สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 15 จากทั้งหมด 15

Tah
    ผู้เยี่ยมชม

Cool Triton เบนซิน lpg

พอดีตอนนี้กำลังรอ Triton plus เบนซิน อยู่ครับ กะว่าได้มาแล้วจะเอาไปดม LPG เลยครับ
    อยากรู้ว่ามีน้าๆคนไหนบ้างครับที่ใช้ตัวเบนซิน ใช้แล้วเป็นยังไงบ้างครับ
    พอดีผมกำลังดูร้านติด LPG อยู่ เลยอยากได้ร้านที่ติดและก็บริการหลังติดดีๆด้วยครับ ขอเป็นแถวแหลมฉบัง ศรีราชา ชลบุรี หรือถ้ามีที่ไหนนอกเหนือจากนี้ก็แนะนำได้นะครับ.....

TTC-Member:02501 TTC-Member
    User ID
    10505
    Status
    โพส
    680

มาตรฐาน ตอบ: Triton เบนซิน lpg

ทำใมไม่ให้0เขาติดให้เลยล่ะเขารับประกันเครื่องให้ด้วย3ปีอ่ะครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

มาตรฐาน ตอบ: Triton เบนซิน lpg

ฝากไว้ด้วยความหวังดีครับ

http://www.thaitritonclub.com/forum/...41740&p=700194

Tah
    ผู้เยี่ยมชม

ทีแรกผมก็จะให้ทางศูนย์เขาติดตั้งให้เลยครับ
    แต่ทางศูนย์บอกว่าถ้าให้ศูนย์ติดให้ศูนย์ก็ต้องส่งไปให้ร้านข้างนอกติดอยู่ดี และก็เป็นการรับประกันของทางร้านติดแทน(ผมไม่แน่ใจว่ารับประกันเครื่องหรือว่ารับประกันอุปกรณ์การติดตั้งแก๊สอย่างเดียว !!!)
    ผมจองรถที่ศูนย์ศรีนครินทร์ ไม่รู้ว่าคุณชัยติดที่ศูนย์ไหนครับรับประกันเครื่อง 3 ปีด้วย ผมจะได้โทรไปถามศูนย์ที่ผมจองดูอีกที

แล้วระหว่างติด versus กับ energy reform ตัวไหนดีกว่ากันครับ
    ผมก็อ่านกระทู้มาหลายกระทู้แล้วแต่ผมก็ยังไม่รู้ว่าจะติดตัวไหนดี เลยอยากได้คำแนะนำจากผู้ที่เคยใช้หน่อยครับ

ยังไงก็ขอบคุณ K'ชัย กับ K' เดย์ มากครับที่ให้คำแนะนำ

TTC-Member:02501 TTC-Member
    User ID
    10505
    Status
    โพส
    680

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tah ดูโพส
    ทีแรกผมก็จะให้ทางศูนย์เขาติดตั้งให้เลยครับ
    แต่ทางศูนย์บอกว่าถ้าให้ศูนย์ติดให้ศูนย์ก็ต้องส่งไปให้ร้านข้างนอกติดอยู่ดี และก็เป็นการรับประกันของทางร้านติดแทน(ผมไม่แน่ใจว่ารับประกันเครื่องหรือว่ารับประกันอุปกรณ์การติดตั้งแก๊สอย่างเดียว !!!)
    ผมจองรถที่ศูนย์ศรีนครินทร์ ไม่รู้ว่าคุณชัยติดที่ศูนย์ไหนครับรับประกันเครื่อง 3 ปีด้วย ผมจะได้โทรไปถามศูนย์ที่ผมจองดูอีกที

แล้วระหว่างติด versus กับ energy reform ตัวไหนดีกว่ากันครับ
    ผมก็อ่านกระทู้มาหลายกระทู้แล้วแต่ผมก็ยังไม่รู้ว่าจะติดตัวไหนดี เลยอยากได้คำแนะนำจากผู้ที่เคยใช้หน่อยครับ

ยังไงก็ขอบคุณ K'ชัย กับ K' เดย์ มากครับที่ให้คำแนะนำ
    เข้าไปถาม0ศรีราชาเลยครับเขาติดตั้งให้ครับ

Tah
    ผู้เยี่ยมชม

เดี๋ยวถ้าผ่านไปศรีราชาจะลองแวะถามดูครับ ถ้าได้ประกันเครื่อง 3 ปีด้วยก็ ok เลยครับ

