หน้า 1 จากทั้งหมด 4 หน้า 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 63

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    32052
    Status
    โพส
    92

มาตรฐาน ขอปรึกษาเรื่องการรับรถใหม่ครับ

พอดีว่าผมจองรถ Triton Plus 4door เครื่องเบนซิล กับทางศูนย์มิตซูห้วยกะปิไปเมื่อวันที่ 29 มีนา และทางเซลส์แจ้งว่าสามารถรถรถได้เลยในวันที่ 2 พฤษภาหลังจากนั้นก็จัดการเรื่องไฟแนนท์และทราบผลว่าผ่านในวันที่ 9 เมษายน โดยทางเซลส์บอกว่าสามารถขายรถคันที่ผมขับอยู่ได้เลย(civic dimension) เพื่อจะได้เตรียมเงินไว้เป็นเงินดาวส์รถใหม่ ผมก็เลยขายตามที่เซลส์แนะนำและหาเช่ารถมาใช้แทนครับสาเหตุที่ผมรีบขายเพราะว่าเซลส์ติดต่อเต้นท์รถไว้ให้และหากขายตอนที่ได้รถใหม่แล้ว รถคันเก่าที่ผมขับอยู่จะโดนตัดราคาลงไปอีกสองหมื่นครับ ผมจึงรีบขาย
    หลังจากนั้นไม่กี่วันเซลส์ก็โทรแจ้งว่ารถพร้อมแล้วนะ สามารถมารับก่อนวันที่ 2 พฤษภาก็ได้ ผมเลยบอกขอรับวันที่ 18 เมษาแทน ทำไปทำมาเซลส์บอกไม่ทัน ผมก็ OK คงนัดเร็วไปงั้นเป็นวันที่ 2 พฤษภาเหมือนเดิม หลังจากนั้นผมก็คอยโทรย้ำอยู่ตลอดเกือบจะทุกวันว่ารับวันที่ 2 นะ เซลส์ก็ยืนยันได้รับแน่นอน
    จนล่าสุดเมื่อเย็นวันนี้ วันที่ 30 เมษา ตอนเวลาเกือบทุ่มครับ เซลส์โทรมาแจ้งว่ารถคงออกไม่ทัน เพราะวันที่ 1 เมษาเป็นวันหยุดแรงงาน รถเทรเลอร์ที่ขนรถมาส่งหยุดวิ่งครับ ส่วนรถที่เคยเตรียมไว้ให้ผมเค้่าก็ขายไปก่อนแล้ว
    ผมถึงกับเซ็งเลยครับเจอแบบนี้เพราะรถตอนนี้ก็เช่ามาใช้ชั่วคราวอยู่ ร้านแก๊สที่จองล็อคคิวติดตั้งไว้ก็จ่ายเงินมัดจำไปแล้ว ร้านทำช่วงล่างที่จะยกสูงก็จองคิวเค้าไว้แล้ว เจอแบบนี้ไม่รู้จะทำไงครับโทรไม่คุยกับเซลส์เค้าก็เอาแต่เงียบไม่ตอบโต้
    พวกน้าๆ พอจะแนะนำได้มั้ยครับว่าผมจะควรทำยังไงดี

TTC 2724 TTC-Member
    User ID
    3696
    Status
    โพส
    2,181

มาตรฐาน ตอบ: ขอปรึกษาเรื่องการรับรถใหม่ครับ

รอดูวันที่ 3 ครับ ถ้าวันที่ 3 ไม่ได้ วันที่ 4 โทรเข้าศูนย์มิตซูใหญ่เลยครับ แล้วเซลล์ชื่ออะไรครับ

User ID
    32052
    Status
    โพส
    92

มาตรฐาน ตอบ: ขอปรึกษาเรื่องการรับรถใหม่ครับ

เซลส์ชื่อคุณมนตรีครับ
    ตอนนี้ผมกับแฟนเครียดมาก เพราะอยากได้ไทรทันมานานแล้วตั้งแต่จบมหาลัยฯ ใหม่ แต่ไม่มีตังเลยไปซื้อ dimension มือสองมาขับแทน
    พอผ่านไป 4 ปีมีเงินพอที่จะเปลี่ยนรถได้เลยกลับมาหาเจ้าไทรทันพลัสอีกครั้ง ดันมาเจอเรื่องแบบนี้เลยผิดหวังมากๆ เลยครับ
    เจ้า dimension ที่เคยขับเคยนั่งก็ดันขายไปแล้วตามคำแนะนำของเซลส์ อยากจะร้องไห้ครับ dT-Tb
    ฤกษ์ออกรถก็เหลือวันเดียวแล้วด้วยคือวันที่ 2 พฤษภา ตามที่นัดเซลส์ตัวดีไว้

