หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 44

TTC-01059 TTC-Member
    User ID
    175
    Status
    โพส
    170

มาตรฐาน ตอบ: ไทรทันมีปัญหาบ่อยมั้ยค่ะ

รถผมใช้งานมา 54 เดือน แล้ว นำรถเข้าไปตรวจอาการแปลกๆ 2 ครั้ง ไม่นับรวมการนำรถเข้าตรวจตามระยะที่กำหนดไว้ในคู่มือ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

มาตรฐาน ตอบ: ไทรทันมีปัญหาบ่อยมั้ยค่ะ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    - ไทรทันมีปัญหาบ่อยมั้ยค่ะ -
    ตอบๆๆ

รถอะไรก็ไม่รู้ไม่ดีเลย
    ตั้งแต่ซื้อมาชอบพาไปเที่ยวในทางไม่ดี

ลุยยยยยยย เอิ๊กๆๆๆๆ
    ไม่ดีเลยครับปีที่แล้วหมดเป็นแสนเลย

ยิ่งแต่ง ยิ่งมันส์ 5555+

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    9052
    Status
    โพส
    1,335

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    ไม่ดีเลยครับปีที่แล้วหมดเป็นแสนเลย

ยิ่งแต่ง ยิ่งมันส์ 5555+
    รถไม่มีปัญหาหรอกคับ มีแต่สมาชิก ที่มีปัญหา 555555

User ID
    16077
    Status
    โพส
    954

ผมมีปัญหาเวลาจอดรถครับ มันไม่ค่อยอยากลงจากรถเลยง่ะอยู่บนรถแล้วมีความสุขกายสบายใจยังไงบอกไม่ถูก อิ๊อิ๊

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

เจ้าเหมียว ช่วงล่างหนึบที่สุด เท่าที่เคยขับมาหลายยีห้อครับผม

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

ปัญหา จุกจิก เยอะแยะ
    แหนบดัง
    คลัช ดัง
    scv มีปัญหา
    ไฟหน้าไม่ค่อยสว่าง
    มองทางไม่ชัด
    ท้ายสะบัด เวลา ตกหลุม

แต่ขอดีมีเยอะแยะ เหมือนกัน
    ทีแน่ๆ เบรคมั่นใจ กว่า รถรุ่นอื่นที่แคยขับ

เข้ามาหาข้อมูลในนนี้ก็ มีใจไปกว่าครึ่งแล้วหละ

จัดโล๊ด

User ID
    14700
    Status
    โพส
    519

มาช่วยนั่งยันเอ้ยยืนยันอีกคนครับว่าระบบเบรคเค้าดีจริงๆ เหตุการณ์เกิดสดๆร้อนเมื่อคืนวันศุกร์ที่ผ่านมาฝนตกพรำๆ ก็เลยขับแค่60 km/h ขับผ่านสี่แยกวัดใจ(ไม่มีสัญญาณ) มอไซค์พรวดมาจากไหนมะรู้ ปาดหน้าในระยะไม่ถึง 5 เมตร กดเบรคตัวโก่ง หนึบและหยุดทัน ไม่ชน ไม่ลื่น ไม่ปัด แต่ได้ยินเสียงมอไซค์คันที่ขับตามหลังเรามาเบรคล้อตายลากยาวหลบออกข้างไป กลัวว่าจะมาชนท้ายมากกว่าจะชนไอ้คันที่ปาดข้างหน้าครับ เบรคเค้าหยุดสั่งได้จริงๆ รถบ้าอะไรยิ่งขับยิ่งสนุกขนาดออกไปปากซอยซื้อกาแฟกินยังเอาเจ้าตั้นไปเลย มันคล่อง สนุก มั่นใจมากเลยครับ

User ID
    16517
    Status
    โพส
    1,888

ขอให้สนุกกับเจ้าเหมียวมากๆนะครับ

และดูแลเจ้าเหมียวดีๆนะครับรับรองจะไม่ผิดหวังครับผม

User ID
    19235
    Status
    โพส
    951

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ หนูนา ดูโพส
    555 มาอีกแล้ว รถตลาด

ขอถามคำดิ๊ เงินใครซื้อเหรอ ไปลองรถก็พาญาติไปนั่งด้วยดิ จะได้รู้ว่าเป็นยังไง ว่าแต่ว่าหนูนา จะซื้อรุ่นไหน
    เงินเราเองจร้า เอาแค่แคป 128 ตัวเตี้ยค่ะ เพิ่งจิหัดขับอ่าค่ะ
    ออก 128 ตัวเตี้ยเหรอครับ บอกได้คำเดียวว่า ผมก็ออกตัวเตี้ยมาเหมือนกัน แต่ตอนนี้อยากได้ 4 ประตูแล้ว!!!!!! ติดใจมิตซู ไทรทันซะแล้ว

User ID
    24669
    Status
    โพส
    289

เอาข้อเสนอของเซลล์มาให้ดูบ้างน่ะครับ..เผื่อท่านกูรูในเวปจะให้คำปรึกษาได้น่ะ...

