สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 12 จากทั้งหมด 12

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    802
    Status
    โพส
    120

Question แกนพวงมาลัยดัง บอกช่างยังไงถึงจะเปลี่ยนให้

ใช้มาปีกว่า 25500 กิโล แกนพวงมาลัยเริ่มดัง เวลาตกหลุมเบาๆ หรือหักเลี้ยว แถมครัช และ เกียร์ดังเวลาเปลี่ยนเกียร์

ปัญหาคือไม่ทราบว่าถ้าเข้าศูนย์แล้วผมขอให้เปลี่ยนศูนย์จะเปลี่ยนให้หรือไม่ ต้องบอกยังไง เพราะเท่าที่ทราบแกนพวงมาลัยแพง และถ้าไม่เปลี่ยนอนาคตจะมีปัญหาอะไรรุนแรงหรือเปล่า

รบกวนถามด้วยครับ

kokoko
    ผู้เยี่ยมชม

ไม่ต้องบอกไรมากครับ ให้ลองขับดู
    ช่างที่ศูนย์ ก็ออกมาบอกว่ารถคุณต้องเปลี่ยน แล้วหละ
    แต่ไม่มีอะไหล่ รอก่อน เหมือนเดิม

ออย
    ผู้เยี่ยมชม

ต้องเล่าอาการให้ช่างฟังแล้วให้ลองขับดู ถ้ายังงอแงอีกก็เปลี่ยนศูนย์ใหม่ รีบทำครับยังอยู่ในประกัน

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

เรื่องของอะไหล่ถ้าในกรุงเทพฯและปริมณฑลถ้าสั่งก่อน 09.00 น. จะได้อะไหล่ 15.00 น.
    สั่งหลัง 09.00 น. จะได้เช้าวันรุ่งขึ้นครับ
    ส่วนต่างจังหวัดไม่น่าเกิน 3 วัน แล้วแต่ระยะทาง
    ส่วนใหญ่ที่ช้าเกิดจากศูนย์บริการไม่สั่งให้ทันทีมากกว่า ซึ่งเรื่องนี้ได้แจ้งปัญหาให้ทาง MMTh. ดำเนินการแก้ไขแล้ว
    แต่ยังเกิดปัญหาแล้วไม่ได้รับการแก้ไขทางทีมงานก็คงต้องขอเข้าพบฝ่ายบริหารอีกครั้งหนึ่ง

User ID
    802
    Status
    โพส
    120

ขอบคุณมากครับที่แนะนำ

Feel Good
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมเข้าที่ สิทธิผล ราม ... บอกว่า พวงมาลัยดัง .. ไปตอนเช้า .. ช่างเปลี่ยนให้เลยครับ เข้าไปรับตอนเย็น .. ผลออกมาคือ เงียบเลยครับ .... อ้อ อย่าลืมบอกให้เขาเปลี่ยน Scv วาล์ว ด้วยนะครับ .. เป็นสาเหตุของเครื่องวูบของผมเครื่องเคยวูบด้วย .. บอกเขาว่าเครื่องวูบเดี๋ยวก็เปลี่ยนให้แล้ว .. ไม่ถามอะไรมาก .. ทั้งสองรายการไม่มีค่าใช้จ่ายครับ ..

back to you
    ผู้เยี่ยมชม

ผมไป0 Auto City ช่างเอาเข็มรัดยางตรงข้อต่อพวงมาลัยหายขาดไม่ต้องเปลี่ยนครับ ใช้เวลา 15 นาทีเท่านั้น ใช้มา2 ปี แล้วยังไม่มีปัญหาเลยครับ ช่างที่ 0 นี่เค้าเก่งครับ

User ID
    802
    Status
    โพส
    120

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ เป็นประโยชน์จริงๆ

Fighter
    ผู้เยี่ยมชม

....ผมเปลี่ยนแล้ว

กลุ่มรักษ์mitsu
    ผู้เยี่ยมชม

Wink พวงมาลัยดัง

รถผมเปลี่ยนแล้วมิตซูฃลบุรี-พัทยาหายกิ๊ป

User ID
    802
    Status
    โพส
    120

ผมเอารถไปทำมาแล้วครับ

ผมบอกไปอย่างที่แนะนำมาครับ ช่างเอาออกไปลอง บอกว่าเดี๋ยวดูให้ เอาขึ้นฮอยท์ไป ๑ ชั่วโมงบอกเสร็จแล้ว ผมเห็นเหมือนเอาจารบีมาป้ายๆใต้ท้องรถ เพราะครัชดังด้วย แต่ช่างบอกว่าครัชรุ่นนี้มันแข็งไม่มีอะไรมากกว่านั้น

พอรับรถขับออกมาไม่นานเจอถนนไม่เรียบ ถนนยางมะตอย ๘ เลนนะครับ ออกตัวเกียร๑ ดัง ขึ้น ๒ ดังกุกๆ ที่แกนพวงมาลัยเหมือนเดิม อาจดีกว่าเดิมหน่อย แต่น้อยมากๆ แต่ครัชดีขึ้น

ศูนย์ไม่คิดค่าใช้จ่ายใดๆครับ (บอกเพื่อความเป็นธรรม) แต่ผมต้องลางานครึ่งวันโดยเปล่าประโยชน์

นี่คือเหตุผลที่ผมเปิดกระทู้นี้ถาม ถ้าช่างคิดว่าไม่มากไม่เปลี่ยนจะทำยังไง ไม่มากของช่างคือข้อสรุป

ผมจะลองเอาไปเข้าที่อื่นดู แต่น่าสงสารศูนย์อื่น ไม่ได้ขายแต่ต้องมารับผิดชอบนะ

nakonteera
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมได้แค่ 3200 โล เอง แกนพวงมาลัย ดังกึกๆ ช่างบอกว่าจะดูให้เห็นเอาจาระบีมาป้ายที่แกน แล้วบอกหายแล้ว แต่พอขับก็เป็นเหมือนเดิม ว่าจะไปให้เปลี่ยนให้ไม่รู้จะเปลี่ยนหรือเปล่า ของผม plus 4 d ศูนย์สุรินทร์ครับ

ข้อมูลกระทู้