวูบครับที่เกียร์2เวลาเครื่องเย็นเลยนะครับรถวิ่งแค่ 9พันกว่าโลเองครับเซ้งมากมาย

User ID
    16103
    Status
    โพส
    291

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aknet ดูโพส
    มาอีกคันนึงแระ เหมือนน้าบิ๊กภูเก็ตอีกคนนึงละ

ของผมเน่าไปแล้วครับน้าตั้ม ล่าสุดตอนนี้โบพัง รอโบใหม่อยู่เดือนนึงแล้ว ระหว่างรอมีแกนพวงมาลัยพังอีก หมุนทีกึกๆ ครืดๆ เลยครับ ตอนนี้หนักมาก มือยังกะไปถางสวนมาแล้วนิ ตอนนี้รวบรวมหลักฐาน จะให้ สคบ. ช่วยแล้วครับน้าตั้ม t_t

User ID
    30613
    Status
    โพส
    37

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Big_Phuket ดูโพส
    ของผมเน่าไปแล้วครับน้าตั้ม ล่าสุดตอนนี้โบพัง รอโบใหม่อยู่เดือนนึงแล้ว ระหว่างรอมีแกนพวงมาลัยพังอีก หมุนทีกึกๆ ครืดๆ เลยครับ ตอนนี้หนักมาก มือยังกะไปถางสวนมาแล้วนิ ตอนนี้รวบรวมหลักฐาน จะให้ สคบ. ช่วยแล้วครับน้าตั้ม t_t
    โห น้า ทำไมปัญหาเยอะจัง ขอเปลี่ยนคันเลยไม่ได้เหรอคับน้า
    ชอบรถอ่ะ แต่งสวยมาก กำลังเอาเป็นแบบอย่าง ^_^
    ขอให้แก้ได้ไวๆะคับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้