สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 9 จากทั้งหมด 9

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    577
    Status
    โพส
    9

มาตรฐาน ที่ปัดน้ำฝน & ฟิลม์กรองแสง

มีคำถามอยากจะถามพี่ๆ (จริงๆควรถามเซลแต่เกรงใจ ออกมานานแล้ว -_-') คือ
    1. ที่ปัดน้ำฝน รถผมไม่ค่อยดีแล้ว มีเส้น อยากถามว่าอยู่ในระยะห้าพันกว่าโล เข้าศูนย์เปลี่ยนเสียตังค์มั้ยครับ
    2. ฟิลม์กรองแสง อันนี้เสียดายที่ไม่เชื่อเซล ติด 40% บานหน้า กลัวมองไม่ชัดตอนกลางคืน(ทั้งๆที่ไม่ค่อยได้วิ่งกลางคืน) ปรากฏเป็นโรคจิต ชอบรู้สึกร้อนตอนกลางวัน แล้วก็คิดแต่เรื่องนี้ล่ะ เลยอยากจะุถามว่าถ้าเปลี่ยนฟิมล์ใหม่ จะเปลี่ยนเฉพาะบานหน้าได้รึเปล่า ถ้าได้กี่บาทครับ ขอบคุณนะครับ

[ORiON]
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ที่ปัดน้ำฝน & ฟิลม์กรองแสง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ benzcom99 ดูโพส
    มีคำถามอยากจะถามพี่ๆ (จริงๆควรถามเซลแต่เกรงใจ ออกมานานแล้ว -_-') คือ
    1. ที่ปัดน้ำฝน รถผมไม่ค่อยดีแล้ว มีเส้น อยากถามว่าอยู่ในระยะห้าพันกว่าโล เข้าศูนย์เปลี่ยนเสียตังค์มั้ยครับ
    2. ฟิลม์กรองแสง อันนี้เสียดายที่ไม่เชื่อเซล ติด 40% บานหน้า กลัวมองไม่ชัดตอนกลางคืน(ทั้งๆที่ไม่ค่อยได้วิ่งกลางคืน) ปรากฏเป็นโรคจิต ชอบรู้สึกร้อนตอนกลางวัน แล้วก็คิดแต่เรื่องนี้ล่ะ เลยอยากจะุถามว่าถ้าเปลี่ยนฟิมล์ใหม่ จะเปลี่ยนเฉพาะบานหน้าได้รึเปล่า ถ้าได้กี่บาทครับ ขอบคุณนะครับ
    ถ้าบานหน้าเต็ม hi kool ประมาณ 1000+- นิดหน่อย ถ้าอย่างห่วยก็
    ไม่กี่ร้อยครับ

User ID
    71
    Status
    โพส
    100

มาตรฐาน Re: ที่ปัดน้ำฝน & ฟิลม์กรองแสง

ที่ปัดน้ำฝน ลองทำความสะอาดดูก่อนนะครับ บางครั้งจะมีฝุ่นไปเกาะ ทำให้เวลาปัดแล้วมีเส้น ถ้าเข้าศูนย์ ฯ ก็ต้องเสียตังค์เปลี่ยนแน่นอน หรือ ถ้าอยากประหยัด ก็ซื้อมาเปลี่ยนเอาเองนะครับ จะเปลี่ยนทั้งก้าน หรือเปลี่ยนแค่ปัดยางน้ำฝน ลองค้นกระทู้เมื่อไม่กี่วันนี่ดูนะครับ จะมีวิธีการเปลี่ยนยางปัดน้ำฝน ให้น่ะครับ

สำหรับ ฟิมล์กรองแสง ติดแบบใส กันร้อน จะดีกว่านะครับ ของ 3M และ Lamina ประมาณ 1100-1200 บาท ไม่น่าจะเกินนั้นนะครับ

ก่ิอนนี้จะติด 40% เช่นกัน แต่ทาง sale แนะนำว่าให้ติด หน้า 70% บานด้านข้าง 80% ครับจะออกรถเดือน กค.ตอนนี้โอนเงินค่าจองไปแล้วครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ผมรถสีดำ..

หน้า 60 รอบคัน 80

ดีครับ มืดดี

ส่วนเรื่องใบปัด หมั่นทำความสะอาดบ่อยๆครับ
    แต่ถ้ามันไม่หาย ก็ต้องเปลี่ยนเสียตัง แน่นอนครับ....

User ID
    2674
    Status
    โพส
    19

ยี่ห้อ paragon ครับ ของ USA รับประกัน 7 ปี โรงงานเดียวกับ
    ของ 3M รับสัญญาณ GPS ได้ปกติ บานหน้าเต็ม 800 ครับ
    ผมติด 60% สีชา มองแล้วสบายตาดีครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

แค่5000โลผมว่ามันมีฝุ่นที่ใบปัดเยอะไปปล่าวครับลองทำความสะอาดดูกอ่นนะครับ ถ้าไม่ได้เรื่องเปลี่ยนเลยไม่เกิน400-เหอะๆ อย่าปล่อยให้การมองเห็นไม่ดีเพราะถ้าเกิดอุบัติเหตุแล้วจะแย่ครับ เป็นห่วงครับพี่น้อง อิอิ

OTTOPLUS
    ผู้เยี่ยมชม

จริงหรือไม่ที่ ฟิล์มปรอท กันร้อนได้ดีกว่าฟิล์มดำธรรมดา
    เคยใช้กับรถคันเก่า ปรอททั้งคัน ยี่ห้อ Master Cool หน้า 30 รอบคัน 60 เย็นกว่า
    Lamina ฟิล์มดำที่ติดทุกวันนี้ หน้า 50 รอบคัน 80
    (รับประกัน 7 ปี เท่ากัน)

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ผมรู้อย่างเดียวครับว่า สีดำดูดความร้อน 55555+ แต่ถ้าเรื่องสีของฟิมล์ใส่แล้วเข้ากับสีรถเราสีไหนก็ได้ไม่เกี่ยงแต่อยากได้กันความร้อนได้เยอะๆ แต่ไม่ใช่ปลอดเพราะมันจะส่องเข้าตาชาวบ้านครับ เป็นห่วงเพื่อนร่วมทางเพราะเจอมากับตัว แสบตาได้ใจ เหมือนมีใครส่องกระจกเข้าตาเรา 5555

ข้อมูลกระทู้