หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 39 จากทั้งหมด 39

กระทู้: เมื่อวานไปเคลมแกนพวงมาลัยมา มีท่านใดไปเคลมมาบ้างครับ

TTC-03015 TTC-Member
    User ID
    14810
    Status
    โพส
    9

มาตรฐาน ตอบ: เมื่อวานไปเคลมแกนพวงมาลัยมา มีท่านใดไปเคลมมาบ้างครับ

ของผมก็เป็น วิงทางไม่เรียบหรือขึ้นคอสะพาน ดังกึกๆ เหมือนคอพวงมาลัยมันเคลื่อนว่าจะไปเคลมเหมือนกัน เเต่ 2 ปี วิ่งได้ 79,800 กิโลเมตร ใกล้หมดประกันเเล้วด้วย

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    13860
    Status
    โพส
    2,783

มาตรฐาน ตอบ: เมื่อวานไปเคลมแกนพวงมาลัยมา มีท่านใดไปเคลมมาบ้างครับ

ของผมตัว vg178 4d ออกมาเมื่อปลายๆเดือนธันวาที่ผ่านมา เป็นตั้งแต่วิ่งไม่ถึง5000โลครับ ทางขรุขระ เป็นหลุม ดังกึกๆๆ สั่นเลยครับ แจ้งเคลมไปตอนเช็คหมื่นโลถึงตอนนี้ผมยังไม่ได้เข้าไปเคลมอีกเลย

User ID
    33239
    Status
    โพส
    183

ของผมไม่ดังอ่ะครับ ท่าจะโชคดี อืม..หรือดังแต่ไม่สังเกตุ เด่วต้องไปลองจับผิดซะหน่อยแล้ว 555+...ชอบกระทู้นี้ครับ ตรงที่ีน้าๆ ที่มีประสบการณ์ที่ดี และไม่ดีเข้ามาแชร์กัน อ่านแล้วพอจะมีกำลังใจอยู่บ้าง ลองคิดดูถ้าน้าๆ ที่เจอเรื่องดีๆ ไม่เข้ามาแสดงความเห็นบ้าง มีแต่เรื่องแย่ๆ อ่านแล้วก็จะเข้าใจว่มิตซูที่พวกเราเลือกมันแย่ มันห่วย มันเลว ทั้งที่จริงส่วนที่ดีก็มีอีกเยอะ..เนอะๆๆ ขอบคุณน้าๆ ทุกคนในกระทู้นี้อ่ะ

User ID
    40862
    Status
    โพส
    2,705

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ r.thit ดูโพส
    มาเล่าให้ฟังครับ
    ไม่นึกว่าเหตุการณ์แกนพวงมาลัยหลวมจะเกิดกับรถตัวเอง
    ที่จริงมันแสดงอาการนานแล้วล่ะ เข้าศูนย์หลายที
    ช่างก็บอกปกติ
    พองวดนี้เข้าเช็ค ๔๕๐๐๐ โล
    จริงๆวิ่งได้แค่ ๔๓๐๐๐ โลเองแต่เวลาถึง
    ก็เข้าศูนย์และขอพบหัวหน้าช่าง
    ให้ดูพวงมาลัยให้หน่อยคิดว่ามันน่าจะหลวม
    เพราะมันดังกึกๆเวลาทางไม่เรียบ รำคาญมากๆ
    หัวหน้าช่างหมุนดู ก็บอกว่า หลวมจริงครับพี่
    แล้วผมก็ว่า เห็นว่าเคลมได้ใช่ไหม?
    ช่างตอบว่า ได้ครับ เดี๋ยวทำเรื่องเคลมให้เลย

เมื่อวานหลังจากรอประมาณ๑สัปดาห์
    ศูนย์โทร.มาว่าอะไล่ได้แล้ว เข้ามาเปลี่ยนได้เลย
    ผมเข้าไปใช้เวลา๒ ชั่วโมงเสร็จ ฟรีครับไม่เสียสักบาท
    มีกาแฟ โอวัลติน น้ำเย็น ให้ดื่ม
    มีอินเตอร์เน็ตให้เล่นรอ และห้องแอร์เย็นๆครับ

