หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 37 จากทั้งหมด 37

กระทู้: รบกวนสอบถามน้าๆหน่อยครับ เรื่องการใช้สิทธิ์ฯรถยนต์คันแรก(แน้นธนชาต)

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    28577
    Status
    โพส
    1,577

มาตรฐาน ตอบ: รบกวนสอบถามน้าๆหน่อยครับ เรื่องการใช้สิทธิ์ฯรถยนต์คันแรก(แน้นธนชาต)

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TONGKUB ดูโพส
    มีผลแน่นอนครับของผมแก้แล้วครับไปแก้ด้วยตัวเอง
    1. ทะเบียนรถน้าเป็นของที่ไหนครับ กรุงเทพ หรือ นครปฐมครับ
    2. ถ้าน้าให้ธนชาตหรือเซลส์ตามเรื่องให้ช้าแน่นอนครับ
    3. ให้น้าโทรหาธนชาตให้นำเล่มมาให้กับเซลส์ที่น้าออกรถด้วยเพราะถ้าเซลส์ตามเองจะช้า
    4. ถ้าเล่มมาถึงที่เซลส์แล้วให้น้าไปมัดจำเล่มกับที่ 0 เพื่อนำไปแก้เอง ค่ามัดจำ 3000 บาทครับ
    5. ให้โทรถามขนส่งที่รถน้าจดทะเบียนว่าต้องใช้เอกสารอะไรบ้างในการแก้ไข (ของผมไม่ต้องใช้อะไรเพิ่มเลยครับ)
    6. นำเข้าไปแก้ที่ขนส่งใช้เวลาประมาณ 2 ชั่วโมงครับ(ของผมเจอคนคุยง่ายครับเลยเสร็จเร็ว)
    ยังไงโทรมาคุยกันได้ครับเพราะของผมก็ไปแก้เองเมื่อต้นเดือนครับหลังจากตามเรื่องมา 2 เดือนกว่ารอไม่ไหวตามเองเลย
    ขอบคุณมากครับน้า เดี๋ยวยังไงพรุ่งนี้ผมจะลองคุยกับเซลล์ดูอีกทีครับ

User ID
    28577
    Status
    โพส
    1,577

มาตรฐาน ตอบ: รบกวนสอบถามน้าๆหน่อยครับ เรื่องการใช้สิทธิ์ฯรถยนต์คันแรก(แน้นธนชาต)

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TONGKUB ดูโพส
    มีผลแน่นอนครับของผมแก้แล้วครับไปแก้ด้วยตัวเอง
    1. ทะเบียนรถน้าเป็นของที่ไหนครับ กรุงเทพ หรือ นครปฐมครับ
    2. ถ้าน้าให้ธนชาตหรือเซลส์ตามเรื่องให้ช้าแน่นอนครับ
    3. ให้น้าโทรหาธนชาตให้นำเล่มมาให้กับเซลส์ที่น้าออกรถด้วยเพราะถ้าเซลส์ตามเองจะช้า
    4. ถ้าเล่มมาถึงที่เซลส์แล้วให้น้าไปมัดจำเล่มกับที่ 0 เพื่อนำไปแก้เอง ค่ามัดจำ 3000 บาทครับ
    5. ให้โทรถามขนส่งที่รถน้าจดทะเบียนว่าต้องใช้เอกสารอะไรบ้างในการแก้ไข (ของผมไม่ต้องใช้อะไรเพิ่มเลยครับ)
    6. นำเข้าไปแก้ที่ขนส่งใช้เวลาประมาณ 2 ชั่วโมงครับ(ของผมเจอคนคุยง่ายครับเลยเสร็จเร็ว)
    ยังไงโทรมาคุยกันได้ครับเพราะของผมก็ไปแก้เองเมื่อต้นเดือนครับหลังจากตามเรื่องมา 2 เดือนกว่ารอไม่ไหวตามเองเลย
    ขอบคุณมากครับน้า เดี๋ยวยังไงพรุ่งนี้ผมจะคุยกับทางเซลล์ดูอีกที่ครับ ท้าช้าผมก็จะทำแบบที่น้าแนะนำนะครับ

