หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 52 จากทั้งหมด 52

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2162
    Status
    โพส
    468

มาตรฐาน Re: TRITON 4x2ใครยกสูงบ้าง

ปลดประจำการ

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

มาตรฐาน Re: TRITON 4x2ใครยกสูงบ้าง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pongsakorn ดูโพส
    ปลดประจำการ
    ปลดแล้ว เพราะอะไร โช๊คยังดีอยู่ไหม ใช้มาเท่าไหร่แล้วถึงถอดออก ขายไหมน้าแดง แจงราคาเผื่อสนใจ

ttc-265 TTC-Member
    User ID
    163
    Status
    โพส
    3,086

เกิดอะไรขึ้นครับน้าแดง

ต.ตั้ม
    ผู้เยี่ยมชม

ของผม ให้ชมรูป ครับ ภายนอก แต่งเหมือน พลัส หมดแล้ว และเปลี่ยนยาง สูงขึ้น ประมาณ นิ้วได้ แต่คงไม่ทำเพิ่มแล้ว ครับ 1. เปลืองงบประมาณ 2. ไม่มั่นใจ กำลังรอ อาจจะ 2 ปี อาจเปลี่ยนนะครับ

เวลานี้ที่พบ ปัญหา คือ ยิ่งใช้ ยิ่ง คลัชหนัก เกียร์แข็ง ต้องรู้จังหวะจริงๆ จึงเข้าง่าย ครับ แต่ คลัชเนี่ย ถ้ารถติด เนี่ยได้นวด ครับ นวดต้นขา ซ้าย กันล่ะครับ

สมาชิกถาวร : TTC 00507 TTC-Member
    User ID
    3315
    Status
    โพส
    1,084

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ animal ดูโพส
    ขอข้อมูลการยกสูงของ คุณ บางปะกงหน่อยครับ ยกกี่นิ้ว ขับตกหลุมแล้วแข็งกระด้างหรือเปล่า งบเท่าไหร่ อยากไปยกสูงมานานแล้ว แต่ไม่มีความรู้ครับ
    ต้องขอโทษด้วยครับที่ตอบช้า ตามนี้เลยครับhttp://www.thaitritonclub.com/forum/...?t=291&page=10 #187 ครับ ผลจากที่ผมยกมา ยังไม่พบ ปัญหากวนใจ นอกจากความหนุ่มและนึบในการขับ ทุกสภาพถนนครับ มุมมองดีขึ้นกว่าเดิม อากจะมีเรื่องปัญหาวงเลี้ยว เวลาหมุนเลี้ยวถอยเข้า-ออก อาจรู้สึกขับๆ นิดหน่อยครับ แต่ที่แน่ๆ สวยเทห์ สบายใจเวลาขึ้นลงเนินหรือสะพานที่ท้องเคยครูด ผ่านฉลุยครับ

akeengineer
    ผู้เยี่ยมชม

ผมก้อเป็นอีก 1 คนที่อยากสูง
    ขอน้าๆ แนะนำร้าน และแจงราคา คร่าวๆ ได้ใหมครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ akeengineer ดูโพส
    ผมก้อเป็นอีก 1 คนที่อยากสูง
    ขอน้าๆ แนะนำร้าน และแจงราคา คร่าวๆ ได้ใหมครับ
    โชว์รูปรถ4x2ยกสูง ใกล้เคียงพลัสใช้เวลายกไม่เกิน3ชั่วโมงครับ ไม่ต้องเสียเวลาเป็นวันและไม่ต้องดัดแปลงช่วงล่างรถใดๆเลยครับเป็นชุดคิตสำเร็จรูป ขับขี่นุ่มๆหนืบๆไม่กระด้างลองดูรูปไว้เป็นแนวทาง ชึ่งทางร้านพีพียายนต์มีผลงานของทางร้านให้ชมหลากหลายรูปแบบ สนใจโทรสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ เบอร์ 087-1251009( ช่างพรตครับ)

User ID
    483
    Status
    โพส
    203

ผมก็ยกมาครับ ตามรูปเลย ทำไว้นานแล้วหละครับ

Ticky
    ผู้เยี่ยมชม

ผมกะไว้ ถ้าผ่อนหมด ผมจะไปเทิร์นน้องพลัสเหมือนกัน แต่ตอนนี้ หน้ารอง spacer 1 นิ้ว หลังโตงเตง 8 นิ้ว เปลี่ยนยางใหม่ 225/75/R15 ดูรักว่าเดิมอีกแน๊ะ

User ID
    176
    Status
    โพส
    348

พี่พรตครับชุดยกข้างบนที่บนของตัวขับสอง ค่าใช้จ่ายเท่าไรครับ บวกค่าแรงด้วยนะครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ showalid ดูโพส
    พี่พรตครับชุดยกข้างบนที่บนของตัวขับสอง ค่าใช้จ่ายเท่าไรครับ บวกค่าแรงด้วยนะครับ
    โทรสอบถามรายละเอียดโดยตรงได้ที่ 087-1251009 (ช่างพรตครับ) รออีกประมาณ1อาทิตย์ ทางร้านกำลังจะมี WEB ไซร์ของตัวเอง เพื่อท่านใดต้องการรายระเอียด ในการเซตช่วงล่าง หรือต้องการดูสินค้าบริการของเราก็จะได้สะดวกและชัดเจนมากยิ่งขึ้นครับ

User ID
    42209
    Status
    โพส
    32

มาตรฐาน ตอบ: Re: TRITON 4x2ใครยกสูงบ้าง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Ticky ดูโพส
    ผมกะไว้ ถ้าผ่อนหมด ผมจะไปเทิร์นน้องพลัสเหมือนกัน แต่ตอนนี้ หน้ารอง spacer 1 นิ้ว หลังโตงเตง 8 นิ้ว เปลี่ยนยางใหม่ 225/75/R15 ดูรักว่าเดิมอีกแน๊ะ
    ว่าจะทำแบบนี้ก้อพอ เอารูปใหชมหน่อยได้ไหมครับ

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้