สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 4 จากทั้งหมด 4

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    12202
    Status
    โพส
    102

มาตรฐาน ขอบ่นศูนย์มิตซูออโต้ศรีนครินทร์

เมื่อวันที่ 29/3/2012 นำ Triton พลัสเข้าเช็คระยะ 30000 โลโดยก่อนเข้าเช็คต้องนัดล่วงหน้า 3 วันบ่นก่อนข้อแรกนัดรับรถผม 7.30 น.บอกตามตรงตื่นไม่ไหวครับเลยขอเป็น 9.00 ยอมรับครับพนักงานรับรถบริการดีมากทั้งตอนรับรถและตอนส่งรถปัญหามันอยู่ที่ช่างครับ ผมแจ้งปัญหาไป 2 เรื่อง
    1.ตอนเช้ารถสตาร์ทยาก(ลากยาวขึ้น)คำตอบจากศูนย์คือ ไม่พบสาเหตุอาจเกิดจากพี่ไม่รอให้ไฟเผาหัวดับก่อน มันก็อาจจะจริงเพราะผมไม่เคยสังเกตแต่หลังจากนั้นมาผมสังเกตไฟเผาหัวมันไม่ขึ้นนะแต่มันยังสตาร์ทยาก ไม่เป็นไรไม่ชีเรียส
    2.ล้อหน้าซ้ายมีเสียงดังเวลาวิ่ง(ดังเฉพาะเวลาร้อน) คำตอบ ไม่พบสาเหตุช่างลองขับแล้วไม่ดังแต่ได้ทำการขันน๊อตให้แน่นขึ้น(ตามความเข้าใจผมจากที่เขาพูดมา) วิ่งกลับบ้าน ตจว.ดังเหมือนเดิม

ประเด็นนี้สำคัญพนักงานรับรถแจ้งว่าข้อมูลของรถผมยังไม่ได้ติดตั้งกรองแอร์ทั้งๆที่ผมติดตั้งที่ศูนย์นี้ตั้งแต่ 10000 โลแต่เขาแจ้งไม่มีข้อมูลทางพนักงานจึงแจ้งจะตรวจสอบสภาพของกรองแอร์ ผลคือสภาพกรองแอร์ OK แต่ที่ผมไม่ OK คือช่างใส่น็อตให้ผมไม่ครบถ้วนครับหายไป 1 ตัวตรงที่คอลโซนที่ครอบกรองแอร์คือปัญหามันไม่ได้ใหญ่ครับแค่เวลาวิ่งแล้วมันจะดังเหมือนอะไรสั่นแรงๆ ทำให้ผมรำคานมาก แต่เพิ่งจะมีเวลามาหาสาเหตุมัน กว่าจะหาน็อตใส่ได้โอ้? นี่ขนาดที่บ้านลุงผมเป็นอู่ยังไม่มีน็อตเลยถ้าเกิดเป็นลูกค้าคนอื่นที่ไม่ค่อยจะรู้เรื่องรถละ
    คือผมแค่อยากจะบอกว่าน็อตตัวเดียวที่ลืมใส่ให้ผมถ้ามันเกิดเป็นชิ้นส่วนสำคัญผมไม่แย่หรือครับ ถ้าเกิดรถผมหรือผมเป็นอะไรจากน็อตตัวเดียวที่ลืมใส่ศูนย์จะรับผิดชอบอะไร
    ผมแค่อยากให้ใส่ใจบ้างครับเพราะดูแล้วการบริการของพนักงานดีมากครับแต่ไม่ประทับใจช่างเลย
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย tum_047 : 23-04-2012 เมื่อ 02:08

User ID
    11810
    Status
    โพส
    754

มาตรฐาน ตอบ: ขอบ่นศูนย์มิตซูออโต้ศรีนครินทร์

ผมไม่เข้าแล้วครับ เหตุผลคือรอนานครับที่นั่น เลยมาเข้าแถวบ้าน 0 พระประแดงมันก็ไม่ได้ดีมากมายหรอกครับ แต่ห้องรับรองมันมองเข้าไปที่รถได้เลย เห็นว่ารถโดนทำไรไปบ้าง ก็อุ่นใจขึ้นแล้วครับ ที่สำคัญเดินเข้าไปได้ด้วย คุยกับช่างได้เลยครับ

User ID
    33800
    Status
    โพส
    102

มาตรฐาน ตอบ: ขอบ่นศูนย์มิตซูออโต้ศรีนครินทร์

เห็นด้วยครับ ที่บอว่าดีนักดีหนาเจอมาเหมือนกันเปลี่ยน นมค ใช้เวลาทั้งวันไม่แจ้งเวลาด้วยว่ารถเสร็จกี่โมง

User ID
    39747
    Status
    โพส
    316

อย่าให้พูดเลยศูนย์นี้ ห่วยทุกฝ่าย ตั้งแต่ฝ่ายทะเบียนยันเซลล์โดยเฉพาะเซลล์ผู้หญิงที่ชื่อ"เอ้" ตั้งแต่ก่อนซื้อรถจนถึงติดต่อขอรับทะเบียน
    เซลล์คนนี้แม่งไม่ตามงานห่าอะไรเลย ข้อมูลรถแม่งก็ไม่รู้ ขนาดเปิดเบาะหลังยังทำไม่เป็น โดยให้ผมซึ่งเป็นลูกค้าตามเองทุกอย่าง ตั้งแต่เรื่องใบจองละ ต้องให้ผมยิงตรงถึงผู้จัดการเรื่องถึงจะเดิน
    มาวันก่อนล่าสุดเรื่องทะเบียน ผมตามวันจันทร์ โอเคบอกได้ป้ายแล้ว ติดวันหยุดส่งไม่ได้ ผมเข้าใจ ให้โอกาสวันอังคารตอนเช้าต้องส่งให้ได้เพราะต้องรีบใช้ช่วงสงกรานต์ สุดท้ายก็เป็นอย่างที่คิด
    ฝ่ายทะเบียนก็ไม่สามารถส่งมาให้ได้ ไม่รู้แม่งวางระเบียบการทำงานกันยังไง หาคนส่งไม่ได้ว่างั้น เหตุผลโคตรฟรายเลย จนผมต้องวิ่งรถจากกบินทร์บุรีเข้ากทม.ไปเอาป้ายแล้วก็กลับ
    แล้วก็เป็นอย่างที่คิด อิคุณเซลล์ก็โทรมาตามระเบียบ แต่ผมไม่รับสาย ขี้เกียจฟังแม่งแถ โคตรอัดอั้นเลย ซื้อรถคันแรกก็เจอคนเชี่ย ๆ ที่ไม่มีใจในการรักบริการแล้วเสือกมาทำอาชีพตรงนี้

ปล.หากใครจะซื้อรถขอให้ศึกษานิสัยใจคอเซลล์ให้ดีก่อนนะครับ ดูในเว็บไทยไทรทันเราก็น่าจะพอดูออกบ้าง ผมอาจจะพิมพ์บางคำพูดไม่สุภาพ ต้องขออภัยด้วยครับ

ข้อมูลกระทู้