User ID
    28949
    Status
    โพส
    743

เอาใจช่วยครับน้า

Bim_tcb129 TTC-Member
    User ID
    17301
    Status
    โพส
    1,581

อย่าไปเร่งเลยครับ เดี๋ยวจะเสียอารมเหมือนพี่ผม จองไอหัวกระสุนไปตั้งแต่มกราคม เซลมันก็เลื่อนแล้วเลื่อนอีก ตอนได้เมื่อไหร่ก็ช่าง

User ID
    32052
    Status
    โพส
    92

ไม่เร่งไม่ได้ครับเพราะเค้าพลัดมาสองรอบแล้ว และรถคันเก่าขอวผมเค้าก็เร่งให้ขายให้เต้นท์ ไม่รู้เค้าได้ส่วนแบ่งจากเต้นท์หรือป่าว
    ตอนนี้ผมต้องเช่ารถใช้อยู่ทุกวัน แถมวันที่ 2 นี้ผมกับแฟนก็ลางาน และจองคิวจ่ายเงินมัดจำร้านที่จะพารถเข้าไปตกแต่งไว้หมดแล้วครับ
    และผมไม่รู้ว่าเค้าพยายามดึงเรื่องไว้จนผมไม่มีเวลาหรือป่าวถึงโทรมาเลื่อนนัดรับรถตอนค่ำๆ วันที่ 30 เพราะศูนย์และคอลเซ็นเตอร์ mmth ก็ปิดทำการหมดแล้ว
    เจอแบบนี้โมโหครับ เสียหาย
    ยังไงวันที่ 2 พฤษภานี้ผมก็จะไปนั่งรอรับรถที่ศูนย์ครับ t-t

User ID
    17301
    Status
    โพส
    1,581

ต้องอัดเซลให้เขด เอาเลยครับคืบหน้าไงรายงานให้เพื่อนๆทราบด้วยครับ

User ID
    32052
    Status
    โพส
    92

อัดเซลส์อยู่แล้วครับ อาจแถมลูกปืนให้ด้วย
    เพราะวันที่ 2 นี้เอาเงินไปเยอะทั้งเงินดาวส์เงินตกแต่งรถอีก ทางแถวบ้านผมเปลี่ยวเลยต้องพกเอาไว้ป้องกันตัวครับ
    หากมีความคืบหน้ายังไงจะมารายงานให้ทราบครับ

User ID
    28949
    Status
    โพส
    743

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pooza191 ดูโพส
    อัดเซลส์อยู่แล้วครับ อาจแถมลูกปืนให้ด้วย
    เพราะวันที่ 2 นี้เอาเงินไปเยอะทั้งเงินดาวส์เงินตกแต่งรถอีก ทางแถวบ้านผมเปลี่ยวเลยต้องพกเอาไว้ป้องกันตัวครับ
    หากมีความคืบหน้ายังไงจะมารายงานให้ทราบครับ
    เห็นด้วยครับ ผมก็ยังโดนเลยกำหนดวันรับรถแล้วก็ให้ผมขายรถคันเก่าพอถึงเวลาบอกรถยังไม่ได้ ดีนะที่คนซื้อรถคันเก่าเขาใจถึง จ่ายเงินค่ารถแถมผ่อนต่ออีกสามเดือนจนกว่าผมจะได้รถ เกรงใจคนซื้อจิงๆ อย่างงี้มันต้องเล่นบทโหดกันบ้าง ไม่งั้นไอ้พวกนี้มันก็ไม่พัฒนา ทำให้คนเสียหายเดือดร้อนมาตั้งกี่คนแล้ว จัดหนักไปเลยครับ

User ID
    25666
    Status
    โพส
    1,861

โทรเข้าสำนักงานใหญ่เลยครับบอกชื่อเซลล์กับชื่อศูนย์รับรองก้นร้อนทั้งศูนย์แน่ๆๆเชื่อผมสิครับ

สมาชิกถาวร : TTC-03566 TTC-Member
    User ID
    3344
    Status
    โพส
    359

จัดหนักเลยครับน้า...

