หน้า 6 จากทั้งหมด 9 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 101 ถึง 120 จากทั้งหมด 164

ssuttiarj
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ติดตั้งแก๊ส Lpg ระบบร่วมให้เจ้าตั่น 2.5 ขับ 2 ....

คุณเต้ยครับ Triton4x4 auto ผมมีระบบดูดอยู่แล้ว(ติดกับสมาชิกในwebเพื่อนบ้านเรานี่แหละ)มีติกแก๊ส ถัง58ลิตรมัลติวาล์ว หม้อต้ม sharp ของเกาหลี จ่ายแก๊สเข้าทางท่อไอน้ำมันเครื่องใกล้ๆกับเทอร์โบ...ถ้าผมจะติดชุด stepping และ ecu ชุดนี้เพิมเติมมีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ....

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    491
    Status
    โพส
    869

มาตรฐาน Re: µÔ´µÑé§á¡êÊ Lpg ÃкºÃèÇÁãËéà¨éÒµÑè¹ 2.5 ¢Ñº 2 ....

ไฟล์แนบ 16465

ไฟล์แนบ 16466

ไฟล์แนบ 16467

ไฟล์แนบ 16468

ไฟล์แนบ 16469

ไฟล์แนบ 16470

ไฟล์แนบ 16471
    แ๕ใ๙ปแ๒โช็์ํ๘ต๊่๒๋์เด๔นท๒งไกๅแ๒จ๒ก ่ใ๕้๐เก้แ๒ถ๖งๅพบ๘ใ๕เพื่ํแ๒ต๔ดต๑้งแก๊๊ใ่็แด๕เซๅโดโเฉพ๒๐เๅโจ๑ดใ๋้เน๕โนๆ๊๘ดฝ๕แืํไปเๅโคใ๑บเพ๔่งเใ๕โบใ้ํโเด๔นท๒งกๅ๑บบ้๒นไปเแื่ํเโ็นพใ้ํแใบ็๔่็๐เใ๕โบใ้ํโคใ๑บโ๑งไงพ๕่ํ๘ท๑โก๑บถ๖งบ้่๒นแๅ้็ช่็โใ๒โง๒นํ๑ตใ๒๊๔้นเปๅื้ํงใ๋้ทใ๒บด้็โคใ๑บ

jimji_ubol
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ติดตั้งแก๊ส Lpg ระบบร่วมให้เจ้าตั่น 2.5 ขับ 2 ....

อ่านไม่ออกครับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

ขอโทษทีคอมฯผมมันเพี้ยนไปแล้วต้องรีบู๊ซมันใหม่
    พอดีเอารูปรถพี่อุทัย อุตส่าห์เดินทางมาจากศรีษะเกษเพื่อติดตั้งแก๊สระบบร่วมโดยเฉพาะเลยจัดให้แบบเนียนไปเรียบร้อยแล้วเพิ่งเดินทางกับไปเมื่อเย็นวันนี้เองครับ
    ส่วนรถท่านใดที่ติดตั้งแก๊สร่วมดีเซลมาแล้วยังไม่มี Ecu ควบคุมการจ่ายแก๊สยินดีแก้ไขปรับปรุงให้ได้ครับส่วนราคาค่าติดตั้งพร้อมอุปกรณ์โทรมาสอบถามพูดคุยกันดีกว่าครับจะได้รายละเอียดครบกว่าครับ 086-1298508 เต้ย Triton

uthai8706
    ผู้เยี่ยมชม

มาถึงศรีสะเกษปลอดภัยดีครับ ระยะทาง 498 กม.หมดน้ำมัน 19 ลิตร เฉลี่ย 26.21 กม./ลิตร หมด แก๊ส 20 ลิตร เฉลี่ย 24 กม./ลิตร ความเร็ว 90-120 ช่วงนี้กำลังทดสอบความประหยัด เอาไว้หมดถัง จะแจ้งให้เพื่อนสมาชิกทราบครับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