User ID
    24669
    Status
    โพส
    289

คิดมาแล้วเสียดาย...ผมออก ไทรทัน พลัส มาเมื่อ ต.ค 54 น่าจะมาสมัครสมาชิกเวปก่อน เสียดายข้อเสนอดีๆ ที่กูรูหลายๆท่านแน่ะนำน่ะ

User ID
    28704
    Status
    โพส
    213

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ หนูนา ดูโพส
    คือ นานาสมัครชิกใหม่นะค่ะ อยากซื้อไทรทัน เลยอยากถามทุกท่าน ว่าพบปัญหาบ่อยมั้ย เพราะเรารักไทรทัน แต่ญาติๆอยากให้ซื้อรถตลาดแทน เลยอยากหาข้อมูลในการตัดสินใจค่ะ
    จทำอะไรจงเชื่อตัวเราเองครับวซื้อมาขายก็รถตลาดซื้อมาใช้ก็ไทรทัน

User ID
    17492
    Status
    โพส
    97

ยินดีต้อนรับน้องเหมียวคนใหม่ ล่วงหน้าจ้า อิอิอิ

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

ผมเบื่อปัญหาเดิมๆ ของไทรทัน ไม่รู้คันอื่นๆเป็นแบบผมเปล่า จอดข้างใครๆ ไม่ได้เป็นชอบแอบมอง (คนข้างๆเล่าให้ฟัง)

ยินดีต้อนรับ ครับ

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

ใช้มาสี่ปี 125,000 โล.....ปัญหาจะพบทุก ๆ 5000 โล ต้องเสียเงินเปลี่ยนของเหลวววว ตอนแสนก็ชุดสายพานไทม์มิ่ง ครับบบ ส่วนอย่างอื่นที่ดังก๊อกแก๊ก ๆ คิดว่าค่ายอื่นก็น่าจะมีเหมือนกัน....

User ID
    25217
    Status
    โพส
    231

ที่บ้านจะเปลี่ยนรถทุกๆ4-5ปี ไม่เคยสนใจว่าราคาขายต่อยังไงเพราะซื้อมาใช้ ชื่อก็บอกอยู่แล้ว ว่า"รถ" ถ้าคิดจะใช้ยาวๆก็แนะนำเพราะที่ใช้มา ครบทุกยี่ห้อแล้ว ไทรทัน ทนสุด เอาไปลุยน้ำสูงขนาด1.5เมตร ไม่ดับ ลุยไม่ใช้แปบเดียว ลุยนานๆ ทุกวันช่วงน้ำท่วม มันก็ผ่านไปได้แต่รถตลาดค่ายอื่นที่ความสูงเท่ากัน จอดสนิทไม่มีเลย ใช้ อยู่แถบน้ำเค็มเหล็กรถก็ผุช้ากว่า รถตลาด ถ้าเป็นรถตลาดที่อายุเท่ากันนี้ อยากจะบอกว่าศพ ส่วนปัญหาอื่นๆต่อให้เป็นรถตลาดก็มีเหมือนกันไม่ต่างกันหรอกค่ะ ที่ไม่ชอบเจ้าไทรทันมีแค่อย่างเดียว ขับแล้วเปลืองน้ำมันเพราะต้องหาเรื่องขับรถเล่นตลอดเลย

User ID
    22696
    Status
    โพส
    608

มันก็มีปัญหาอยู่บ้างอ่ะครับ

สำหรับผมนะ
    1 เข้าเกียร์ยาก
    2 เวลาเข้าเกียร์แล้วเพลาขับมีเสียงดังเกือบทุกครั้งอ่ะ

แต่ที่เสียใจไปกว่านั้นคือ ผมไม่น่าออกไทรทัน 116 เลย น่าจะออก 178 อ่ะ

User ID
    14555
    Status
    โพส
    149

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ NANEK_BW ดูโพส
    เยี่ยมครับ แล้วคุณจะหลงรัก ไทรทัน
    ผมหลงรักไทรทันมา จะึ7ปีแล้ว แต่ณ.วันนี้เรื่องจะไม่รักแล้ว เพราะรอแล้วก็รอ จนไม่อยากรอแล้ว กับคำว่าจองวันนี้ได้เดือนหน้า ผมจองมา4 เดือนแล้ว ยังไม่เห็นมาสักล้อเลย ใครก็ได้ช่วยหน่อยคัฟ

TTC-0286 TTC-Member
    User ID
    72
    Status
    โพส
    70

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ สำหรับครอบครับ ไทรทัน
    ผ่อนมา 4 ปีแล้วเหลือปีเดียวใช้มาไม่มีปัญหาเลยครับ

TTC-0286 TTC-Member
    User ID
    72
    Status
    โพส
    70

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ George Triton ดูโพส
    มันก็มีปัญหาอยู่บ้างอ่ะครับ

สำหรับผมนะ
    1 เข้าเกียร์ยาก
    2 เวลาเข้าเกียร์แล้วเพลาขับมีเสียงดังเกือบทุกครั้งอ่ะ

แต่ที่เสียใจไปกว่านั้นคือ ผมไม่น่าออกไทรทัน 116 เลย น่าจะออก 178 อ่ะ
    116 ประหยัดดีครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้