หน้า 7 จากทั้งหมด 12 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 121 ถึง 140 จากทั้งหมด 229

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    186
    Status
    โพส
    191

มาตรฐาน ตอบ: ปัญหาหน้าแปน Turbo รั่ว ใน VGTurbo

จะเปลี่ยนโฉมอยู่แล้ว ปัญหายังไม่จบอีกหรือนี่

User ID
    25818
    Status
    โพส
    106

มาตรฐาน ตอบ: ปัญหาหน้าแปน Turbo รั่ว ใน VGTurbo

โพสต้นฉบับโดยคุณ prapanphat
    น้าโต้งครับ ถ้ารถเราใส่แทนแคทแล้วโบรั่วประกันจะยังอยู่ไหมครับห รือว่าต้องใส่แคทคืนก่อนแล้วค่อยเคลมครับ แบบว่ารถผมก็เย้มครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MEAW_SAN ดูโพส
    ขอตอบใน พีเอ็มนะครับ เกรงว่าในนี้จะไม่เหมาะสมครับ
    ตอบให้ผมทางเมล์ก็ได้ครับ prapanphat@hotmail.com ขอบคุณครับ

TTC-03408 TTC-Member
    User ID
    20285
    Status
    โพส
    1,731

อ้าวของผมก็มีคราบอย่างนี้เหมือนกัน เเสดงว่ารั่วใช่ไหมเนี่ย...

User ID
    25818
    Status
    โพส
    106

ขอบคุณน้าโต้งมากครับ ผมอยู่แหลมฉบังครับ

User ID
    40888
    Status
    โพส
    20

ของผมก็มีเสียงดังที่2000รอบ...แต่เอาเข้าศูนย์ช่างบอกว่าไม่เป็นไร...แถมว่าเรากลับมาอีกว่าไม่รู้เหรอว่า Turbo เป็นแบบนี้
    (ของผมไม่มีน้ำมันซึมนะครับ)...รบกวนน้าๆหน่อยว่าแบบนี้จริงอย่างที่ช่างบอกเปล่า

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ meaw_san ดูโพส
    รอ หมื่นโลเลยครับ ไม่ต้องสงสารเทคโนโลยีมันเลยมาไกลแล้วครับ เชฟวี่ให้ถ่ายที่ 2 หมื่นโลแล้วอะครับน้า คิดดู
    5555++ ใจเย็นๆแกร พูดหยั่งก๊ะมีอารมณ์โมโห โกธา ป่นน้อยใจ มาเลยอ่ะแกร แต่ชั้นก็ยังงงนะ อย่างค่ายโน้นเค้าให้ถ่าย นมค. ที่สองหมื่นโล แล้วอย่างนี้ลูกค้าไม่ต้องใช้ นมค.สังเคราะห์แท้กันอย่างเดียวเลยหรอวะแกร เพราะถ้า นมค.พวกกึ่ง w 10-30 ลากยาวสองหมื่นโล คงไม่ไหวมั้งแกร อิๆๆๆ
    ด้วยความเคารพครับ..

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

55555555555 9 เดือน กับ 4 หมื่นกว่าโล พรุ่งนี้จะลองดูบ้างว่าเป็นไง

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    55555555555 9 เดือน กับ 4 หมื่นกว่าโล พรุ่งนี้จะลองดูบ้างว่าเป็นไง
    นอนดึกจังวะแกร กินเหล้าปะ มานี่มา เดี๋ยวตรูเลี้ยเองงเพิ่ล
    ด้วยความเคารพครับ..

