หน้า 2 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 90

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

มาตรฐาน ตอบ: Review : OldManEmu Nitrochrager Sport + Dobinson

เข้ามาอัพเดทเพิ่มเติมครับ ไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่ให้รกบอร์ด
    วันนี้ได้ไปเปลี่ยนแหนบนกแก่ เบอร์ 053 ท้ายนิ่ง แน่น หนึบเข้าโค้งดีกว่าเดิม รูดมันกว่าเดิม ความสูงขอบแม็กถึงโป่งล้อหลังสูงเพิ่มขึ้น 2ซม.ในด้านซ้าย เป็น83 ซม. ส่วนด้านขวา 84 ซม. พอขึ้นนั่งช่างวัดได้ 83.5 ซม. ทีแรกกลัวว่าใส่แล้วจะกระด้าง ปรากฏว่าผิดคาด อาการเต้นของแหนบน้อยลงอย่างสังเกตุได้ในเส้นทางเดิมที่เคยวิ่ง แล้วเข้าโค้งได้ดีกว่าเดิม ไม่มีอาการท้ายดื้อโค้งเหมือนแหนบชุดเก่า สรุป ใส่แล้วดีกว่าเดิม วิ่งถนนไม่ดีผ่านไปได้แบบสบายๆ ไม่เซไม่แถเหมือนแหนบเดิม
    ชื่อ:  DSC00448.JPG
ครั้ง: 2774
ขนาด:  85.7 กิโลไบต์
    เบอร์เดียวกับของน้า Tooktik และน้าพงษ์ mafia-triton
    ชื่อ:  DSC00449.JPG
ครั้ง: 2381
ขนาด:  82.7 กิโลไบต์
    พี่วิทย์กับน้องโชคกำลังรื้อแหนบเก่าออก
    ได้ถ่ายมาแค่ 2 รูป เพราะมีคนมาชวนคุยเลยไม่ได้ถ่ายรูปเพิ่มเติมเลย
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย AKNet : 22-01-2013 เมื่อ 21:28

ชีวิตคือการแต่งรถ TTC-Member
    User ID
    32279
    Status
    โพส
    62

มาตรฐาน ตอบ: Review : OldManEmu Nitrochrager Sport + Dobinson

จัดมาราคาค่าตัวเท่าไหร่คับน้า .....

ก่อนใส่ผมก็ระแวงเหมือนกันคับ... แต่พอใส่แล้วผลลัพธ์สำหรับผมดีเกินคาดคับ

ตอนนี้ช่วงล่างผมจบแล้วคับไม่คิดจะเปลี่ยนใจหรือไปลองตัวอื่นแล้ว.....
    Attached Images Attached Images    
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย mafia-triton : 22-01-2013 เมื่อ 22:58

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    29983
    Status
    โพส
    370

ยินดีด้วยครับแก้ปัญหาจบเสียที
    555 ต่อไปมีน้าๆถามเรื่องแหนบนกแก่
    ต้องแนะนำให้ถามน้าตั้มแล้วครับ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

รู้แล้วๆ ทำไมรถผมมันแข็งเป็นเกวียนยังงี้หว่า...เขาเติมลมกัน 33 นี่เอง ผมดันเติม 38-40 มาตั้งนาน โธ่ หัวสั่นหัวคลอนมานานเลย
    ยังไงรบกวนขอทราบค่าใช้จ่ายในส่วน โช้ค , แหนบ ด้วยนะครับ(pm มาก็ได้ครับ) อยากจบๆมั่ง ลองไปลองมานานแล้วครับ

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mafia-triton ดูโพส
    จัดมาราคาค่าตัวเท่าไหร่คับน้า .....

ก่อนใส่ผมก็ระแวงเหมือนกันคับ... แต่พอใส่แล้วผลลัพธ์สำหรับผมดีเกินคาดคับ

ตอนนี้ช่วงล่างผมจบแล้วคับไม่คิดจะเปลี่ยนใจหรือไปลองตัวอื่นแล้ว.....
    โดนไป 15,500 พร้อมบูชครับน้าพงษ์ ที่แพงเพราะสั่งมาจากชลบุรี
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tooktik ดูโพส
    ยินดีด้วยครับแก้ปัญหาจบเสียที
    555 ต่อไปมีน้าๆถามเรื่องแหนบนกแก่
    ต้องแนะนำให้ถามน้าตั้มแล้วครับ
    ยินดีตอบคำถามครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ indy72 ดูโพส
    รู้แล้วๆ ทำไมรถผมมันแข็งเป็นเกวียนยังงี้หว่า...เขาเติมลมกัน 33 นี่เอง ผมดันเติม 38-40 มาตั้งนาน โธ่ หัวสั่นหัวคลอนมานานเลย
    ยังไงรบกวนขอทราบค่าใช้จ่ายในส่วน โช้ค , แหนบ ด้วยนะครับ(pm มาก็ได้ครับ) อยากจบๆมั่ง ลองไปลองมานานแล้วครับ
    ส่งไปแล้วครับน้าโย

