สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 5 จากทั้งหมด 5

กระทู้: ใครก็ได้ ช่วยทำรีวิว triton plus double cab 2.5 vg turbo m/t gls หน่อยสิคะ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    28186
    Status
    โพส
    10

มาตรฐาน ใครก็ได้ ช่วยทำรีวิว triton plus double cab 2.5 vg turbo m/t gls หน่อยสิคะ

ยังไม่เคยเห็นรีวิวรุ่นนี้เลยค่ะ น้องอยากมีรถคันแรก ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องรถเลย อยากศึกษา หาข้อมูลรถหลายๆตัวประกอบกัน ความจริงรุ่นนี้ก็อยู่ในใจอยู่แล้ว รบกวนด้วยนะคะ
    ขอบคุณค่ะ

User ID
    29578
    Status
    โพส
    116

มาตรฐาน ตอบ: ใครก็ได้ ช่วยทำรีวิว triton plus double cab 2.5 vg turbo m/t gls หน่อยสิคะ

รอชมครับ ไปจองรุ่นนี้มาแล้ว เปิดอ่านเว็บนี้ทุกวันเลยครับ

User ID
    28577
    Status
    โพส
    1,577

มาตรฐาน ตอบ: ใครก็ได้ ช่วยทำรีวิว triton plus double cab 2.5 vg turbo m/t gls หน่อยสิคะ

เข้าไปดูของจริง และขอคำแนะนำจากเซลล์ดูก่อนได้นะครับ

User ID
    30651
    Status
    โพส
    57

Cool ตอบ: ใครก็ได้ ช่วยทำรีวิว triton plus double cab 2.5 vg turbo m/t gls หน่อยสิคะ

ของผมครับ Triton Plus 2.5 VG Turbo 4ประตูสีดำ
    ของรีวิวครั้งแรกของผมนะครับผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ โอกาศนี้ครับ
    1.ภายนอก ไม่มีกันสาดมาให้ครับต้องซื้อใส่เองจะต่างจากตัว 4x4 จะมีให้ ระบบกันโขมย ล็อคเทคต้องติดตั้งเพิ่มเติม สัญญาณกันขโมยต้องซื้อใส่เองครับ ล็อคยางอะไหล่ ซื้อใส่เองครับ
    ระบบเครื่องเสียง กับเจ้า Alpine ตัวนี้รองรับระบบ DVD, TV, Navi,นาฬิกา เดิมๆใช้ได้แค่ระบบ DVD, FM, AM ครับ ระบบ TV ต้องติดตัว TV Tuner เพิ่มเองครับถามร้านประมาณ 2 หมื่นครับ ส่วนเจ้า Navi นี้ก็ต้องติดเพิ่มเองครับ สองหมื่อนกว่าๆ เช่นกัน ระบบเชื่อต่อ USB กับเจ้า Iport ที่กล่องเก็บเอกสารด้านซ้ายมือไม่มีครับจะมีในรุ่น 4x4 หรือเปล่าอันนี้ไม่แน่ใจนะครับ
    ผ่านเรื่องเครื่องเสียงแล้วไปเรื่อง แอร์ เย็นใช้ได้ครับ เสียงเครื่องยนต์ได้ยินเข้ามาในห้องโดยสารพอสมควรครับ (ถ้าไม่อยากได้ยินติดแผ่นแด้มปิดเสียงได้ครับ) ระบบเกียร์ MT ครับ เบาะผ้าไฮเกรด ครับ นั่งได้สบายๆ ครับห้องโดยสารกว้างมากนั่งได้สบายที่สุดในบรรดารถ 4 ประตูผมยกให้ เจ้าเหมียวผมนั่งสบายที่สุดครับ กลับมาเรื่องเสียงจากเครื่องเล่นก็พอฟังได้ครับ ดอกเป็นดอกกระดาษทั้ง 4 ดอกครับ ไปเข้าเรื่องอัตรเร่งทดสอบแล้ว ครับกลับต่างจังหวัดอุตรดิตถ์ ใช้ความเร็วที่ 110-140 มีแอบยาว 160-170 บ้างครับถ้าปล่อยยาวๆ ก็เข้า 180 แต่ล้อเริ่มลอยขึ้นสังเกตุจากพวงมาลับเริ่มหลวมเบาๆ เลยไม่กล้าเหรียบต่อครับ กลัวสะดุดตกหลุ่มอากาศแล้วปลิวตกถนนครับแต่รับรองว่าขับสนุกอัตราเร่งสั่งได้ดั่งใจ อัตราการดื่มน้ำมันก็ 11-12 กิโลเมตร/ลิตร ครับเนื่องจากรถผมยังไม่ได้ไปจูนระบบจ่ายน้ำมันใหม่ครับ ยังวิ่งแบบควันดำบ้างที่กดหนัก เสาร์นี้จะเข้าไปถ่ายน้ำมันเครื่อง 1 พันกิโลเมตรแรกครับ พร้อมจะให้ช่างปรับจูนน้ำมันให้เผื่อจะได้ 15 กิโลเมตร/ลิตร ครับ 5555+ ไม่รู้ว่าฝันไปหรือเปล่า ชอบมากครับ อ่อมีอีกเหตุการครับ ผมเจอแถวๆ อยุธยาช่วงด่านมี กรวยวางอยู่แต่มีคันหน้าแกเล่นชนระเนระนาด เลยครับขับหลบแทบไม่ทัน ความเร็วก็อยู่ที่ 100-110 ครับ แต่ว่าเจ้าเหมียวทำได้ดีมากครับ หลบขวานิดหักซ้ายหลบหน่อย ความเร็วไม่ตก ไม่มีอะไรน่าเป็นห่วงแต่ก็ใจหายว๊าปเหมือนกันครับ รับกมามายครับเจ้าเหมียวของผม ขอจบ รีวิว แบบบ้านๆ นะครับใครมีอะไรแนะนำชีแนะยินดีนะครับ

