สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 13 จากทั้งหมด 13

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3285
    Status
    โพส
    182

มาตรฐาน อุปกรณ์ประหยัดน้ำมัน

ขอแชร์ความคิดเห็นหน่อยครับ น้าๆท่านใดใช้บ้างครับเอามาเสียบเข้ากับที่จุดบุหรีเห็นเขาบอกว่าช่วยประหยัดน้ำมัน มียี่ห้อหนึ่งเป็นตัวสนามแม่เหล็กของโลกทำให้รถเบาได้ด้วย ของแบบนี้มีด้วยหรือครับ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

มาตรฐาน ตอบ: อุปกรณ์ประหยัดน้ำมัน

งงมันจะประหยัดน้ำมันได้ไงหว่า แถมทำให้รถเบาขึ้นด้วยเอาอีกแล้วของวิเศษ คงมารูปแบบเดียวกันกับเหรียญที่พกติดตัวหรือห้อยคอไว้ช่วยรักษาสารพัดโรค

User ID
    16852
    Status
    โพส
    134

มาตรฐาน ตอบ: อุปกรณ์ประหยัดน้ำมัน

ผมไปลองๆอ่านมาหลายเวป สรุปหลายเวปที่ว่า...แหกตาครับ....

ตี๋ คร๊าบบบบ TTC-Member
    User ID
    28172
    Status
    โพส
    102

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Gasjan ดูโพส
    ขอแชร์ความคิดเห็นหน่อยครับ น้าๆท่านใดใช้บ้างครับเอามาเสียบเข้ากับที่จุดบุหรีเห็นเขาบอกว่าช่วยประหยัดน้ำมัน มียี่ห้อหนึ่งเป็นตัวสนามแม่เหล็กของโลกทำให้รถเบาได้ด้วย ของแบบนี้มีด้วยหรือครับ
    ใช่ครับ..เสียบเข้ากับที่จุดบุหรีจะช่วยประหยัดน้ำมันลดการสึกหรอของเครื่องยนต์ได้ด้วยครับ (ถ้าเราไม่สตาร์ทเครื่องนะครับ)จอดเฉยๆประหยัดได้เยอะครับ

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

มันแหกตาครับ เห็นบอก ประหยัดได้อันละ 25% งี้ผมต่อแม่ง 4 อันเลย แปลว่าไม่ต้องใช้น้ำมัน พ่อไฮบริดครับ

สมาชิกถาวร TTC- 01688 TTC-Member
    User ID
    9976
    Status
    โพส
    858

ถูก(หลอก)แล้วครับน้า

User ID
    14143
    Status
    โพส
    1,981

เอามาให้อ่านเล่นๆครับ http://www.cm108.com/bbb/index.php?/...-adheaneoanao/

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

ในพันทิพย์เขาเอามาฝ่ากันนานแล้วครับ สรุป แหกตาเหมือนกัน
    http://topicstock.pantip.com/wahkor/.../X8239833.html
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Joe043 : 16-02-2012 เมื่อ 20:48

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

ในคลับ เราก็ทำครับ ดูในห้องdiy ครับ

สมาชิกถาวร : TTC-02177 TTC-Member
    User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

บริษัทผมก็ใช้อยู่ชุดหนึ่งแต่ไม่ใช่ตัวทีว่านี้นะครับ ใช้กับรถขนส่งสินค้า คือใช้ช่างข้างนอกมาทำให้พอดีไปเจอตอนที่เข้ากำลังติดตั้ง จากการสอบถามคนขับรถ เค้าบอกว่ารถอัดตราเร่งดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัดประหยัดนำ้มันขึ้นเยอะ (อันนี้ผมไม่ทราบว่าประหยังมากน้อยแค่ไหน) ที่ผมเห็นนะครับ
    หลักการทำงานคือเป็นการสร้างก๊าชออกซิเจนแล้วส่งไปยังช่องกรองอากาศ เพื่อเพิ่มประจถในการเผาไหม้การจุดระเบิดของเครื่องยนต์ (หลักการนี้เข้าท่าดีแต่ผมไม่กล้าลองกับรถผมกลัวว่าจะมีผลกับเครื่องยนต์ในระยะยาว(อันนี้ก็ไม่ทราบเหมือนกัน เพราะลืมถามครับ))
    การติดตั้ง ก็จะมีหม้อต้มขนาดประมาณขวดน้ำทั่วไปสูงประมาณ 2 ใน 3 ของขวดแล้วจะมีแกนที่ทำความร้อนแหย่ลงไปในหม้อและจะเริ่มทำงานเมื่อเราเปิกกูญแจไปที่ตำแหน่ง ac ในหม้อให้ใส่น้ำธรรมดาผสมกับอะไรซักอย่างคร้ายกับผงโซดาตามปริมาณที่เค้ากำหนดมาและการจ่ายกระแสไฟเพื่อไปต้มน้ำ วัดได้จากตัวตัดกระแสไฟที่ช่างใฟเค้าใช้กันอะครับผมเรียกไม่ถูกเพราะผมไม่ใช่ช่างไฟ กระแสไฟอยู่ที่ 3 โอม นี่แหละ แล้วก็หม้อต้ม ก็ปิดให้สนิด แล้วจะมีท่อเล็ก ๆ ประมาณแท่งดินสอ ต่ออกจากหม้อต้มส่งไปยัง ท่อกรองอากาศ แค่นี้เองครับที่ได้สอบถามมา