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

ขอบคุณในรายละเอียดครับ

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

น้าตั๊ม ราคาแหนบ กับ สปริง ชุดนี้ เท่าไหร่ครับ panupong_decs@hotmail.com

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ decskong ดูโพส
    น้าตั๊ม ราคาแหนบ กับ สปริง ชุดนี้ เท่าไหร่ครับ panupong_decs@hotmail.com
    ส่งไปแล้วครับน้าภานุ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

ขอลอกการบ้านน้าตั๊มนะครับ ว่าแต่แหนบนี้กับแหนบที่มีสมาชิกมีนำเสนอแตกต่างกันอย่างไรครับ ผมสับสนแล้วครับ

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Sinplug ดูโพส
    ขอลอกการบ้านน้าตั๊มนะครับ ว่าแต่แหนบนี้กับแหนบที่มีสมาชิกมีนำเสนอแตกต่างกันอย่างไรครับ ผมสับสนแล้วครับ
    กับแหนบน้าป๊อดนะเหรอครับ ของน้าป๊อดเท่าที่ติดตามตอนนี้ออกมา 3 แบบ แบบแรกยก 2 นิ้ว แบบที่2 เพิ่มค่าK แบบที่3 ยก 3 นิ้ว ใช้งานร่วมกับแหนบเดิม รายละเอียดปลีกย่อยคงต้องถามต้นตำรับครับน้าศิลป์ ทีแรกผมกะจะเอา v.2 ของน้าป๊อดมาลองเล่นดู แต่แกบอกว่าคงออกมาช่วงสิ้นเดือน ม.ค.56 ซึ่งผมรอไม่ไหว เพราะเวลาใช้รถต้องขับ 200-300 โลเป็นประจำ ถ้าไม่ขับก็ไม่ขับเลยเป็นอาทิตย์ก็มี ผมเลยจัดแหนบนกแก่มาใช้อะครับ

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    ส่งไปแล้วครับน้าภานุ
    ขอบคุณครับ

User ID
    33346
    Status
    โพส
    67

ใครได้ลอง โอลแมนฯเป็นต้องติดใจ ผมเปลี่ยนมาแล้วตั้งแต่ออกรถใหม่ๆ ที่ตัวแทน จ.ตรัง 4 ตัวเลยครับ สปริงเดิม แหนบเดิม หนึบ นิ่ง หัวสะพานนิ่งไม่เซ คนข้างๆหายเมารถเลยครับ (เว่อร์ไปป่าว) แต่ในเมืองวิ่งช้าๆ(ช้าๆ) รุ้สึกว่าแข็ง แต่ผมว่าเกิน 80 ก็โอครับ ไม่รู้น่ะ อธิบายความรู้สึก ยังงัยก็ออกมาไม่หมด ต้องลองเอง มาต่อรื่องแหนบ ตอนแรกผมคิดว่ามันจะแข็ง เห็นน้าฯบอกว่านิ่ม ชักสนแล้วซิ ถ้าน้าฯ ผ่ามานครฯเมื่อไหร่ ช่วยเรียกผมไปนั่งรถหน่อย ถนนแถวนครฯนั่งแป๊ปเดียวก็รุ้แล้วว่า นิ่งจริงมั้ย.......
    Attached Images Attached Images    

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ thanat ดูโพส
    ใครได้ลอง โอลแมนฯเป็นต้องติดใจ ผมเปลี่ยนมาแล้วตั้งแต่ออกรถใหม่ๆ ที่ตัวแทน จ.ตรัง 4 ตัวเลยครับ สปริงเดิม แหนบเดิม หนึบ นิ่ง หัวสะพานนิ่งไม่เซ คนข้างๆหายเมารถเลยครับ (เว่อร์ไปป่าว) แต่ในเมืองวิ่งช้าๆ(ช้าๆ) รุ้สึกว่าแข็ง แต่ผมว่าเกิน 80 ก็โอครับ ไม่รู้น่ะ อธิบายความรู้สึก ยังงัยก็ออกมาไม่หมด ต้องลองเอง มาต่อรื่องแหนบ ตอนแรกผมคิดว่ามันจะแข็ง เห็นน้าฯบอกว่านิ่ม ชักสนแล้วซิ ถ้าน้าฯ ผ่ามานครฯเมื่อไหร่ ช่วยเรียกผมไปนั่งรถหน่อย ถนนแถวนครฯนั่งแป๊ปเดียวก็รุ้แล้วว่า นิ่งจริงมั้ย.......
    ร้านหน้าโรงเรียนควนวิเศษเปล่าครับน้า ถ้าใช่ก็ร้านเดียวกันแหละครับ แหนบไม่นิ่มนะครับน้า แต่มันนิ่ง เต้นน้อยกว่าแหนบเดิม น้าทิ้งเบอร์ไว้หน่อยเดี๋ยวผมติดต่อกลับไปครับ

