หน้า 1 จากทั้งหมด 5 หน้า 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 85

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    28056
    Status
    โพส
    36

มาตรฐาน รบกวนครับ พี่ๆน้าๆที่ใส่ชุดยก

พี่ๆน้าๆใส่ชุดยกเเล้วเวลาจัมพ์คอสะพาน ขึ้นเนิน เลี้ยว มันดังไหมครับ .

ผมถามร้านที่รับยกสูงเค้าไม่ค่อยเเนะนำให้ทำอ่ะครับ ผมอยากจะยกสูงมากๆเลยครับ

User ID
    28056
    Status
    โพส
    36

มาตรฐาน ตอบ: รบกวนครับ พี่ๆน้าๆที่ใส่ชุดยก

ขอบคุณครับ

User ID
    3255
    Status
    โพส
    47

มาตรฐาน ตอบ: รบกวนครับ พี่ๆน้าๆที่ใส่ชุดยก

สูงประมาณไหนคับชื่อ:  IMG_0001_resize.jpg
ครั้ง: 5909
ขนาด:  100.0 กิโลไบต์

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

ชุดยกแล้วแต่สำนัก ต้องศึกษาครับ แบบไม่ดังก้อมี แบบดังก้อมี แต่ของดีก้อแพง แต่ไม่ต้องมารำคาญเรื่องเสียงดังครับ

User ID
    28056
    Status
    โพส
    36

ช่วยเเนะนำผมหน่อยคับ เเบบไม่ดังคับราคาเท่าไหร่ ผมอยากยกสูงเเต่โทรไปร้านยกเค้าบอกว่าเสียงมันจะดังนะรับได้ไหม

User ID
    28056
    Status
    โพส
    36

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mee ดูโพส
    สูงประมาณไหนคับชื่อ:  IMG_0001_resize.jpg
ครั้ง: 5909
ขนาด:  100.0 กิโลไบต์
    เเบบในรูปสวยมากเลยคับ ประมาณนี้หรือเตี้ยกว่านี้ก็ได้คับ รถน้าใส่ชุดยกของอะไรหรอคับ ต้องเจอกับปัญหาเรื่องเสียงไหมคับ ขอถามรายละเอียดหน่อยนะคับ ไม่อยากต้องลองผิดลองถูกคนเดียวอ่ะคับ

User ID
    28056
    Status
    โพส
    36

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yut ดูโพส
    ชุดยกแล้วแต่สำนัก ต้องศึกษาครับ แบบไม่ดังก้อมี แบบดังก้อมี แต่ของดีก้อแพง แต่ไม่ต้องมารำคาญเรื่องเสียงดังครับ
    ช่วยเเนะนำผมหน่อยคับพี่ ขอบคุณมากๆเลยนะคับ

ttc-265 TTC-Member
    User ID
    163
    Status
    โพส
    3,086

ตามที่น้ายุทธสุดหล่อ บอกเลยครับ ส่วนเรื่องราคา เฉพาะชุดยกก็ประมาณ 28000-35000 ไม่รวมโช๊ค

ส่วนตัวใส่ชุดยกของ sun 5" บอกได้คำเดียวครับว่า ดัง อ๊อดๆแอ๊ดๆ หาสาเหตุเจอเลยจบ แต่ไม่แนะนำของ sun เพราะราคาเท่ากับ 7-8 นิ้ว ของ BTV เพราะตอนนี้เจอปัญหาอยากสูงอีก modifly ต่อไม่ได้

เอาภาพของชุดยกมาให้ดูครับ สังเกตุปีกนกบน ถูกดร็อปลงมาจากเดิมเกือบ 2 นิ้ว ทำให้ ยางกันกระแทก ห่างจากเหล็กกันกระแทกไม่ถึงนิ้ว จึงทำให้เกิดความแข็งความกระด้างของช่วงล่าง ไม่เหมาะกับขาลุยเท้าหนักครับ เอาแค่นี้ก่อนแล้วกันครับ รอ น้าๆจาก BTV มาแชร์อีกทีครับ
    Attached Images Attached Images  

User ID
    16517
    Status
    โพส
    1,888

ชื่อ:  DSC01018.jpg
ครั้ง: 3038
ขนาด:  265.8 กิโลไบต์

ของผมก็ btv ครับ มีเสียงเหมือนกันครับ ส่วนขับไม่มีปัญหาอะไรครับ สองลองขับจากนนทบุรีไปนครศรีธรรมราชและกลับมานนทบุรี ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ รอพี่ๆน้าๆมาแนะนำอีกทีนะครับ

User ID
    28056
    Status
    โพส
    36

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MPV ดูโพส
    ตามที่น้ายุทธสุดหล่อ บอกเลยครับ ส่วนเรื่องราคา เฉพาะชุดยกก็ประมาณ 28000-35000 ไม่รวมโช๊ค

ส่วนตัวใส่ชุดยกของ sun 5" บอกได้คำเดียวครับว่า ดัง อ๊อดๆแอ๊ดๆ หาสาเหตุเจอเลยจบ แต่ไม่แนะนำของ sun เพราะราคาเท่ากับ 7-8 นิ้ว ของ BTV เพราะตอนนี้เจอปัญหาอยากสูงอีก modifly ต่อไม่ได้

เอาภาพของชุดยกมาให้ดูครับ สังเกตุปีกนกบน ถูกดร็อปลงมาจากเดิมเกือบ 2 นิ้ว ทำให้ ยางกันกระแทก ห่างจากเหล็กกันกระแทกไม่ถึงนิ้ว จึงทำให้เกิดความแข็งความกระด้างของช่วงล่าง ไม่เหมาะกับขาลุยเท้าหนักครับ เอาแค่นี้ก่อนแล้วกันครับ รอ น้าๆจาก BTV มาแชร์อีกทีครับ
    คือที่ผมคุยกะร้านอ่ะนะครับ เค้าตอบมาเเบบนี้

