สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 14 จากทั้งหมด 14

กระทู้: Mitsu งานเข้าครับ(คุณขายรถแบบนี้ ทำไมไม่เปิดประมูลไปเลยล่ะ ..พันทิป)

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    22808
    Status
    โพส
    301

มาตรฐาน Mitsu งานเข้าครับ(คุณขายรถแบบนี้ ทำไมไม่เปิดประมูลไปเลยล่ะ ..พันทิป)

ตามนี้เลยครับไม่ได้มีเจตนาที่ไม่ดีกับใครน่ะครับแต่เห็นเป็นมิตซูเลยขอแชร์เป็นข้อมูลครับhttp://www.pantip.com/cafe/ratchada/...V11761300.html

TTC - 01705 TTC-Member
    User ID
    12496
    Status
    โพส
    2,931

มาตรฐาน ตอบ: Mitsu งานเข้าครับ(คุณขายรถแบบนี้ ทำไมไม่เปิดประมูลไปเลยล่ะ ..พันทิป)

รถดีเซลล์ห่วย เมื่อไหร่จะหมดครับพวกนี้ ถ้าเซลล์ดีดี รถคงขายดีกว่านี้อีกเยอะ เท่าที่อ่านมาครับ
    ดีนะเซลล์ผมตอนออกสุดจะดี แถมทุกอย่าง เงินดาวน์ก็ลด ดอกเบี้ยก็ไม่แพง ถ้ามาเจอแบบนี้ คิดหนักเเน่เลย

User ID
    28096
    Status
    โพส
    17

มาตรฐาน ตอบ: Mitsu งานเข้าครับ(คุณขายรถแบบนี้ ทำไมไม่เปิดประมูลไปเลยล่ะ ..พันทิป)

ง่ะ ดูไม่ได้แล้วอ่ะ กระทู้ปิดไปแล้ว เล่าเลยไม่ได้เหรอคะ ขับดีเซลเหมือนกัน อยากรู้ๆๆ

User ID
    28099
    Status
    โพส
    61

ช่ายครับ เนื้อหาเป็นไงอ่าครับ อิอิ

User ID
    27545
    Status
    โพส
    17

User ID
    27711
    Status
    โพส
    40

ผมไม่รุ้ว่าเป็นทุกศูนย์รึป่าวนะครับ เเต่ของผมเริ่มกลิ่นไม่ดีเเล้วโทรไปถามเชลว่ารถได้ทันที่กำหนดไหม บอกเเบบปัดๆว่าของแถมเยอะต้องรอหน่อย แต่น่าจะทันแต่ตอนจองบอกทันแน่นอน ของผมจองวันที่ 15 ก.พ กำหนดรับ 20 มี.ค

TTC-01018 TTC-Member
    User ID
    5150
    Status
    โพส
    330

เซลล์จากศูนย์ที่ว่าจะดูดีกว่าที่อื่นอีกแต่สุดท้ายก้อเหมือนเดิม

User ID
    4385
    Status
    โพส
    2,824

น้านไง ผมเองเพิ่งไปอ่านมาสดๆ ร้อน เมือวานก่อนนี้เอง เบื่อเลยเจอแบบนี้ เซลล์แบบนี้ น่าโดนเตะมาก ขนาด เจ้าของรถ Save ตัวเองมากแล้วนะ ไอ้เซลล์มันยังทำขนาดนี้ เสียชื่อเสียง รถเราหมดเซ็.แทน

User ID
    22808
    Status
    โพส
    301

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Safety_G!nG ดูโพส
    ง่ะ ดูไม่ได้แล้วอ่ะ กระทู้ปิดไปแล้ว เล่าเลยไม่ได้เหรอคะ ขับดีเซลเหมือนกัน อยากรู้ๆๆ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ moreantes044 ดูโพส
    ช่ายครับ เนื้อหาเป็นไงอ่าครับ อิอิ
    Mitsu คุณขายรถแบบนี้ ทำไมไม่เปิดประมูลไปเลยล่ะ
    Mitsu คุณขายรถแบบนี้ ทำไมไม่เปิดประมูลไปเลยล่ะ

ใครให้ราคาดีกว่า ใครให้ค่าคอมฯกับเซลล์มากกว่า ก็ขายให้คนนั้นก่อน …………… ถึงว่าทำไมจองตั้งนานไม่ได้รถซะที

