สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    17603
    Status
    โพส
    26

มาตรฐาน ขอความช่วยเหลือจากน้าๆ เรื่องประกันคับ

วันนี้ผมจะจอดรถเข้าซองแต่ด้วยความเป็นมือใหม่(กระบะ) ผมเลยพลาดถอยไปขูดกับเสาเป็นรอย

ตรงท้ายกระบะ และก้อไฟท้าย กินเนื้อลึกพอสมควร

อีกเหตุ วันก่อนผมก้อถอยไปชนเสาอีก สรุปแล้วได้มาทั้งซ้ายและขวา แต่มันคนละวันกัน

ผมจะเคลมประกันต้องทำยังไงบ้างอะคับ

รบกวนน้าๆด้วยคับ

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

มาตรฐาน ตอบ: ขอความช่วยเหลือจากน้าๆ เรื่องประกันคับ

ยังไม่เคยเคลมเหมือนกัน แต่คิดว่าน่าจะลองโทรหาประกันเขาคงแนะนำเอง

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

มาตรฐาน ตอบ: ขอความช่วยเหลือจากน้าๆ เรื่องประกันคับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ KaBuCha ดูโพส
    วันนี้ผมจะจอดรถเข้าซองแต่ด้วยความเป็นมือใหม่(กระบะ) ผมเลยพลาดถอยไปขูดกับเสาเป็นรอย

ตรงท้ายกระบะ และก้อไฟท้าย กินเนื้อลึกพอสมควร

อีกเหตุ วันก่อนผมก้อถอยไปชนเสาอีก สรุปแล้วได้มาทั้งซ้ายและขวา แต่มันคนละวันกัน

ผมจะเคลมประกันต้องทำยังไงบ้างอะคับ

รบกวนน้าๆด้วยคับ
    โทร.ไปแจ้งเคลมกับทางประกันได้เลย หรือไม่ก็ไปที่0แล้วแจ้งเคลมครับ

User ID
    17603
    Status
    โพส
    26

แล้วมันต้องเสียค่า แอ็กเซฟ มั้ยคับพี่

แล้วตอนต่อประกันมันก้อเสียค่าเบี้ยแพงขึ้นใช่มั้ยคับ มือใหม่คับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

การเครมถ้าเป็นที่ท้ายก็ให้เครมเครสเดียวเลย การถอยชนเสาเป็นเหตุชัดเจนไม่มีแอคเซพ.
    ส่วนการเครมเข้าไปที่อู่คอนแทคบอกเหตุเขาจะแจ้งเครมให้เลย แล้วนัดวันซ่อม. แต่จะเสียประวัติดี
    ถ้าประกันใกล้ต่ออายุ ให้ต่อก่อนค่อยเครม จะดีกว่า

User ID
    27378
    Status
    โพส
    45

"ระวังประกันบริการห้วยแตก" (ประกันภัยศรีเมือง)ผมถูก D max ชนเมื่อ19 มี.ค.55 เข้าศูนย์หัวหมากเมื่อ 22 มี.ค.55 ศูนย์บอกว่ารอประกันอนุมัติ (ประกันคู่กรณี กรุงเทพประกันภัย) ปัจจุบันยังไม่อนุมัติ นี่เราเป็นฝ่ายถูกนะครับ โทรไปถามก็บอกจะตามให้..ถ้าเพื่อนในclub ประสบอุบัติเหตุ ให้ประกันคู่กรณีซ่อมไปเลยอย่าหวังกับ (ศรีเมืองสุดห่วย) คู่กรณีผมซ่อมเสร็จไปแล้วมีรถใช้ระหว่างซ่อมด้วย

User ID
    8913
    Status
    โพส
    3,015

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ laphit ดูโพส
    "ระวังประกันบริการห้วยแตก" (ประกันภัยศรีเมือง)ผมถูก D max ชนเมื่อ19 มี.ค.55 เข้าศูนย์หัวหมากเมื่อ 22 มี.ค.55 ศูนย์บอกว่ารอประกันอนุมัติ (ประกันคู่กรณี กรุงเทพประกันภัย) ปัจจุบันยังไม่อนุมัติ นี่เราเป็นฝ่ายถูกนะครับ โทรไปถามก็บอกจะตามให้..ถ้าเพื่อนในclub ประสบอุบัติเหตุ ให้ประกันคู่กรณีซ่อมไปเลยอย่าหวังกับ (ศรีเมืองสุดห่วย) คู่กรณีผมซ่อมเสร็จไปแล้วมีรถใช้ระหว่างซ่อมด้วย
    เห็นด้วย ผมก็เคยประสบเช่นกัน ช้า นาน ไม่ตามเรื่อง อ้างอะไหล่ พูดไม่ดี รถผมยังไม่เสร็จเลย 3 เดือนกว่าๆแล้ว ประกันชั้น1 น่ะนี่ ปีหน้าเปลี่ยนล่ะ เซ็ง

User ID
    30467
    Status
    โพส
    72

อีก1เสียงครับประกันศรีเมืองขอเขาสุดๆ(ห่วย)จริงๆ ขอผมโดนชนแค่กันชนหน้ายุบไปหน่อยเดียว ทำเรื่องเคลมเกือบ2เดือนไม่นับเวลาซ่อมอีก1อาทิตย์
    ปี2เลยเปลียนเจ้าใหม่

ข้อมูลกระทู้