ไม่รู้จะดีใจที่ได้เคลมฟรีหรือเปล่า?
    แค่อยากชมมิตซูบุรีรัมย์ครับในการบริการ

กลัวแต่ว่ามันจะเป็นอาการนี้อีก
    ถ้าหมดประกันจ่ายเองคงแพง

น้าๆท่านใดเคลมมาบ้างแล้วครับ
    ของผมเป็นพลัส m10 หน้าใหม่แต่กระบะโค้ง
    รุ่นกระบะตรงมีปัญหานี้อยู่ไหมครับ?
    เล่าสู่กันฟังบ้าง
    ราคาก็สูงอยู่ครับ ศูนย์เสนอราคาเปลี่ยนแกน ลูกหมากแร็ค(ไม้ตีกลอง) คันขักคันส่ง เบ็ตเล็ตอีกนิดหน่อย ราคาประมาณ18,000บาท ไม่ได้ทำครับเป็นลมซะก่อน อิ อิ อิ

User ID
    32708
    Status
    โพส
    1,404

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MEAW_SAN ดูโพส
    เอาคอนเวิดผมมาโชว์อีกแระป๋า 55 คันนี้รถเพื่อนครับ ยกทั้งหมดที่เห็นในรูปเลยครับ ขับไปเครมง่ายแสนจะดาย คันของผมก็จัดเรียบร้อยไปแล้ว หมดวารันตีที่ 8 หมื่นโลนะครับ ระวังกันนิดส์
    137xxx ก่าๆ มันยังเคลมได้ม๊ะหว่าตูบ....
    เสือกพึ่งมาดังตอนนี้...งามมล่ะกุ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย aaa5831 : 24-04-2013 เมื่อ 10:11

TTC-03015 TTC-Member
    User ID
    14810
    Status
    โพส
    9

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wonbin ดูโพส
    ของผมก็เป็น วิงทางไม่เรียบหรือขึ้นคอสะพาน ดังกึกๆ เหมือนคอพวงมาลัยมันเคลื่อนว่าจะไปเคลมเหมือนกัน เเต่ 2 ปี วิ่งได้ 79,800 กิโลเมตร ใกล้หมดประกันเเล้วด้วย
    มารายงานครับไปเช็คระยะ 80,000กิโล ที่ศูนย์มิตซูชัยพร สมุทรสาคร ตรวจสอบมาเเล้ว เจอเลยครับลูกปืนเเตก ต้องเปลี่ยนยกเเกน บอกราคา 8,000 กว่าบาท เคลมให้ไม่ได้เพราะไม่เข้าเช็คระยะ 50,000โล ทีจริงผมเข้าศูนย์เช็คระยะ 50,000 ลงข้อมูลเป็นระยะ 60,000 เเทนที่จะลง 50,000 ครับ บอกว่าเลขไมล์ ตอนเช็ค 40,000 กิโลเมตร เลขไมล์ 45,000 กว่า ยังลง ระยะ 40,000 ได้ งานเข้าเลยครับ ต้องโทรไปCall Center Mitsubishi ต้องทำเรื่องเอง ไม่รู้จะเป็นอย่างไร

User ID
    40964
    Status
    โพส
    38

ของผม m13 ก้อเสียงดังกึกฝุั่งคนขับใต้เครื่องครับ ก้อน่าจะเป็นแรคพวงมาลัย และคอพวงมาลัยก้อดังเอียด เคยนำไป0 ใส่น้ำมันหลอ่ลื่นมาก้อเป็นอีก เป็นประมาณ3000โล ตอนนี้8000กว่าโลแล้วครับ รอแจ้งเคลมต่อไป ใช้ไม่ถึงปีเลยเสียความรู้สึกจิงๆๆ

