หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 26

กระทู้: ใส่ turbo timer HKS type 0 มาแต่พอดับกันขโมยปลดล็อค

vanakorn60
    ผู้เยี่ยมชม

Exclamation ใส่ turbo timer HKS type 0 มาแต่พอดับกันขโมยปลดล็อค

ใส่ turbo timer HKS type 0 มาแต่พอดับกันขโมยปลดล็อค
    ไปให้ช่างที่เชียงใหม่แก้ให้ก็ไม่ได (คิดตังค์อีก และทำระบบล็อคเจ๊งอีก เวลากดรีโมท ล็อคไม่เปิด ต้องใช้กุึญแจเปิดอีกที...เซ็งเลยครับพี่น้อง ไปทำมาเมื่อ 2 มิ.ย. 2551 ที่ผ่านมานี้เองครับ)
    ฝากทุกท่านที่มีความรู้แนะนำด้วยครับ
    Triton 4X4 2500 4 Doors
    ผมทำงานอยู่ที่น่านครับ
    ขอบคุณมากๆครับ

ttc 289 TTC-Member
    User ID
    915
    Status
    โพส
    506

มาตรฐาน Re: ใส่ turbo timer HKS type 0 มาแต่พอดับกันขโมยปลดล็อค

ต่อผิดรึเปล่าคับลองเช็คดูดีๆคับ

TTC-00016 TTC-Member
    User ID
    56
    Status
    โพส
    69

มาตรฐาน Re: ใส่ turbo timer HKS type 0 มาแต่พอดับกันขโมยปลดล็อค

ใครทำเสีย ก็ต้องรับผิดชอบแก้ไขครับ

cwrptt
    ผู้เยี่ยมชม

turbo timer HKS type 0 รุ่นนี้ต่อค่อนข้างยาก ต้องผู้ชำนาญในระบบไฟรถยนต์จะรู้ดีครับ ผมก็ใช้รุ่นนี้ ใช้ได้ทุกฟังชั่น ระบบกันขโมยล็อคปกติ ให้ช่างติดตั้งประมาณ 20นาที

ต่อผิดแน่นอนครับ ลองให้ช่างไล่สายใหม่ดูครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

คิดว่าต่อสายผิดครับ

cwrptt
    ผู้เยี่ยมชม

turbo timer HKS type 0 ครับ

TTC-01013 TTC-Member
    User ID
    1072
    Status
    โพส
    357

ถ้าใส่ Timer ต้องแก้ไขสายชุดกันขโมยใหม่ โดยเอาสายที่ต่อกับสวิทช์กุญแจไปต่อกับสาย output Timer แต่ผมจำไม่ได้ว่าสีอะไร เพราะเวลาปิดสวิทช์กุญแจ Timer จะตัดไฟเส้นนี้ให้ด้วยทำให้กันขโมยมองว่าเครื่องดับแล้ว หากไม่แก้ กันขโมยจะปลดล็อคทุกครั้งที่เครื่องดับครับเป็นมาตราฐานความปลอดภัยอยู่แล้ว

vanakorn60
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ cwrptt ดูโพส
    turbo timer HKS type 0 รุ่นนี้ต่อค่อนข้างยาก ต้องผู้ชำนาญในระบบไฟรถยนต์จะรู้ดีครับ ผมก็ใช้รุ่นนี้ ใช้ได้ทุกฟังชั่น ระบบกันขโมยล็อคปกติ ให้ช่างติดตั้งประมาณ 20นาที
    พี่ cwrptt;46607 ครับ
    ผมขอรายละเอียดในการต่อได้ไหมครับ เพราะว่าพอดีจะมีโอกาสไปเชียงใหม่อีกในวันที่ 13 มิ.ย. 51 นี้จะได้เอาไปให้ช่างเขาแก้อีกทีครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    และขอบคุณทุกๆคำตอบครับ

cwrptt
    ผู้เยี่ยมชม

ในคู่มือน่าจะมีมาให้ครับ ของแท้เอกสารในกล่องเยอะมาก รุ่นนี้ก่อนซื้อต้องดูดีๆๆของเลียนแบบเยอะมาก (เบื้องต้น สังเกตุสติกเกอร์สีรุ้งติดอยู่ข้างตัวมันครับ)

vanakorn60
    ผู้เยี่ยมชม

มีเป็นภา่ษาญี่ปุ่น อังกฤษ และเขามีแบบแปลเป็นไทยให้เล็กน้อย 1 แผ่น A4 มีสติกเกอร์ข้างตัว และร้านติดให้ด้วยครับ

