สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 20

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    14582
    Status
    โพส
    51

มาตรฐาน สอบถามเรื่องทะเบียนรถครับ

โดยปรกติการจดทะเบียนรถกรณีไม่ล็อคเลขใช้เวลานานมั๊ยครับ
    คือว่าออกรถมาตั้งแต่ 1 ก.พ. 2555 ไม่ได้ล็อคเลขครับจนวันนี้ ยังไม่ได้ทะเบียนเลยครับ
    รำคาญเวลาขับแล้ว ท่านตร.เรียกตรวจจังเลยดีว่าเป็นป้ายแดงมีเล่ม แต่ก็ต้องเถียงกันนิดนึงเสมอ..(ไม่อยากถามเซลล์ให้เสียอารมณ์ครับรำคาญท่านตั้งแต่รอรถแล้วครับ)

สมาชิกถาวร TTC- 01688 TTC-Member
    User ID
    9976
    Status
    โพส
    858

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามเรื่องทะเบียนรถครับ

ดำเนินการเอง วันเดียวเสร็จครับน้า

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามเรื่องทะเบียนรถครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TOM3 ดูโพส
    ดำเนินการเอง วันเดียวเสร็จครับน้า
    จากนั้นก็รอแผ่นป้ายทะเบียนประมาณ30-45 วันครับ

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

มีเล่มก็จดเล่มครับ
    ยิ่ง ตจว.สายอีสานนะ
    ด่านละร้อยครับถ้าไม่จด
    หรือบางด่านจดแล้ว เจอข้อหาป้ายแดงบันทุก ๕๕๕

บางทีผมขับมาของผมดีๆ ยังเจอข้อหารถแรง

"รถไตตัน ตัวแรงนะเนี่ย เหยียบนิดเดียวก็พุ่งแล้ว เอามาๆๆ เร็วๆ"

จากนั้นก็จ่ายไปหนึ่งร้อยบาทด้วยความงง
    ว่ารถตูแรงตรงไหน รถเพิ่งออกมาใหม่ยังไม่เคยเหยีบเกินเก้าสิบเลย ๕๕๕

User ID
    14582
    Status
    โพส
    51

ชัดเจนครับน้า...รอต่อไป 555

User ID
    15604
    Status
    โพส
    220

- ออกรถ 01/03/54 แต่ยังไม่ได้ป้าย ตามมาตลอด ข้ออ้างหลากหลาย จน ไม่อยากรอแล้ว เลย ติดต่อที่ Mmth 02-529-9000 เมื่อเวลา 08.30 น. 16/06/54 บอกเค้าว่าเราติดปัญหา เรื่องป้ายทะเบียน ว่า 3 เดือนยังไม่ได้เลย ทาง Mmth เหมือนรู้ปัญหาเรา บอกว่าจะติดต่อ ทางศุนย์ให้ครับ ประมาณ ไม่เกิน 1 ชั่วโมง ทาง Mmth ติดต่อกลับมาว่า พรุ่งนี้ ให้เข้าไปรับป้ายทะเบียนได้เลยครับ แม้ทันใจดีจัง เพียงแค่ กริ้งเดี่ยว 1 วันไวเหมือน โกหก อิอิ ใครที่ จดทะเบียนเกิน 1 เดือน หรือ 10,000 Km ระวังโดนจับ นะครับ กฎหมายจราจร บางคนไม่รู้นะครับ พึ่ง Mmth หากท่านยังไม่มี วี่แหวว ได้ป้ายนะครับ 02-529-9000

ปล. วันหน้าจะเอารูป ป้ายขาวมาให้ดู นะครับ เหมือนเลขที่เขาล็อคไว้ให้คนอื่น หรือเปล่าก็ไม่รู้ แต่โดน Mmth จัดการ ซะ อิ อิ อิ....... เลยมาเป็นของเรา สบายไป

*****มาแล้วจ้ารูปป้ายที่ Mmth ประสานงานมาจนได้ จากที่ไม่ได้เลือกเลข เลยแต่กลับได้ป้ายเลข สวยๆ ฮา ฮา ของเก่าป้ายแดง เบื่อแล้ว เปลี่ยนเป็นป้ายขาว 6565 ดีกว่า อิอิ

ชื่อ:  111122.jpg
ครั้ง: 620
ขนาด:  223.8 กิโลไบต์
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย path066 : 06-03-2012 เมื่อ 14:23