สมาชิกถาวร : TTC-02177 TTC-Member
    User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wonbin ดูโพส
    มารายงานครับไปเช็คระยะ 80,000กิโล ที่ศูนย์มิตซูชัยพร สมุทรสาคร ตรวจสอบมาเเล้ว เจอเลยครับลูกปืนเเตก ต้องเปลี่ยนยกเเกน บอกราคา 8,000 กว่าบาท เคลมให้ไม่ได้เพราะไม่เข้าเช็คระยะ 50,000โล ทีจริงผมเข้าศูนย์เช็คระยะ 50,000 ลงข้อมูลเป็นระยะ 60,000 เเทนที่จะลง 50,000 ครับ บอกว่าเลขไมล์ ตอนเช็ค 40,000 กิโลเมตร เลขไมล์ 45,000 กว่า ยังลง ระยะ 40,000 ได้ งานเข้าเลยครับ ต้องโทรไปCall Center Mitsubishi ต้องทำเรื่องเอง ไม่รู้จะเป็นอย่างไร
    ผมเลิกเข้าแล้วครับที่นี่เมื่อก่อนก็เข้าประจำเหมือนกัน รถผมก็ออกที่นี่แหละแต่บริการหลังการขายผมบอก ให้ทำนั่นให้หน่อยนี่ให้หน่อย หัวหน้าช่างไม่ค่อยสนใจ(บ่ายเบี่ยงตลอด) ต้องไปที่อื่นถึงจะได้ทำ

User ID
    32708
    Status
    โพส
    1,404

ดังกุกๆ เวลาลงทางขรุขระ
    +ไฟแอแบ็คโชว์ มาจะครึ่งปีแระคร้าบบ
    ว่าจะเปลี่ยนหลอดเป็นปอร์ตไลท์แระ จะได้สว่างๆ 55555

User ID
    34981
    Status
    โพส
    41

ของผมก็มีเสียงเหมือนกันเวลาเลี้ยวสุดมันดังกุกๆ วิ่งมา35000กม. ต้องเฝ้าระวังบ้างและ

User ID
    42838
    Status
    โพส
    172

ศูนย์บุรีรัมย์เขาปรัปปรุงแล้วหรือครับ

User ID
    13860
    Status
    โพส
    2,783

ของผมเอาไปเคลมมาละครับ แค่หยอดน้ำมันแกนพวงมาลัย รื้อมาแช่น้ำยากระชับแกนพวงมาลัย งงเลย ไอ้น้ำยากระชับแกนพวงมาลัยมันเป็นยังไงหว่า มันบอกเป็นของศูนย์ขอดูก็ไม่ให้ดู แปลงดีครับ จอดรถไว้3วันพึ่งไปรับรถมาใช้เมื่อเย็นวันจันทร์ที่ผ่านมา ตอนนี้ขับปกติดีครับ แล้วบอกผมว่าถ้าเป็นอีกจะเปลี่ยนแกนใหม่ให้เลย

User ID
    37091
    Status
    โพส
    85

ผมรอเคลมแลคพวงมาลัยมา 8 เดือนแหล่ะ โทรไปก็หายเงียบ ถอดใจแล้ว

User ID
    41634
    Status
    โพส
    14

ของผม0ที่ระยองไม่รับเครมคับเขาบอกว่าผมเปลี่ยนล้อแม็กมาผมใส่แม็ก20ต้องเสียค่าใช้จ่ายเองประมาณ8500

User ID
    28210
    Status
    โพส
    43

ของผมเคลมไปเรียบร้อยแล้วพร้อมครัชและลูกปืนปลายเกียร์ตอน 15000km. ที่ศูนย์อ้อมใหญ่ คิดแล้วกลัวจริงๆเลยว่าถ้าหมดประกันแล้วผมจะตองจ่ายเท่าไหร่

สมาชิกถาวร : TTC-02177 TTC-Member
    User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ burning blood ดูโพส
    ของผมเคลมไปเรียบร้อยแล้วพร้อมครัชและลูกปืนปลายเกียร์ตอน 15000km. ที่ศูนย์อ้อมใหญ่ คิดแล้วกลัวจริงๆเลยว่าถ้าหมดประกันแล้วผมจะตองจ่ายเท่าไหร่
    อาการตรง ลูกปืนปลายเกียร์เป็นยังไงครับ

