สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 6 จากทั้งหมด 6

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    15548
    Status
    โพส
    44

Question จะเคลมกระจกหน้า เลยมีข้อสงสัย

คือเท่าที่อ่านๆ มาเคลมร้านนี่ไม่ได้ขอบยางใช่ปะ เพราะจะเคลมศูนย์ประกันจะหมด มีนาคมนี่อยู่แล้ว
    ติดต่อไปศูนย์ที่รับประกันโตเกียวมารีน ก็มีเพียงรุ่งเจริญซึ่งเค้าบอกว่าคิวเต็ม 3 เดือนและไม่รับเข้าเคลมช่วงนี้ เลยคงต้องเคลมร้านแน่ๆ เลยไม่รู้จะไปร้านไหนดี

มันเป็นรอยโดนหินร้าวยาว 1-2 cm นะ จะเปลี่ยนประกันด้วยเลยอยากเคลมๆ ไปซะ เผื่อเกิดมันราวตอนประกันใหม่มันจะเสียประวัติเข้าเคลม ที่นี่มาติดใจตรงเคลมร้านไม่เปลี่ยนยางใหม่ให้นี่สิ ใช้อันเก่าปัญหามันจะเยอะมั้ย เลยอยากรู้

User ID
    996
    Status
    โพส
    777

มาตรฐาน ตอบ: จะเคลมกระจกหน้า เลยมีข้อสงสัย

ผมเคลม thaicarglass อ่ะครับ
    ไม่มีปัญหาเรื่องขอบยางนะครับ เคลมมา 2-3 ปีล่ะ

TTC 2464 TTC-Member
    User ID
    11668
    Status
    โพส
    802

มาตรฐาน ตอบ: จะเคลมกระจกหน้า เลยมีข้อสงสัย

เคยเคลม 4-5 บาน ยางก็อันเดิมไม่มีปัญหาอะไรครับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

เคลม 0 ๆ ก็เรียกร้านกระจกมาอยู่ดี เคลมอู่ อู่ก็เรียกร้านกระจกมาอยู่ดีครับ แล้วอย่างนี้ไม่วิ่งไปที่ร้านเลยล่ะครับ ไม่ต้องเสียเวลา ขอบยางถ้ามันไม่เปื่อยไม่ยุ่ย มันก็ใช้ได้ แต่จะให้ประกันเปลี่ยนให้เค้าคงไม่เปลี่ยนหรอกครับ เพราะมันเสื่อมสภาพจากการใช้งาน ไม่ได้เกิดจากอุบัติเหตุ

อีกอย่างให้คิดนิดนึงนะ ระหว่าง 0 ที่ซ่อมเครื่องยนต์ กับร้านที่ติดตั้งกระจกรถยนต์ คุณว่าใครจะชำนาญกว่ากันครับ คำตอบมีให้เห็นอยู่แล้ว ไม่ต้องไปซีเรียสกับคำว่า 0 หรอกครับ 0 มีไว้ให้ถ่ายน้ำมันเครื่อง เปลี่ยนผ้าเบรค เติมน้ำกลั่น ถ่ายของเหลว และก็ล้างรถ เท่านั้นล่ะครับ เพิ่มเติม ลบโค้ด กะ เลินนิ่งด้วย

ส่วนจะไปร้านไหนก็ได้ครับ สำรองจ่าย แล้วเอาใบเสร็จไปเบิก หรือสอบถามประกันครับ ว่ามีที่ไหนแนะนำได้บ้าง

User ID
    81
    Status
    โพส
    1,073

ไปที่ร้านกระจกเลยครับ ไม่ต้องแจ้งประกัน เพียงไปถามที่ร้านว่ารับเคลมของประกันที่เรามีอยู่มั๊ย ถ้ามีทางร้านจะจัดการให้เราหมด เพียงเรามีเอกสารการประกันครบ ทางร้านจะทำเครมให้เราเอง ผมเปลี่ยนมา 3-4 บานแล้วทำแบบนี้ตลอด

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

ไปเคลมร้านเลยครับ ขอบยางมันช่วยแค่กันลมและความสวยงามเท่านั้นครับ ตัวที่กันน้ำจริงๆจะเป็น ยางดำเหนียวๆคล้ายๆซิลิโคน เขาเรียกไร ยูริเทนไรซักอย่างเหม็นมาก เอาทาที่กระจกยึดกับโครงตัวถังครับ

ข้อมูลกระทู้