User ID
    34613
    Status
    โพส
    440

ก่อนจะเอาเข้าศูนย์เช็คหมื่นโลในอีกสองวัน..
    อายุครบ 6 เดือนวันนี้พอดี กับไมล์ 9,990 Km
    ไม่รั่วไม่เยิ้ม แต่ดูระดับน้ำมันเครื่อง แห้งซะไม่ติดก้านเช็คระดับเลย -"-

User ID
    16777
    Status
    โพส
    71

อยากถามน้าๆที่เคลมเทอร์โบหน่อยครับว่าว่าทำอย่างไรทำไมเค้าเคลมให้ง่ายจัง เนื่องจากของผมวันนี้พาเจ้าเหมียวไปที่ศูนย์แล้วให้หัวหน้าช่างเค้าดูคราบที่ไหลเยิ้มตามรุปที่ผมเคยโพสไปนะครับ ช่างเค้าบอกว่าจะถอดมาล้างและประกอบใหม่ดูก่อนว่ายังรั่วไหม ถ้ายังรั่วจะเปลี่ยนปะเก็นให้ ผมก็เลยถามเรื่องเคลมเปลี่ยนทั้งลูกเลยช่างก็บอกว่ายังไม่เคยมีใครมาเคลมเปลี่ยนเลย และให้ผมลองดูวิธีที่หัวหน้าช่างบอกไปก่อนแล้วกัน ผมก็พูดอะไรต่อไม่ถูกเลย ผมเลยอยากถามน้าๆว่าสมควรทำไงต่อดีอ่ะครับ หรือมีศูนย์ไหนให้เคลมง่ายๆมั่งครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

จริงเทอร์โบมันไม่ได้เป็นอะไรหรอก มันเป็นที่กาวทาหน้าแปลนเทอร์โบนั่นล่ะ รวมทั้งขอบของโข่งที่มีพื้นที่นิดเดียว vg แรงดันมันเยอะอ่ะ ไอน้ำมันเครื่องมันก็เยอะตาม ที่นี้ไอน้ำมันถูกท่อเข้ามาวนโดยผ่านเทอร์โบอีกที ทั้งความร้อนจากไอน้ำมันเครื่อง ความร้อนจากเทอร์โบ ความร้อนจากเครื่องยนต์ พอสะสมมาก ๆ เข้ากาวประเก็นก็อ่อนตัวลง พอเทอร์โบทำแรงดันลมมาก ๆ เข้ามาก็ซึมออกมาให้เห็นกันบ้าง

ความคิดเห็นส่วนตัว ถูกผิด อย่างไร อย่าว่ากันนะ 55555555555 เพราะของผมก็มีคราบน้ำมันที่หน้าแปลน

TCC-01417 TTC-Member
    User ID
    12055
    Status
    โพส
    186

ของผม 4 เดือน 8500 โล ก็มีคราบเยื้อมแล้ว กะว่า ให้มันเปียกชุ่มทั้งลูกก่อน ค่อยเอาไปเครม คันเก่า 140แรงดีกว่าเยอะ 178 กินน้ำมันก็เยอะกว่า แถมพังง่ายอีก

User ID
    41634
    Status
    โพส
    14

ของผมเคยเครมที่ศูนย์ระยองสาเหตุมาจากโบรั่วที่แกนกระเดื่องเซอร์ลีนอยคอยเปิดปิดครีบใบพัดพอได้โบลูกใหม่มามันก็ดังฟิ้วๆเหมือนเดิมตั้งแต่ขับออกจากศูนย์เลยคับ..ผมว่าปกติน่ะถ้าคันไหนไม่ดังสิน่าคิด