User ID
    30651
    Status
    โพส
    57

Cool ตอบ: ใครก็ได้ ช่วยทำรีวิว triton plus double cab 2.5 vg turbo m/t gls หน่อยสิคะ

พอดีว่างๆ ครับเลยขอรีวิวต่อครับ
    รถผม Triton Plus 2.5 VG Turbo 4 ประตูสีดำครับ
    เริ่มแรกผมจองรถที่ สุขุมวิท 71 ครับงาน Motor Expo 2011 แต่ว่าติดโน้นติดนี่ จอง 10 ธันวาคม 54 รับรถ 24 กุมภาพันธ์ 55 เซลล์บอกอาจจะไม่ได้รับรถ โทรไปถามแล้วก็ปวดหัวเซลล์ก็ยุให้แต่ถอนจอง รถอาจไม่ได้บ้างหล่ะ ของแถมได้ไม่ตรงตามที่ตกลงไว้ ซื้อรถแล้วปวดหัวมากๆ ตัดสินใจวิ่งหารถที่ศูนย์อื่น ด้วยใจที่ยังรักเจ้าเหมียว ไทรทัน ผ่านหน้าอีซูสุ แวะเลยสอบถามราคา โปรโมชั่น ดูลายละเอียดแล้ว สรุปว่ามันไม่ใช่ ไม่ใช่เราแน่ อีซูสุ เลยตรงไปหา ศูนย์มิตซูเพื่อตามหาความฝันต่อไป ขับรถไปซักพักเจอ ศูนย์มิตซูรุ่งเจริญสาขา สุขุมวิท เลี้ยวรถกลับเข้าศูนย์ให้ไวเลยครับ สอบถามเซลล์แล้วดูจนพอใจก็เริ่มสอบถามเลยว่า 24 กุมภาพันธ์ 55 ได้รถไหมเค้าเลยดูให้สรุปว่ามีครับ ตกลงเรื่องโปรโมชั่นสรุปว่า ได้ของแถมน้อยกว่าดอกเบี้ยแพงกว่า สุขุมวิท 71 ครับ แต่ด้วยการบริการที่พูดคุยตรงไปตรงมาเป็นกันเองพูดคุยด้วยแล้วสบายใจ ตัดสินใจจองทันที รุ่งขึ้นไฟแนนท์เข้ามาทำสัญญาทันที อีกสองวันถัดมาแจ้งผลอนุมัติ สรุป 6 วันได้รถครับ ด้วยการบริการที่ประทับใจผมคนนึงถึงแม้ว่าจะไม่ได้ร่ำได้รวยอะไรแต่ก็พอใจมีเงินไขว่คว้าเจ้าเหมียวมาครอบครอบได้ ก็ยินดีที่จะซื้อสินค้าด้วยความประทับใจจ่ายแพงขึ้นกว่าเดิมแต่ประทับใจไม่เคลียด ไม่ต้องกลัวโดนหลอก ได้รถแน่นอนเลยได้ใจผมไปครองครับ ต้องขอโทษด้วยครับสำหรับ สาขาสุขุมวิท 71 ที่ผมไม่ขอแนะนำคนที่ผมรู้จักไปจองซื้อรถที่ศูนย์ของท่านเนื่องจากเจ็บแล้วจำครับ ผมขอแนะนำแต่ มิตซูรุ่งเจริญสุขุมวิท ก็แล้วกันนะครับ บ่นซะนานขอเข้าเรื่องต่อเลยละกัน
