หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 23

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    14555
    Status
    โพส
    149

Exclamation ห๊า มิตซูหยุดลายการผลิตแล้ว

ผมได้ข่าวจากวงการ มาว่ามิตซูกำลังหยุดลายการผลิตเพื่อ จะปรับปรุงโรงงานผลิตมิตซูไมเนเจอตัวใหม่ ประมาณกลางปีถึงปลายปีนี้คัฟ ตัวใหม่กำลังจะมาแล้วครับพี่น้อง แต่การหยุดลายการผลิตนี้ได้หยุดบางรุ่นเท่านั้นเช่น 4*4 auto ปาเจโร่ รุ่นอื่นยังไม่แน่ใจคัฟ ได้ข้อมูลมาแค่นี้คัฟ จริงแท้ประการได รอฟังคำตอบคัฟ

User ID
    19396
    Status
    โพส
    106

มาตรฐาน ตอบ: ห๊า มิตซูหยุดลายการผลิตแล้ว

จิงป่ะ

TTC 2724 TTC-Member
    User ID
    3696
    Status
    โพส
    2,181

มาตรฐาน ตอบ: ห๊า มิตซูหยุดลายการผลิตแล้ว

รอน้าที่ทำงานที่มิตซูมาตอบครับ

User ID
    25217
    Status
    โพส
    231

วันนี้ยังคุยกับที่0 อยู่เลย 4x4ยังสั่งได้อยู่แต่อาจจะรอแบบว่าลูกบวชเลย ไม่ได้หยุดแต่ลดการผลิตจ้า

User ID
    12057
    Status
    โพส
    448

ผมถามรุ่นพี่ที่ทำงานในซัมมิทแหลมฉบังโอโต้พาท ที่ส่งชิ้นส่วนให้โรงประกอบมิตซูที่ติดกันอ่ะครับ แกบอกยอดผลิตยังเท่าเดิมครับ เลยให้แกสอบถามภายในมา เค้าบอกว่า ข่าววงในว่าทางโรงประกอบเองนั้นมีโปรเจ็คใหม่ที่จะขยายเพิ่มที่จะประกอบกระบะนิสสันด้วยอ่ะครับ เพราะทางนิสสันจะไปประกอบแต่อีโก้คาร์อย่างเดียว แต่ยังเป็นโปรเจ็คที่ยังไม่ได้กรองมาน่ะครับ ผมก็ฟังพี่เค้ามาอีกทีน่ะครับน้า

ปล. ต่อไปอีกสามปีข้างหน้าอาจจะเห็นกระบะสองค่ายนี้ สามารถสลับอะไหร่กันใช้ได้ เหมือนอีซูสุกับเซฟโรเลตก็ได้น่ะครับ เอิ๊ก เอิ๊ก

TTC-3186 TTC-Member
    User ID
    18707
    Status
    โพส
    119

เหอๆผมก็ทำงานที่มิตซูคับยังไม่ได้ยินข่าว

User ID
    14555
    Status
    โพส
    149

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nongfong ดูโพส
    วันนี้ยังคุยกับที่0 อยู่เลย 4x4ยังสั่งได้อยู่แต่อาจจะรอแบบว่าลูกบวชเลย ไม่ได้หยุดแต่ลดการผลิตจ้า
    ผมจอง 4*4 4D auto ไปจะเข้าเดือนที่ 5แระ ยังไม่ได้เลยคัฟ ทนไม่ไหวแล้วอ่ะ เลยโทรไปหาพ่อของเพื่อนเค้าเป็นเจ้าของศูนย์ โตโยต้า ที่กทม แล้วได้คำตอบมาว่า เพื่อนของเค้าที่ทำงานในลายการผลิตมิตซู บอกว่ามิตซูกำลังลดการผลิตหรืออาจจะหยุดชั่วคราวเพื่อ ปรับปรุง และส่งจ่ายรถตัวที่ผลิตออกมาให้หมดถายในกลางปีนี้ ผมก็ไม่แน่ใจน่ะครับว่าจะจริงหรือป่าว ยังไงก็รอคับตอบทุกๆคนคัฟ ผิดพลาดประการได ขอกราบอภัยด้วยคัฟ ใครหน่วยข่าวกรอง CIA หาข่าวหน่อยคัฟ อิอิ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tommce ดูโพส
    ผมถามรุ่นพี่ที่ทำงานในซัมมิทแหลมฉบังโอโต้พาท ที่ส่งชิ้นส่วนให้โรงประกอบมิตซูที่ติดกันอ่ะครับ แกบอกยอดผลิตยังเท่าเดิมครับ เลยให้แกสอบถามภายในมา เค้าบอกว่า ข่าววงในว่าทางโรงประกอบเองนั้นมีโปรเจ็คใหม่ที่จะขยายเพิ่มที่จะประกอบกระบะนิสสันด้วยอ่ะครับ เพราะทางนิสสันจะไปประกอบแต่อีโก้คาร์อย่างเดียว แต่ยังเป็นโปรเจ็คที่ยังไม่ได้กรองมาน่ะครับ ผมก็ฟังพี่เค้ามาอีกทีน่ะครับน้า