จากที่ผมเล่ามานี้ น้า ๆ ท่านใหนมีความคิดเห็นยังไงบ้างครับ หลักการนี้สามารถใช้งานได้จริงหรือปล่าวครับ

User ID
    14700
    Status
    โพส
    519

ถ้าเป็นหลักการอย่างที่น้าjessada ก็เป็นไปได้ครับหลักการเหมือนรถใช้น้ำ โดยการแยกจากน้ำให้ไปเป็นแก้สที่ติดไฟไปผสมกับระบบกรองอากาศ ช่วยในการจุดระเบิดของเครื่องยนต์ คล้ายๆกับเราไปติดแก้ส เพียงแต่มันต้องใช้ร่วมกับน้ำมันตลอดเวลา จะใช้เฉพาะตัวมันเองเพียวๆไม่ได้ จึงทำให้เราลดการใช้น้ำมันลง แต่ถ้าเป็นระบบเสียบกับที่จุดบุหรี่แล้วบอกว่าสร้างสนามแม่เหล็กไปทั้งคันให้รถเบาขึ้นละก็ ผมว่าเป็นมายากลครับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jessada ดูโพส
    บริษัทผมก็ใช้อยู่ชุดหนึ่งแต่ไม่ใช่ตัวทีว่านี้นะครับ ใช้กับรถขนส่งสินค้า คือใช้ช่างข้างนอกมาทำให้พอดีไปเจอตอนที่เข้ากำลังติดตั้ง จากการสอบถามคนขับรถ เค้าบอกว่ารถอัดตราเร่งดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัดประหยัดนำ้มันขึ้นเยอะ (อันนี้ผมไม่ทราบว่าประหยังมากน้อยแค่ไหน) ที่ผมเห็นนะครับ
    หลักการทำงานคือเป็นการสร้างก๊าชออกซิเจนแล้วส่งไปยังช่องกรองอากาศ เพื่อเพิ่มประจถในการเผาไหม้การจุดระเบิดของเครื่องยนต์ (หลักการนี้เข้าท่าดีแต่ผมไม่กล้าลองกับรถผมกลัวว่าจะมีผลกับเครื่องยนต์ในระยะยาว(อันนี้ก็ไม่ทราบเหมือนกัน เพราะลืมถามครับ))
    การติดตั้ง ก็จะมีหม้อต้มขนาดประมาณขวดน้ำทั่วไปสูงประมาณ 2 ใน 3 ของขวดแล้วจะมีแกนที่ทำความร้อนแหย่ลงไปในหม้อและจะเริ่มทำงานเมื่อเราเปิกกูญแจไปที่ตำแหน่ง ac ในหม้อให้ใส่น้ำธรรมดาผสมกับอะไรซักอย่างคร้ายกับผงโซดาตามปริมาณที่เค้ากำหนดมาและการจ่ายกระแสไฟเพื่อไปต้มน้ำ วัดได้จากตัวตัดกระแสไฟที่ช่างใฟเค้าใช้กันอะครับผมเรียกไม่ถูกเพราะผมไม่ใช่ช่างไฟ กระแสไฟอยู่ที่ 3 โอม นี่แหละ แล้วก็หม้อต้ม ก็ปิดให้สนิด แล้วจะมีท่อเล็ก ๆ ประมาณแท่งดินสอ ต่ออกจากหม้อต้มส่งไปยัง ท่อกรองอากาศ แค่นี้เองครับที่ได้สอบถามมา

จากที่ผมเล่ามานี้ น้า ๆ ท่านใหนมีความคิดเห็นยังไงบ้างครับ หลักการนี้สามารถใช้งานได้จริงหรือปล่าวครับ
    ใช้ไฟฟ้าแยกน้ำจะได้ กา๊ซไฮโดรเจน 2ออ๊กซิเจน1 โฮโดรเจนตัวมันติดไฟ ออ๊กซิเจนชว่ยให้ไฟติดครับ ผมก็ใช้อยู่ครับได้มาจาก อ.ต้น คลอง3ที่ทำ ดีเซล+แอลพีจีนั่แหละครับ พอมีไฮโดรเจนเครื่องเดินเรียบและเงียบกว่าเดิมอีกครับ การเผาไหม้ดีอัตราเล่งดีกว่าเดิมอย่างเห็นๆเลยครับ ที่เขาขายกันกินกระแส เกือบ10แอมป์หรือบางรายก็เกิน แต่สูตรผมกับอ.ต้น กินกระแสเท่ากัน 3.5 -3.8 แอทป์ไม่เกิน 4แอมป์ครับ

User ID
    30360
    Status
    โพส
    3,722

มาสึกษาข้อมูลครับผม

ข้อมูลกระทู้