เนื่องจากพี่สะใภ้เป็นพยายาลอยู่ที่ ร.พ.ตากใบ นราธิวาส จองรถmitsubishi PajeroSport ที่ศูยน์ปัตตานี เอาไว้ตั้งแต่เดือนพฤจิกา แล้วไม่ได้รถซะที ก็เข้าใจอยู่ว่าโรงงานมีปัญหาล่าช้าเนื่องจากน้ำท่วม แต่เซลล์ก็ให้คำตอบไม่ได้ว่าต้องรอถึงเมื่อไหร่ จึงจะได้รถ รถคันเก่าก็ขายไปแล้ว ไม่มีรถใช้งาน ก็เลยถอนจอง ก่อนถอนก็โทรมาให้ผมช่วยหารถที่กรุงเทพให้หน่อย เผื่อจะได้เร็วกว่า

ผมเลยค้นหาในเวปคลับปาเจโร่สปอร์ต เห็นเซลล์มาประกาศว่า “ปาเจโร่มีรถพร้อมปล่อย สำหรับคนโดนเลือนแล้วเลือนอีกมาออกไปได้เลยไม่ต้องรอคิว” ก็เลยโทรไปถามรายละเอียดดู ได้ความว่า มีรถแน่นอน แต่ของแถมต่างๆไม่ให้เลยนะ

ผมก็เลยนัดเจอกับเซลล์ที่ศูนย์มิตซูออโต้ ซิตี้ ศรีนครินทร์ เนื่องจากเซลล์สังกัดที่นี่ ชื่อ กิตติเมศร์ ศรีโปฎกมณีสิน ชื่อเล่น “ เนม , NAVY ”

พอถึงเวลานัดผมก็ไปที่ศูนย์ศรีนครินทร์(วันอาทิตย์ที่ 5/2/55) ปรากฎว่าคุณเนมเค้าก็โทรมาบอกว่าที่ศูนย์เค้าไม่มีรถ แต่จะพาไปจองที่ศูนย์กวงไถ่ บางนา กม.13

ผมก็เลยขับรถตามไปที่ศูนย์บางนา กม.13 ไปถึงก็เจอคุณเนม ก็คุยรายละเอียดว่าต้องการใช้รถวันที่ 1/3/55 ได้รถแน่รึเปล่า ถ้าไม่ได้ก็จะได้ไม่จอง จะได้ไม่ต้องเสียเวลาด้วยกันทั้ง 2ฝ่าย

คุณเนมก็บอกว่าได้รถแน่นอนพี่ ไม่ต้องห่วง ผมก็ถามว่าแล้วรถมาจากไหน เค้าก็บอกว่าพี่ไม่ต้องสนใจหรอกว่าเค้าตัดรถมาจากไหน แต่พี่ได้รถชัวร์ มีข้อแม้ว่าของแถมต่างๆไม่ได้เลยนะ แม้กระทั่งฟิล์มกรองแสงก็ต้องเสียเงินติดเอง

ก่อนจองผมก็ถามย้ำกับคุณเนม ว่ามีรถแน่ใช่ไหม คุณเนมก็รับรองว่าได้รถแน่นอน ตามรายละเอียดที่คุยกันนี้ พร้อมกับเขียนรายละเอียดเงื่อนไขการดาวน์ การผ่อนให้

ผมก็เลยทำเรื่องจอง โดยวางเงินจองไป 5000 บาท โดยมีคุณชนานันท์ ซึ่งเป็นเซลล์ของศูนย์กวงไถ่ เป็นคนเซนต์ชื่อรับจอง

รายละเอียด pajero sport 2.5GT สีขาวมุก ราคา 1,194,000 ดาวน์ 800,000 ผ่อน 4ปี ดอกเบี้ย 1.55%

หลังจากนั้นผ่านไป 2 วัน คุณเนม ก็โทรมาบอกว่าเงื่อนไขที่คุยกันวันจอง ปล่อยรถให้ไม่ได้ ถ้าพี่อยากจะได้รถตามกำหนด ดอกเบี้ยต้องเป็น 2.45%

ผมก็เลยแย้งไปว่าทำไมไม่บอกวันจอง จะได้ไม่ต้องเสียเวลาจอง (ตอนจองที่ปัตตานี ก็ได้ดอก 1.55%) อยู่ๆก็มาขึ้นดอกเบี้ย มาเปลี่ยนแบบนี้ผมไม่เอาแล้ว คุณเนมก็เลยบอกว่า ขอคุยกับทางผู้ใหญ่ดูก่อน ซักพักก็โทรมาบอกว่างั้นตกลงตามเงื่อนไขเดิม ดอก 1.55% ผู้ใหญ่ให้เป็นกรณีพิเศษ