ปล. ต่อไปอีกสามปีข้างหน้าอาจจะเห็นกระบะสองค่ายนี้ สามารถสลับอะไหร่กันใช้ได้ เหมือนอีซูสุกับเซฟโรเลตก็ได้น่ะครับ เอิ๊ก เอิ๊ก
    อันนี้อยู่ในโปรเจ๊คของเค้าอยู่แล้วครับ เคยอ่านเจอใน Headlight ครับ

User ID
    18707
    Status
    โพส
    119

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ 3peenong ดูโพส
    ผมจอง 4*4 4D auto ไปจะเข้าเดือนที่ 5แระ ยังไม่ได้เลยคัฟ ทนไม่ไหวแล้วอ่ะ เลยโทรไปหาพ่อของเพื่อนเค้าเป็นเจ้าของศูนย์ โตโยต้า ที่กทม แล้วได้คำตอบมาว่า เพื่อนของเค้าที่ทำงานในลายการผลิตมิตซู บอกว่ามิตซูกำลังลดการผลิตหรืออาจจะหยุดชั่วคราวเพื่อ ปรับปรุง และส่งจ่ายรถตัวที่ผลิตออกมาให้หมดถายในกลางปีนี้ ผมก็ไม่แน่ใจน่ะครับว่าจะจริงหรือป่าว ยังไงก็รอคับตอบทุกๆคนคัฟ ผิดพลาดประการได ขอกราบอภัยด้วยคัฟ ใครหน่วยข่าวกรอง CIA หาข่าวหน่อยคัฟ อิอิ

จริงหรือคับ..........
    แต่ที่โรงงานนะตอนนี้ไม่ได้ลดการผลิตแต่อย่างไดมีแต่เพิ่มการผลิตขึ้นซะด้วยซ้ำ
    ทำงานงานทั้ง 7 วัน จันทร์-อาทิตย์ ทั้ง 2 กะ รวมๆก็ 1000+ คับน้า
    ที่ปรับปรุงผมว่าน่าจะเป็นไลน์ของนิสสัน น้าลองโทรเข้า 0 ใหญ่ของ MMth ยังคับ

TTC 2724 TTC-Member
    User ID
    3696
    Status
    โพส
    2,181

โรงเครื่องตอนนี้กำลังผลิตกี่เครื่องต่อกะครับ ตอนมีโอ กับไม่มีโอครับ

User ID
    18707
    Status
    โพส
    119

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Plawansai ดูโพส
    โรงเครื่องตอนนี้กำลังผลิตกี่เครื่องต่อกะครับ ตอนมีโอ กับไม่มีโอครับ
    มีโอก็ 568 เครื่อง ต่อกะ
    ไม่มีโอ 440 ต่อกะ คับน้า......