vanakorn60
    ผู้เยี่ยมชม

ไปมาหลายร้านแล้วที่เชียงใหม่ บอกว่าแก้ไม่ได้ เป็น timer จากญี่ปุ่น ไม่มีสายที่ต่อกับรีโมท (แนะนำให้เปลี่ยนใหม่...เสียตังค์อีก)
    ไม่ทราบสมาชิกท่านใดที่อยู่เชียงใหม่ แล้วทราบร้านที่แก้ไขปัญหานี้ได้ ช่วยบอกหน่อยนะครับ
    ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ
    ปล.ไม่อยากเสียตังค์อีกครับ

vanakorn60
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ cwrptt ดูโพส
    พี่ติดที่ไหนครับ
    ขอเบอร์ช่างที่ติดเพื่อขอรายละเอียดในการติดได้ไหมครับ
    ขอบคุณมากครับ

cwrptt
    ผู้เยี่ยมชม

คงต้องมาติดตั้งเลยครับ สอบถามช่างแล้วช่างบอกว่าช่างอธิบายไม่ถูก (ผมสังเกตุตอนติดตั้งช่างใช้หัวไฟแหย่ไปแหย่มาก็ได้แล้วครับ)

vanakorn60
    ผู้เยี่ยมชม

Smile Re: ใส่ turbo timer HKS type 0 มาแต่พอดับกันขโมยปลดล็อค

คงต้องมาติดตั้งเลยครับ สอบถามช่างแล้วช่างบอกว่าช่างอธิบายไม่ถูก (ผมสังเกตุตอนติดตั้งช่างใช้หัวไฟแหย่ไปแหย่มาก็ได้แล้วครับ)
    พี่ติดที่ร้านไหนครับ
    ขอที่อยู่ร้านและเอบร์โทรได้ไหมครับ
    (พอดีผมทำงานอยู่ที่น่านครับ)
    ขอบคุณมากครับ

cwrptt
    ผู้เยี่ยมชม

ระยองครับ

cwrptt
    ผู้เยี่ยมชม

เอามาให้ชมครับ

vanakorn60
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณมากๆครับพี่ เหมือนกันเดะเลย แต่ช่างที่เชียงใหม่และน่านแก้ให้ไม่ได้
    มีอย่างเดียวคือเปลี่ยนใหม่ ของ Micon หรือต้องเปลี่ยนกันขโมยที่หน่ยยเวลาได้ (เขาบอกอย่างนี้ครับ)
    เสียตังค์อีกทั้งสองอย่าง....
    ขอบคุณในน้ำใจพี่น้องชาวไตรตันครับ
    (ไม่รู้ว่าจะมีพี่ๆที่เชียงใหม่แนะนำร้านไหนได้หรือเปล่าครับ...ยังรอคอย)

Army-G
    ผู้เยี่ยมชม

Thumbs up Re: ใส่ turbo timer HKS type 0 มาแต่พอดับกันขโมยปลดล็อค

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ vanakorn60 ดูโพส
    ใส่ turbo timer HKS type 0 มาแต่พอดับกันขโมยปลดล็อค
    ไปให้ช่างที่เชียงใหม่แก้ให้ก็ไม่ได (คิดตังค์อีก และทำระบบล็อคเจ๊งอีก เวลากดรีโมท ล็อคไม่เปิด ต้องใช้กุึญแจเปิดอีกที...เซ็งเลยครับพี่น้อง ไปทำมาเมื่อ 2 มิ.ย. 2551 ที่ผ่านมานี้เองครับ)
    ฝากทุกท่านที่มีความรู้แนะนำด้วยครับ
    Triton 4X4 2500 4 Doors
    ผมทำงานอยู่ที่น่านครับ
    ขอบคุณมากๆครับ
    สวัสดีครับ : ผมก็ใช้ Mitsu เหมือนกันแต่เป็น Galant Ultima ปี 94 ได้ Turbo timer HKS type 0 รุ่นเดียวกับคุณมาติดเลยและก็อาการเดียวกันเลย..แต่ตอนนี้แก้ไขได้แล้ว น้องชายผมเค้าทำให้โดยใช้ Relay สองหน้า(ไม่รู้เรียกถูกรึเปล่านะ) เข้าไปหลอกเจ้า Remote กันขโมยว่าเราดับเครื่องแล้วแต่จริงๆยังไม่ได้ดับ...พอดับเครื่องแล้วระบบกันขโมยก็ยังทำงานอยู่ ปกติ หรือจะโทรไปขอข้อมูลก็ได้ครับ : หนึ่ง : โทร :08-0472-4146

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    725
    Status
    โพส
    304

ผมว่าช่างทำไม่เป็นมากกว่า แล้วบอกว่ารุ่นนี้ติดไม่ได้ แถมยังจะให้เสียเงินซื้อใหม่อีก หากโทรไปถามเพื่อนสมาชิกที่ โพสต์ไว้น่าจะได้เรื่องมากกว่านะครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้