สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

สมาชิกถาวร : TTC-02177 TTC-Member
    User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

มาตรฐาน มีข้อสงสัยเรื่องเสียงไฟเลี้ยวครับ

ตามหัวข้อเลยครับ ที่น้า ๆ ว่าสามารถเปลี่ยนเสียงได้ และแตะหนึ่งทีให้กระพริบ 3 ครั้งนี้ นอกจากศูนย์แล้ว เราสามารถทำเองได้มั้ยครับ หรือว่ามันต้องมีอุปกรณ์อื่นจำพวกคอมพิวเตอร์เข้ามาช่วยทำครับ มีน้าท่านใดเคยทำบ้าง
    วันก่อนได้เอารถเข้าไปเช็คระยะที่ศูนย์มา ก็เลยเดินไปถามช่างที่กำลังเปลี่ยนน้ำมันเครื่องรถผมอยู่ ผมถามว่า ถามเรื่องเสียงไฟเลี้ยวหน่อย พอดีผมได้ยินเสียงไฟเลี้ยวรถรุ่นพื่ผมอีกคันมันเสียงไม่เหมือนของรถผม มันสามารถเปลี่ยนได้มั้ยครับ

คำตอบที่ได้ คือ...ระบบไฟเลี้ยวเป็นตัว ดีเรย์ ไม่แน่ใจว่ามันทำได้หรือป่าว แล้วจะถามช่างเทคนิคให้ครับสุดท่ายแล้วไม่ได้เรื่องอะไรเลยครับ
    ผมก็เลยมีข้อสงสัยตามข้างบนเลยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    9915
    Status
    โพส
    325

มาตรฐาน ตอบ: มีข้อสงสัยเรื่องเสียงไฟเลี้ยวครับ

ผมก็เพิ่งเอาเข้าไปตั้งไฟเลี้ยวที่ว่า แตะ 1 ที่กระพริบ 3 ครั้งมาเมื่ออาทิตย์ก่อนนี่เอง ที่ศูนย์มิตซูรุ่งเจริญ บางนา-ตราด ฟรีไม่มีค่าใช้จ่าย
    แต่เรื่องเสียงเห็นช่างเขาบอกว่า รุ่นใหม่เสียงไฟเลี้ยวจะดังกว่ารุ่นเก่า...นิดนึง...(ผมเป็นตัวเก่าเสียงไฟเลี้ยวจะไม่ค่อยได้ยิน ถ้าไม่ตั้งใจฟัง) ..จริงเท็จประการใดรอผู้รู้มาตอบอีกทีครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย nongtaoja : 02-05-2012 เมื่อ 15:10

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

มาตรฐาน ตอบ: มีข้อสงสัยเรื่องเสียงไฟเลี้ยวครับ

อยากเอาไปตั้ง 3 เหมือนกันครับ
    ส่วนเรื่องเสียง....ผมชินหล่ะ...^^

User ID
    23368
    Status
    โพส
    45

ตั้งที่ 0 เลยครับน้า ปลับเสียงให้ดังขึ้น กับ เบาลงครับ

User ID
    32843
    Status
    โพส
    11

คุยกับหัวหน้าช่างครับ ต่างจังหวัดทำได้อยู่คนเดียวครับ

User ID
    15991
    Status
    โพส
    103

เรื่องเซ็ตแตะก้านไฟเลี้ยว 1 ครั้ง แล้วไฟเลี้ยวกระพริบ 3 ครั้งผมว่าเราน่าจะทำเองได้นะ เพราะตอนช่างที่ศูนย์ทำให้ผมเห็นแค่เขาเปิดกระโปงหน้ารถแล้วก้มลงไปทำแถวๆใกล้แบต โดยไม่ได้มีเครื่องมือใดๆ แต่ผมไม่ได้เข้าไปดู แต่เรื่องเสียงไม่แน่ใจว่าทำได้รึเปล่า อาทิตย์หน้าจะเอารถเข้าเช็ค 20000 โล เดี๋ยวจะลองถามให้ครับ

TTC-03408 TTC-Member
    User ID
    20285
    Status
    โพส
    1,731

ตอนออกรถเห็นเซลบอกว่าต้องมาเปิดระบบตอนเช็ค 1000 ครับ ทีเเรกผมจะให้เปิดเลย เขาไม่ทำให้ครับบอกว่ายังไม่อยากยุ่งกลับกล่อง....

สมาชิกถาวร : TTC-02177 TTC-Member
    User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

ขอบคุณน้า ๆ ทุกท่านครับ ที่มาช่วยตอบ
    และก็ของฝากน้า Noy ด้วยนะครับถ้าได้เรื่องยังไงกลับมาเล่าให้ฟังด้วยนะครับ

I_Chol ฅนยุดยา TTC-Member
    User ID
    21073
    Status
    โพส
    1,193

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ num_navanakorn ดูโพส
    ตอนออกรถเห็นเซลบอกว่าต้องมาเปิดระบบตอนเช็ค 1000 ครับ ทีเเรกผมจะให้เปิดเลย เขาไม่ทำให้ครับบอกว่ายังไม่อยากยุ่งกลับกล่อง....
    เซลล์ไม่รู้จิงมั้งน้า ของมันมีให้ใช้ดันบอกว่าไม่อยากยุ่งกับกล่อง งงงง กะเซลล์

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

ต้องเข้า 0 ระบบ ปิดเ้ปิดระบบอีแทรค อย่างเดียวครับ http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=34767

ส่วนเรื่องที่เจ้าของกระทู้อยากทำยังไงรอน้าๆท่านอื่นนะครับ

I_Chol ฅนยุดยา TTC-Member
    User ID
    21073
    Status
    โพส
    1,193

ระบบอีแทรค จริงๆๆน่าจะเปิดมาตั้งแต่แรกให้เลยนะ ไม่ใช่ให้ลูกค้ามาเสียเวลาไปให้ศูนย์ ปิด-เิปิด เพราะมันเป็นระบบที่ทาง Mitsu แจ้งในโบรชัวร์อยู่แล้ว

ข้อมูลกระทู้