User ID
    14555
    Status
    โพส
    149

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pupom ดูโพส
    จริงหรือคับ..........
    แต่ที่โรงงานนะตอนนี้ไม่ได้ลดการผลิตแต่อย่างไดมีแต่เพิ่มการผลิตขึ้นซะด้วยซ้ำ
    ทำงานงานทั้ง 7 วัน จันทร์-อาทิตย์ ทั้ง 2 กะ รวมๆก็ 1000+ คับน้า
    ที่ปรับปรุงผมว่าน่าจะเป็นไลน์ของนิสสัน น้าลองโทรเข้า 0 ใหญ่ของ MMth ยังคับ
    ผมโทรหมดเงินค่าโทรไปเกือบ200แล้ว ไม่ช่วยไรเลย เบื่อมากๆเลยอ่ะครั้งแรกส่งสีเทาดำมาให้ ผมสั่งสีดำไปแล้วจะมายัดเยียดให้ผมเอาสีดำไอ้ทางศูนย์บอกกับ 0ไหญ่ไปว่า ลูกค้าไม่เอารถที่ส่งมาให้ แต่ไม่ได้บอกว่าส่งมาผิดสี พอมาเดือนนี้บอกว่าต้องรอยอดเดือน มีนาคม น้าๆอ่านแล้วลองคิดดูซิครับว่ามันน่าเบื่อขนาดไหน

User ID
    14661
    Status
    โพส
    927

เท่าที่รู้มา นิสสันจะผลิตที่มิตรซู แหลมบัง จำนวน60000 คัน ตามที่เคยได้ยินจากน้องที่อยู่โรงผลิตอะครับ

User ID
    18707
    Status
    โพส
    119

ขอเงินจองคืนเลยคับน้า เปลี่ยนศูนย์

User ID
    14555
    Status
    โพส
    149

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pupom ดูโพส
    ขอเงินจองคืนเลยคับน้า เปลี่ยนศูนย์
    ก็นี้แหละจะเปลี่ยนแระคัฟน้า เพราะจะไม่ฟังมันพูดบอกอาทิตหน้าได้ เดือนหน้าได้ แบบนี้ทุกครั้ง

TTC-03408 TTC-Member
    User ID
    20285
    Status
    โพส
    1,731

น้าจองที่ 0 ไหนครับ

User ID
    14555
    Status
    โพส
    149

พัทลุงคัฟ จอง10000

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ 3peenong ดูโพส
    พัทลุงคัฟ จอง10000
    จองแพงจัง ผมจองที่อยุธยาแค่ 3000 เอง แถมได้รถตามกำหนดด้วยตอนนั้น (ม.ค.54) ผมอยู่สตูลไปออกรถที่อยุธยา น้าคิดดู

User ID
    7388
    Status
    โพส
    151

สรุปนะครับ นิสสันจ้างโรงงานมิตซูผลิตรถกระบะนาวาร่า ให้เท่านั้นครับ ไม่มีการใช้ชิ้นส่วนร่วมแต่อย่างใด อย่าสับสนครับ โอกาสที่จะใช้ชิ้นส่วนร่วมเหมือน Ford+MAzda, Isuzu+Chevloret ยิ่งเป็นไปได้ยากครับ การออกแบบและพัฒนามันต้องมาจากญี่ปุ่นนู่นครับ ส่วนเรื่องหยุดไลน์การผลิตยิ่งเป็นไปไม่ได้ เพราะในการผลิตจริงถ้ามีการไมเนอร์เชนน์ ทุกๆโรงงานผู้ผลิต จะแบ่งการทดลองการผลิตออกเป็นช่วงๆ เพื่อทดสอบชิ้นส่วน แม่พิมพ์ Jig ที่ใช้ประกอบ เมื่อทุกอย่างถูกต้องหมดแล้ว ก็เริ่มการผลิตจริงโดยลดจำนวนรุ่นเก่าลงแล้วใส่จำนวนรุ่นใหม่เข้าไปแทนที่

User ID
    17573
    Status
    โพส
    121

จ่ายค่าจองมากเกินไปครับ ผมไม่กล้าจ่ายเงินจองมากก็เพราะเรื่องนี้แหละ แค่สามสี่พันก็พอแล้วขอทำสัญญาซื้อขายผ่านไฟแนนซ์เพื่อตรวจสอบเครดิตเลย เผื่อมีปัญหาขึ้นมาจะได้ไม่ต้องเจ็บตัวมาก จริงๆก็ได้เงินจองคืนหมดนั่นแหละ แต่ถ้าเงินจองเยอะ บริษัทค่อนข้างอืดในการคืนเงินครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้