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kawasaki 034 ดูโพส
    อยากถามน้าๆที่เคลมเทอร์โบหน่อยครับว่าว่าทำอย่างไรทำไมเค้าเคลมให้ง่ายจัง เนื่องจากของผมวันนี้พาเจ้าเหมียวไปที่ศูนย์แล้วให้หัวหน้าช่างเค้าดูคราบที่ไหลเยิ้มตามรุปที่ผมเคยโพสไปนะครับ ช่างเค้าบอกว่าจะถอดมาล้างและประกอบใหม่ดูก่อนว่ายังรั่วไหม ถ้ายังรั่วจะเปลี่ยนปะเก็นให้ ผมก็เลยถามเรื่องเคลมเปลี่ยนทั้งลูกเลยช่างก็บอกว่ายังไม่เคยมีใครมาเคลมเปลี่ยนเลย และให้ผมลองดูวิธีที่หัวหน้าช่างบอกไปก่อนแล้วกัน ผมก็พูดอะไรต่อไม่ถูกเลย ผมเลยอยากถามน้าๆว่าสมควรทำไงต่อดีอ่ะครับ หรือมีศูนย์ไหนให้เคลมง่ายๆมั่งครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    อย่าไปล้างเลยครับ เปลี่ยน 0 เลย เขาเครมให้กันทั้งประเทศครับ อีกอย่างถ้าล้าง พวกสีต่างๆที่เขาแต้มไว้ตามหัวน็อตเป็นเหมือนวอยรับประกัน สีมีรอยร้าวแตก ประกันมันก็หมด รอบหน้าเกิดเป็นไรขึ้นมา มันก็จบ รถที่เขาขายเรานะ เขาบวกราคา วารันตีไปในราคารถด้วยนะครับ ใช้ให้คุ้ม
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    จริงเทอร์โบมันไม่ได้เป็นอะไรหรอก มันเป็นที่กาวทาหน้าแปลนเทอร์โบนั่นล่ะ รวมทั้งขอบของโข่งที่มีพื้นที่นิดเดียว vg แรงดันมันเยอะอ่ะ ไอน้ำมันเครื่องมันก็เยอะตาม ที่นี้ไอน้ำมันถูกท่อเข้ามาวนโดยผ่านเทอร์โบอีกที ทั้งความร้อนจากไอน้ำมันเครื่อง ความร้อนจากเทอร์โบ ความร้อนจากเครื่องยนต์ พอสะสมมาก ๆ เข้ากาวประเก็นก็อ่อนตัวลง พอเทอร์โบทำแรงดันลมมาก ๆ เข้ามาก็ซึมออกมาให้เห็นกันบ้าง

ความคิดเห็นส่วนตัว ถูกผิด อย่างไร อย่าว่ากันนะ 55555555555 เพราะของผมก็มีคราบน้ำมันที่หน้าแปลน
    เพื่อนเอก คนที่ไปเครมเทอโบนะเกิน 80% ทราบครับ ว่ามันไม่ส่งผลอะไร รวมถึงชั้นด้วย แต่การที่เราไปเครมนะ คิดง่ายๆโบมากับรถ ใช้ไปทุกวัน มันก็สึกมันก็หรอ ยิ่งพวกดันรางด้วยแล้ว แกนคดใบแหว่งกันเยอะ ถามว่า ถ้ามันเครมได้แล้วได้ของสดของใหม่มาใช้ แบบไหนดีกว่าเพื่อน

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MEAW_SAN ดูโพส
    อย่าไปล้างเลยครับ เปลี่ยน 0 เลย เขาเครมให้กันทั้งประเทศครับ อีกอย่างถ้าล้าง พวกสีต่างๆที่เขาแต้มไว้ตามหัวน็อตเป็นเหมือนวอยรับประกัน สีมีรอยร้าวแตก ประกันมันก็หมด รอบหน้าเกิดเป็นไรขึ้นมา มันก็จบ รถที่เขาขายเรานะ เขาบวกราคา วารันตีไปในราคารถด้วยนะครับ ใช้ให้คุ้ม

เพื่อนเอก คนที่ไปเครมเทอโบนะเกิน 80% ทราบครับ ว่ามันไม่ส่งผลอะไร รวมถึงชั้นด้วย แต่การที่เราไปเครมนะ คิดง่ายๆโบมากับรถ ใช้ไปทุกวัน มันก็สึกมันก็หรอ ยิ่งพวกดันรางด้วยแล้ว แกนคดใบแหว่งกันเยอะ ถามว่า ถ้ามันเครมได้แล้วได้ของสดของใหม่มาใช้ แบบไหนดีกว่าเพื่อน
    ก็ของตรูมันเคลมไม่ได้แล้วไงเพื่อนโต้ง 555555 ใช้กำลังภายในให้หน่อยดิ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

