สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    13797
    Status
    โพส
    23

มาตรฐาน มีท่านใดใช้แก๊สหัวฉีดของ ac บ้างครับ

อยากทราบว่าอัตราการสิ้นเปลือง เท่าไหร่ แล้วดีไหมถ้าเปรียบกับของ เอนเนอจี้

User ID
    12938
    Status
    โพส
    104

มาตรฐาน ตอบ: มีท่านใดใช้แก๊สหัวฉีดของ ac บ้างครับ

สงสัยไม่มีใครรู้จักแฮะ

User ID
    33360
    Status
    โพส
    24

มาตรฐาน ตอบ: มีท่านใดใช้แก๊สหัวฉีดของ ac บ้างครับ

ผมติดแล้วครับ เป็น AC stag 4 eco ถังโดนัท 71 ลิตร เพิ่งติดครับ ยังไม่สามารถบอกว่าได้ว่า อัตรากินแก๊สเท่าไร อู่เดิมมาให้ 400 ผมวิ่งได้ 255 โล เพิ่งเติมเต็มถัง เมื่อวันศุกร์ ได้แค่ 57.53 L เป็นเงิน 722 บาท (ผมว่ามันแปลกถังผม 71 แต่เติมได้ 57 ไม่รู้ว่าหมดถังจิง หรือว่า เติมได้แค่นี้ครับ) ตอนนี้วิ่งมาแล้ว 410 โล ยังไม่หมดถังครับ แล้วจะมา update ให้วันหลังนะครับ

User ID
    33172
    Status
    โพส
    310

น้า Yenta4photo ติดมาเท่าไหร่ครับ ไททัน 2.4เรามี obd 2 หรือเปล่าครับ ผมเล็งตัว 300 พรีเมี่ยมไว้ ตอนนี้หาข้อมูลอยู่ครับ(ช่วงรอรถ) คันเก่าผมใช้ AC300PLUS 3ปีติดตั้งเองครับ ไม่มีปัญหาอะไรเลย แทบไม่ได้เปิดโปรแกรมจูนเลย โปรแกรมก็ง่าย ผมเลยว่าจะติดของเอซีนี่ล่ะ แต่ในคลับไม่มีใครติดมั๊งไม่มีข้อมูลเลย ยังไงรบกวนน้า Yenta4photo รีวิวข้อมูลการใช้งาน ความเร็ว การสิ้นเปลืองให้ด้วยครับ อาจจะมาใช้ตัวเดียวกับน้าจะได้ประหยัดเงิน เคยอ่านมาว่าถังเติมได้แค่ 80 %หรือ 90 % เพราะรองรับการขยายตัวของแก๊สประมาณนี้น่ะครับ.....เอาไว้เป็นข้อมูลให้เพื่อน สมช.ในคลับ

User ID
    33360
    Status
    โพส
    24

ติดมา 32000 ครับ ไทรทัน 2.4 เรามี obd ครับ

วันนี้แก๊งเพิ่งหมดถังครับ สรุปว่า เติม 57 L เป็นเงิน 722 บาท วิ่งได้ 470 โล ตกโลละ 1.53 บาท (พอใจมาก ๆ )
    1. เส้นทางที่ใช้ในแก๊สถังนี้นะครับ คือ จากบางบัวทอง วิ่งขึ้นทางด่วนงามวงศ์วาน ไปลง สะพานพระรามเก้า ระยะทางประมาณ 37 โล ช่วง 7.00 - 8.30 เวลารถติด อัตราเร่งอยู่ที่ 80 - 120 ครับ (120 จะวิ่งได้หลังจากแยกทางลงพระราม 4 ไปแล้วครับ)
    2. วิ่งจาก ถนนราษฎร์บูรณะ ไป แยกมไหสรรค์ เลี้ยวซ้าย ตรงท่าพระ เข้าถนนราชพฤษ กลับเข้าบางบัวทอง ระยะทางประมาณ 32 โล ช่วง 18.00-20.00 เวลารถติดเหมือนกัน เวลารถติด อัตราเร่งอยู่ที่ 80 - 100 ครับ)

** การปรับเปลี่ยนน้ำมันเป๊นแก๊ส หรือจากแก๊สเป็นน้ำมันไม่รู้สีกเลยครับ แต่ตกใจทุกที่ที่เสียงแก๊สเตือนว่าหมดแล้ว

User ID
    33172
    Status
    โพส
    310

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ยินดีด้วยครับน้าประหยัดจริงๆ ตัวนี้มีประกัน 1,400,000 และรับประกันอุปกรณ์ 2 ปีใช่ไหม น้าไปติดที่ไหน ถังใต้ท้องข้างถังน้ำมันหรือเปล่าครับ ใช่ครับเสียงเตือนมันดังแรกๆ ผมก็ตกใจเหมือนกัน แล้วตัวนี้มันต่อกับ obd หรือเปล่าครับ ต่อกับไม่ต่อมันต่างกันยังไงดีหรือไม่ดีครับ

User ID
    33360
    Status
    โพส
    24

มีประกันให้ครับ และรับประกัน 2 ปี ผมติดแทนล้ออลั่ยครับ ใช้ถังโดนัทครับ ตอนแรกก็อยากจะติดข้างถังน้ำมัน แต่ได้ยินว่าไม่ผ่านการตรวจของขนส่งครับ เลยไม่กล้าติดครับ
    เรื่อง obd ผมไม่มีความรู้อะครับ กำลังหาข้อมูลอยู่

User ID
    33172
    Status
    โพส
    310

แต่ในคลับเราก็ผ่านนะเห็นหลายคันติดกัน หรือเขาไม่ได้แจ้งขนส่ง ประกัน 2 ปีนี่ตัวเครื่องด้วยหรือเปล่าหรือเครื่องแค่ปีเดียว

ข้อมูลกระทู้