หน้า 2 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 125

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

มาตรฐาน Re: ใช้กล้องรุ่นไหนกันบ้างครับ

กล้องคอมแพคธรรมดาๆอยากมีส่วนร่วมครับ

OLYMPUS mju720SW

User ID
    1387
    Status
    โพส
    231

มาตรฐาน Re: ใช้กล้องรุ่นไหนกันบ้างครับ

Nikon 720

IIWSnoJ
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CK Driftking ดูโพส
    โอ๊ะ!!!! ราคาน่าดูเลยนะครับ ขายพร้อมกล้อง+เลนส์เลยหรือปล่าวครับ เอาเฉพาะตัว IR มันไม่มีขายเหรอครับ ผมได้ข้อมูลมามันก็เหมือน CPL Filter แต่มันดำสนิทเท่านั้นเอง หาขนาดที่จะมาสวมกับหน้าเลนส์ให้เท่ากัน เช่นผมหาขนาด 58mm. มาสวมกับเลนส์ Kit ของ 400D ไม่ใช่เหรอครับ
    ถ้าจะเอาเฉพาะ IR filter ที่เอามาใส่หน้ากล้องก็น่าจะมีขายนะครับแต่ที่ร้านที่แนะนำไปนั้นไม่แน่ใจว่ามีเอาเข้ามาขายหรือป่าว

ถ้าไม่อย่านั้นอาจต้องไปเดินหาแถวๆ พลับพลาชัย สะพานเหล็ก หรือไม่ก็ที่ร้านในภิรมณ์พลาซา อ่ะครับ เพราะแถวนั้นจะมีพวก Accessories เกี่ยวกับการถ่ายภาพเยอะอ่ะครับ

ยังงัยเดี๋ยววันนี้ผมแวะไปที่ร้านจะลองถามๆ ให้นะครับ

User ID
    667
    Status
    โพส
    14

Pentax K10d แงป... ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ลงรูปที่นี่เลย ว่าง ๆ เข้าไปชมที่บ้านผมได้นะแงป temkho.multiply.com

IIWSnoJ
    ผู้เยี่ยมชม

ว่าแล้วก็เอามายั่วคนอยากถ่าย NIR อีกสักรูปอ่ะ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ PeckcO ดูโพส

ผมใช้ตัวนี้แหละ

กล้องดิจิตอล Sony Cyber-shot DSC-W80 นั้นถือเป็นกล้องที่ได้รับการออกแบบเพื่อตอบรับกับกระแสแฟชั่นในช่วงนี้ได้ เป็นอย่างดีด้วยบอดี้ที่เป็นอลูมิเนียมจึงให้ความทนทานสูง มีโทนสีให้เลือกมากถึง 4 สี คือ สีชมพู, สีดำ, สีเงิน และสีขาว ให้ความละเอียดในการถ่ายภาพที่ 7.2 ล้านพิกเซล ด้วยเลนส์ Carl Zeiss Vario-Tessar 1/2.5” Super HAD CCD ที่มีออฟติคอลซูม 3 เท่า (ดิจิตอลซูม 6 เท่า / สมาร์ตซูม 14 เท่า (ขนาด VGA)) มีค่าความไวแสงสูงถึง ISO3200 (ISO Auto/ 100/ 200/ 400/ 800/ 1600/ 3200) พร้อมระบบ Face Detection ที่ช่วยทำให้โทนสีของใบหน้าดูคมชัดเป็นธรรมชาติมากขึ้น สามารถพรีวิวภาพถ่ายได้ชัดเจนด้วยหน้าจอแอลซีดี TFT ขนาด 2.5 นิ้ว มีระบบประหยัดพลังงาน Stamina ถ่ายภาพได้ยาวนาน 340 ภาพ บันทึกภาพเคลื่อนไหวในมาตรฐาน MPEG Movie VX (Standard / Fine) จัดเก็บข้อมูลด้วยหน่วยความจำภายในขนาด 31MBหรือเพิ่มหน่วยความจำภายจากช่องใส่การ์ดเมมโมรี่สติ๊ก ดูโอ สามารถตกแต่งภาพได้ง่ายด้วยฟังก์ชั่น in-camera ที่ผสานรูปแบบการตกแต่งภาพภายในกล้องอย่าง Fisheye Lens, Cross Filter, Trimming, Soft Focus, Partial Color และ Red Eye Correction มาไว้ให้อย่างครบถ้วน และที่สำคัญยังสามารถเชื่อมโยงประสบการณ์ความทรงจำได้ง่ายผ่านช่องต่อ HD