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ path066 ดูโพส
    - ออกรถ 01/03/54 แต่ยังไม่ได้ป้าย ตามมาตลอด ข้ออ้างหลากหลาย จน ไม่อยากรอแล้ว เลย ติดต่อที่ Mmth 02-529-9000 เมื่อเวลา 08.30 น. 16/06/54 บอกเค้าว่าเราติดปัญหา เรื่องป้ายทะเบียน ว่า 3 เดือนยังไม่ได้เลย ทาง Mmth เหมือนรู้ปัญหาเรา บอกว่าจะติดต่อ ทางศุนย์ให้ครับ ประมาณ ไม่เกิน 1 ชั่วโมง ทาง Mmth ติดต่อกลับมาว่า พรุ่งนี้ ให้เข้าไปรับป้ายทะเบียนได้เลยครับ แม้ทันใจดีจัง เพียงแค่ กริ้งเดี่ยว 1 วันไวเหมือน โกหก อิอิ ใครที่ จดทะเบียนเกิน 1 เดือน หรือ 10,000 Km ระวังโดนจับ นะครับ กฎหมายจราจร บางคนไม่รู้นะครับ พึ่ง Mmth หากท่านยังไม่มี วี่แหวว ได้ป้ายนะครับ 02-529-9000

ปล. วันหน้าจะเอารูป ป้ายขาวมาให้ดู นะครับ เหมือนเลขที่เขาล็อคไว้ให้คนอื่น หรือเปล่าก็ไม่รู้ แต่โดน Mmth จัดการ ซะ อิ อิ อิ....... เลยมาเป็นของเรา สบายไป

*****มาแล้วจ้ารูปป้ายที่ Mmth ประสานงานมาจนได้ จากที่ไม่ได้เลือกเลข เลยแต่กลับได้ป้ายเลข สวยๆ ฮา ฮา ของเก่าป้ายแดง เบื่อแล้ว เปลี่ยนเป็นป้ายขาว 6565 ดีกว่า อิอิ

ชื่อ:  111122.jpg
ครั้ง: 620
ขนาด:  223.8 กิโลไบต์
    ของน้านี่แสดงว่าป้ายได้มาตั้งนานแล้วแต่เซลล์เล่นแง่ไม่ให้ป้าย

User ID
    14582
    Status
    โพส
    51

15/03/2555 ได้รับเอกสารสำเนาเล่มทะเบียนจากไฟแนนซ์ ??? แล้วทำไมยังไม่ได้ป้ายวะ...
    ** ปรกติสำเนาจะได้ก็มาจากการที่บริษัทขายรถได้รับเล่มแล้ว ส่งต่อไปให้ไฟแนนซ์ แล้วจึงสำเนาส่งให้เรา **

16/03/2555 ส่ง SMS กระตุ้น Sales แต่เช้า...16.00 น. ไม่ได้รับข่าวสารใดๆ ทนไม่ไหวโทรหา Sales (ไม่อยากโทร.เพราะไม่ค่อยพอใจการบริการของ Sales ท่านนี้)
    ท่านแจ้งว่าตามแล้วครับสำนักงานใหญ่ยังไม่ส่งมา..บรา..บรา..บรา..เลยบอกกลับไปว่าผมได้รับสำเนาจากไฟแนนซ์แล้วนะ..อึ้ง..ตอบกลับมาว่าสงสัยสำนักงานใหญ่
    ยังไม่ส่งมาครับ...ได้..ผมวางสายโทรไปสำนักงานใหญ่ (NKC สำเหร่)
    สำนักงานใหญ่ (NKC สำเหร่) : ..คุณต้องติดต่อที่ Sales ที่คุณซื้อนะ...
    ผม(ลูกค้า):..ถามแล้วครับเค้าแจ้งว่าทางสำนักงานใหญ่ยังไม่ส่งมา...
    สำนักงานใหญ่ (NKC สำเหร่) : ต้องตามที่ Sales ที่ขายนะคะ
    ผม(ลูกค้า): ไม่ทราบพอจะช่วยเหลือผมได้มั๊ยครับ....
    สำนักงานใหญ่ (NKC สำเหร่) : (ได้ยินเสียงหันไปถามคนอื่นว่าเอางัย...ได้ยินเสียงแนะนำว่า ขนส่งจัดส่งเล่มและป้ายวงกลมมาให้ก่อน
    ส่วนป้ายเหล็กยังไม่ได้..ขนส่งแจ้งว่าของขาด....)
    ขนส่งจัดส่งเล่มและป้ายวงกลมมาให้ก่อน
    ส่วนป้ายเหล็กยังไม่ได้..ขนส่งแจ้งว่าของขาด....
    ผม(ลูกค้า): ขอบคุณนะครับที่ช่วยเหลือ (วางสาย)
    16.30 น. Sales โทรกลับมา..พี่ครับป้ายมาส่งพรุ่งนี้ครับพี่สะดวกเข้ามาติดได้ตอนไหนครับ...แล้วแต่พี่นะครับ

!!!! อะไรกันวะ...สำนักงานใหญ่บอกขนส่งขาดส่งป้ายเหล็ก...Sales ตอนแรกบอกยังไม่ได้...ตอนนี้บอกพรุ่งนี้ให้ไปติดได้...สุดยอด.. !!!!

