หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 24 จากทั้งหมด 24

กระทู้: ใครอยากใส่ทวิสเตอร์ ตรงหูช้างมาดูครับ แกะมาให้ชมกันครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    14143
    Status
    โพส
    1,981

มาตรฐาน ตอบ: ใครอยากใส่ทวิสเตอร์ ตรงหูช้างมาดูครับ แกะมาให้ชมกันครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ vileness ดูโพส
    หักก็ซื้อมาเปลี่ยนได้ครับ ปุ๊กมันตัวละไม่กี่บาท แกะน็อต 3 ตัวครับ บริเวณที่เปิดประตู 1 ตัว บริเวณที่ดึงประตูเปิดปิดแถวๆๆที่พักแขน แล้วก็ข้างๆประตูด้านนอกอันนั้นมองเห็นเลยครับตัวดำๆขันน็อตออกหมดแล้วดึงออกตรงๆๆครับแล้วจะเห็นปุ๊ก ติดคารูเพียบ เอากกรไกร สอดเข้าไปแล้วงัดออกครับ

พุกตัวละ 15 บาทครับ ตอนที่เอารถไปทำเครื่องเสียง พวกช่างลุยไม่ยั้งเลยครับ เล่นเอาซะขอบผมหักเรียบเลยครับ เลยต้องไปซื้อมาใส่ใหม่ทั้งหมด รวม 4 บานโดนไปเกือบ 500 อะครับ กรรมจริงๆ เสียเงินโดยใช่เหตุแท้ๆ

User ID
    53371
    Status
    โพส
    36

มาตรฐาน ตอบ: ใครอยากใส่ทวิสเตอร์ ตรงหูช้างมาดูครับ แกะมาให้ชมกันครับ

หลังจากอ่านกระทู้นี้เสร็จผมก็ไปจัดมาเลยครับ
    รู้สึกว่าเจ้า Tweeter เสียงเบามากเลยครับ เอาหูไปแนบจึงจะได้ยิน

ทีนี้น้าๆ ท่านไหนมีคำแนะนำการปรับจูนเจ้าเครื่องเสียงเดิมๆ (9861e) ตัวนี้ให้ฟังแบบเพราะๆ สบายๆ บ้างครับ

User ID
    49838
    Status
    โพส
    14

ผมได้มาจาก pajerosportmania.com ของพี่นะ http://www.pajerosportmania.com/foru...opic,34.0.html
    ลองดูครับ ผมลองปรับแล้ว ok จากชุดเดิมติดรถมานะครับ

สำหรับเครื่องเสียง Alpine 9861e ติดรถ รุ่น GT ลองทำการปรับจูนของเดิมติดรถมาให้ จะได้น้ำเสียงเปลี่ยนไปมาก เบสพอมีด้วยเป็นลูกเลย แต่เปิดดังมากแล้วแผงกระพือน่ะ แต่พอหายอยากได้บ้าง

มีสูตรแนะนำได้มาดังนี้

เลือกเพลงที่มีดนตรี ชัดๆ มา 1 เพลง

ปรับ Bass engine ให้มีจุดตัดที่ 60 ความกว้าง 2 และปรับตั้ง bass ที่ +2
    ปรับ Treble ให้มีจุดตัดที่ 15.xk และปรับตั้ง Treble ที่ +5

ที่เพลงเดิมลองดูอีกครั้งได้เบสเป็นลูกลึกนิดหน่อย แก้ขัดได้เลยแหละ ดีกว่าเดิมเยอะเลย ลองปรับกันดูครับ

****หากท่านใดมีข้อมูลอยู่แล้ว ขออภัยครับ

ขอแชร์ให้กับผู้สนใจรายอื่นๆต่อไป

การปรับจุดตัด
    กดปุ่ม Menu ไปที่ menu > Bass Engine > กด mode > bass > กดad source>จนได้จุดตัดที่ต้องการ
    กดปุ่ม Menu ไปที่ menu > Bass Engine > กด mode > bass >mode > treble > กดad source>จนได้จุดตัดที่ต้องการ

ลองเล่นดูครับ ฟรีๆไม่เสียตังค์ ได้เสียงที่อาจจะถูกใจเหมือนผม

User ID
    46553
    Status
    โพส
    24

รูปวิธีถอดไม่ขึ้นครับ
    รถแคปตัวเตี้ยมีส่ยมารอมั้ยครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้