สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 16 จากทั้งหมด 16

Dr.K
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ขอระบายหน่อยนะครับ *_*'

วันนี้กลับมาบ้าน อยุธยา และขับรถไปสุพรรณ เพื่อไปเยี่ยมญาติ ขากลับก็เลยซื้อของเต็มกระบะท้าย (หนักๆ ทั้งนั้น บ้านเป็นร้านขายของ) หน้ารถก็เลยแหงน ขากลับช่วงค่ำแล้วก็เปิดไฟต่ำตลอดทาง เราก็ขับช้าๆ เพราะรถหนัก รถสวนตรงข้ามก็กระพริบไฟเกือบทุกๆ คัน นึกว่าเราเปิดไฟสูง แต่เราก็กระพริบไฟแจ้งให้เขาทราบว่า เราเปิดไฟต่ำอยู่นะ แต่ด้วยเหตุสุดวิสัยไม่รู้จะทำอย่างไร ก็รู้สึกเครียดๆ เหมือนกัน พอใกล้ถึงบ้านแล้ว ขับตามมอเตอร์ไซค์คันหนึ่ง พอใกล้ถึงดันยกขาให้ซะนี่ รู้สึกไม่ดีมากๆๆๆๆ ที่ทำนิสัยแบบนี้ เราก็ไม่อยากมีเรื่อง เนื่องจากไปกับพ่อแม่ อยากประกาศให้รถคันอื่นรู้ว่า ...เปิดไฟต่ำอยู่นะ มันเป็นเหตุสุดวิสัยจริงๆ เซ็งกับพฤติกรรมเลยมาระบายให้ฟังครับ ...เฮ้อ!ๆๆๆๆ....

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

มาตรฐาน Re: ขอระบายหน่อยนะครับ *_*'

อย่าคิดมากเลยครับ
    ถ้าเทียบกับกระบะบางคันที่ ติดไฟ ซีนอล ไม่ได้มาตราฐานแล้ว
    ยังน้อยครับ

เราไม่ได้ตั้งใจนะ

Dr.K
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ขอระบายหน่อยนะครับ *_*'

คุณ Munic คนอยุธยาหรือเปล่าครับ? ผ่านไปแถวบ้านจะได้แวะเยี่ยมเยียน ตอนนี้กำลังรอป้ายทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกครับ

User ID
    958
    Status
    โพส
    265

คุณเป็นคนขี้เกรงใจครับ และมีความรับผิดชอบต่อผู้อื่น และเพื่อนร่วมทาง คนอย่างคุณเหลือน้อยในสังคมปัจจุบัน ผมชื่นชมคุณครับ อย่ากังวลเลย เพราะบางคนเปิดไฟสูงวิ่งหน้าตาเฉย !!! เพราะเราพริบไปใส่แล้วยังเฉย หรือบางคันจ่อหลังจนเราต้องหลบเข้าข้างทาง .....

User ID
    208
    Status
    โพส
    260

อย่าไปคิดมากเลยครับ ผ่านมา แล้วก็ ผ่านไป

คนขับรถด้วยกัน รู้กันน่ะครับ เขาแค่อยากจะให้เช็คว่าคุณเปิดไฟสูงอยู่หรือเปล่าเท่านั้นเอง

User ID
    123
    Status
    โพส
    352

เวลาขนของหนักผมก็มีความรู้สึกเหมือนคุณแหละครับ โดนกระพริบไฟใส่ตลอดทาง แต่พอเรากระพริบไฟสูงตอบ เค้าก็ Ok นะครับ แค่นี้เค้าก็รู้แล้วแหละครับว่ารถเราหนัก

User ID
    1539
    Status
    โพส
    177

ไม่ต้องกังวลหรอกครับไม่ได้เป็นแต่รถเรานะของค่ายอื่นเค้าก็เป็นเหมือนกัน เราไม่ได้เจตนาครับ ทำไงได้อ่ะ

joeraemon
    ผู้เยี่ยมชม

อย่าไปคิดมากครับ มันสุดวิสัยจริงๆ

Dr.K
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณค๊าบบ

ttc 289 TTC-Member
    User ID
    915
    Status
    โพส
    506

อย่าคิดมากคับทำไงได้เราไม่ได้ตั้งใจ

User ID
    2111
    Status
    โพส
    327

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ navyhawk ดูโพส
    คุณเป็นคนขี้เกรงใจครับ และมีความรับผิดชอบต่อผู้อื่น และเพื่อนร่วมทาง คนอย่างคุณเหลือน้อยในสังคมปัจจุบัน ผมชื่นชมคุณครับ อย่ากังวลเลย เพราะบางคนเปิดไฟสูงวิ่งหน้าตาเฉย !!! เพราะเราพริบไปใส่แล้วยังเฉย หรือบางคันจ่อหลังจนเราต้องหลบเข้าข้างทาง .....
    เห็นด้วยอย่างแรง..คุณเป็นคนที่มีความเกรงใจต่อเพื่อนร่วมทาง GOOD ๆๆๆๆ

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Dr.K ดูโพส
    คุณ Munic คนอยุธยาหรือเปล่าครับ? ผ่านไปแถวบ้านจะได้แวะเยี่ยมเยียน ตอนนี้กำลังรอป้ายทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกครับ
    อยุธยา โดยกำเหนิดครับ
    บ้านอยู่เขตอำเภอวังน้อย ติดชายแดนประตูน้ำพระอินทร์
    เส้นทางหลัก บ้าน-ไฮเทค

ยินดีครับ

maxoutda
    ผู้เยี่ยมชม

เป็นผมก็เปิดไฟสูงเลย จะได้เลยสายตาเขาไป คริคริ ( สมใจมัน )

a_hypersony
    ผู้เยี่ยมชม

ผมยิ่งกว่าคุณอีก ของผมขับกลับเชียงราย มีข้าวสารที่หลังรถ 4 กระสอบ / 100 กก.
    ออกจากเชียงราย ทุ่มครึ่ง ถึงกทม. ตี 5 โดน กระพริบไฟใส่ ตลอดทางเลย ตามหลังรถบรรทุก
    หรือรถทัวร์ พอแซง โดนบีบแตรด่าอีก แต่ผมว่ามันก็อันตราย ต่อรถที่สวนมา ยิ่งเวลาอยู่บน
    เขา ยิ่งอันตรายเข้าไปใหญ่ คิดดูสิผมต้องอยู่กับความกดดันบนรถตั้ง 9 ชั่วโมงกว่าๆ

promthep
    ผู้เยี่ยมชม

ใจเย็นๆครับเค้าคงไม่รู้ว่าเราใส่ของหนักมามั่งครับก็เลยยกไฟใส่เป็นธรรมดา

User ID
    288
    Status
    โพส
    119

บ้างครับกระพริบไฟให้เขารู้ครับว่าผมปล่าวนะผมปล่าวเปิดไฟสูงนะแต่คนไม่เข้าใจกันเยอะครับ เพระบางทีเราเจอแบบนี้เราก็กระพริบไฟให้เหมือนกันไม่รู้นิครับว่าเขาบรรทุกของมา ใจเขาใจเราครับ เข้าใจ

ข้อมูลกระทู้