พี่อุทัยครับได้ฝาครอบถังแก๊สเมื่อไหร่และครอบเสร็จถ่ายรูปมาโชว์ กันบ้างนะครับและช่วยรายงานคุณภาพฝาครอบให้ด้วยนะครับ ว่าสมราคาหรือเปล่าจะได้ไว้แนะนำลูกค้าคนอื่นๆที่สนใจฝาครอบถังแ๊ก๊สไฟล์แนบ 16738

ไฟล์แนบ 16739

ไฟล์แนบ 16740้็โน๐คใ๑บ ็่๒๊แใ๒ค๒๋ใืํเปๅ่๒ไฟล์แนบ 16738

uthai8706
    ผู้เยี่ยมชม

ฝาครอบถังได้มาเรียบร้อยแล้วครับ 2900 บาท ติดตั้งเรียบร้อยแล้ว สวยมากครับ อีกซักแป๊บจะเอารูปมาโชว์ครับ...ขณะนี้ทดสอบเกือบเสร็จแล้ว น้ำมันอยู่ที่ขีดที่ 2 จากล่าง ได้ 1100 กม.แล้วครับ

uthai8706
    ผู้เยี่ยมชม

เอาฝาครอบถังแก๊สมาฝากครับ

User ID
    1271
    Status
    โพส
    85

คุณเต้ย triton กล่องใหม่เสร็จหรือยังครับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

ขอโทษทีครับหายไปนานไม่มีเวลามาเข้าเวปเลยครับพอดีงานเข้าติดภาระกิจไปปฏิบัติธรรมฝึกจิตฝึกสมาธิที่วัดป่าธรรมอุทยาน ต.สำราญ อ.เมือง จ.ขอนแก่นเพิ่งเดินทางกลับมาถึงบ้านครับตัดจากโลกภายนอกไปเป็นอาทิตย์คิดถึงเวปนี้มากและก็เจ้าตั่นของผมก็ไม่ได้ขับมันเลยส่วนความคืบหน้าทางบริษัทแจ้งว่าหลังต้นแบบเสร็จเรียบร้อย 100% จากการสอบถามทางอาจาร์ยผู้ผลิตให้คำตอบว่ารอเช็ดเรื่องต้นทุนการผลิตกับทางบริษัทขายอุปกรณ์ที่ใช้ร่วมกับกล่อง Ecu เช่น Stepping Motor ปลั๊กต่อสายไฟจัดชุดทางบริษัทยังจัดหาจัดชุดให้อยู่ครับส่วนเรื่องบอร์ดวงจรและอุปกรณ์ในกล่อง Ecu กำลังสั่งผลิตอยู่ครับคงไวๆนี้คงเสร็จสมบูรณ์ครับน่าจะทันเวลก่อนราคาน้ำมันกับมาสูงในสิ้นปีครับ

ttop
    ผู้เยี่ยมชม

แง แง แง น้ำมันถูกแล้ว ไม่น่าเล้ยยย เราจะเปลียนกลับก็ลำบากแล้ว ทำงายยดี!!!!!

ตี๋-triton
    ผู้เยี่ยมชม

แล้ว....cng นะมีไหม...แล้วถ้ามี...ระหว่าง.cng กับ lpg แบบไหนจะดีกว่ากัน...ประสิทธภาพและราคา?...thk.

jumpon999
    ผู้เยี่ยมชม

ลองเข้าไปดูที่ www.vphatyai.com เค้ารับแปลงดีเซลใช้แก็ส100% ครับ

User ID
    2948
    Status
    โพส
    753

เข้ามา Up ข้อมูลสำหรับผู้สนใจครับ ราคาน้ำมันพุ่งขึ้นใกล้จุดที่จะสมารถใช้แก๊สร่วมแล้ว...