    ผมได้ส่วนรถมา 30,000 ครับ เซลล์ขอหัก 6,400 ครับ แถม ไลเนอร์มิตซูแท้ ม่านบังแดด เคลือบกันสนิม 5 ปี ปีละ 2 ครั้งฟรี เคลือบสีฟรีครั้งแรกและครั้งเดียว ฟรีค่าแรง 11 ระยะรับประกัน 100,000 กิโลเมตร 3 ปี (แล้วแต่ว่าอันไหนถึงก่อน) ผ้ายางปูพื้น ที่เหลือเป็นส่วนลดดาวน์ 23,600 บาท(ลดดาวน์โดนหัก Vat 7%นะครับ) (เจ้าลดดาวน์นี่้หล่ะครับที่ผมจะเอามาแต่งด้วยสไตล์ของผมเอง) อิอิ นึกในใจหวานจิ๊กเงินแฟนได้แน่งานนี้ 555+ แต่ไม่เป็นอย่างที่คิดยิ่งแต่งก็ยิ่งอยากเพิ่มโน้นเพิ่มนี่ ควักจ่ายเองแล้วครับตอนนี้ 555+ ฤกษ์งามยามดี 24 กุมภาพันธ์ 2555 วันราชาฤกษ์ ออกรถยามดี 13:39-14:59 ขับรถออกจากโชว์รูม มุ่งหน้าตรงเข้าร้านเสริมหล่อแถวๆ สุขุมวิท
    เริ่มต้นจากติดฟิล์มกรองแสง V-dupont 40/60 รอบคัน (ฟิล์มนี้ทดสอบเองตามที่เราต้องการครับกันร้อนได้ดีมากครับราคาถูกกว่า V-Cool) สัญญาณกันขโมย ล็อคเท็คตัดสตาร์ท ล็อคยางอะไหล่ ครอบไฟหน้าไฟท้ายโครเมี่ยม ครอบไฟเลี้ยวแก้มข้างโครเมี่ยม เบ้ามือเปิดประตูโดยสารโครเมี่ยมแบบมีโลโก้Triton ครอบฝาน้ำมันโครเมี่ยม กันแมลงหน้าใหญ่ เบ็ตเสร็จ 20,900บ. แต่ยังหล่อไม่ครบ กันสาดข้าง ครอบเปิดกระบะท้ายโครเมี่ยม สคัพเพลตกันรอย ติดเพิ่มวันหลังเนื่องจากของยังไม่มา เบ็ตเสร็จเสริมหล่อไป 23,000 พอดีครับ จบรีวิวสำหรับการซื้อเจ้าเหมี่ยวคันงามของผม ขอบคุณครับ

ข้อมูลกระทู้