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

เซลล์ไม่มีความรับผิดชอบอีกแระ ไปติดต่อเต็นท์ไว้ให้ก็ได้ค่าคอมจากเต็นท์ แถมได้ค่าคอมจากรถที่คุณจองเอาไว้อีก ไหนจะส่วนต่างอุปกรณ์ประดับยนต์อีก ได้ทั้งขึ้นทั้งล่องยังไม่พอยังเบี้ยวนัดอีก ใช้ไม่ได้ครับแบบนี้ แจ้งทางสนง.ใหญ่เลยครับ

User ID
    32052
    Status
    โพส
    92

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำทุกท่านครับ
    พรุ่งนี้ผมว่าจะไปตามนัดตั้งแต่เช้าเลยครับ จะไปนั่งรอเคลียร์กับเซลส์แล้วก็ผู้จัดการ
    หากไม่รู้เรื่องจะโทรไปแจ้ง mmth
    และถ้าไม่ได้จริงๆ คงเปลี่ยนศูนย์ครับ

User ID
    17301
    Status
    โพส
    1,581

ได้ไวไวครับ ให้ทันงาน 4 ปีชลบุรีจะได้ไปกันเยอะๆ

TTC 2724 TTC-Member
    User ID
    3696
    Status
    โพส
    2,181

เอาไปวันที่ 5 ก่อนครับ

User ID
    13860
    Status
    โพส
    2,783

เอาใจช่วยครับน้า

User ID
    32052
    Status
    โพส
    92

ตอนนี้ผมมานั่งรอที่ศูนย์ตั้งแต่เช้าแล้วครับ ตามที่เซลส์บอกว่าจะได้รับรถเป็นช่วงเที่ยงๆ แทน
    ล่าสุดหลังจากนั่งรอมาเกือบ 4 ชั่วโมง เซลส์แจ้งว่าได้เป็นบ่ายวันที่ 3 พฤษภาแทนครับแต่ไม่คอนเฟิร์มว่าจะได้ แสดงว่าผมต้องลางานมานั่งรออย่างเลื่อนลอยอีก

ตอนนี้ผมโทรไปหา Call Center MMTH แล้วได้รับแจ้งว่าได้หมายเลขคัสซีรถและรถจอดอยู่ที่ลานจอดแหลมฉบังครับ
    หากต้องการนำออกมาจากลานจอดต้องรอรถเทรเลอร์ไปรับออกมาเท่านั้นครับ
    ตอนนี้ทาง Call Center กำลังประสานกับฝ่ายขนส่งให้ครับว่าจะนำมาส่งที่ศูนย์ได้เลยหรือไม่

ผมกำลังลุ้นอยู่ครับ T-T

User ID
    13860
    Status
    โพส
    2,783

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pooza191 ดูโพส
    ตอนนี้ผมมานั่งรอที่ศูนย์ตั้งแต่เช้าแล้วครับ ตามที่เซลส์บอกว่าจะได้รับรถเป็นช่วงเที่ยงๆ แทน
    ล่าสุดหลังจากนั่งรอมาเกือบ 4 ชั่วโมง เซลส์แจ้งว่าได้เป็นบ่ายวันที่ 3 พฤษภาแทนครับแต่ไม่คอนเฟิร์มว่าจะได้ แสดงว่าผมต้องลางานมานั่งรออย่างเลื่อนลอยอีก

ตอนนี้ผมโทรไปหา Call Center MMTH แล้วได้รับแจ้งว่าได้หมายเลขคัสซีรถและรถจอดอยู่ที่ลานจอดแหลมฉบังครับ
    หากต้องการนำออกมาจากลานจอดต้องรอรถเทรเลอร์ไปรับออกมาเท่านั้นครับ
    ตอนนี้ทาง Call Center กำลังประสานกับฝ่ายขนส่งให้ครับว่าจะนำมาส่งที่ศูนย์ได้เลยหรือไม่

ผมกำลังลุ้นอยู่ครับ T-T
    เหนื่อยแทนน้าจริงๆครับ ให้ความหวังกันเกิ๊น เซลแบบนี้มันน่าโดน...

User ID
    17301
    Status
    โพส
    1,581

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ละอ่อนเหลือกำ! ดูโพส
    เหนื่อยแทนน้าจริงๆครับ ให้ความหวังกันเกิ๊น เซลแบบนี้มันน่าโดน...
    นั่นดิน้าแมน

TTC-02458 TTC-Member
    User ID
    16000
    Status
    โพส
    344

ยังไงก็ขอให้ได้รถไวๆนะครับ แล้วเจอกันงาน 4 ปีครับ หรือจะเจอกันก่อนดี 21.00 น ชมทะเล บางแสน ครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 4 หน้า 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้