สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

so so
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ของแถมที่คุยกัน ไม่ตรงกับที่เขียนไว้ในใบจอง

ขอถามน้า ๆ ครับ
    ผมคุยกับเซลล์ เรื่องของแถม1,2,3,4... ตกลงโอเค>>> จองรถ
    แต่ในใบจอง เซลล์เขียนให้อีกแบบนึง ตัดของแถมบางตัวออก และเพิ่มในส่วนลดเงินสดซึ่งตามที่คุยกัน ไม่ได้ส่วนลดเงินสด ซึ่งเซลล์บอกจะได้ของแถมตามที่คุยกันตามเมลล์
    ขอคำปรึกษาหน่อยครับ จะเป็นไรไหมครับ
    พอดีติดต่อกันทางเมล์อ่ะครับ ไม่ได้เข้าไปจองเอง

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    19235
    Status
    โพส
    951

มาตรฐาน ตอบ: ของแถมที่คุยกัน ไม่ตรงกับที่เขียนไว้ในใบจอง

ยกเลิกการจองไปเลยครับ วางเงินยังถ้าวางก็ขอคืนได้หรือเปล่า แล้วก็หาใหม่ไม่ต้องง้อเพราะที่อื่นมีเยอะแยะครับ
    (ตอนคุยอีกอย่าง พอทำจริงอีกอย่าง แล้วจะเชื่อถือได้ยังไงครับ)

User ID
    25666
    Status
    โพส
    1,861

มาตรฐาน ตอบ: ของแถมที่คุยกัน ไม่ตรงกับที่เขียนไว้ในใบจอง

คุณได้สิทธิเลือกเดี๋ยวนี้หาใหม่ครับ

User ID
    29077
    Status
    โพส
    151

ถ้าไม่อยากเปลี่ยนที่ แนะนำว่าให้ปริ๊นเมล์ที่คุยกันไว้นั่นแหละครับไปต่อลอง หรือ ดูมูลค่าของแถมกับส่วนลดเงินสดที่ได้มาแทนว่าคุ้มค่ากันหรือเปล่า แต่ถ้าไม่อยากยุ่งยากก็ตามน้าข้างบนทั้ง2ได้เลยครับ

User ID
    17573
    Status
    โพส
    121

ระวังนะครับ จองรถทางเมล์ เขาก็จะมอบรถมาทางเมล์เหมือนกัน เดี๋ยวนี้ไว้ใจเซลยากจริงๆ

User ID
    14273
    Status
    โพส
    196

ใบจองต้องตรง กันกับที่คุยทุกอย่างเขียนให้หมด แต่สังเกตใบจองพื้นที่เขียนน้อย ผมให้เอาอีกใบมาเขียนเพิ่มเลย อยากซื้อ อีกคันจะได้แก้ตัวใหม่ เจ็บใจเซล อิอิ

User ID
    27545
    Status
    โพส
    17

วันนี้เซลแจ้งว่ารถมาแล้ว แต่ขอลดของแถมไฟเลี้ยวที่กระจกข้าง 1 ชุด เพราะบอกว่าตอนที่ให้นั้นคำนวณผิดทำให้ขาดทุน (กำไร) ให้ไม่ได้ เลยจะให้น้ำมันแทน 1000 บาท ผมว่าเซลสมัยนี้มัน....แม่ม...ไม่อยากพูด พอรู้ว่าเราต้องการใช้รถเริ่มมีตุกติก ผมจึงไม่แปลกใจว่าทำไมมิตซูฯ ถึงเป็นอยู่ได้แค่นี้แม้ว่ารถจะดีอย่างไรก็ตาม ผมออกศูนย์ต่างจังหวัดทางอีสานครับ ใครอยู่ต่างจังหวัดแถบๆนี้ ผมว่าจองกรุงเทพดีกว่าครับ

