หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 38

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

มาตรฐาน รู้ว่าเป็นการฝืนใจตนเองอย่างมาก T^t'

วันนี้ขับรถจากบ้านที่ฉะเชิงเทราไปทำงานที่นิคมอุตสาหกรรมบางพลี
    เฮ้อ....น้ำมันเจ้ากรรมดันตกเก ไฟก็เริ่มเตือน วิ่งๆอยู่บนทางด่วน ก็เลยลงตรงด่านบางบ่อ แล้วก็ด้อมๆมองๆตามปั้มน้ำมัน เพื่อหาที่สิงสถิต
    ลังเลใจจากหน้าปั้มเจท ดีเซลสนนราคาอยู่ที่39.04 บาท เลยเอาฟ๊ะ ยังไปได้ต่ออีกนิด นั่นเลยไปถึงบางจากเลย เลยปากทางเข้านิคมไปอีก
    เลยเป็นไงเป็นกัน เอาฟ๊ะเพื่อชาติ เติมก็เติม เด็กปั้มเดินมา น้องๆดีเซลเต็มถัง (ปกติเติมแค่ทีละ1พัน) โอ้!!!พระเจ้าช่วยกล้วยหอมทอด
    ลิตรละ39.04 บาท กับจำนวน 62.XXXX ลิตร ที่บรรจงเทลงไปในถังอย่างละเมียดละมัย
    ด้วยจำนวนเงินที่ต้องควักจ่าย เป็นตัวเลขที่สวยงาม 2,430 บาท กับการดื่มด่ำน้ำมันดีเซลที่หอมหวานกลมกล่อม ของเจ้าแมวอ้วนตัวขาวๆ
    เปื้อนดินเปื้อนโคลนคันนึง วันนี้มันทำให้ผมเกิดความคิดอย่างมากว่า
    ทำงานไปกลับวันละ120กิโลเมตร นี่ไม่ธรรมดาซะแล้ว
    วันนี้เลยแกล้งทำเป็นคนมึนๆ เบลอๆ บ้าๆบอๆ ขับรถที่ความเร็ว 80-100
    วิ่งซ้ายสุดไปกับบัดดี้ใหม่พี่เบิ้ม 18ล้อ และพี่เกือบเบิ้ม 10ล้อ เอ่อ!!!มันก็ทำให้เรารู้สึกดีแห๊ะ จากเมื่อก่อนรูดขวาไปโลด วันนี้มาคลานเป็นเต่า
    ใครแรงก็แซงไป จี้ตูดก็จะหลบให้ ผมจะลองดูว่าน้ำมันเต็มถังคราวนี้ มันจะทำให้ผมใช้ชีวิตระหว่างไปทำงาน ได้กี่วัน อ้อใครๆผ่านแถวๆนั้นเห็น ขาวมุก ฌข-6491 กทม. คลานกระดึ๊บๆ อยู่ข้างทาง ทักทายได้เลยนะครับ
    ช่วงนี้ขอทำใจกะมันหน่อย

***เมื่อก่อนเคยแรง แต่ตอนนี้น้ำมันแพง มานแรงม่ายหวายยยยยยยยยยย***

ขำๆนะครับอย่าซีเรียส จำเป็นต้องใช้ ก็จำเป็นต้องเติม แต่จะทำอย่างไรให้มันประหยัด เนี่ยสิ วู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ (บ้าไปและ เอิ๊กๆ)

ลมหนาว
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: รู้ว่าเป็นการฝืนใจตนเองอย่างมาก T^t'

ต้องทัมใจครับ...ๆ

พ่อน้องกีต้าร์
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: รู้ว่าเป็นการฝืนใจตนเองอย่างมาก T^t'

ผมเติมมาเมื่อวานคับ....2,500 เป๊ะ แบ้งค์พัน 2 ใบ กะแบ้งค์500ใบนึงมันได้จากผมไป ทิ้งไว้เพียงแบ้งค์100เก่าๆกะแบ้งค์20 พร้อมเศษเหรียญ เอาไว้ซื้อข้าวในวันต่อไป

