สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 5 จากทั้งหมด 5

กระทู้: +++ อยากทราบวิธีติดตั้งปรับบูสมือ ใครทราบช่วยอธิบายเป็นวิทยาธานด้วย +++

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    11658
    Status
    โพส
    137

Thumbs up +++ อยากทราบวิธีติดตั้งปรับบูสมือ ใครทราบช่วยอธิบายเป็นวิทยาธานด้วย +++

ขอวิธีแบ่งละเอียดหน่อยนะ ขอบคุณล่วงหน้าเลย ^^

User ID
    12023
    Status
    โพส
    3,124

มาตรฐาน ตอบ: +++ อยากทราบวิธีติดตั้งปรับบูสมือ ใครทราบช่วยอธิบายเป็นวิทยาธานด้วย +++

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bigapple ดูโพส
    ขอวิธีแบ่งละเอียดหน่อยนะ ขอบคุณล่วงหน้าเลย ^^
    เอาละเอียดเลยเหรอ มานั่งทำด้วยกันดีกว่ามั้ง 555 เอายัง อันดับแรกต้องถามก่อนว่าหนุนแหวนที่เวสเกจหรือยัง ถ้าหนุนแล้วตอนนี้บูทอยู่ที่กี่ปอนด์ ที่ถามเพราะจะได้แนะนำถูก

ถ้ายังไม่หนุน ก็ตัดท่อเว็คคััมท้ายเวสเกจออก เดินท่อที่มีมาในชุด ปรับบูทจะต้องใช้สองเส้น เส้นแรกต่อจากท่อเดิมที่เข้าเวสเกจเดินเข้าไปในตัวห้องเก๋ง (กรณีที่เอาปรับบูทไว้ในเก๋ง)

อีกหนึ่งเส้นเสียบเข้าที่ท้ายเวสเกจ แล้วเดินเข้าตัวห้องเก๋งเหมือนกัน จัดวางตำแหน่งบูทมือเสียบท่อตามคู่มือที่แนบมากะตัวปรับบูท การทำงานของตัวปรับบูท ก็เหมือนวาวล์น้ำนี่ละ

ทำหน้าที่แค่ ปิด กะ เปิด สำคัญมากคือต้องมีตัวบูทมิเตอร์ ที่ดีหน่อย จะได้ดูเวลาปรับว่าจะเอามากน้อยแค่ไหน ต้องทำความเข้าใจให้ดีนะครับว่าเวสเกจทำหน้าที่อะไร

แนะนำถ้ารถเดิมๆ ก็อย่าให้เกิน 20 นะครับ เป็นห่วง ที่เค้าปรับกันมากเพราะว่ารถไม่เดิมทั้งหมด 555 แนะนำควรใช้ร่วมกับกล่องพ่วงคุณภาพดีๆ จะเห็นผลชัดเจน

ปรับตั้งครั้งแรกควรเริ่มจากเปิดหมด เหมือนไม่มีตัวปรับบูท วิ่งทดสอบสังเกตบูทมิเตอร์ ถ้ายังไม่พอก็จอด แล้วปิดวาว์ลเพิ่มครั้งละเล็กน้อย ทดสอบ ทำซ้ำไปเรื่อยๆ

จนได้ค่าที่พอใจ แต่อย่าลืมถ้าดาร์ดๆ อย่าเกิน 20 ดีกว่านะครับ เดี๋ยวโบจะบิน ถึงแม้ว่าหลายๆ ท่านจะบอกว่ามันเกินได้

ครับมันคงได้แต่ก็ไม่แนะนำ แต่ตอนลากยาวนิ่งๆ ให้สังเกตุบูทมิเตอร์ ให้อยู่แถวๆ 18 ก็น่าจะงดงามแล้วครับ เฮอ!..........เหนื่อยพิมพ์ 555 ที่บ้านเรียกจิ่มดีด

User ID
    11658
    Status
    โพส
    137

มาตรฐาน ตอบ: +++ อยากทราบวิธีติดตั้งปรับบูสมือ ใครทราบช่วยอธิบายเป็นวิทยาธานด้วย +++

@samapong2003 โห...ละเอียดจริงๆๆๆ ต้องขอขอบคุณมากๆครับตาสว่างเลย แสดงว่าท่อที่ออกมาจากหลังเวตเกส จะต้องถูกแยกออกเป็น 3 ทาง ทางหนึ่งเดิเข้าปรับบูสแล้วกลับ ไปเข้าหลังเทอร์โบ แต่อีกทางเดินเข้าวัดบูส แต่แยกไหนต้องมาก่อนอ่ะ แล้วผมเข้าใจถูกไหมเนี่ย 5555++++

User ID
    12023
    Status
    โพส
    3,124

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bigapple ดูโพส
    @samapong2003 โห...ละเอียดจริงๆๆๆ ต้องขอขอบคุณมากๆครับตาสว่างเลย แสดงว่าท่อที่ออกมาจากหลังเวตเกส จะต้องถูกแยกออกเป็น 3 ทาง ทางหนึ่งเดิเข้าปรับบูสแล้วกลับ ไปเข้าหลังเทอร์โบ แต่อีกทางเดินเข้าวัดบูส แต่แยกไหนต้องมาก่อนอ่ะ แล้วผมเข้าใจถูกไหมเนี่ย 5555++++
    วัดบูท....แยกต่อเอาตรงแมพก้ได้ครับ สายจะได้ไม่นัว มีรูร้อยเข้าห้องเก่ง ตรงกลางด้านหลังเครื่องอีกรูจัดไปครับ

User ID
    11658
    Status
    โพส
    137

@samapong2003 ขอบคุณอีกครั้งครับพี่รอพี่คนเดียวเลยน่ารักที่สุด ว่าแต่ตรงแมพคือตรงไหนอ่ะไม่รู้จริงๆ ครับของรูปประกอบด้วยก็ดีนะ ^^

ข้อมูลกระทู้