ก็ของตรูมันเคลมไม่ได้แล้วไงเพื่อนโต้ง 555555 ใช้กำลังภายในให้หน่อยดิ
    กล่องใช่มะ เอาง่ายๆตรงเทอโบแกรอะ ไม่ได้ทำไรมานี่ แคตก็ยังอยู่ใช่ป่าว กล่องโปรเป็นคอนเน็คเตอร์นิ ปลดออกแล้วเข้า 0 ถ่ายรูป น่าจะผ่านนะ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

กล่องใช่มะ เอาง่ายๆตรงเทอโบแกรอะ ไม่ได้ทำไรมานี่ แคตก็ยังอยู่ใช่ป่าว กล่องโปรเป็นคอนเน็คเตอร์นิ ปลดออกแล้วเข้า 0 ถ่ายรูป น่าจะผ่านนะ
    มามะ มาถ่ายรูปส่งเคลมกัน

User ID
    16777
    Status
    โพส
    71

ในมี่สุดก็ได้เคลม โบ ตัวใหม่แล้วขอบคุณน้าๆในคลับนะครับที่ให้คำปรึกษาโดยเฉพาะน้าเจ้าของกระทู้หากผมไม่ได้เข้าชมรมนี้ก็คงไม่ทราบเรื่องราวของเจ้าเหมียวเลย หัวหน้าช่างบอกถ้าเคลมไม่ได้หรือเลยรบประกันต้องเสียค่าใช้จ่ายเอง 3,000 กว่าบาท (ฟังแล้วเสียวเลย) ในจังหวัดที่ผมอยู่มีมาเคลมแล้วของผมเป็นคันที่2ครับ น้าๆท่านใดยังไม่ได้สังเกตุรีบๆนะครับก่อนจะหมดรับประกัน โดยเฉพาะ วีจีรุ่นแรกๆ ช่างเค้าฝากบอกมาครับชื่อ:  DSC01800.jpg
ครั้ง: 959
ขนาด:  194.5 กิโลไบต์

User ID
    16777
    Status
    โพส
    71

ดีใจไปหน่อยพิมพ์ผิดเลยหากต้องออกค่าใช้จ่ายเองประมาณ30,000กว่าบาทครับแต่ไปทำมาไม่เสียสักบาท สบายใจแล้วครับ อย่าเจอไปเคลมอะไรอีกเลยนะเพี้ยงๆ

User ID
    15679
    Status
    โพส
    1,345

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ meaw_san ดูโพส
    เครมได้ครับน้า ผมก็เริ่มซึมๆออกมาแล้ว คุยกับช่าง 0 แล้ว ว่าไม่ต้องรีบเครมไม่มีผลเสียอะไร เพราะ บูสและแรงดันมันก็ปกติไม่ได้รั่วขนาดปั่นบูสไม่ไหว ผมกะว่าซัก 4 -5 หมื่นโลค่อยเครมครับ เอาโบสดๆใหม่ๆมาใช้ อิอิ
    น้าโต้งเครมได้ถึงกี่โลครับ ตอนนี้ผม 5 หมื่นแล้วจะได้เอาไปเครม vgรุ่นแรกด้วย แล้วเครมที่ไหนดีละครับ ศูนย์ไหนเครมง่ายบ้าง แจ้งด้วยนะ แต่ปรกติใช้บริการอยู่ที่แจ้งวัฒนะ

ไปเปิดดูมาแล้ว แฉะๆๆเลย
    ชื่อ:  รูป​ถ่0074.jpg
ครั้ง: 607
ขนาด:  118.6 กิโลไบต์ชื่อ:  รูป​ถ่0075.jpg
ครั้ง: 645
ขนาด:  118.9 กิโลไบต์

อาจจะเล็กหน่อยนะถ่ายจากโทรศัพท์
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย poy_ae : 09-03-2013 เมื่อ 18:21

หน้า 7 จากทั้งหมด 12 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้