User ID
    20563
    Status
    โพส
    43

กรรมๆๆ ที่จริงที่ปรึกษาการขายมิตซูไม่เลวร้ายขนาดนาดนั้นครับ ผมก็คนอิสานแต่มาขายรถที่กรุงเทพ ถ้าเขาตุ๊กติ๊ก พี่ก็ยกเลิกใบจองได้ครับ
    ซ้อขายอยู่ที่ความจิงใจครับ

User ID
    23288
    Status
    โพส
    103

ของผมเซลล์ลืมใส่ Liner ในใบจอง...เราก็ไม่ได้ดูตอนเซ็นใบจอง
    จนใกล้ถึงวันออกรถไปเซ็คใบจองไม่มี Liner ก็โทรบอกพี่เซลล์
    ...พี่เขาก็ใส่ให้น่ะครับ (โชคดี)

User ID
    27545
    Status
    โพส
    17

จะยกเลิกอย่างไร รถมาแล้ว อุตสาห์ขายปีโป้แล้วมาจองเจ้าแมวตั้งแต่ 9 ธค. เพราะเห็นใครๆบอกว่ารถดี แถมเซลยังบอกว่าได้รถเร็วแค่เดือนเดียว สุดท้ายก็เป็นอย่างที่เห็น ถ้าจะยกเลิกก็ต้องมาต่อคิวอีก ไม่ได้ใช้รถมาจะสามเดือนแล้วครับ

แล้วถามจริงๆ ส่วนต่างแค่ 2-3 พันบาท เซลจะให้ลูกค้าไม่ได้เชียวหรือทั้งๆที่ตัวเองเป็นฝ่ายผิดที่รับปากเขียนในใบจองไว้แล้ว แถมเลยเวลาจองไปเกือบเดือน หรือพอเห็นว่าขายดีก็เลยเริ่มไม่ง้อลูกค้า

ของแถมผมก็มีแค่ ป.1 พรบ ไลเนอร์ กล้องมองหลัง ฟิล์ม หลุมมือ สคับเพลท กับไฟเลี้ยวข้างกระจก แค่นั้นเอง ผมก็ถือว่าไม่ได้เยอะกว่าเจ้าอื่นเลย
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Api : 24-02-2012 เมื่อ 21:25

so so
    ผู้เยี่ยมชม

ขอโทษที่เปิดประเด็นแล้วหายไปเลยครับ
    ตกลงได้รถแล้วครับ มันก็เป็นกังวลสำหรับมือใหม่ที่ นู่นนี่นั่น ไม่ตรง กลัวจะเกิดปัญหาภายหลังครับ
    เท่าที่ผมดูคือ เอาส่วนลดเงินสดที่เขียนในใบจอง ไปซื้อของแต่งข้างนอกให้เราครับซึ่งน่าจะมีส่วนต่างอยู่และพยายามไม่ให้เราบอกทางศูนย์ด้วยครับ
    แต่ก็โอเค ผมได้ตามที่ตกลงไว้ก็ไม่ติดใจแล้ว
    แต่เรื่องบริการหลังการขายของศูนย์(หรือเซลล์)ที่นี่ ผมให้ติดลบเลยครับ
    ตั้งแต่ออกรถมา ของแถมก็ได้ไม่ครบ บอกจะส่งตามไปให้ แล้วก็ผลัดวันประกันพรุ่งมาเรื่อยๆ
    กว่าจะได้ครบเดือนนึงพอดี ก็ได้ด่ากันไปชุดนึง
    ตอนนี้ ออกรถมา 2 เดือนแล้วยังไม่ได้ทะเบียนเลย บอกป้ายทะเบียนขนส่งขาด(หมด)
    มีคูปองน้ำมันที่ยังค้างอยู่ บอกได้ภายใน 30 วัน ตอนนี้ก็ยังไม่ได้
    เอกสารประกันภัยชั้น1 ก็ยังไม่ได้
    แล้วที่ว่ามานี้ เราเป็นฝ่ายต้องตามเองตลอดอีก ไม่ประทับใจเลยครับ
    เซลล์ในบอร์ดนี่แหละ

ข้อมูลกระทู้