- --- ถ้า รุ่น กะบะขับ 2 ธรรมดา ไม่แนะนำเพราะ มีปัญหา คือตอนเลี้ยวลงเนินต่างระดับจะมี กึกๆๆ จัมสะพานหรือลูกระนาด ตามหมู่บ้าน มีเสียงกระตุก ตึกๆๆ ถ้ารับได้ คุยกันก่อน นะ ครับ

--- มันเป็นกระตุกของชุดยก ไม่สามารถเเก้ไขได้ ครับ

ผมเลยไม่ทราบว่าพี่ๆน้าๆ มีเสียงเเบบนี้ไหมอ่ะครับ เเล้วเสียงอ๊อดๆเเอ๊ดๆเเก้ได้ยังไงบอกผมหน่อยได้ไหมครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Tunatae : 21-03-2012 เมื่อ 09:20

User ID
    28056
    Status
    โพส
    36

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Songtriton ดูโพส
    ชื่อ:  DSC01018.jpg
ครั้ง: 3038
ขนาด:  265.8 กิโลไบต์

ของผมก็ btv ครับ มีเสียงเหมือนกันครับ ส่วนขับไม่มีปัญหาอะไรครับ สองลองขับจากนนทบุรีไปนครศรีธรรมราชและกลับมานนทบุรี ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ รอพี่ๆน้าๆมาแนะนำอีกทีนะครับ
    เสียงเเบบไหนหรอครับท่านสอง กึกๆ หรือ เเอ๊ดๆ อ่ะ ขอขับหน่อยได้ไหมอ่ะ อิอิ อยากทราบfeelอ่ะก่อนยกสูง ผมตู่นะจ๊ะ

User ID
    16517
    Status
    โพส
    1,888

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tunatae ดูโพส
    เสียงเเบบไหนหรอครับท่านสอง กึกๆ หรือ เเอ๊ดๆ อ่ะ ขอขับหน่อยได้ไหมอ่ะ อิอิ อยากทราบfeelอ่ะก่อนยกสูง ผมตู่นะจ๊ะ
    อ๋อพี่ตู่เอง อิอิ พี่ตู่อยู่แถวบางใหญ่หรอครับพี่

User ID
    28056
    Status
    โพส
    36

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Songtriton ดูโพส
    อ๋อพี่ตู่เอง อิอิ พี่ตู่อยู่แถวบางใหญ่หรอครับพี่
    อยู่ศรีประวัติอ่ะจ๊ะท่านสอง เเนะนำด้วยนะคับ

User ID
    16517
    Status
    โพส
    1,888

งะ ไม่รู้จักอะครับพี่

User ID
    28056
    Status
    โพส
    36

โรงเรียนเทพศิรินทร์นนทบุรีอะจร้า

รถสองมีเสียงตามพี่เค้าว่าไหมอ่ะ

- --- ถ้า รุ่น กะบะขับ 2 ธรรมดา ไม่แนะนำเพราะ มีปัญหา คือตอนเลี้ยวลงเนินต่างระดับจะมี กึกๆๆ จัมสะพานหรือลูกระนาด ตามหมู่บ้าน มีเสียงกระตุก ตึกๆๆ ถ้ารับได้ คุยกันก่อน นะ ครับ

--- มันเป็นกระตุกของชุดยก ไม่สามารถเเก้ไขได้ ครับ

User ID
    16517
    Status
    โพส
    1,888

มีครับ แอ๊ดๆๆ อะครับ

User ID
    3255
    Status
    โพส
    47

ของผมก็ดังยางอะคับ แต่ก็รับได้ ส่วนช่วงล่างตัวชุดยกไม่ดังคับ เพราะจุดยึดตัวไหนที่ใช้ขันน็อตผมจะเชื่อมอาร์กอนล็อกไว้คับ ส่วนตัวชอบคับนิ่มกว่าตอนไม่ยกอีก
    ตอนติดตั้งก็ทำใจไว้แล้วเพราะเป็นรถดัดแปลง หลังติดตั้งก็รับได้คับ แต่ตอนนี้อยากเด็ดปีกไปวางคานคับ

User ID
    3255
    Status
    โพส
    47

คุณตู่ยังไงก็โทรคุยได้คับ 0824653390 หมีคับ

User ID
    17142
    Status
    โพส
    31

ชื่อ:  SAM_0221_resize.JPG
ครั้ง: 3885
ขนาด:  236.2 กิโลไบต์
    ของผม Btv ครับ แต่ต้องเข้าร้านตั้งศูนย์แถวบ้านทุกๆ2เดือน (200บาท)เพราะมีเสียงดังเพราะน๊อตเริ่มหลวมต้องขึ้นฮ้อยอย่างเดียวครับ

User ID
    16517
    Status
    โพส
    1,888

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tang ดูโพส
    ชื่อ:  SAM_0221_resize.JPG
ครั้ง: 3885
ขนาด:  236.2 กิโลไบต์
    ของผม btv ครับ แต่ต้องเข้าร้านตั้งศูนย์แถวบ้านทุกๆ2เดือน (200บาท)เพราะมีเสียงดังเพราะน๊อตเริ่มหลวมต้องขึ้นฮ้อยอย่างเดียวครับ
    อิอิ btv เหมือนกันเลยครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 5 หน้า 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้