สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 6 จากทั้งหมด 6

TritonDoubleCabPlusCngW54 TTC-Member
    User ID
    19715
    Status
    โพส
    84

มาตรฐาน ไททั่นพลัส cng จะยกขึ้นอีก ขอคำปรึกษาครับ

ไททั่น พลัส cng ถ้าจะยกขึ้นให้สูงอีก จะมีปัญหาอะไรหรือไม่ครับ

ไม่ว่าจะเป็นเรื่องการทรงตัว

หรือเรื่องของกฏหมายเรื่องการดัดแปลง

ถ้ายกได้ ระดับไหนจึงเหมาะสมครับ

รบกวนด้วยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

มาตรฐาน ตอบ: ไททั่นพลัส cng จะยกขึ้นอีก ขอคำปรึกษาครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ blackdragonAYA ดูโพส
    ไททั่น พลัส cng ถ้าจะยกขึ้นให้สูงอีก จะมีปัญหาอะไรหรือไม่ครับ

ไม่ว่าจะเป็นเรื่องการทรงตัว

หรือเรื่องของกฏหมายเรื่องการดัดแปลง

ถ้ายกได้ ระดับไหนจึงเหมาะสมครับ

รบกวนด้วยครับ
    เอาตามที่ผมพอรู้ และจากการที่ได้เคยคุยกับเพื่อนๆ เกจิในคลับเรานะครับ ถ้าเอาแบบไม่เค้นมาก ใช้งานได้แบบปกติ ปีกนกเราไม่ล้ามากจนเกินไป สามารถยกสูงเพิ่มได้อีก 2-3 นิ้วครับ แต่ถ้าจะเอาแบบ 5-8 นิ้ว ต้องใส่ชุดยกแล้วอ่ะครับ ซึ่งจะมีขายอยู่หลายยี่ห้อ หลายสำนักราคาก็มีตั้งแต่ 3หมื่นปลายๆ จนถึง 5หมื่นกว่า ยังไม่รวมค่าโช๊ค กะล้อกับยางนะครับ
    แต่ถ้าน้าหนุ่ยเอาแบบสเต๊ปแรก คือยกแบบ 2-3 นิ้วนี่ ก็แค่ ใส่โช๊คยกที่คู่หน้า โดยการใส่สเปเซอร์รองหัวโช๊หน้า กับหาสเปเซอร์รองปีกนก ไม่ให้ปีกนกมันชัน มันกางจนเกินไป ไม่งั้นยางล้อหน้าเรา มันจะกินในอ่ะครับ อาการจะคล้ายๆ กับเรา ตะแคงเท้าเดินตลอดเวลาอ่ะครับ ส่วนด้านหลัง การยกก้มีหลายวิธีเช่น ใส่แหนบแอดเสริมเข้าไป หรือใส่โตงเตงเสริมเข้าไป หรือไม่ก็รองก้อนเทิร์นเพลาเสริมเข้าไป กับโช๊คหลังที่มีความยาวเพิ่มอีก 2 นิ้วใส่เข้าไป แค่นี้ก็หล่อได้แล้วครับ ถ้ายกในสเต็ป 2-3 นิ้วแบบนี้ งบไม่เกิน 12000-15000 บาทแน่นอนครับ แล้วแต่ร้าน และโช๊คหน้า โช๊คหลัง ที่น้าหนุ่ยเลือกเอาอ่ะครับ
    ด้วยความเคารพครับ..

TritonDoubleCabPlusCngW54 TTC-Member
    User ID
    19715
    Status
    โพส
    84

มาตรฐาน ตอบ: ไททั่นพลัส cng จะยกขึ้นอีก ขอคำปรึกษาครับ

ขอบคุณครับน้าตั้ว

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

แต่คงต้องติดกล่องเพิ่มนะครับ ไม่งั้นเวลาออกทริป มันจะไม่ค่อยทันใจเท่าไหร่ ๕๕๕

ttc-03633 TTC-Member
    User ID
    21753
    Status
    โพส
    162

ถ้าสนใจสเปเซอร์รองปีกนกบนของผมมี1นิ้วครับซื้อมาไม่ใด้ใช้0870036904

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    16768
    Status
    โพส
    95

แนะนําร้านในจังหวัดหรือใกล้เคียงกับยุดยาเราด้วยคับน้าๆๆ เผื่อมีทุนจะไปสูงอีกสักนิด

ข้อมูลกระทู้