เส้นทางไปนครศรีไม่เท่าไร เส้นทุ่งสง-นาเดิม และอีกช่วงคือ ละแม-หลังสวนนี่สิ หายง่วงดีครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย AKNet : 24-01-2013 เมื่อ 23:36

User ID
    33346
    Status
    โพส
    67

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    ร้านหน้าโรงเรียนควนวิเศษเปล่าครับน้า ถ้าใช่ก็ร้านเดียวกันแหละครับ แหนบไม่นิ่มนะครับน้า แต่มันนิ่ง เต้นน้อยกว่าแหนบเดิม น้าทิ้งเบอร์ไว้หน่อยเดี๋ยวผมติดต่อกลับไปครับ

เส้นทางไปนครศรีไม่เท่าไร เส้นทุ่งสง-นาเดิม และอีกช่วงคือ ละแม-หลังสวนนี่สิ หายง่วงดีครับ
    ...ได้เลยน้าหลวง ผมหลวงอู้ด 089-6642799

User ID
    42947
    Status
    โพส
    67

อุปกรณ์
    1.โช้คหน้า OME Nitro Sport เบอร์ 90008
    2.โช้คหลัง OME Nitro Sport เบอร์ 60036
    3.สปริง Dobinson เบอร์ C43-198
    4.แหนบหลังเดิมๆ
    ลมยาง 33 psi ทั้ง 4 ล้อ

ท้าวความกันก่อน
    - เนื่องจากปลายปีที่แล้ว โช้คที่ผมใช้อยู่ซึ่งไม่ใช่ของติดรถ มันเกิดรั่วที่คู่หน้าทั้ง 2 ข้าง แล้วดันมารั่วช่วงน้ำท่วมใหญ่เสียด้วย หาของยากมาก เลยเดินไปร้านใกล้ๆบ้าน ดันมีของชุดดังกล่าวข้างต้นอยู่พอดี ก็เลยจัดการเปลี่ยนซะ แต่ในตอนนั้นยังใช้สปริงเดิม ผลที่ได้ก็พอใจระดับนึง คือ รถนิ่งขึ้น เข้าโค้งดีขึ้น แต่ยังเก็บอาการพวงมาลัยสะบัดเวลาตกหลุม หรือเหยียบรอยปะถนนได้ไม่ค่อยดี เลยคิดว่าจะแก้ไขยังไงดี โทร.ถามเพื่อนๆในคลับ ก็ให้คำแนะนำว่าใส่สปริงแต่งสิ ทีแรกได้ยินมาว่าสปริงแต่งมีค่า K มากกว่าสปริงเดิม กลัวครับกลัวกลัวจะแข็งมากกว่าเดิม พอดีน้าBigPhuket ลงประกาศขาย ก็เลยรีบจองรีบติดต่อโดยทันที ด้วยราคาที่ถูกกว่าของใหม่พอสมควรและสปริงก็ได้ผ่านการนวดมาแล้ว พอได้รับของวันนี้ก็ได้เอาไปใส่ครับ

ผลที่ได้รับ
    -รถนิ่งเหมือนเดิม แต่นุ่มกว่าเดิม เข้าโค้งได้มั่นใจดีกว่าเดิมนิดหน่อย คือดีกว่่าสปริงเดิม+โช้คชุดนี้นะครับ ลองเอารถไปวิ่งทางถนนลูกรังดู ผลปรากฏว่าที่ความเร็ว 40 Km/H ทำไมมันกระด้างๆหน่อยๆหว่า ลองเพิ่มความเร็วขึ้นไปที่ 60 Km/H ดูเอ้าอะไรวะดันนุ่มนิ่งกว่าความเร็วต่ำ เออวะเป็นไปตามเจ้าของร้านท่านนึงที่ตรังเคยบอกไว้จริง และก็จริงอย่างที่น้าเก่ง JVC4505 เคยบอกไว้จริง
    ยังไม่ได้ไปลองเส้นทางปราบเซียนช่วง ชุมพร-ปราณบุรี เดี๋ยววันไหนได้ขับไปช่วงนั้นจะมาเพิ่มเติมในรีวิวนี้อีกที