User ID
    4799
    Status
    โพส
    166

ราคาต่าติดแบบนี้เท่าไหรคับนี่อยากติดเหมือนกันชอบขับรถเที่ยวบ่อยดีเซลเพียวๆเปลืองดีจัง

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

น้าเต้ย สอบถามระบบ H2o ได้ทำป่าวครับ แล้วlpg กะ H2o พัฒนาถึงไหนแล้วครับ
    ถึงน้ำมันยังถูกแต่อนาคตถ้ามันแพงขึ้นมาแล้วจะติดไม่ทัน

pton
    ผู้เยี่ยมชม

สอบถามครับ
    ผมทดสอบ เติมb5 ลิตรละ 26 เติม 300 บาท ได้มา ประมาณ 11.5 ลิตร
    ผม ขับในเมืองความเร็วก็ไม่เกิน 80km/hr ประมาณ 2 วัน
    ปรากฏว่า ขับไป ได้เพียง ร้อยกิโล เท่านั้น ไฟเตือนก็ขึ้นมา....ทำไม มันซดอย่างนี้
    ผิดปกติไหมครับ

หากติดแก๊ส LPG จะช่วยผม ได้มากไหม ครับ

pton
    ผู้เยี่ยมชม

อีกอย่างหนึ่ง ครับ
    ลองอ่านของแต่ละท่านดูที่ติดแก๊ส วิ่งกันซะ 120km/hr เลยเหรอครับ
    ถ้าผม วิ่ง 80km/hr ละ ครับ จะประหยัดกว่านี้ไหม ครับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

ที่ผมติดให้กับเจ้า Triton ตั้งแต่เครื่อง 2.5 ถึงเครื่อง 3.2 โดยใช้แก๊ส Lpg ร่วมเข้าไปด้วยโดยมีระบบควบคุมการจ่ายแก๊สด้วย Ecu สามารถปรับตั้งปริมาณการจ่ายของแก๊สได้ตามรอบที่ต้องการใช้งานส่วนใหญ่ที่ติดไปก็กินน้ำมันดีเซล 20 กิโลเมตรต่อลิตรได้มากสุดก็ 27 กิโลเมตรต่อลิตรครับ อย่าง Triton 3.2 เกียร์ธรรมดา ของพี่กิตติ ติดแก๊สไปได้ปีกว่าแล้วเดิมใช้ร่วมกับน้ำมันดีเซลในโปรแกรมกล่อง Ecu เดิม ก็วิ่งใช้งานอยู่ที่ 18 - 23 กิโลเมตรต่อลิตร แล้วแต่ความเร็วและสภาพการจราจรในเมือง นอกเมืองความเร็วที่พี่แกใช้ความเร็วอยู่ประจำก็ 110 - 120 กิโลเมตรต่อชั่วโมง ประจำๆ
    พอมาเมื่อเดือนที่แล้วพี่แกมาใส่กล่องปรับแรงดันรางจ่ายที่ผมทำออกมาของ Power Speed เพื่อใช้ร่วมกับรถใช้เชื้อเพลิงร่วมติดเพิ่มเข้าไปอีกใบกับได้ทั้งอัตราเร่งแรงบิดแถมประหยัดขึ้นไปอีก มีให้เห็น 27 กิโลลิตรเลยและก็ปรับจูนแก๊สร่วมใหม่ถึงหนึงของแก๊ส 65 ลิตรใต้ท้องรถวิ่งได้ร่วม 800 - 900 กิโลเมตร

ถ้าขับแค่ 80 กิโลต่อชั่วโมงผมถามพี่กิตติมาให้แล้วขณะแกขับที่ความเร็วที่ 80 นั้น ที่จอ Rv Meter มันขึ้นไปถึง 30 กิโมเมตรต่อลิตรเลยครับ ระบบนี้มันจะกินน้ำมันเชื้อเพลิงหลักแปรผันตามความเร็วครับและแต่ละคนมาขับก็กินมากน้อยไม่เท่ากันครับ

pton
    ผู้เยี่ยมชม

คือ พี่ รับ ติดตั้งเหรอครับ ต้างจังหวัดมาได้ไหม อะคับ อยู่ ลำปาง
    พอดี สนใจ อยากติดตั้ง กำลังศึกษาข้อมูล อยู่อะครับ เลยดูหลายๆ ที่
    เห้นว่าแต่ละที่ ของไม่เหมือนกัน ตัวหม้อ ต้ม usa บ้าง ที่อื่น บ้่าง ก็มี
    อยากได้ ชัวน์ๆ มันมีรับประกันไหมอะครับ

หน้า 6 จากทั้งหมด 9 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้