สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    21332
    Status
    โพส
    69

มาตรฐาน ถามด่วน......ครับ

เมื่อวานไปตลาดนัด..จอดรถใกล้ตึกร้าง แล้วมีก้อนอิฐหล่นใส่หลังคารถด้านซ้าย ยุบเยอะ และมีเหล็กปริ อย่างนี้แจ้งเครมประกันได้ไหมครับ รถเพิ่งออกมาเมื่อธันวา ปี 54 เอง ประกันชั้นหนึ่งโตเกียว ผมต้องทำอย่างไรบ้างครับ

User ID
    25666
    Status
    โพส
    1,861

มาตรฐาน ตอบ: ถามด่วน......ครับ

ได้มันก็คืออุบัติเหตุคือกัน

ttc - 02238 TTC-Member
    User ID
    14713
    Status
    โพส
    269

มาตรฐาน ตอบ: ถามด่วน......ครับ

เครมได้ครับ...แต่ต้องเปลี่ยนเรื่องราวให้เป็นว่าเราเป็นคนขับไปโดนอะไรสักอย่างมาเอง....ของผมนายประกันมาแต่งเรื่องให้เองเลย..จะได้ไม่เสียค่าเอ็๋กซ์เซฟ...( ผิดถูกท่านใดมีข้อมูลช่วยแก้ใขด้วยนะครับ.)

User ID
    25666
    Status
    โพส
    1,861

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Auy_samyod ดูโพส
    เครมได้ครับ...แต่ต้องเปลี่ยนเรื่องราวให้เป็นว่าเราเป็นคนขับไปโดนอะไรสักอย่างมาเอง....ของผมนายประกันมาแต่งเรื่องให้เองเลย..จะได้ไม่เสียค่าเอ็๋กซ์เซฟ...( ผิดถูกท่านใดมีข้อมูลช่วยแก้ใขด้วยนะครับ.)

ต้องขับรถไปอย่างเดียวใช่ไหม๊ครับน้า แล้วจะอ้างยังงัยเนี้ย55

ถ้าแต่งเรื่องควรเลือกสถานที่ที่ พนง.รับเรื่องเคลมไปลำบากหน่อย
    เพราะไม่งั้นเค้าจะให้น้าไปส่งที่เกิดเหตุ เพื่อถ่ายรูปเป็นหลักฐานในการเคลม

ถ้าไม่มีคู่กรณี หรือ หาคู่กรณี ไม่ได้ยังไงก็ต้องจ่ายแอคเซฟครับ
    เพราะ พนง.เค้าต้องเรียกค่าเสียหายจากคู่กรณี(ถ้าคู่กรณีผิด)
    ถ้าหากคู่กรณีเป็นสัตว์หมาหรือแมวฯลฯ จะต้องมีซากหรือตัวมายืนยัน
    ถ้าไม่มีหรือหาตัวไม่ได้ก็ถือเป็นไม่มีคู่กรณี(รวมคน สัตว์ สิ่งของ)

ส่วนใหญ่เคลมแบบแต่งเรื่องจะยากกับ พนง.ที่เขี้ยว กับ พนง.ใหม่เท่านั้นครับ
    ค่าแอคเซฟ จะอยู่ที่ 2,000.-,2,500.-แล้วกฎของแต่ละบริษัท

เป็นข้อมูลจากประสบการณ์จริง(เมื่อก่อนผมอยู่ บ.รถเช่า รับภาระในการแจ้งเครมกับ บ.ประกันโดยตรง)

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

เก็บข้อมูล

User ID
    19235
    Status
    โพส
    951

น้าอยู่ไกล้ที่เกิดเหตุเปล่าครับ โทรแจ้งประกันไปอยู่ที่เกิดเหตุ...คงจะได้นะครับ
    ...คงจะยากเกินไปไหมครับที่จะหาต้นเหตุที่จะเอารถไปโดนอะไรมา โดยเฉพาะส่วนที่โดนเป็นบนหลังคารถ นอกเหนือจะหาสถานที่ที่ไกล้เคัยงและของที่หล่นลงมาโดน
    น้าทำไมไม่โทรตอนแรกครับ(ขอโทษครับไม่ได้ด่า นะครับ) หรือเพิ่งมาเจอแผล
    ยังไงก้เอาใจช่วยครับ...

User ID
    21332
    Status
    โพส
    69

ขอบคุณน้าๆทุกท่าน...พอดีไม่ทันได้สังเกต แต่พอขับกลับใกล้ถึงบ้าน สังเกตเห็นที่ใบปัดน้ำฝนมีก้อนหินติดค้างอยู่จึงจอดรถและลงไปดู ก็คิดว่าน่าจะมีอะหล่นมาใส่หลังคารถแน่ๆ จึงปีนขึ้นไปดูจจึงเห็นว่ามีรอยบุบที่หลังคาแล้วครับ เดี๋ยวผมจะลองโทรถามประกันดูครับ เพราะที่เกิดเหตุไม่ไกลจากบ้าน ขอบคุณน้าๆทุกท่านนะครับ ได้เรื่องอย่างไรจะมาแจ้งให้ทราบครับ

หรือ ถ้าเราไม่ติดใจที่จะตามหาคู่กรณี หรือเราพอจ่ายค่าแอคเซฟ 2,000-2,500 ผมว่ายังคุ้มอยู่ครับ
    ถ้ากรณีนี้ น้าเอารถไปเข้าอู่กลางในเครือของประกันเรา แล้วแจ้ง พนง ตรงนั้นได้เลยครับ เค้าจะไม่ถามถึงต้นตอที่เกิดเหตุ
    บอกเขาไปเลยว่าของหล่นใส่ ทางอู่เค้าจะดำเนินการให้หมดเลย ไม่เสียเวลามากง่ายกว่าเยอะครับ(จะเสียเวลาก็ตอนรอคิวทำนี่แหละครับ)

User ID
    7225
    Status
    โพส
    297

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yun ดูโพส
    เมื่อวานไปตลาดนัด..จอดรถใกล้ตึกร้าง แล้วมีก้อนอิฐหล่นใส่หลังคารถด้านซ้าย ยุบเยอะ และมีเหล็กปริ อย่างนี้แจ้งเครมประกันได้ไหมครับ รถเพิ่งออกมาเมื่อธันวา ปี 54 เอง ประกันชั้นหนึ่งโตเกียว ผมต้องทำอย่างไรบ้างครับ
    แจ้งประกันเลยครับ เครมได้ เมือก่อนผมเคยลักษณะแบบนี้ไม่มีค่าใช้จ่ายครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ lXl ดูโพส
    แจ้งประกันเลยครับ เครมได้ เมือก่อนผมเคยลักษณะแบบนี้ไม่มีค่าใช้จ่ายครับ
    นี่เลยครับ ใหม่กว่าดีกว่า ของผมข้อมูลห้าหกปีแล้วครับ

ข้อมูลกระทู้