มาเพิ่มเติมนิดหน่อย
    เวลาเหยียบรอยปะบนถนน พวงมาลัยสะท้านน้อยลงกว่าสปริงเดิม ตกหลุมคุมรถได้ดีกว่าเดิมครับ

ปล.อุปกรณ์ทั้งหมดผ่านการรันอินมาหมดแล้วนะครับ
    ยินดีด้วยคับน้า !!ตอนนั้นก็ลังเลตัวนี้ ครับน้า พอเปลี่ยนแม็ก 18 Lenso rt7 265/60/18 บริดสโตน
    โช็คเดิม เต้น แข็ง เด้ง ขับไม่สนุกยิ่งทางไกล เพื่อนแนะนำ rancho 9000xl ไป เลยเปลี่ยน
    ตัวนั้นคับน้า หน้า 5 หลัง6 โอมากๆเสียอย่างเดียว หลังเลอะตลอด 555
    ส่วนสปิงกำลังสนใจตัวนี้เหมือนกันคับน้า คิดว่าจะเปลี่ยนเพิ่ม

User ID
    33346
    Status
    โพส
    67

ขอบคุณหลวง เอก ที่โทรไปแนะนำเรื่องแหนบ เพราะกลัวจริงๆ กลัวว่ามันจะแข็ง แต่หลวงเอกบอกว่า มันนุ่มหนึบ ดีมาก

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ thanat ดูโพส
    ขอบคุณหลวง เอก ที่โทรไปแนะนำเรื่องแหนบ เพราะกลัวจริงๆ กลัวว่ามันจะแข็ง แต่หลวงเอกบอกว่า มันนุ่มหนึบ ดีมาก
    เส้นทางออฟโรดที่เขาพลายดำ ผมก็ไปลุยมาแล้วนะครับน้า เมื่อปีก่อน

User ID
    33346
    Status
    โพส
    67

ผมจะปั่นขึ้นเขาวัง สัปดาห์ครั้ง(ถ้าฝนไม่ตก) หลวงเอก ลองเล่าบรรยากาศช่วงล่าง หลังใส่แหนบ ช่วงล่างแล้วให้ฟังหน่อยซิครับ ผมรู้สึกว่า ฟังกี่รอบก็ไม่เบื่อ.. มผว่ามาชิกหลายท่าน รอตัดสินใจเหมือนกัน

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ผมจะปั่นขึ้นเขาวัง สัปดาห์ครั้ง(ถ้าฝนไม่ตก) หลวงเอก ลองเล่าบรรยากาศช่วงล่าง หลังใส่แหนบ ช่วงล่างแล้วให้ฟังหน่อยซิครับ ผมรู้สึกว่า ฟังกี่รอบก็ไม่เบื่อ.. มผว่ามาชิกหลายท่าน รอตัดสินใจเหมือนกัน
    ฟีลลิ่งการขับ นิ่ง แน่น หนึบกว่าเดิม
    นิ่ง คือ ตัวรถนิ่งกว่าเดิมเวลารูดถนนไม่ดี รู้สึกได้เลยว่าแหนบเต้นน้อยลง
    แน่น คือ เวลาจั้มคอสะพานจะรู้สึกได้เลยว่าแน่นกว่าเดิม แหนบจะยุบน้อยกว่าเดิม ซับแรงกระทำได้ดีขึ้น ไม่ถึงกับจุก
    หนึบ เข้าโค้งหนึบกว่าแหนบเดิมครับ ทีแรกหน้าสปริงโด หลังแหนบเดิม ท้ายมีอาการดื้อโค้งให้รู้สึกได้ พอเปลี่ยนอาการนั้นหายไป
    ***แหนบชุดนี้เหมาะสำหรับรถที่มีโหลดคงที่เพิ่มขึ้นจ ากเดิม 0-120 กิโลกรัมครับ กันชนท้าย ฝาปิด หลังคา

ทีแรก ผมก็จะใส่ add2up v.2 ของน้าป๊อดแหละครับ แต่แกบอกผมออกประมาณสิ้นเดือน ม.ค. นี้ แต่กลับกลายเป็นว่าออกเร็วกว่ากำหนดเยอะ คือแหนบน้าป๊อดออกมาจากผมสั่งแหนบชุดนี้ไปแค่วันเดีย ว ทีแรกว่าจะรอ แต่ช่วงนั้นต้องใช้รถบ่อยเลยต้องสั่งชุดนี้มา

User ID
    29983
    Status
    โพส
    370

ชื่อ:  image-796920862.jpg
ครั้ง: 1767
ขนาด:  141.7 กิโลไบต์

ชื่อ:  image-2663981472.jpg
ครั้ง: 1745
ขนาด:  107.8 กิโลไบต์

Sent from my iPhone using Forum Runner

หน้า 2 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้