สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

TTC-02748 TTC-Member
    User ID
    17299
    Status
    โพส
    984

มาตรฐาน จริงหรือไม่ ?

ถ้าเราไม่ได้ออกรถกับศูนย์ที่เราเข้าไปใช้บริการ..ทางศูนย์นั้นจะให้บริการเราไม่เต็ม 100 จริงไหมคับ
    เช่นเรื่อง"เคลม"

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    14686
    Status
    โพส
    834

มาตรฐาน ตอบ: จริงหรือไม่ ?

น่าจะมีส่วนนะรึปล่าวรอฟังครับ

User ID
    24857
    Status
    โพส
    348

ผมว่าอยู่ที่ช่างซ่อมนะ ว่าเขาเอาใจใส่กับรถเรามากแค่ไหน . . .

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

ถ้าเรื่องของการซ่อมบำรุงตามระยะ ไม่จริงครับ
    แต่ถ้าเรื่องการเครม 80% จริง แต่ก็ยังมีบางศูนย์ที่ยังใจดีบ้างทำให้เราเต็มที่

TTC-02748 TTC-Member
    User ID
    17299
    Status
    โพส
    984

ตัวอย่างเช่นผม...
    ผมออกรถที่ศูนย์นครสวรรค์ แต่มาทำงานอยู่ที่..... ผมนำรถเข้าศูนย์นี้ตั้งแต่ป้ายแดง เช็ค 1000 กิโลแรก
    มีปัญหาเรื่องคลัชดังตลอดเวลาเลย(เรื่องแหนบด้วย)
    ศูนย์บอกจะตามเรื่องให้ กะทั้งตอนนี้ 70,000 โลแล้ว ยังไม่เห็นมีวีแววว่าจะได้เรื่องอะไรเลย เข้าศูนย์ทุกครั้งก็ถามทุกครั้ง ได้คำตอบว่า เดี๋ยวจะตามเรื่องให้ แล้วจะโทรตามเราเอารถเข้าไปเช็ค ก็เงียบเหมือนเดิม พอครั้งล่าสุดเอารถเข้าไปเช็ค 70,000 โล ก็ลองเดินเข้าไปคุยกับหัวหน้าช่าง เรื่องคลัช ได้คำตอบว่าต้องเปลี่ยนผ้าคลัชเบอร์ใหม่ แล้วเราก็เลยถามว่าแล้วทำไมต้องนานไม่ยอมบอก..
    ก็ได้คำตอบว่าพี่ต้องทำใจ เพราะพี่ไม่ได้ออกรถกับศูนย์นี้
    ซึ้งน้ำตาแทบจะไหล...เข้าเช็คตั้งแต่ 1,000-70,000 ดูคำตอบสิคับ แต่ผมก็ไม่ได้คิดมากอะไร เพราะไทรทันส่วนมากเรื่องแหนบกับคลัชก็เป็นกับเกือบทุกคัน......
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย man-0731 : 11-05-2012 เมื่อ 19:12

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

.มันพุดมั่วๆมาแบบนั้นได้ไงไม่ดูเลยหรือว่าลูกค้าประเภทไหนนำรถมาที่นี่ติดต่อกันมาตลอดเลยไหมประวัติต่างๆตั้งแต่ออกมาทำที่เดียว ต้องน้อมรับให้บริการให้เต็ม100 ออกจากที่ไหนก็ไม่เห็นเกี่ยวในเมื่อสำนักงานใหญ่ประกาศมาว่าเข้าที่ไหนก็ได้
    .ที่จริงการขายเป็นแค่เชิดหน้าชูตาของศูนย์ไปงั้นเองถ้าไม่เปิดเป็นศูนย์ ไม่เอารถมาลงโชว์ เครื่องมือพิเศษและโปรแกรมต่างๆก็ไม่มีสิทธได้รับจากโรงงาน
    .งานซ่อมต่างๆที่ตอนหมดประกันระยะนั่นละ ที่ศูนย์ไหนทำไว้ดีลูกค้าก็เข้าตลอดหากินกันยาวไป เพราะเจ้าของรถเยอะแยะทำเองไม่ได้ ผมยังเห็นศูนย์ที่ผมเข้ายังมีลูกค้าเอาอีคาร์-สตราด้าตั้วเตี้ย-มาทำอยู่เลย ลูกค้าออกสเปซวากอน
    -ออกปาเจฯจากที่อื่นแต่มาใช้เซอร์วิสที่นี่เต็ม จนผมไปไม่มีคิวแล้วครับ
    .แล้วที่นี้อะไหล่ที่จะเอามาใส่เราละไม่มีกำไรหรือ เจ้าหัวหน้าช่างขี้เกียจๆแบบนั้นอยู่ที่ไหนก็พากันตกต่ำครับ(ยั๊วว่ะ)
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย coppy42 : 11-05-2012 เมื่อ 19:29

User ID
    996
    Status
    โพส
    777

ผมออกรถกับรุ่งเจริญบางนาเข้าไปเช็ค 1,000 โลทีเดียว

ที่เหลือเข้าที่แปดริ้วตลอดก็เคลมปกตินะครับ ไล่ตั้งแต่เช็คแหนบดัง, เคลมกรองน้ำมันเชื้อเพลิง+ECU version ใหม่ (MMTH แจ้งให้ไปเคลม), แกนพวงมาลัย, คลัชดัง, หูยึดเบลล์กับขาเบาะหลังเป็นสนิม (อันนี้เปลี่ยนเบลล์ให้เลย)

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

เป็นเรื่องของพฤติกรรมบริการล้วนๆครับ..ถ้าศูนย์บริการแห่งใดก็ตามที่ใส่ใจในเรื่องเล็กๆของลุกค้านั่นน่ะเท่ากับว่าคุณได้ใจลูกค้าไปแล้ว..แล้วเรื่องๆดีๆใครบ้างที่ไม่อยากตีแผ่ครับ..มิตซูเราใช้ปากต่อปากครับไม่เน้นโฆษณาให้เปลืองงบประมาณ..สิ่งที่ไม่ต้องลงทุนมหาศาลเลยนั่นคือลงทุนด้วยใจครับ..อย่างนี้มืออาชีพเค้าทำกัน..

ข้อมูลกระทู้