สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 6 จากทั้งหมด 6

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5771
    Status
    โพส
    89

มาตรฐาน จอทัชสกรีน พลัสตัวใหม่

อยากทราบว่าจอพลัสใหม่ที่เป็นทัชสกรีน มันทำอะไร ได้ต่างจากตัวเก่ายังไงบ้างครับ
    แล้วยังต้องใช้รีโมทเปิดปิดอยู่รึเปล่าครับ
    รบกวนน้าๆช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

สมาชิกถาวร : TTC-02177 TTC-Member
    User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

มาตรฐาน ตอบ: จอทัชสกรีน พลัสตัวใหม่

ของผมทัชสกรีน รีโมทไม่มีครับ Option ของจอ ผมไม่ค่อยได้ใช้อลยครับ
    ตอนนี้คิดอย่างเดียวว่ามีไว้เท่ แต่ไม่ได้ใช้งาน

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

มาตรฐาน ตอบ: จอทัชสกรีน พลัสตัวใหม่

เป็นคล้ายจอ 2 dinครับ มีไปค่อน เลือกจุดสัญญาณ สามารถต่อกับ เน ที่ตรงรุ่นใช้งานได้ ต่อกล้องมองหลัง ถ้าของอัลพลาย ต้องเป็นระบบ PAL เท่านั้น ของเดิมกล้องเป็น NTSC อินฟาเรต เปิดไม่ติด ติดๆดับ

User ID
    28577
    Status
    โพส
    1,577

ตัวเก่าไม่รู้ใช้ยังไงนะครับน้า แต่ตัว2012 ที่ผมใช้อยู่เป็นระบบทัชไม่มีรีโมท รีโมทมีใช้กับเครื่องเล่นนะครับ เวลาเปิดหน้าจอก็เอานิ้วจิ้มค้างที่หน้าจอประมาณ 2 วินาที จะมีคำเตือน แล้วจะมีให้เลือก No. กับ Yes เลือก Yes เพื่อเข้าสู่หน้าหลักของจอ แล้วก็เลือกเมนูต่างๆตามที่ต้องการโดยการจิ้มๆๆๆครับ เวลาปิดก็คลิกที่หน้าจอไปที่ Menu แล้ว Exit ครับ ของผมติดกล้องถอยพร้อมเซ็นเซอร์ 2 จุด แต่ศูนย์ไม่ติด GPS ให้บอกติดลิขสิทธิ็์ ส่วนทีวีจูนเนอร์ตอนแรกบอกว่าจะติดให้ พอใกล้ถึงวันโทรมาบอกว่าทางศูนย์มีปัญหาในการติด เพราะลูกค้าที่ติดไปก่อนหน้านั้นร้องเรียนมาว่าน้ำเข้ารถทำให้เกิดสนิม แต่ถ้าจะเอาก็ให้จูนเนอร์มา แต่ต้องไปติดเองและทางศูนย์ไม่รับผิดชอบนะครับ ก็เลยไม่เอา(เปลี่ยนเป็นโครเมี่ยมรอบคันแทนครับ)

User ID
    21580
    Status
    โพส
    39

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wootkwt ดูโพส
    ตัวเก่าไม่รู้ใช้ยังไงนะครับน้า แต่ตัว2012 ที่ผมใช้อยู่เป็นระบบทัชไม่มีรีโมท รีโมทมีใช้กับเครื่องเล่นนะครับ เวลาเปิดหน้าจอก็เอานิ้วจิ้มค้างที่หน้าจอประมาณ 2 วินาที จะมีคำเตือน แล้วจะมีให้เลือก No. กับ Yes เลือก Yes เพื่อเข้าสู่หน้าหลักของจอ แล้วก็เลือกเมนูต่างๆตามที่ต้องการโดยการจิ้มๆๆๆครับ เวลาปิดก็คลิกที่หน้าจอไปที่ Menu แล้ว Exit ครับ ของผมติดกล้องถอยพร้อมเซ็นเซอร์ 2 จุด แต่ศูนย์ไม่ติด GPS ให้บอกติดลิขสิทธิ็์ ส่วนทีวีจูนเนอร์ตอนแรกบอกว่าจะติดให้ พอใกล้ถึงวันโทรมาบอกว่าทางศูนย์มีปัญหาในการติด เพราะลูกค้าที่ติดไปก่อนหน้านั้นร้องเรียนมาว่าน้ำเข้ารถทำให้เกิดสนิม แต่ถ้าจะเอาก็ให้จูนเนอร์มา แต่ต้องไปติดเองและทางศูนย์ไม่รับผิดชอบนะครับ ก็เลยไม่เอา(เปลี่ยนเป็นโครเมี่ยมรอบคันแทนครับ)

เซลล์นี่ก็เข้าใจหลอกลูกค้านะ

User ID
    28577
    Status
    โพส
    1,577

ก็ว่างั้นแหละครับ แต่ก็ไม่เป็นไรครับ ผมมีมือถืออยู่ครับ

ข้อมูลกระทู้