สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    28752
    Status
    โพส
    41

มาตรฐาน เรื่องพ่นสีกันสนิมรถยนต์ งงครับ

ตอนจองบอกแถมพ่นกันสนิมให้ พอดีวันนี้คุยกับเซลเรื่องพ่นสีกันสนิมว่ามีใบรับประกันหรือไม่ เซลบอกว่าไม่มีเพราะพ่นมาจากโรงงานแล้ว ไม่มีใบรับประกัน สรุปแล้วเรียกว่าแถมหรือป่าว หรือมาจากโรงงานอยู่แล้ว

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

มาตรฐาน ตอบ: เรื่องพ่นสีกันสนิมรถยนต์ งงครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Khaofang ดูโพส
    ตอนจองบอกแถมพ่นกันสนิมให้ พอดีวันนี้คุยกับเซลเรื่องพ่นสีกันสนิมว่ามีใบรับประกันหรือไม่ เซลบอกว่าไม่มีเพราะพ่นมาจากโรงงานแล้ว ไม่มีใบรับประกัน สรุปแล้วเรียกว่าแถมหรือป่าว หรือมาจากโรงงานอยู่แล้ว
    มาจากโรงงาน มีอยู่แล้วครับ แต่คำว่าแถมเนี่ย มันต้องพ่นที่อู่นอกอีกครับ พร้อมใบรับประกัน และเข้าพ่นซ้ำ จะกี่ปี หรือกี่ครั้งขึ้นอยู่กับ อู่นอกที่เราไปรับบริการ ถ้าเซลแจ้งว่า แถมพ่นกันสนิม แล้วผลออกมาเป็นอย่างนี้ แสดงว่าหรอก ครับ

User ID
    29804
    Status
    โพส
    141

มาตรฐาน ตอบ: เรื่องพ่นสีกันสนิมรถยนต์ งงครับ

น้าครับถ้าจะให้ดี พ่อกันสนิมเนี่ย เอ่เป็นเงินสดคืนมาเลยคับ เพราะรถขากโรงงานไม่โดนน้ำเค็มอยู่ได้หลายปีอยู่แล้วคับ อีกอย่างถ้าจะพ่นกันจริงๆแบบดีๆว่ากันเป็นหมื่นเลยคับ อย่างมากที่ศูนย์ก็พ่นแบบสีธรรมดาผสมธินเนอร์ให้เราราคาไม่เกิน2พันแน่ครับ อันนี้ดูมาจากรายการอีกทีนะครับ

User ID
    19235
    Status
    โพส
    951

ทำไงก็ได้ ที่ผู้ซื้อฟังแล้วเหมือนมีของแถมเยอะ ทั้งๆที่บางรายการมันต้องติดมากับรถอยู่แล้ว เช่น เบาะแค็ป ถ้าไม่แถมจะนั่งยังไง .....ใช่เปล่าครับ

User ID
    29804
    Status
    โพส
    141

ผมก็โดนครับ รู้ศึกว่าศูนย์นี้ให้ของแถมเยอะแต่มารู็ทีหลังว่าเป็ฯของที่มีมาอยู่แล้ว เลยไปดูอีกที่ เอาเป็นส่วนลดเลย ได้เยอะกว่ากันอีก

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ 3632กรุงเทพ ดูโพส
    ทำไงก็ได้ ที่ผู้ซื้อฟังแล้วเหมือนมีของแถมเยอะ ทั้งๆที่บางรายการมันต้องติดมากับรถอยู่แล้ว เช่น เบาะแค็ป ถ้าไม่แถมจะนั่งยังไง .....ใช่เปล่าครับ
    อิอิ เบาะแค๊ป ไม่มีมาจากโรงงานครับ มีแต่พื้นแข็งๆ กระกำมะหยี่มาครับ

User ID
    31435
    Status
    โพส
    66

ของผม เซลล์ไปพ่นกันสนิมมา จาก auto kote defense ทับโค้ต มังแต่รายละเอียดเดียวต้องโทรถามเซลล์ แต่งานพ่นไม่ได้เรื่องเลย สีกระเดนติดหลายจุดครับ ต้องไปขัดเคลียบสีใม่

User ID
    31931
    Status
    โพส
    17

เท่าที่รู้มาตัวถังมีการชุบกันสนิมมาจากโรงงานแล้ว และถ้าไปเจอศูนย์พ้นมักง่ายไม่ระวังจะกระเด็นโดนรถ แล้วถ้ารถสีขาวเซ็งเลยครับ ถ้าเราไม่ได้เอารถไปใช้แถวชายเล ผมว่าไม่จำเป็นนะครับ ของผมเซลล์ก็จะแถม แต่ขอเป็นอย่างอื่นแทน คันก่อนแถมมาอยู่ไกลมากก็ต้องไป มันเสียดาย พอมาคิดอีกทีค่าน้ำมันไปกลับ ที่พ่นมา 5 ปี+ค่าพ่นต่อครั้ง หาพ่นเอาแถวบ้านดีกว่า (เป็นข้อมูลเอาไว้พิจารณาเผื่อจะมีประโยชน์ครับ) ผิดพลาดประการใดชี้แนะได้ครับ

User ID
    7097
    Status
    โพส
    327

ผมพ่นเองครับวันนี้เอง...ขับรถขึ้นที่ล้างรถ สีอันเดอร์โค๊ท สองประป๋อง เก็บรายละเอียดเอง ออกมาแทบเป็นลมเมากลิ่นสี เลยต้องล้างสมองด้วย 037 หายเป็นปลิดทิ้งเลย 55555

User ID
    13921
    Status
    โพส
    20

อืม..เรื่องพ่นกันสนิมนะครับ ตามปกติแคทซี่เขาชุบมาจากโรงงานแล้วครับ ถามว่าจำเป็นไหม ส่วนตัวผมจะพ่นไห้ลูกค้านะครับ ส่วนรถน้าๆที่บางศูนเขาพ่นมาโดนรถ ก็เช็ดออกได้ครับ น้าๆๆเอาน้ำมันกาดเช็ดเลยครับ แลวเอาผ้าชุบน้ำเช็ดตามเดี๋ยวสีรถจะเสีย หรือไม่ก็บอกเซลล์เขาเช็ดไห้นะครับ

ข้อมูลกระทู้