ตอนนี้รถผมแล้วเหมือนมันจะติดอะไรซักอย่าง เข้ายากนิดนึง มันใช่ไอ้ตัวนี้ป่าวครับ

User ID
    28210
    Status
    โพส
    43

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jessada ดูโพส
    อาการตรง ลูกปืนปลายเกียร์เป็นยังไงครับ ตอนนี้รถผมแล้วเหมือนมันจะติดอะไรซักอย่าง เข้ายากนิดนึง มันใช่ไอ้ตัวนี้ป่าวครับ
    อาการของผมคือได้ยินเสียงดังก๊อกแก๊กเวลาออกตัวและเวลาเบรค ผมแจ้งช่างไปว่าผมได้ยินมาจากเฟืองท้าย แต่ช่างตรวจดูแล้วบอกว่าเป็นลูกปืนปลายเกียร์ แต่เปลี่ยนมาแล้วก็โอเค แต่รู้สึกว่าตอนนี้แกนพวงมาลัยของผมน่าจะหลวมอีกแล้วล่ะ รู้สึกเซ็งมากๆกับคุณภาพของอะไหล่มิตซู แต่ก็ไม่รู้จะทำยังงัย ก็จัยมันรัก

User ID
    41863
    Status
    โพส
    210

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เจ้าชายน้อย ดูโพส
    ผมเครมเพลาที่ระนอง ช้าเป็นเดือน
    ถ้าไม่โทรบี้ศูนย์ใหญ่ก็คงไม่ได้เปลี่ยน
    ขนาดศูนย์ใหญ่ยังช้ามาก
    บอกเดวให้ฝ่ายเทคนิดโทรกลับ
    ก็ไม่เคยโทรกลับสักที
    พอได้เปลี่ยนแล้ว ไม่พ่นสีกันสนิมให้อีก
    โทรคุยศูนย์ใหญ่ก็บอก
    เดวให้ช่างเทคนิคติดต่อกลับ
    จนทุกวันนี้เป็นเดือนแล้ว
    โทรไปตามเรื่องสามครั้ง
    ไม่โทรกลับสักครั้ง

อยากย้ายไปบุรีรัมย์ด้วยเช่นกัน..เฮ่อ...!!!!!!

ไฟล์แนบ 153893
    เพลา เจ้าชายน้อย เป็นอะไรครับถึงได้เคลมครับ ผมก็ว่าจะขอเคลมเหมือนกัน แต่ช่างที่ศูนย์ บอกเป็นอาการปกติ จึงไม่เคลมให้ อาการคือ ถ้าจอดรถพื้นที่เอียง แล้วดึงเบรคมือ แล้วไปจับล้อหลังเขย่าดู จะได้ยินเสียงเหล็กเคาะกัน เกราะๆ พอเข้าไปเช็คศูนย์ เสียงนั้นกับไม่มี
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=54793

User ID
    33217
    Status
    โพส
    549

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ละอ่อนเหลือกำ! ดูโพส
    ของผมเอาไปเคลมมาละครับ แค่หยอดน้ำมันแกนพวงมาลัย รื้อมาแช่น้ำยากระชับแกนพวงมาลัย งงเลย ไอ้น้ำยากระชับแกนพวงมาลัยมันเป็นยังไงหว่า มันบอกเป็นของศูนย์ขอดูก็ไม่ให้ดู แปลงดีครับ จอดรถไว้3วันพึ่งไปรับรถมาใช้เมื่อเย็นวันจันทร์ที่ผ่านมา ตอนนี้ขับปกติดีครับ แล้วบอกผมว่าถ้าเป็นอีกจะเปลี่ยนแกนใหม่ให้เลย
    มั่วครับแบบนี้ ไอ้เสียงอี๊ดๆกึดๆ ตอนเวลาเลี้ยวนี่ ผมเอาเข้าศูนย์มีนบุรีตอนเช็คสี่หมื่นโล
    หัวหน้าช่างเขาปรับให้ครับเงียบกริบเลยครับ ไม่ได้ถอดอะไรออกสักชิ้นนะเท่าที่ยืนดู เขาปรับใต้คอพวงมาลัย

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้