อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เจ้าชายน้อย ดูโพส
ผมทำแล้วครับ ตอนนั้นยังไม่ถึงพันเลย สีดอพลัส
หาถนนกว้างๆสักสามเลนส์ขึ้น(สำหรับทดลองในครั้งแรก)
เป็นแล้วสองเลนส์ก็ทำได้
สำคัญอยู่ที่ใจ ไม่ใช่แรงรถครับ (เกียร์1รถวิ่งสามสีแสนโลก็ทำได้)

ถ้าจะกวาดยูเทิร์นยิ่งง่ายใหญ่ตบสองอัดคันเร่งแล้วเลี้ยงครัชครับ
(ถ้าอัดคันเร่งแล้วปล่อยครัชทันทีมันกระชากทีเดียวแล้วแรงรถตก)
ที่สำคัญอยู่ที่ใจอีกเช่นกัน พวงมาลัยต้องคุมให้อยู่ ถ้าคุมคันเร่งดีด้วยแล้วลีลาสวยงามมาก

สภาพถนนสำคัญมาก เปียก เย็น ร้อน ยางมะตอยเก่าหรือใหม่ ถ้าใหม่อย่าไปเล่นครับมันหนืดมาก

ถ้าจะเล่นโค้งให้ตบเกียร์ลงสัก 1,2เกียร์แล้วแต่ความเร็วที่เราวิ่งมา แล้วอัดคันเร่งพอประมาณ
จะได้ยินเสียงเอี๊ยดดดดด ท้ายจะไม่ไหลเยอะ(ถ้าอัดแรงเกินจะไหลเยอะอาจทำให้เกิดความเสียหาย)พื้นที่ถนนไม่พอ

ถ้าจะทำอะไรที่ไม่ปรกติควรศึกษาและไตร่ตรองดูให้ดี จะได้พลาดน้อยๆ หรือ จะได้ไม่ทำเลย หุหุหุ

ถ้าท้ายไหลรถไม่พลิกควั่มครับ แต่จะทำไงให้รถจอดแบบสวยนี่สิ

ยังไงผมก็ไม่แนนำให้ทำบนท้องถนนนะครับมันอันตรายทั้งเราและผู้ใช้ถนนร่วม

การอยากรู้อยากลองมันขึ้นอยู่กับความรู้สึกและอยากของแต่ละท่าน
บางท่านก็คิดว่าขับปรกติดีแล้ว
บางท่านอยากลองอะไรใหม่ๆ ก็ว่ากันไปครับ
สิ่งสำคัญอีกอย่าง คือ
มันอยู่ที่ทำแล้ว จะเกิดผลดี ผลเสียมากน้อยแค่ไหน
แล้วก็อย่าลืมคิดถึงผู้อื่นด้วยนะครับ
ขอให้สนุกนะครับ...ฮ่าๆๆๆๆ
ขอบคุณก๊าพพพ