User ID
    28577
    Status
    โพส
    1,577

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Mr.Tumn ดูโพส
    แล้ว รหัสรถมันตรงหรือเปล่าครับ รถยนต์นั่งที่มีกระบะ MITSUBISHI TRITON DOUBLE CAB 2WD รุ่น KA4TXJYHZPRU (White Pearl) 2,400ซีซี คืน81,000บาท รหัสคือ KA4TXJYHZPRU ครับดูว่าตรงใหม
    ที่ผมโหลดมาดู เป็นตัวปรับปรุงล่าสุด รถยนต์นั่งที่มีกระบะ MITSUBISHI TRITON DOUBLE CAB 2WD รุ่น KA4TXJYHZPRU 2012 (White Pearl) 2,500ซีซี คืน81,000บาท
    ตัวรหัสก็ตรงนะครับน้า

User ID
    25429
    Status
    โพส
    27

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wootkwt ดูโพส
    ที่ผมโหลดมาดู เป็นตัวปรับปรุงล่าสุด รถยนต์นั่งที่มีกระบะ MITSUBISHI TRITON DOUBLE CAB 2WD รุ่น KA4TXJYHZPRU 2012 (White Pearl) 2,500ซีซี คืน81,000บาท
    ตัวรหัสก็ตรงนะครับน้า
    มันดูตรงไหนอะครับน้า รหัสรถเนี่ยครับ แล้วยื่่นขอคืนภาษีเนี่ย ทำตอนนี้ได้เลยเหรอครับ ผมคิดว่าครบปีแล้วค่อยดำเนินการยื่นเอกสาร ตอบหน่อยครับไม่ทราบจริง ๆ

User ID
    29004
    Status
    โพส
    113

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ phairot200 ดูโพส
    มันดูตรงไหนอะครับน้า รหัสรถเนี่ยครับ แล้วยื่่นขอคืนภาษีเนี่ย ทำตอนนี้ได้เลยเหรอครับ ผมคิดว่าครบปีแล้วค่อยดำเนินการยื่นเอกสาร ตอบหน่อยครับไม่ทราบจริง ๆ
    รหัสรถ หรือ รุ่นรถ จะอยู่ที่หน้าปกคู่มือรถนะครับ

User ID
    28577
    Status
    โพส
    1,577

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Mr.Tumn ดูโพส
    รหัสรถ หรือ รุ่นรถ จะอยู่ที่หน้าปกคู่มือรถนะครับ
    ตามนั้นครับน้า
    ส่วนการยื่นขอคืนภาษี ยื่นเมื่อเราได้รับป้ายขาวแล้วได้เลยครับ ส่วนที่ว่าครบปีนั้นหมายถึงเราจะได้รับเงินคืนหลังจากที่เราครอบครองรถครบ 1 ปีครับ

เหงื่อทุกหยดเพื่ออนาคตลูก TTC-Member
    User ID
    32658
    Status
    โพส
    44

ผมกำลังป้ายขาวเหมือนกันครับ ขอบคุณน้าทั้งหลายมากครับผมก็ไม่ค่อยรู้รายละเอียดมากนักเรื่องคืนภาษีเนี้ย ขอบคุณจริงๆครับ

I_Chol ฅนยุดยา TTC-Member
    User ID
    21073
    Status
    โพส
    1,193

แล้ว รหัสรถมันตรงหรือเปล่าครับ รถยนต์นั่งที่มีกระบะ MITSUBISHI TRITON DOUBLE CAB 2WD รุ่น KA4TXJYHZPRU (White Pearl) 2,400ซีซี คืน81,000บาท รหัสคือ KA4TXJYHZPRU ครับดูว่าตรงใหม
    CC. น่าจะ 2500 นะ แต่ประกาศของกรมสรรพสามิต ผมว่าเค้าพิมพ์ผิดนะ เพราะรหัสรุ่นมันคือ Plus 4 door A/T

