หน้า 4 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4
สรุปผลการค้นหา 61 ถึง 67 จากทั้งหมด 67

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    32102
    Status
    โพส
    349

มาตรฐาน ตอบ: อ้าวใครรับรถ triton pajero ลอดนี้มีปัญแล้วครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ khanlert ดูโพส
    รบกวน น้า ๆ มีข่าวอะไรคืบหน้ามาช่วยอัพเดตด้วยน่ะครับ ผมนัดรับรถใว้ประมาณกลางเดือนมิถุนายนขึ้นไปอะครับ ไม่รู้ล๊อตช่วงกลางเดือนหน้าแก้ไขหมดแล้วหรือเปล่า พลัส สี่ประตู ดีเซล ออโต้ครับ
    ของน้าไม่ต้องกลัวครับมันเป็นแค่lot ผมเห็นlotที่มาใหม่วันที่ผมไปรับรถก็สมบูรณ์แล้วครับ

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

มาตรฐาน ตอบ: อ้าวใครรับรถ triton pajero ลอดนี้มีปัญแล้วครับ

การรับข้อมูลจากเซลล์ เหมือนการเล่าเรื่องผี
    โทรเข้า 0 ใหญ่ หาข้อเท้จจริงครับ
    ผมเจอมาแล้ว m10 อ้างต่างๆนาๆ

User ID
    32102
    Status
    โพส
    349

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pao116 ดูโพส
    การรับข้อมูลจากเซลล์ เหมือนการเล่าเรื่องผี
    โทรเข้า 0 ใหญ่ หาข้อเท้จจริงครับ
    ผมเจอมาแล้ว m10 อ้างต่างๆนาๆ
    ตอนแรกผมก็คิดว่าเซลล์หรอกผมก็เลยต้องโทรไปสำนักงานใหญ่ได้ขอมูลเหมือนกัน ดีเลย ok ครับ

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

Red face ตอบ: อ้าวใครรับรถ triton pajero ลอดนี้มีปัญแล้วครับ

มาสรุปให้ฟัง เรื่องมีดังนี้

รถเบนซินล๊อดที่มีปัญหาคือ คนที่นัดรับรถเดือน พ.ค. นี้ (รถดีเซลลืมถามว่ามีปัญหาไหม)

โทรถามศูนย์ใหญ่บอกว่าปัญหาคือ หม้อน้ำผิดรูปจากการผลิต (ประสิทธภาพการใช้งานบกพร่องเกรงจะมีปัญหาการใช้งานระยะยาว) เลยสั่งระงับการส่งรถไป ผู้ที่รับรถไปแล้วล๊อตที่มีปัญหา จะมีจดหมายแจ้งเตือน และเรียกรถกลับเข้าศูนย์บริการที่ท่านออกรถ เพื่อให้ศูนย์นั้นเปลี่ยนหม้อน้ำให้ใหม่

ปัญหาคือบางศูนย์ได้ข้อมูลมาล่าช้า บางคันจึงส่งมอบให้ลูกค้าไปก่อนหน้านั้นแล้ว จึงต้องเรียกกลับเข้าไปใหม่เพื่อทำการแก้ไข หากท่านสงสัยหรือไม่แน่ใจ ก็นำรถเข้าศูนย์เพื่อตรวจเช็คให้แน่นอนจะดีกว่า (คำพูดคนเชื่อไว้ได้แค่ 80% ละกัน) เพราะบางศูนย์ไม่ยอมเรียกรถกลับก็มี

ผมจะนำรถเข้าไปตรวจสอบวันนี้ที่ศูนย์พัฒนาการ แต่โทรเช็คแล้วรถที่มีปัญหา ทางศูนย์ได้ข้อมูลมาก่อนเลยยังไม่ได้ปล่อยให้ลูกค้าไปสักราย ส่วนรถผมยังไงก็เอาไปตรวจดีกว่า พอดีครบ พันโล

เอาไว้เข้าศูนย์เสร็จ ว่างๆ จะมารายงานต่อให้ทราบ

ปล.ท่านใดไม่แน่ใจโทรเข้าศูนย์บริการที่ท่านออกรถได้เลย แล้วเข้าไปตรวจสอบเลยดีกว่า กันเหนียว

User ID
    27274
    Status
    โพส
    67

ออกมา 28/4 เจอ 1.สายพานแอร์ดัง 2.ดื่ม6โลลิตร 3.เข้าเกียร์ยาก 4.พวงมาลัยกินซ้าย 5.เดินเบาไม่เรียบ เข้าเช็ค 1000โล 1.หาย 2.ได้7.5 อื่นๆยังไม่ได้ทำ(ทำไม่ทัน) แล้วจะเจออะไรอีกอะ

User ID
    32635
    Status
    โพส
    485

รอผลสรุปจาก น้า ๆ ต่อไปมีอะไหรมาอัพเดตเล่าให้ฟังด้วยน่ะครับ จะได้เป็นข้อมูลคุยกับเซลและศูนย์ได้

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

ไปเข้าศูนย์มาเรียบร้อยแล้วครับ ให้เขาเช็คกันเหนียว แต่สรุปรถส่วนใหญ่ที่มีปัญหาคือ รถที่ได้รับเดือน พ.ค. นี้ แต่ส่วนใหญ่หยุดการส่งมอบ มีอยู่ไม่กี่คัน ไม่กี่ศูนย์ที่ส่งมอบไปแล้วครับ
    ปัญหาก็คือหม้อน้ำที่ใส่ไม่ได้มาตรฐานครับ รถที่ศูนย์วันนี้เห็นปาเจโร่ 1 คัน ถูกเรียกกลับ เพราะความร้อนขึ้นขีดแดงเลย วิ่งได้ 1 วันเท่านั้น

หากใครไม่มั่นใจ ก็เข้าไปตรวจเช็คที่ศูนย์ที่ออกรถได้เลยครับ

หน้า 4 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4

ข้อมูลกระทู้