หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 49 จากทั้งหมด 49

TTC-05235 TTC-Member
    User ID
    40719
    Status
    โพส
    609

มาตรฐาน ตอบ: Vg ใครเป็นบ้าง !!

ไม่เป็นอีกเสียงครับ เคยกดอยู่สองครั้ง 180+ แต่ค่อยๆไล่ความเร็วนะครับ ไม่ได้กดดุดัน

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    24864
    Status
    โพส
    83

มาตรฐาน ตอบ: Vg ใครเป็นบ้าง !!

200 สุดไมล์ แช่ตั้งแต่แฟชั่นไอส์แลนด์ ยกที่ด่านทับช้างครับ ไม่เป็นไรนะ

User ID
    33217
    Status
    โพส
    549

ไม่เป็นครับ กด 200 แช่ไม่เป็นไรครับ vg auto เดิมๆเลยครับไม่ได้อุด egr ด้วยครับ
    ช่วงสงกรานต์ที่ผ่านมากลับบ้านนอกเจอ ฟอร์จูนเนอร์สีขาวป้ายแดงเครื่อง 3000 มาลองของ
    เลยจัดให้ซะกระจายครับ กินขาดเลย ไม่รู้กลับไปนั่งร้องไห้หรือเปล่า หรือไม่แน่อาจเหมาว่ารถเราคงแต่ง
    เครื่องไปเยอะที่ไหนได้เดิมๆเลย อิอิอิ

User ID
    39769
    Status
    โพส
    18

ผม 178 vg mt กดขึ้น190 รถดับ ไฟโชว์ (ล้อ20 อุด egr ท่อเลสทั้งเสันลงหน้าเพลา) ติดเครื่องใหมขับได้ปกติแต่ไฟเครื่องไม่ดับติดตลอด เข้า 0 บอกว่า ระบบ vg ทำงานผิดปกติลบโค้ดให้ไฟก็หาย แต่ยังไม่ได้ลองกดใหม่กลัวไฟโชว์อีก ต้องแก้ยังงัยครับน้าๆ

User ID
    15679
    Status
    โพส
    1,345

ผมก็ไม่เป็นนะ กดเป็นหาย กดเป็นหาย เหมือนกัน น้ำมันในถังนะที่หาย

User ID
    15679
    Status
    โพส
    1,345

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Sutta_pho ดูโพส
    200 สุดไมล์ แช่ตั้งแต่แฟชั่นไอส์แลนด์ ยกที่ด่านทับช้างครับ ไม่เป็นไรนะ
    โชคดีนะครับที่กดตั้งแต่แฟชั่นไป ถ้ากดก่อนแฟชั่นช่วงที่เป็นเนิน สงสัยโดนถ่ายรูปแน่ๆ 555พี่เขารออยู่ น่าจะช่วงประมาณวัดคู้บอนนะถ้าจำไม่ผิด

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ veerachai ดูโพส
    ผม 178 vg mt กดขึ้น190 รถดับ ไฟโชว์ (ล้อ20 อุด egr ท่อเลสทั้งเสันลงหน้าเพลา) ติดเครื่องใหมขับได้ปกติแต่ไฟเครื่องไม่ดับติดตลอด เข้า 0 บอกว่า ระบบ vg ทำงานผิดปกติลบโค้ดให้ไฟก็หาย แต่ยังไม่ได้ลองกดใหม่กลัวไฟโชว์อีก ต้องแก้ยังงัยครับน้าๆ
    สาเหตุน่าจะมาจากการทำท่อครับ ทำให้ overboost เพราะไอเสียผ่านโข่งไอเสียได้เร็ว ทำให้ speed การหมุนของเทอร์โบสูงกว่าปกติ code ที่ขึ้นน่าจะ P1298 ถ้ารถมีกล่องดันรางปลดบูสท์ ลองปรับโปรแกรมปลดบูสครับ แต่ถ้าเป็นรถเดิมทำแค่ท่อคงต้องแก้โดยการปรับตั้งขากระป๋องปรับครีบแปรผันหาจุดที่หมาะสมเอาหละครับ ถ้าไม่อยากกลับมาใส่ท่อเดิมๆ

User ID
    39769
    Status
    โพส
    18

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    สาเหตุน่าจะมาจากการทำท่อครับ ทำให้ overboost เพราะไอเสียผ่านโข่งไอเสียได้เร็ว ทำให้ speed การหมุนของเทอร์โบสูงกว่าปกติ code ที่ขึ้นน่าจะ P1298 ถ้ารถมีกล่องดันรางปลดบูสท์ ลองปรับโปรแกรมปลดบูสครับ แต่ถ้าเป็นรถเดิมทำแค่ท่อคงต้องแก้โดยการปรับตั้งขากระป๋องปรับครีบแปรผันหาจุดที่หมาะสมเอาหละครับ ถ้าไม่อยากกลับมาใส่ท่อเดิมๆ
    เครื่องยังเดิมครับว่าจะใสกล่องดันรางปลดบูสท์เสริมท้ายอาการนี้จะหายใหมครับน้า

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ veerachai ดูโพส
    เครื่องยังเดิมครับว่าจะใสกล่องดันรางปลดบูสท์เสริมท้ายอาการนี้จะหายใหมครับน้า
    หายครับ จูนปลดบูสดีๆ หาจูนเนอร์ที่รู้เรื่อง triton มากๆหน่อยครับเพราะบางคนอาจเก่งกับรุ่นอื่น แต่ข้อมูลเชิงลึกของ triton ผมว่าน้าลองติดต่อน้าวุฒิ prospeed หรือน้าเล้ง ecu shop ดูครับ ถ้าเป็นแบบจูนมือขอให้ผ่านไปก่อนนะครับ

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้