รายละเอียด

• ความละเอียด 7.2 ล้านพิกเซล 1/2.5” Super HAD CCD
    • ซูม 3 เท่าออฟติคอล/ ซูม 6 เท่าเพรซิชั่น ดิจิตอล/ สมาร์ทซูม 14 เท่า (ขนาด VGA)
    • เลนส์ Carl Zeiss Vario-Tessar
    • หน่วยความจำภายใน 31MB
    • จอ LCD ขนาด 2.5” TFT
    • ระบบประหยัดพลังงาน Stamina ถ่ายภาพได้ยาวนาน 340 ภาพ
    • ISO Auto/ 100/ 200/ 400/ 800/ 1600/ 3200
    • บันทึกภาพเคลื่อนไหวแบบ MPEG Movie VX
    • แบตเตอรี่ LITHIUM ION รุ่น G
    • อุปกรณ์เสริมที่จัดมาให้: แบตเตอรี่ NP-BG1, แท่นชาร์จแบตเตอรี่ BC-CSG, Multi Connector Cable (AV/ USB), สายคล้องกล้อง และซอฟท์แวร์ Picture Motion Browser Ver.2.0
    ฝ่ายส่งเสริมการขาย SONY มาเองป่าวเนี่ยน้าเป๊ก

เจ้านาง

Nikon D70ตัวสุดท้ายก่อน s แหล่ม แจ่มแมว

จนป่านนี้ก็ไม่มีกะตังซื้อใหม่เลย... ใช้จนพรุนแลว

kamanrider
    ผู้เยี่ยมชม

มือใหม่ครับ s5700

VDC
    ผู้เยี่ยมชม

เพิ่งสังเกตุว่าตั้งกระทู้เอง แต่ไม่เคยตอบของตัวเองเลย 555
    อาวุธคู่ใจมาหลายปี Compact Fuji F-460 ครับ
    อาวุธใหม่ไม่กี่เดือน Nikon D60
    อาวุธโบราณ เพิ่งไปแฮ๊บของพ่อมา Yashica MG-1 เดี๋ยวคงได้ลองแนวโลโม่กะเค้าบ้าง ตามเทรนด์หน่อย อิอิ

User ID
    2735
    Status
    โพส
    101

ชองผม Olympus SP560 UZ ครับ

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

มือสมัครเล่น กะลังเห่อ cannon 450D คับ

Topp
    ผู้เยี่ยมชม

Oly E500 ja...

TTC - 00028 TTC-Member
    User ID
    9
    Status
    โพส
    1,355

Eos 55 จ้า

TTC-00087 TTC-Member
    User ID
    1895
    Status
    โพส
    44

มือใหม่หัดถ่าย Sony H50 คร๊าบบบบ

VDC
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Topp ดูโพส
    Oly E500 ja...
    อยากเห็นภาพจากโอลี่บ้างจัง เห็นเขาบอกว่าหวานมาก ท่านอื่นๆ ก็เอาภาพมาโชว์กันหน่อยนะครับ

mootoo
    ผู้เยี่ยมชม

400D ครับ
    18-55 kit + 75-300 USM Canon

maxoutda
    ผู้เยี่ยมชม

ผมใช้ Olympus SP510 UZ ครับ

User ID
    4153
    Status
    โพส
    260

Cool Re: ใช้กล้องรุ่นไหนกันบ้างครับ

Kiss X2 ครับ (แต่ไม่ค่อยมีเวลาถ่ายครับ)

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ใช้ DSC-W300 กับ K-770i ครับ ตามกำลังทรัพย์ 55555+

edtmc
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ VDC ดูโพส
    เพิ่งสังเกตุว่าตั้งกระทู้เอง แต่ไม่เคยตอบของตัวเองเลย 555
    อาวุธคู่ใจมาหลายปี Compact Fuji F-460 ครับ
    อาวุธใหม่ไม่กี่เดือน Nikon D60
    อาวุธโบราณ เพิ่งไปแฮ๊บของพ่อมา Yashica MG-1 เดี๋ยวคงได้ลองแนวโลโม่กะเค้าบ้าง ตามเทรนด์หน่อย อิอิ

Nikon D60 เป็นไง บ้างครับกะลัง จะซื้อ มือใหม่คร๊าบบบบ

หน้า 2 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้