User ID
    31099
    Status
    โพส
    1,153

ขอผมตอนแรกจะติด 0 แต่ดูแล้ว ประักันไม่มีอะไรต่างกับของนอก สเปคอุปกรณ์พอพอกัน แถมติดนอกยังถูกกว่าเกือบครึ่งเหมือนครับ

User ID
    32052
    Status
    โพส
    92

2.4 เบนซิลผมออกที่ศูนย์มิสซู ชลบุรี เยื้องๆ แม็คโครชลบุรีครับ
    แล้วมาติด lpg ศูนย์นอกแทน เพราะราคาถูกกว่ากันเป็นหมื่น และประกันเครื่องก็หมดเหมือนกันเหลือแต่ประกันแก๊สแทน (ได้ประกันแก๊สรวมเป็น 1.5 ล้านบาทแทนครับ)
    ผมเลยเลือกไปติดกับศูนย์ติดตั้งแก๊สข้างนอก งานออกมาเนี๊ยบใช้ได้ครับ แถมบริการ กับราคาถูกกว่ากันหมื่นกว่าๆ มีการเช็คระยะเหมือนศุนย์รถยนต์ครับ

ตอนนี้จากวิ่งน้ำมันกินกิโลเมตรละ 4บาทปลายๆ เกือบ 5 บาท เปลี่ยนมาเป็น lpg กิโลเมตรละ 1บาทปลายๆ เกือบ 2 บาทแทนครับ
    วิ่งไม่ไม่แตกต่างกันเลยครับ ออกตัวด้วยเกียร์สองตลอดเพราะมันนุ่มนวลดี ไม่กระชากเวลาเปลี่ยนเกียร์ตอนใช้เกียร์ 1 ออกตัว

User ID
    19235
    Status
    โพส
    951

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ PJ_AIM ดูโพส
    ขอผมตอนแรกจะติด 0 แต่ดูแล้ว ประักันไม่มีอะไรต่างกับของนอก สเปคอุปกรณ์พอพอกัน แถมติดนอกยังถูกกว่าเกือบครึ่งเหมือนครับ
    ทางศูนย์เขาก็บวกเพิ่มอีกอยู่แล้วครับ...เราไปติดเองจะดีกว่าให้ศูนย์ติดให้ ดูดีแค่มาจากศูนย์แต่ที่ไหนได้เอาไปให้ร้านข้างนอกติดมาเหมือนกัน...

User ID
    20985
    Status
    โพส
    290

energy reform ไม่จุกจิก เอายางอะไหล่ออก ติดโดนัทใต้ท้องไปเลย ^_^

User ID
    21362
    Status
    โพส
    1,023

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ JOE_Genki ดูโพส
    energy reform ไม่จุกจิก เอายางอะไหล่ออก ติดโดนัทใต้ท้องไปเลย ^_^
    มันกินได้ไหมอ่ะน้าโจ้เจ้าโดนัท

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

ผมเองไม่กล้าบอกว่ายีห้อไหนดี เพราะผมเองเคยใช้แค่ซุสฯ
    และคิดว่าแต่ละยีห้อก็มีข้อดีต่างกัน
    ที่สำคัญคือการติดตั้งที่ใส่ใจ ได้มาตรฐานครับ ^^

User ID
    32902
    Status
    โพส
    15

ขอผมติด ac ไม่จุกจิกวิ่งเหมือนน้ำมันเลยครับติดต้อน 800 กว่า ต่อนี้ 3000 แล้วยังไ่ม่ถึงเดือนครับวิ่งดีมากครับติดที่หงษ์ทองออโต้ก๊าซครับสามพรามจังนครปฐมบริการหลังการขายเยี่ยมมากครับ ติดที่นี้มา 3 คันแล้วครับ มี energy reform กับ Ac ให้เลือกครับ กิโลละ 1.7-1.8
    แล้วแต่ช่วงรถติดหรือถนนว่างก็นิดหน่อยครับ

Tah
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณครับสำหรับทุกคำแนะนำ
    K'Pooza191 ติดที่ร้านไหนแล้วราคาประมาณเท่าไรครับ
    ผมอย่ากติดถัง 72 ลิตร ครับ

User ID
    32052
    Status
    โพส
    92

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tah ดูโพส
    ขอบคุณครับสำหรับทุกคำแนะนำ
    K'Pooza191 ติดที่ร้านไหนแล้วราคาประมาณเท่าไรครับ
    ผมอย่ากติดถัง 72 ลิตร ครับ
    ติดร้าน TK Auto Gas แถวค่ายลูกเสือวิชราวุธ ศรีราชาครับ ราคา 2 หมื่นปลายๆ ครับ

ข้อมูลกระทู้