** ยินดีกับท่าน path066 ที่ได้ป้ายสวยๆครับ **

User ID
    14582
    Status
    โพส
    51

ลืมครับ...ตอนออกรถ Sales เก็บค่าต่อทะเบียน 6,500 บาท มัดจำป้ายแดง 3,000(ได้คืน) บาท
    แต่ผมเห็นในสำเนาลงไว้ 4,808 บาท ส่วนต่างผมขอคืนได้มั๊ยครับ...ผมไม่อยากให้

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

ผมโดนค่าทะเบียนไป 7000 พันครับ

User ID
    25666
    Status
    โพส
    1,861

ผมออกรถมาตั้งแต่ วันที่ 19 ม.ค 55 จนถึงวันนี้ก็ยังไม่ได้ป้ายเลย วันที่ 19 นี้ก็ครบ 2 เดือนเต็มครับ

User ID
    5575
    Status
    โพส
    891

ผมจองรถ 6-02-2012 รับรถ 20-02-2012
    รับป้ายขาว 15-03-2012 รับเร็วจัง อิอิ
    ค่าทะเบียน ฟรี
    ป้ายแดง ฟรี
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย pphundongyang : 28-03-2012 เมื่อ 19:53

User ID
    13674
    Status
    โพส
    554

ผมไปทำเอง ไปขอป้ายทะเบียนเองที่ขนส่งจตุจักร ได้ง่ายดีครับ

TTC-02645 TTC-Member
    User ID
    29020
    Status
    โพส
    192

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pphundongyang ดูโพส
    ผมจองรถ 6-02-2012 รับรถ 20-02-2012
    รับป้ายขาว 15-02-2012 รับเร็วจัง อิอิ
    ค่าทะเบียน ฟรี
    ป้ายแดง ฟรี
    น้าได้ป้ายขาวก่อนรับรถเหรอครับ...

User ID
    18866
    Status
    โพส
    282

ของผมออกรถ 12 มกรา จนป่านนี้ 2 เดือนแล้วยังไม่มีวี่แวว
    ให้โอกาสก่อนสงกรานต์ถ้าไม่ได้เรื่องไปถึง mmth แน่

User ID
    32035
    Status
    โพส
    5

ของผมก็ช้าเหมือนกัน ตามเซล์อยู่เป็นเดือนกว่าจะได้ ผมเข้าไปที่ขนส่งจตุจักร สอบถามดู ได้ความว่าส่วนใหญ่ที่ช้าเพราะเซลล์รอรวบรวมและส่งไปจดทีละหลายคันครับ ปกติทางขนส่งสามารถดำเนินการเสร็จภายในวันเดียว หากกรณีจองเลขจะต้องรอ 30 วันหลังจากวันจองจึงสามารถทำเรื่องจดทะเบียนได้ครับ

User ID
    32035
    Status
    โพส
    5

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ oaddao ดูโพส
    ของผมออกรถ 12 มกรา จนป่านนี้ 2 เดือนแล้วยังไม่มีวี่แวว
    ให้โอกาสก่อนสงกรานต์ถ้าไม่ได้เรื่องไปถึง mmth แน่
    ต้องโทรตามและสอบถามครับว่าช้าและติดที่ตรงไหน ไม่งั้นเซลล์จะไม่กระตือรือร้นครับ มัวแต่สนใจที่จะขายรถใหม่ครับ ของผมตามแบบสามวันโทรถามความคืบหน้าจนได้ครับ

User ID
    13325
    Status
    โพส
    1,319

เขียนทุกวันเลยครับ เขียนทุกที่ ที่ไป Save ตัวเองเวลาท่านตำหนวดเรียกครับ
    เล่มหมดจะให้เขียนวิ่งไปให้ Sale ต่อเล่มใหม่มาให้ครับ ส่วนนี่ค่าต่อเล่ม 0 ออกให้เราครับ
    ถ้ามี จิจ๊ะ โวยเลยครับ ตั้งแต่วันที่เราออกรถ ไม่เกินเดือนต้องได้ป้าย (ตามกฎหมาย แบบไม่รอเลขครับ)

User ID
    5575
    Status
    โพส
    891

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ manote2175 ดูโพส
    น้าได้ป้ายขาวก่อนรับรถเหรอครับ...
    พิมพ์ผิดครับน้า555 แก้ให้แล้วครับอิอิ

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

ของผม2เดือนได้ แต่ไม่ไปเอาอยากขับป้ายแดงก่อน ไม่ได้เดินทางไปไหนวนอยู่แถวบ้านอย่างเดียว

ข้อมูลกระทู้