สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 9 จากทั้งหมด 9

02335 TTC-Member
    User ID
    15412
    Status
    โพส
    67

มาตรฐาน ขอความกรุณาช่วยแนะนำเรื่องครัชหน่อยครับ

เรื่องมีอยู่ว่า ผมไปลงกล่องดันมา จูนบางๆโบเดินรองแหวนบูท17-18 แล้วครัชลื่น เลยอยากรบกวนถามน้าๆทุกท่านหน่อยครับว่า ถ้าเปลี่ยนผ้าผสมทองแดงแล้วเสริมแหนบจานกดจะเอาอยู่ป่าวครับ หรือแปลงไฟลวินใส่ผ้าผสมทองแดง 10"หวีของนาวาร่าดี(ร้านเค้าเชียร์มา) แต่ใจผมคงไม่ขยับขึ้นไปอีกสเตปแล้วครับเพราะรถใช้งานทุกวัน ทางไกลด้วย ลากยาวๆอีกต่างหาก รถผมตัว116 ยาง245/45/r18
    ปล.แล้วหวีเสริมแหนบจานกดหรือหวีของนาวาร่าจะแข็งกว่ากันครับ
    สุดท้ายนี้ขอขอบคุณทุกท่านไว้ก่อนล่วงหน้านะครับ

TTC 02985 TTC-Member
    User ID
    26104
    Status
    โพส
    1,210

มาตรฐาน ตอบ: ขอความกรุณาช่วยแนะนำเรื่องครัชหน่อยครับ

ดันรอกูรูครับ

User ID
    15412
    Status
    โพส
    67

มาตรฐาน ตอบ: ขอความกรุณาช่วยแนะนำเรื่องครัชหน่อยครับ

ช่วยกันรอต่อไปครับ

User ID
    15412
    Status
    โพส
    67

อัพหน่อยครับอั

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    7762
    Status
    โพส
    269

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ atomrtc ดูโพส
    เรื่องมีอยู่ว่า ผมไปลงกล่องดันมา จูนบางๆโบเดินรองแหวนบูท17-18 แล้วครัชลื่น เลยอยากรบกวนถามน้าๆทุกท่านหน่อยครับว่า ถ้าเปลี่ยนผ้าผสมทองแดงแล้วเสริมแหนบจานกดจะเอาอยู่ป่าวครับ หรือแปลงไฟลวินใส่ผ้าผสมทองแดง 10"หวีของนาวาร่าดี(ร้านเค้าเชียร์มา) แต่ใจผมคงไม่ขยับขึ้นไปอีกสเตปแล้วครับเพราะรถใช้งานทุกวัน ทางไกลด้วย ลากยาวๆอีกต่างหาก รถผมตัว116 ยาง245/45/r18
    ปล.แล้วหวีเสริมแหนบจานกดหรือหวีของนาวาร่าจะแข็งกว่ากันครับ
    สุดท้ายนี้ขอขอบคุณทุกท่านไว้ก่อนล่วงหน้านะครับ
    น้าร้านที่เขารับทำอยู่แถวไหนครับ

User ID
    7843
    Status
    โพส
    92

ถ้าเป็นตัว 116 ถ้าขนาดแผ่นเท่าเดิม(เล็ก) เสริมหวีน่าจะแข็งเอาเรื่อง รถผม116เคยใส่หวี2ชั้น

ของ TritonPlus จากร้าน แถวบางใหญ่ บอกได้คำเดียวว่า โคตรแข็ง และทำให้อย่างอื่นพังอีก

หลายอย่าง

เดียวจะลงรูปให้ดูว่าอะไรพังบ้าง

วันนี้เอา แผ่นครัชกับหวี นาวาร่ามาให้ดูก่อน ผ้าผสมของธนสัณ (ทองแดงเยอะ เห็นเส้นทองแดงเลย)

สังเกตุว่า หวีนาวาร่า รูตรงกลางจะใหญ่กว่า ต้องเปลี่ยนลูกปืนกดหวีเป็นของนาวาร่าด้วย

ใส่แล้วนิ่มครับขับสบาย จะแข็งกว่าของเดิมนิดนึง ผมใส่ดันรางProspeed กับน้าวุฒิ บูสต์เดิมๆครับ

ถ้าขยับสเต็ป ก็เปลี่ยนแผ่นเป็นทองแดงก้อน ก็เอาอยู่ครับ

ปล.แปลงฟลายวีลไทรทัน116 แค่เจาะรูยึดหวีใหม่ไม่กี่รู เพราะหวีใหญ่กว่าของเดิม

ร้านบอก รู Plus กับนาวาร่า ตรงกันครับ
    Attached Images Attached Images              

User ID
    8913
    Status
    โพส
    3,015

กำลังจะดันรางครับ กลัวปัญหาแบบนี้เหมือนกัน คลัชเลื่อน มีวีธีแก้ไข ไหมครับ น้าๆ เอาแบบสบายกระเป๋า หน่อยครับ

User ID
    7923
    Status
    โพส
    1,047

น้าพอจะมีรูปการแปลงแบบจะๆไหมคับ กำลังคิดจะเปลี่ยนนะคับ

User ID
    29976
    Status
    โพส
    632

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ naret ดูโพส
    ถ้าเป็นตัว 116 ถ้าขนาดแผ่นเท่าเดิม(เล็ก) เสริมหวีน่าจะแข็งเอาเรื่อง รถผม116เคยใส่หวี2ชั้น

ของ TritonPlus จากร้าน แถวบางใหญ่ บอกได้คำเดียวว่า โคตรแข็ง และทำให้อย่างอื่นพังอีก

หลายอย่าง

เดียวจะลงรูปให้ดูว่าอะไรพังบ้าง

วันนี้เอา แผ่นครัชกับหวี นาวาร่ามาให้ดูก่อน ผ้าผสมของธนสัณ (ทองแดงเยอะ เห็นเส้นทองแดงเลย)

สังเกตุว่า หวีนาวาร่า รูตรงกลางจะใหญ่กว่า ต้องเปลี่ยนลูกปืนกดหวีเป็นของนาวาร่าด้วย

ใส่แล้วนิ่มครับขับสบาย จะแข็งกว่าของเดิมนิดนึง ผมใส่ดันรางProspeed กับน้าวุฒิ บูสต์เดิมๆครับ

ถ้าขยับสเต็ป ก็เปลี่ยนแผ่นเป็นทองแดงก้อน ก็เอาอยู่ครับ

ปล.แปลงฟลายวีลไทรทัน116 แค่เจาะรูยึดหวีใหม่ไม่กี่รู เพราะหวีใหญ่กว่าของเดิม

ร้านบอก รู Plus กับนาวาร่า ตรงกันครับ
    สเต็ปนี้ ค่าใช้จ่ายเท่าไรครับ และการแปลงฟลายวิล มันสามารถกลับมาใช้แบบเดิมๆ ได้อีกหรือไม่ครับ

อีกอย่างครับ ถ้าใช้แผ่นเดิมย้ำผ้าคลัชกึ่งทองแดง และเสริมแหนบ จะรับสเต็ปเหมือนของพี่ได้ไหม และความทนทาน พร้อมราคา ขอบคุณครับ

ข้อมูลกระทู้