สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 6 จากทั้งหมด 6

กระทู้: ...รวมพลสมาชิกแปดริ้ว(มีของ และเล่นของ)ซะหน่อยเป็นไง...

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

มาตรฐาน ...รวมพลสมาชิกแปดริ้ว(มีของ และเล่นของ)ซะหน่อยเป็นไง...

...รวมพลสมาชิกแปดริ้ว(มีของ และเล่นของ)ซะหน่อยเป็นไง...
    ...สืบเนื่องจากว่าด้วยตัวผมเอง มันมีอะไรที่ค่อนข้างคาใจกับรถของตัวเอง ซึ่งได้มีการปรับเปลี่ยนโมดิฟาย โน่นนี่นั่นกับระบบเครื่องยนต์ไปค่อนข้างเลอะไปพอสมควร อีกทั้งยังได้มีการจัดการกับระบบสมองกลหลักของรถตัวเองใหม่ โดยฝังความเข้าใจในสมองกลว่าต้องแรงไว้ในหัวสมองกลตัวนั้น55555 อีกทั้งยังไม่พอยังพ่วงกล่องอลูมิเนียมสีดำๆใบเล็กๆ ไว้ในเก๊ะอีกใบ(แต่ตอนนี้ไม่ได้เปิด) ก็เลยอยากรู้อยากเห็น ว่าไอ้ที่ทำมาทั้งหมด มันให้ผลเป็นอย่างไงบ้าง...

...ก็เลยเกิดประเด็นกระทู้นี้ขึ้นมา หาแนวร่วมผู้ที่เล่นของมีของและพกของเหล่านี้ไว้ในรถ ว่าจะชวนกันไปวัดประสิทธิภาพ ของสิ่งของที่เราพกๆกันอยู่ว่ามันให้ผลตอบแทนเราได้เท่าไหร่ ได้ดังหวังหรือไม่ หรือได้เกินที่หวังไป จึงอยากจะชวนกันไปขึ้นไดโนเทสกันไปเลย น่าจะดีลองหาเวลาว่างๆที่ตรงๆกันแล้วนัดไปพร้อมๆกัน เลยจะดีมั้ยครับ...

...เท่าที่ผมทราบนะว่าคนเล่นของบ้านเราเนี่ยก็ไม่น้อยอยู่นา...

...เริ่มจากผมเลยละกัน จูนกล่องหลัก+ดันรางซีต้าเทค(ไม่ได้เปิด55555)+ โบ04L...

...เสี่ยติ๊บจูนกล่องหลัก+กล่องข้าวเหนียวอีกใบ อิอิ...

...น้าเขา ก็มีกล่องอัลฟ่าเทคละ(ขาเนี๊ยซุ่มตลอดมีหมกเม็ดแน่ๆ)...

...ตาโต้ง(คนเนี๊ยไม่ขอบรรยายอะไรมากละกัน ผมไม่ขอแข่งด้วยละคันนี้ รถเซอร์กิตมาวิ่งแบบบ้านๆ55555)...

...น้าหรั่งก็ ดีฟาสตัวท๊อป(ไม่รู้ไปใส่โบ3000มายังไม่รู้)...

...ตาหินก็โปรสปีด+โบ04l (นี่ก็ใช่ย่อยนะเนี่ย)...

...ยังขาดใครอีกรึปล่าวครับ ผมว่าต้องมีอีกแน่นอน ถ้าสนใจร่วมวงอยากรู้ครั้งนี้ ลงชื่อมาเลยครับ เราไปวัดกันให้หายคาใจกันไป ปล.ผลวัดครั้งนี้ทำแค่อยากรู้นะครับ ว่าการลงทุนไปมันให้เราได้กลับมาคุ้มค่ากันหรือปล่าวนะครับ ไม่ได้มีเจตนาที่จะโจมตีผู้ค้าหรือยี่ห้อใดๆนะครับ และก้เพื่อเป็นแนวทางในการโมดิฟายหรือจูนในขั้นตอนต่อไปด้วยครับ...

...ผู้ที่มีรายชื่อ และหรือผู้ที่สนใจจะไปร่วมสังเกตุการณ์ ถ้าสนใจ ลงรายชื่อมาเลยครับ...

TTC-00547 TTC-Member
    User ID
    5744
    Status
    โพส
    1,555

มาตรฐาน ตอบ: ...รวมพลสมาชิกแปดริ้ว(มีของ และเล่นของ)ซะหน่อยเป็นไง...

แบบว่าเดิมๆดมก๊าซไปขึ้นไดโนเทสได้ป่ะฮ่ะพอดีที่บ้านไม่มีบ่อน้ำมันอ่ะ คริๆ

wi.sit2009@hotmail.com TTC-Member
    User ID
    18558
    Status
    โพส
    192

มาตรฐาน ตอบ: ...รวมพลสมาชิกแปดริ้ว(มีของ และเล่นของ)ซะหน่อยเป็นไง...

งานเข้าแล้วเราเดิมเดิมจะไปกลับเขาได้ไหมนี้

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2789
    Status
    โพส
    1,271

รอดไป รถผมเดิมๆ

User ID
    996
    Status
    โพส
    777

ฟังดูดีฮะ จะไปเมื่อไรอ่ะครับ
    ผมไม่หวังอะไรมากหรอกครับ ขอแค่ซัดวีโก้ 3.0 ได้ก็พอครับ อิอิ

User ID
    31435
    Status
    โพส
    66

เรื่องช่วงล่าง ครับน้า พอดีรถผมเป็นตัว cng เดิมเป็นตัวที่ว่างถังแก็สไว้ด้านบนกระบะ แต่ผมให้เซลล์ เปลียนไปว่างใต้พื้นแทนยางอะไหล ปัญหามีอยู่ว่า กระบะท้ายมาเตี้ยลงเมื่อเทียบกับ คันอื่น พอสอบถามอ.ศักดิ์ดา ( ซ่งพันธ์ปลา ) แก่บอกว่าของ อ. ไปใส่แนบเพิ่มมา 1คู่เป็นของรถตู้ พร้อมกับ เปลียน โชค ใหม่ 1คู่ แก่บอกว่า วิ่งหนึบเลย สูงกว่าเดิม อีก 2 นิ้ว น้าท่านใดเซทแล้วบ้างขอความเห็นครับ

ข้อมูลกระทู้