สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 16 จากทั้งหมด 16

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

มาตรฐาน น้าๆท่านใดล้างท่อร่วมไอดีตัว116ม้าเองบ้างครับ

พอดีผมอยากได้ข้อมูลก่อนครับว่าเราต้องเตรียมอะไรไว้ก่อนถอดบ้างครับ อธิ ปะเก็นต่างๆเราได้เปลี่ยนใหม่ใหมเพราะเริ่มอยากล้างแล้วครับรถวิ่งมาแสนสองหมื่นโล แถมตอนดับเครื่องสังเกตุว่าเครื่องสั่นกว่าเดิมมากครับ ส่วนตรงกรองอากาศแอร์โพร์ล้างประจำเหลือแต่ท่อร่วมไอดีนี้ละครับยังไม่เคยถอดเลย หรือมีน้าท่านใหนที่ทำเองแล้วพอมีภาพขั้นตอนการทำเอามาแชร์ให้ผมพอเป็นวิทยาทานหน่อยนะครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน ตอบ: น้าๆท่านใดล้างท่อร่วมไอดีตัว116ม้าเองบ้างครับ

เอาไปดูเลยพ่อคุ๊ณ ล้วงให้ดีๆละ ก่อนจะขุดขยะมันออกพยายามหมุนวินหน้าเครื่องเพื่อหาศูนย์ตายบนของสูบนั้น ไอดีที่วาวล์ของสูบนั้นให้มันปิดจะได้ไม่มีขยะทะลักลงไปบนหัวสูบ ตอนแคะ ปืนลบก็เป่าให้กระเด็นออกมาง่ายด้วย
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...t=14691&page=4
    โชคดีนะพ่อก๋องคนจอมซนกร๊ากกกกกก

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

มาตรฐาน ตอบ: น้าๆท่านใดล้างท่อร่วมไอดีตัว116ม้าเองบ้างครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    เอาไปดูเลยพ่อคุ๊ณ ล้วงให้ดีๆละ ก่อนจะขุดขยะมันออกพยายามหมุนวินหน้าเครื่องเพื่อหาศูนย์ตายบนของสูบนั้น ไอดีที่วาวล์ของสูบนั้นให้มันปิดจะได้ไม่มีขยะทะลักลงไปบนหัวสูบ ตอนแคะ ปืนลบก็เป่าให้กระเด็นออกมาง่ายด้วย
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...t=14691&page=4
    โชคดีนะพ่อก๋องคนจอมซนกร๊ากกกกกก
    เอาแล้วสิมีเกร็กเล็กเกร็ดน้อยอีกต่างหากแล้วผมจะทำเป็นหรือเปล่าละครับ ทำยังไงครับป๋า วิธีหมุนวินหน้าเครื่องเพื่อหาศูนย์ตายบนของสูบนั้นๆนะครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kong22 ดูโพส
    เอาแล้วสิมีเกร็กเล็กเกร็ดน้อยอีกต่างหากแล้วผมจะทำเป็นหรือเปล่าละครับ ทำยังไงครับป๋า วิธีหมุนวินหน้าเครื่องเพื่อหาศูนย์ตายบนของสูบนั้นๆนะครับ
    เอ่อออ จะบอกยังไงดีละมันเป็นความชำนานของช่างเครื่องเค้ากันครับน้าก๋อง บอกไปคงไม่ชัดเจนทำแล้วตรงก็รอดไป
    หน้าวินมันมีมาร์คมีองศาบอกครับ แล้วทีนี้จะรู้ได้ไงว่าวาวสูบไหนมันปิดเอาไฟส่องเหรอ หรือชัวร์ก็เปิดฝาครอบวาวจะเห็นชัดๆครับ หุหุยาวแล้วมั้ง
    แต่แค่เศษเหนียวๆไม่ใช่เขม่าแข็งเราคงแคะล้วงๆเอาก็น่าจะไม่มีปัญหาตกหล่นลงไปหรอก คงไม่ต้องไปหมุนเครื่องมันล่ะ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย coppy42 : 02-03-2012 เมื่อ 13:22

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    เอ่อออ จะบอกยังไงดีละมันเป็นความชำนานของช่างเครื่องเค้ากันครับน้าก๋อง บอกไปคงไม่ชัดเจนทำแล้วตรงก็รอดไป
    หน้าวินมันมีมาร์คมีองศาบอกครับ แล้วทีนี้จะรู้ได้ไงว่าวาวสูบไหนมันปิดเอาไฟส่องเหรอ หรือชัวร์ก็เปิดฝาครอบวาวจะเห็นชัดๆครับ หุหุยาวแล้วมั้ง
    แต่แค่เศษเหนียวๆไม่ใช่เขม่าแข็งเราคงแคะล้วงๆเอาก็น่าจะไม่มีปัญหาตกหล่นลงไปหรอก คงไม่ต้องไปหมุนเครื่องมันล่ะ
    ขอบคุณครับป๋างั้นอาทิตย์ใหนว่างๆลุยดูละเพราะเท่าที่ไล่ตัวน๊อตที่จะถอดดูแล้วงานนี้หน้าจะทำได้ผ่านไปด้วยดี (หรือเปล่า555) แล้วจะเก็บภาพมาฝากครับป๋า

