สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 9 จากทั้งหมด 9

a_hypersony
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน แปลกมั้ย ครับท่าน

เวลาขับรถแล้วจะเร่งแซง พอกดคันเร่งไปแรง ๆ ควันขาวออกมาเยอะมากเลยครับ
    หรือเวลาเราลาก รอบควันก็มี หรือเวลาเชนเกียร์ควันก็ออกมาครับ
    ยิ่งเวลากลางคืน ยิ่งเห็นได้ชัดเลยครับ พอทำอย่างที่บอกข้างต้น โอ้โห! ควันโขมง
    ยิ่งกว่าไฟใหม้อีก บังไฟรถคันหลังเกือบหมดเลย สงสารรถที่ตามหลังจริง ๆ
    ตอนสตารท์รถตอนเช้า ก็เป็น ไม่รู้ว่าผิดปกติหรือเปล่า
    เครื่อง 2500 ใช้ V. 3 ครับท่าน

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

มาตรฐาน Re: แปลกมั้ย ครับท่าน

เช็ดวาล์ว กับ เช็ดกรองน้ำมันเครื่องคับ

redtag
    ผู้เยี่ยมชม

ตอนผมถอยมาใหม่ๆก็เป็นครับ ผมเปลี่ยนนำมันเครื่องจากของ Mitsuฯ มาเป็นของคาสตอลตอนนี้อาการควันโขมงแบบนั้นไม่อีกแล้ว ขับ2 4ประตู V3 ครับ 35000 โล

เป็นครับ ตอนใช้น้ำมันเครื่องศูนย์ ตอนนี้เบาลงมากแล้ว ใช้ ptt แทบไม่มีเลย

4ประตู ขับ 2 Vใหนจำไม่ได้ละ แต่ไม่ใช่ v3 อะ เพราะไปอัพมาแล้ว 32500 โล

jrs_t
    ผู้เยี่ยมชม

น้ำมันเครื่องมีผลต่อรถมากเลยเหรอครับ กำลังจะเข้าศูนย์ จะใช้น้ำเครื่องอะไรดีครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    122
    Status
    โพส
    1,120

PTT 10w30 หิ้วไปเองครับ 6+1L 580.-
    ประหยัดตั้งเยอะแหนะ..........................

7610
    ผู้เยี่ยมชม

ถ้าท่านอยากให้ดี
    เป็นน้ำมันสังเคราะห์แท้เลยครับ
    ดูแลเครื่องยนต์เรา ประหยัดน้ำมันดียิ่งขึ้น
    ยอมเสียแพงอีกนิด เพื่อสิ่งที่ดีกว่า

แม่ฮ่องสอน
    ผู้เยี่ยมชม

ผมว่ามันเป็นเพราะศูนย์มักเติมน้ำมันเครื่อง "เกิน" นะครับ

ผมชักเหล็กวัดมาดู.... เกินมาเป็นเซ็น

ผมใช้มิตซูฯ มาตลอดชีวิต กับศูนย์ประจำ เป็นแบบนี้บ่อยมาก ๆ
    เผื่อเหลือมากเหลือเกิน

และผมขอเห็นแย้งว่า ไม่ใช่เรื่องน้ำมันเครื่องศูนย์ หรือสังเคราะห์ 100 หรอกครับ
    คู่มือให้ใช้แค่ Cd เอง
    ศูนย์ใช้ Cf ก็ถือว่าเกินกว่ามาตรฐานแล้ว
    ยุคนี้ข้าวยาก หมากแพง
    อยากให้เพื่อน ๆ ได้ใช้ของที่สมน้ำสมเนื้อครับผม

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ แม่ฮ่องสอน ดูโพส
    ผมว่ามันเป็นเพราะศูนย์มักเติมน้ำมันเครื่อง "เกิน" นะครับ

ผมชักเหล็กวัดมาดู.... เกินมาเป็นเซ็น

ผมใช้มิตซูฯ มาตลอดชีวิต กับศูนย์ประจำ เป็นแบบนี้บ่อยมาก ๆ
    เผื่อเหลือมากเหลือเกิน

และผมขอเห็นแย้งว่า ไม่ใช่เรื่องน้ำมันเครื่องศูนย์ หรือสังเคราะห์ 100 หรอกครับ
    คู่มือให้ใช้แค่ Cd เอง
    ศูนย์ใช้ Cf ก็ถือว่าเกินกว่ามาตรฐานแล้ว
    ยุคนี้ข้าวยาก หมากแพง
    อยากให้เพื่อน ๆ ได้ใช้ของที่สมน้ำสมเนื้อครับผม
    เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ...

ข้อมูลกระทู้