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

ตอนนี้ผมก็กำลังหัดคลานอยู่เหมือนกันครับ ทำใจยากสักหน่อย

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Joe043 ดูโพส
    ตอนนี้ผมก็กำลังหัดคลานอยู่เหมือนกันครับ ทำใจยากสักหน่อย
    ผมคลานมานานแล้วน้าอิๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

joeraemon
    ผู้เยี่ยมชม

เห็นน้ำมันเข้ารถก็ดีใจ เห็นเงินออกจากกระเป๋าก็เศร้าใจ

User ID
    1539
    Status
    โพส
    177

สงสัยต้องหัดคลานบ้างแล้วอ่ะ

tritonjames
    ผู้เยี่ยมชม

หัดคลานมาพักนึงแล้วครับ เดี๋ยวนี้ 80-100 อย่างเก่งก็ไม่เกิน 120 จากเมื่อก่อนถนนว่างๆ ซัด160 เป็นประจำ

wiroon
    ผู้เยี่ยมชม

ดมื่อไหรจะมีการแปลงเครื่องยนตร์ดีเซลใช้กับlpgได้100%นะคับแต่ผมได้ยินว่าช่างไทยผ่าแปลงเครื่องดีเซลรถบรรทุกได้แล้วใช้lpgเลยคับมีใครมีข้อมูลบ้างคับลองแชร์กันคับ

User ID
    2182
    Status
    โพส
    184

ทำใจ ทำใจ บัวผัน ......ทำใจก็แล้วกัน ทำใจ ทำใจ

User ID
    208
    Status
    โพส
    260

ปัญหายอดฮิต...........

Narong
    ผู้เยี่ยมชม

ผมเติม200 ใช้3วันวิ่งได้ประมาณ75กิโล ของผมเป็น4d56

User ID
    288
    Status
    โพส
    119

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ JADUM ดูโพส
    ผมคลานมานานแล้วน้าอิๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ใช่ครับพี่หมวด บางวันอากาศดีๆ มีปิดแอร์เปิดกระจกซะงั้น ช่วยได้อีกเยอะ

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

ทำใจ ต้องขับช้า ไม่เกิน90เห็นผล ว่าวิ่งได้เกินกว่าที่เราบางครั้ง100-160 คับ หลายเท่าคับ

melfalotee
    ผู้เยี่ยมชม

ผมคลานมานานแล้วครับ ยิ่งน้ำมันขึ้นทีไร ขาที่กดเหยียบก็ยกขึ้นตามราคาน้ำมัน

a73ch007
    ผู้เยี่ยมชม

ผมวิ่งยังไงก็ไม่ถึง 80 เซ็งตัวเองมาก ๆ ไปกลับที่ทำงาน 20 กทม แต่ไฟแดง เกือบ 8 ที่ (พัทยา)

feas_1157
    ผู้เยี่ยมชม

ขับในเมืองท่าไหนๆ ก็ ไม่เกิน 12.xx โล/ลิตร โยประมาณ
    ไม่ว่าจะปิดแอร์(ร้อนสุดๆ ก้อทน) ขับ 80 - 90 ค่อยๆไหลไม่กระแทก
    รถก็กินน้ำมันเท่าเดิม มีแต่ราคาน้ำมันที่ขึ้น ได้รับข้อความจากทรูว่า "ปตท.-บางจากสุดอั้นขึ้นน้ำมัน" ถ้าอั้นมันไม่ได้ก็น่าจะขายไปลิตรละ 100 ไปเลย จะได้รู้กันว่าเราๆ ท่านๆ จะอยู่หรือไป(ไหนหว่า) ถ้าลิตรละ 100 แล้วจะใช้กันอีกป่าว