หลังจากวันนั้นก็โทรไปตามเรื่องกับคุณเนมเป็นระยะๆ คุณเนมก็บอกว่ารอผลไฟแนนท์ก่อน แต่รถได้แน่ชัวร์ หลังๆโทรไปเริ่มไม่รับโทรศัพท์ ต้องโทรเข้าศูนย์ไปขอเบอร์มือถืออีกเบอร์ จากผู้จัดการ ถึงจะรับสาย

สรุปสุดท้ายบอกว่า ถ้าต้องการได้รถตามกำหนด ต้องเป็นดอกเบี้ย 2.45% ส่วนดอกเบี้ย 1.55% ถ้าจะเอาก็ต้องรอรถอีกนานเท่าไหร่ไม่รู้ กำหนดไม่ได้

แล้ววันจอง…… ทำไม มรึงไม่บอกแบบนี้ตั้งแต่แรกว่ะครับ ผมจะได้ไม่ต้องเสียเวลา เสียอารมณ์

แล้วที่คุณเนม รับปากว่าได้รถแน่ๆน่ะ คุณรู้ไหมว่าคำพูดของคุณทำให้พี่สะใภ้ของผมเค้าเชื่อ แล้วก็จองตั๋วเครื่องบินเพื่อเตรียมมารับรถกับคุณ ตั๋วเครื่องบิน นราธิวาส-กรุงเทพ 3 ที่นั่ง ราคาเกือบๆ 7 พันบาท แล้วใครจะรับผิดชอบ

ทีหลังคุณก็ประกาศบอกลูกค้าไปเลยว่า ถ้าอยากได้รถ ก็ประมูลให้ราคาดีๆ ใครให้ผลตอบแทนแก่เซลล์มากกว่า ก็ได้รถไป จะได้เข้าใจเหมือนกันหมดทุกคน

Mitsubishi รถน่ะ.....ดี แต่เซลล์…..ห่วยแตก

ปล. Pajero ที่จะซื้อนี่เป็นคันที่ 2 แล้วที่ผมเจอเซลล์มิตซู หลอก ส่วนคันแรกที่ซื้อไปเมื่อ 2 ปีก่อน ก็เจอเซลล์มิตซูหลอก แสบพอๆกัน
    ต่อไปคงพอกันซะที ไม่เอาแล้ว รถMitsubishi จะดียังไง ก็ไม่คิดจะซื้อ อีกแล้ว และก็ไม่แนะนำให้ญาติพี่น้องเพื่อนฝูงซื้อด้วย จากคุณ: สามช่า เขียนเมื่อ: 27 ก.พ. 55 1142
    Attached Images Attached Images    

User ID
    28614
    Status
    โพส
    10

ผมจองที่จังหวัดตาก เซลส์บริการดีครับ

User ID
    24661
    Status
    โพส
    450

จันทบุรี เป็นกันเอง อิอิ

User ID
    22808
    Status
    โพส
    301

เจอเซลส์ดีศูนย์รับผิดชอบก็โชคดีไปครับ แต่ถ้าเจอแบบว่าก็สงสารคนซื้อครับเพราะรถแต่ละคันกว่าจะได้มาเก็บเงินแทบแย่ วันนี้ซนอีกแล้วครับเข้าห้องรัชดาไปเจอน้องนิสเข้าให้อีก ผมสงสัยแล้วว่ากฏหมายคุ้มครองผู้บริโภคบ้านเรามันยังใช้ได้อยู่หรือเปล่าเนี่ย http://www.pantip.com/cafe/ratchada/...V11776838.html

User ID
    33239
    Status
    โพส
    183

คล้ายๆ รถดีแต่เจอเซล (บางคน) สกัดดาวรุ่งป่าวนี่
    เราก็รอรถอยู่ แต่ต่างกันที่เซลเร่งให้ออกรถต้น มิ.ย.55 แต่ฤกษ์เราปลาย มิ.ย.55 ได้แจ้งไปแล้ว ณ วันจอง เซลบอกว่าได้ เด่วบอก ผจก ให้ว่าลูกค้ารอฤกษ์ เอาเข้าจริงโทรมาเซ้าซี้ให้ออกรถไว้ๆ จะได้รีบใช้...ก็บอกไป ณ วันจองแล้วว่า ฤกษ์ปลาย มิ.ย.55 ยืนยันกระต่ายขาเดียว นี่ไม่รู้ว่าถึงเวลาจะมีอะไรตุกติกอีกป่าว ฮ้อ...พวกนี้ทำเสียสถาบันเซลหมด ดีนะที่เป็นเซลขายบ้าน..อ่ะอ่ะอ่ะ

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

แฉ่งให้มันตกงานไปเลย...อยากจะด่ามันจริงๆ...

ข้อมูลกระทู้