User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kong22 ดูโพส
    ขอบคุณครับป๋างั้นอาทิตย์ใหนว่างๆลุยดูละเพราะเท่าที่ไล่ตัวน๊อตที่จะถอดดูแล้วงานนี้หน้าจะทำได้ผ่านไปด้วยดี (หรือเปล่า555) แล้วจะเก็บภาพมาฝากครับป๋า
    5555+ผมเสร็จแล้วครับ เพราะแรงดันน้าแท้ๆครึ่งวันหมดเบนซิลไป4ลิตร ระวังด้วยน้าก๋องไอ้น๊อตด้านในสุดที่เป็นเสาสตัส2ต้นมันโครตถอดยากเลยกับน๊อตยาวๆด้านในเกือบสุดดึงออกจากท่อร่วมยากจริงๆใจเย็นระวังหัวฉี่คอปลักแตกนะผมรอดตัวแล้ววววววว
    หาผ้ามายัดรอบๆตอนเอาน๊อตตัวเมียออกกันร่วงจะต้องส่องหากันหน้ามืด
    Attached Images Attached Images  
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย coppy42 : 21-04-2012 เมื่อ 16:35

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

5555+ผมเสร็จแล้วครับ เพระาแรงดันน้าแท้ๆครึ่งวันหมดเบนซิลไป4ลิตร ระวังด้วยน้าก๋องไอ้น๊อตด้านในสุดที่เป็นเสาสตัส2ต้นมันโครตถอดยากเลยกับน๊อตยาวๆด้านในเกือบสุดดึงออกจากท่อร่วมยากจริงๆใจเย็นระวังหัวฉี่คอปลักแตกนะผมรอดตัวแล้ววววววว
    หาผ้ามายัดรอบๆตอนเอาน๊อตตัวเมียออกกันร่วงจะต้องส่องหากันหน้ามืด
    แนะว่าแล้ว5555 ผมก็กลัวตรงนี้ละครับเพราะเท่าที่ดูพื้นที่แคบขันน๊อตยากเอาการ

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

ลุยโลด
    ผมทำตั้งแต่ 40,000 ตอนนี้ 180,000 ยังขี้เกียจอยู่

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Yanyong ดูโพส
    ลุยโลด
    ผมทำตั้งแต่ 40,000 ตอนนี้ 180,000 ยังขี้เกียจอยู่
    กะว่าวันอาทิตย์ที่จะถึงนี้ละครับลุยแน่นอน

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

ล้างเรียบร้อยแล้วครับผมกับระยะทางตอนถอดล้าง122225โลเริ่มถอดบ่าย2โมง เท่าที่สังเกตุตรงสูบ1(ใช้หรือเปล่านับจากด้านในออกนอก)สกปรกมากสุดเลยลองลงมาตามลำดับกว่าจะล้างเสร็จนานเหมือนกันหมดน้ำมันดีเชลล้างไป4ลิตร
    ชื่อ:  100_9504.jpg
ครั้ง: 2023
ขนาด:  170.5 กิโลไบต์
    ชื่อ:  100_9503.jpg
ครั้ง: 1753
ขนาด:  131.6 กิโลไบต์
    ชื่อ:  100_9501.jpg
ครั้ง: 2325
ขนาด:  174.0 กิโลไบต์

User ID
    4820
    Status
    โพส
    325

เจ๋งอ่ะ น้า ยากป่าวอ่ะ ชักคันๆ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ v_vespa ดูโพส
    เจ๋งอ่ะ น้า ยากป่าวอ่ะ ชักคันๆ
    ไม่ยากหรอกครับลุยเลย

User ID
    4820
    Status
    โพส
    325

ไปยืนมองๆ ไว้ก่อนดีกว่า อิอิ (ไม่กล้าอ่ะน้าปอด) เดี๋ยวพลาดแล้วงานยาว เลยล้างแอร์เล่นไปพลางๆ

User ID
    2124
    Status
    โพส
    393

อยากทำมั้งจัง 6 หมื่นโลแหละ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yuwa_nan ดูโพส
    อยากทำมั้งจัง 6 หมื่นโลแหละ
    6หมื่นโลก็พอล้างแล้วครับ เพราะหลังจากนี้ผมจะล้างทุก5หมื่นโลละครับนี้ขนาดอุดegrยังสกปรกขนาดนี้

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

ของผมจะเข้า สองแสนแระ ซดน้ำมันประมาณ 10 โล/ลิตร น่าจะเป็นผลจากไม่เคยแกะชำแหละทำความสะอาดท่อทางต่างๆเลย มันเกี่ยวมั้ยครับ
    แล้วถ้าจะไปให้อู่ทำความสะอาดบ้าง มันต้องทำตรงไหนบ้าง ท่อทางเดินอากาศ หรือตรงไหนที่มันน่าจะเขม่าอุดตันบ้าง เพราะผมไม่ค่อยรู้เรื่องเครื่องยนต์เลย แนะนำหน่อยครับ

ข้อมูลกระทู้