akearch
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    วันนี้ขับรถจากบ้านที่ฉะเชิงเทราไปทำงานที่นิคมอุตสาหกรรมบางพลี
    เฮ้อ....น้ำมันเจ้ากรรมดันตกเก ไฟก็เริ่มเตือน วิ่งๆอยู่บนทางด่วน ก็เลยลงตรงด่านบางบ่อ แล้วก็ด้อมๆมองๆตามปั้มน้ำมัน เพื่อหาที่สิงสถิต
    ลังเลใจจากหน้าปั้มเจท ดีเซลสนนราคาอยู่ที่39.04 บาท เลยเอาฟ๊ะ ยังไปได้ต่ออีกนิด นั่นเลยไปถึงบางจากเลย เลยปากทางเข้านิคมไปอีก
    เลยเป็นไงเป็นกัน เอาฟ๊ะเพื่อชาติ เติมก็เติม เด็กปั้มเดินมา น้องๆดีเซลเต็มถัง (ปกติเติมแค่ทีละ1พัน) โอ้!!!พระเจ้าช่วยกล้วยหอมทอด
    ลิตรละ39.04 บาท กับจำนวน 62.XXXX ลิตร ที่บรรจงเทลงไปในถังอย่างละเมียดละมัย
    ด้วยจำนวนเงินที่ต้องควักจ่าย เป็นตัวเลขที่สวยงาม 2,430 บาท กับการดื่มด่ำน้ำมันดีเซลที่หอมหวานกลมกล่อม ของเจ้าแมวอ้วนตัวขาวๆ
    เปื้อนดินเปื้อนโคลนคันนึง วันนี้มันทำให้ผมเกิดความคิดอย่างมากว่า
    ทำงานไปกลับวันละ120กิโลเมตร นี่ไม่ธรรมดาซะแล้ว
    วันนี้เลยแกล้งทำเป็นคนมึนๆ เบลอๆ บ้าๆบอๆ ขับรถที่ความเร็ว 80-100
    วิ่งซ้ายสุดไปกับบัดดี้ใหม่พี่เบิ้ม 18ล้อ และพี่เกือบเบิ้ม 10ล้อ เอ่อ!!!มันก็ทำให้เรารู้สึกดีแห๊ะ จากเมื่อก่อนรูดขวาไปโลด วันนี้มาคลานเป็นเต่า
    ใครแรงก็แซงไป จี้ตูดก็จะหลบให้ ผมจะลองดูว่าน้ำมันเต็มถังคราวนี้ มันจะทำให้ผมใช้ชีวิตระหว่างไปทำงาน ได้กี่วัน อ้อใครๆผ่านแถวๆนั้นเห็น ขาวมุก ฌข-6491 กทม. คลานกระดึ๊บๆ อยู่ข้างทาง ทักทายได้เลยนะครับ
    ช่วงนี้ขอทำใจกะมันหน่อย

***เมื่อก่อนเคยแรง แต่ตอนนี้น้ำมันแพง มานแรงม่ายหวายยยยยยยยยยย***

ขำๆนะครับอย่าซีเรียส จำเป็นต้องใช้ ก็จำเป็นต้องเติม แต่จะทำอย่างไรให้มันประหยัด เนี่ยสิ วู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ (บ้าไปและ เอิ๊กๆ)
    เติมราคาเท่าผมเด่ะ เลยครับ 2430 แต่ว่าเป็นวันแรกที่ออกรถเลย เมื่อ 17 เมษา ที่ผ่านมา ในราคา 2430 ผมเติมได้ 74.91 ลิคร ณ. ตอนนั้นลิตรละ 32.44 เวลาผ่านไปเกือบสองเดือน มันขึ้นมา 8 บาท โอ้ว....

ไทรทันคลับสุพรรณบุรี TTC-Member
    User ID
    34
    Status
    โพส
    511

ถ้าวิ่งช้าๆไม่เป็น ก็วิ่งซักร้อยแปด............ก็พอ

อย่าให้ถึง 110 กม./ชม.นะมันจะเปลือง

VDC
    ผู้เยี่ยมชม

ส่วนผมกำลังจะหัดจอดแล้วก้าบบบบบ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้