User ID
    28577
    Status
    โพส
    1,577

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ I_Chol ดูโพส
    CC. น่าจะ 2500 นะ แต่ประกาศของกรมสรรพสามิต ผมว่าเค้าพิมพ์ผิดนะ เพราะรหัสรุ่นมันคือ Plus 4 door A/T
    เขาแก้ไขใหม่เป็น 2500 แล้วครับน้า
    แต่ผมก็สงสัยว่าจะลงเท่าไหร่แน่เพราะในเล่มลง 2477 ประมาณนี้อะครับ(จำไม่ได้) ถามเซลล์แล้ว เซลล์ก็บอกซีซีจริงๆมันแค่นี้ครับ
    อยากทราบว่าน้าๆเขียนลงไปเท่าไหร่ครับ 2477 หรือว่า 2500

User ID
    21073
    Status
    โพส
    1,193

cc 2477 นะถูกต้องแล้วครับ

User ID
    28577
    Status
    โพส
    1,577

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ I_Chol ดูโพส
    cc 2477 นะถูกต้องแล้วครับ
    ครับน้า

เหงื่อทุกหยดเพื่ออนาคตลูก TTC-Member
    User ID
    32658
    Status
    โพส
    44

ของผมจดทะเบียน 15 พค.55 เมื่อวานโทร1770 เขายังไม่มีข้อมูลทำไงดีครับน้า

User ID
    33988
    Status
    โพส
    35

ผมรับรถเดือน พ.ย55 จะดำเนินการทันไหมครับผู้รู้ช่วยหน่อยครับ! ชักกลัวสะเเล้ว!

User ID
    33243
    Status
    โพส
    18

ขอศึกษาด้วยคน ขอบคุณครับ

User ID
    28577
    Status
    โพส
    1,577

หลังจากที่เซลล์ขอเวลาในการติดต่อเดินเรื่องในการแก้เล่มมาจะ 3 อาทิตย์ วันนี้โทรไปเซลล์บอกเอาเล่มออกมาแก้ให้ไม่ได้ ให้เจ้าของรถไปเอามาแก้เอง
    ผมเซ็งมากเลยครับ แล้วก็ไม่ยอมโทรมาบอก ผมถามไปว่าแล้วมันความผิดผมหรอครับที่แรงม้าในเล่มผิด ทำไมมิตซูไม่ยอมรับผิดชอบและดำเนินการให้ถูกต้อง
    เซลล์ตอบไม่ผิดแต่ไม่รู้จะทำยังไง แล้วบอกให้ผมไปแก้ไขเองทั้งๆที่รับปากว่าจะดำเนินการให้ ผมก็เลยบอกให้เขาเอาเล่มมาไว้ที่มิตซู แล้วผมจะเขาไปเอาพร้อมมัตจำค่าเล่มให้
    เดี๋ยวเอาไปแก้เองก็ได้ เซลล์บอกทำไม่ได้คุณต้องไปรับเล่มเองที่พระราม 7(แล้วมันอยู่ตรงไหนหละครับ) สรุปผมต้องทำยังไง รบกวนน้าๆชี้แนะทีครับ
    (ไม่น่าหลวมตัวซื้อทีนี้เลยครับ บริษัท ไทยยานยนตร์ มิตซู บางแค จำกัด ตอนแรกก็เหมือนจะบริการดี แต่หลังจากที่รับรถมาแล้ว บริการไม่ได้เรื่องเลยครับ)

User ID
    21073
    Status
    โพส
    1,193

รอติดตามผลด้วยคนคร๊าบบบ

TTC-02988 TTC-Member
    User ID
    32332
    Status
    โพส
    390

Unhappy ตอบ: รบกวนสอบถามน้าๆหน่อยครับ เรื่องการใช้สิทธิ์ฯรถยนต์คันแรก(แน้นธนชาต)

ของผมเอกสารอย่างอื่นเตรียมยื่นกรมสรรพสามิตรพร้อมหมดแล้ว รอเล่มทะเบียนป้ายขาวอย่างเดียว ที่น้อยใจก็เป็นเมกะแค็บได้เงินคืนภาษีคืนน้อยกว่า 4 d (ธ.เกียรตินาคินครับ)

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้