สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 13 จากทั้งหมด 13

มาตรฐาน ศูนย์มิตซูระนอง หรือ ศูนย์ใหญ่ ที่ห่วยแตก

รถผมวิ่งสี่พันเอง
    เข้าเครมเพลา(มีเสียงดัง,เสียงหอน)
    เปลี่ยนเสื้อเพลาให้ผมแล้วไม่พ่นสีกันสนิม
    (สนิมกินตั้งแต่สองวันแรกที่เปลี่ยนแล้ว)
    โทรเช็คที่ศูนย์กลางแล้ว
    คนรับโทรศํพย์บอกจะให้ผู้เกี่ยวข้องดูแลให้
    เป็นอาทิตย์แล้วไม่เห็นติดต่อมาเลย
    โทรหากี่ครั้งๆก็บอกอย่างนี้ สรุปแล้วที่ห่วยแตกมันคือที่ไหนกันครับ หรือคนซื้อรถห่วยแตก

มาตรฐาน ศูนย์มิตซูบิชิระนอง หรือ ศูนย์ใหญ่ ที่ห่วยแตก

กะลังหาวิธีลงคลิปเสียงตอนที่คุยกับคอเซนเตอร์อยู่ครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย เจ้าชายน้อย : 09-05-2012 เมื่อ 11:25

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    19235
    Status
    โพส
    951

มาตรฐาน ตอบ: ศูนย์มิตซูระนอง หรือ ศูนย์ใหญ่ ที่ห่วยแตก

หาศูนย์ใหม่แจ้งเคลมใหม่ได้เปล่าครับ และกรณีอย่างนี้ทางศูนย์น่าจะมีรับประกันให้ ใช่เปล่าครับ เหมือนกับกรณีที่เราเคลมประกันทางศูนย์จะรับประกันงานซ่อมให้
    ถ้ากรณีที่ไม่รับประกันเราแจ้งเคลมใหม่ กับศูนย์ใหม่ได้หรือเปล่า...ครับ
    ....ศูนย์ห่วย..

มาตรฐาน ตอบ: ศูนย์มิตซูระนอง หรือ ศูนย์ใหญ่ ที่ห่วยแตก

เอารูปไปดูก่อนเลยครับ
    เสียงดังหายไปแล้ว
    แต่เสื้อเพลาอ่ะดิครับน้าๆ
    ชื่อ:  IMG_5024.JPG
ครั้ง: 1256
ขนาด:  104.5 กิโลไบต์

อย่างนี้เราจะแก้ไขยังไงอ่ะครับ
    รถราคาเกือบล้าน

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

พ่นกันสนิมได้ไหมครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ LuftWaffe ดูโพส
    พ่นกันสนิมได้ไหมครับ
    ผมคงต้องให้ช่างเค้าขัดสนิมออกแล้วพ่นสีอ่ะครับ
    แต่ผมข้องใจการให้บริการจากศูนย์ที่น่าเชื่อถือแค่นั้นเอง

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

ซ่อมมักง่าย
    ต้องโวยตั้งแต่ก่อนเอารถออกจาก 0

ไม่เซ็นรับรถเลยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ iamday ดูโพส
    ซ่อมมักง่าย
    ต้องโวยตั้งแต่ก่อนเอารถออกจาก 0

ไม่เซ็นรับรถเลยครับ
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับน้า
    ผมเองก็ไม่เคยใช้รถใหม่
    นึกว่าศูนย์จะเจ๋งเหมือนกับที่โอ้อวดกันว่าศูนย์สุดยอดกว่าอู่
    ต่อไปผมจะดูดีๆก่อนแล้วค่อยเซนต์รับรถครับ...ไม่น่าเลยจริงๆ

ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ช่วยกันโวยประกาศให้ศูนย์ทั่วประเทศตื่นตัวกันหน่อย
    ไม่อยากให้พี่น้องเราได้เจอแบบผมอีกครับ

User ID
    19235
    Status
    โพส
    951

เยอะนะครับ....ถ้าสนิมกินแล้วขัดมันก็ได้ระดับหนึ่ง..ขัดทำสีใหม่
    แต่ถ้าสนิมมันกัดกินลึกผมว่า ทำเรื่องเคลมใหม่เลยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ 3632กรุงเทพ ดูโพส
    เยอะนะครับ....ถ้าสนิมกินแล้วขัดมันก็ได้ระดับหนึ่ง..ขัดทำสีใหม่
    แต่ถ้าสนิมมันกัดกินลึกผมว่า ทำเรื่องเคลมใหม่เลยครับ
    งั้นผมต้องไปเคลมใหม่ที่เชียงใหม่แล้วครับ ระนองไม่เข้าอีกแล้ว

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ปัญหาส่วนที่ต้องเคลมผมเคลมศูนย์ ถ้าเคลมแล้วไม่จบหรือเก็บงานเล็กๆน้อยๆผมวิ่งเข้าอู่แถวบ้านเอา เพราะบ้านผมมันห่างจาก 0 ตั้งร้อยกว่าโล ไปกลับไม่คุ้มค่าน้ำมัน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    ปัญหาส่วนที่ต้องเคลมผมเคลมศูนย์ ถ้าเคลมแล้วไม่จบหรือเก็บงานเล็กๆน้อยๆผมวิ่งเข้าอู่แถวบ้านเอา เพราะบ้านผมมันห่างจาก 0 ตั้งร้อยกว่าโล ไปกลับไม่คุ้มค่าน้ำมัน
    มันก็ส่วนนึงครับน้าตั้ม งานนี้ผมต้องเคลมเองจ่ายเองแล้วครับ
    แต่ต่อไปถ้ามีปัญหาผมยอมขับรถไปศูนย์ที่เพื่อนสมาชิกแนะนำว่าดี ดีกว่า
    ไปกลับเกินสามร้อย กม.นิดๆผมก็จะไป ขอแค่ให้ได้ความพึงพอใจ
    จ่ายเพิ่มอีกนิด กีกว่ามานั่งเซงกับการทำแล้วไม่จบอ่ะ....เซง...

ข้อมูลกระทู้