หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 30

กระทู้: อันนี้คือปัญหาของรถผม ป้ายแดง ไทรทันพลัส 2.4 เบนซิล

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    28377
    Status
    โพส
    107

มาตรฐาน อันนี้คือปัญหาของรถผม ป้ายแดง ไทรทันพลัส 2.4 เบนซิล

2 อาทิตย์แรก.. แหนบดัง.. อาทิตย์ต่อมา พวงมาลัยดังแบบเหมือนพลาสติกมาเสียดสีกัน...ต่อมา ไฟหรี่ขาด..... ฝนตกบ่อย...ใบบัดน้ำฝนดังมากมาย... แต่ที่ทำใจไม่ได้อีก...คือ แมร่ง หม้อแอร์รั่ว...ใช้ไม่ถึง 5000 กม. ไม่น่ามาเปลี่ยนใจเลย..ใช้ดีแม็กมา 6 ปี.. (อันนี้ ผบ.ที่บ้านบอกนะครับ) กำลังรออาการต่อไป ทำไมมันมีปัญหามากมาย...

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

มาตรฐาน ตอบ: อันนี้คือปัญหาของรถผม ป้ายแดง ไทรทันพลัส 2.4 เบนซิล

เดี๋ยว....ชวนเข้าสมาคมนี้ต่อเลยครับ อิอิ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=41451

User ID
    19235
    Status
    โพส
    951

มาตรฐาน ตอบ: อันนี้คือปัญหาของรถผม ป้ายแดง ไทรทันพลัส 2.4 เบนซิล

เกินไปแล้วครับขับมาแค่ 5000โลเป็นขนาดนี้
    แหนบดัง ไอ้ที่ปัดน้ำฝนดัง ผมก้เป็นตอนออกมาตอนแรก..แต่ไฟขาด ตู้แอร์รั่ว พวงมาลัยดังมันเกินไปเปล่าครับ

I_Chol ฅนยุดยา TTC-Member
    User ID
    21073
    Status
    โพส
    1,193

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ 3632กรุงเทพ ดูโพส
    เกินไปแล้วครับขับมาแค่ 5000โลเป็นขนาดนี้
    แหนบดัง ไอ้ที่ปัดน้ำฝนดัง ผมก้เป็นตอนออกมาตอนแรก..แต่ไฟขาด ตู้แอร์รั่ว พวงมาลัยดังมันเกินไปเปล่าครับ
    5555+ เห็นด้วยนะ!!!!

User ID
    28377
    Status
    โพส
    107

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ 3632กรุงเทพ ดูโพส
    เข้าศูนย์ไปเครมมาแล้ว สำหรับแอร์รั่ว โครตเซ่งเลยครับ... กำลังกลัว ว่า คลัซ ต้องดังแน่นอน... (ถ้ามีปัญหาอีก แฟนบอกว่า ยอมเสียเงินอีก จะกลับไปเล่นดีแม็กแล้ว)

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

ในสายการผลิต จะมีรถที่โชคดีอยู่หนึ่งในพัน คับ ท่านเป้นผู้โชคดีคนนั้น แต่อย่าไปกลัวศูนย์รับประกัน อยู่แล้วคับ เป็นกำลังใจให้คับ

User ID
    28377
    Status
    โพส
    107

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ banan053 ดูโพส
    ในสายการผลิต จะมีรถที่โชคดีอยู่หนึ่งในพัน คับ ท่านเป้นผู้โชคดีคนนั้น แต่อย่าไปกลัวศูนย์รับประกัน อยู่แล้วคับ เป็นกำลังใจให้คับ
    ครับผม เลือกแล้ว...ตอนนี้ ไฟเลี้ยวกระจกข้างขาดหมด ทั้งสองเรียบร้อย...เคลมได้หรือเปล่า ครับ..ไฟรี ด้วย...

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kling_m ดูโพส
    ครับผม เลือกแล้ว...ตอนนี้ ไฟเลี้ยวกระจกข้างขาดหมด ทั้งสองเรียบร้อย...เคลมได้หรือเปล่า ครับ..ไฟรี ด้วย...
    อะไรจะเสียจะพังในระยะ 100000 โลหรือ 5 ปี ฟรีคับท่าน !!!!!

User ID
    25285
    Status
    โพส
    7

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kling_m ดูโพส
    เข้าศูนย์ไปเครมมาแล้ว สำหรับแอร์รั่ว โครตเซ่งเลยครับ... กำลังกลัว ว่า คลัซ ต้องดังแน่นอน... (ถ้ามีปัญหาอีก แฟนบอกว่า ยอมเสียเงินอีก จะกลับไปเล่นดีแม็กแล้ว)
    ฮีซูซุ สุดยอดรถเน่าเเห่งปีครับ เร่งไม่ขึ้น กินนำมันเครื่อง เกียรื2 เข้ายาก โช๊คหน้าขวาเเตก ฝาท้ายเปิดยาก คลัตซ์พัง กินเเบต ปะเก็นฝาสูบรั่ว เป็นเอบทุกคัน ที่ทำงาน 10ทั้งสิบครับเป็นเหมือนกันหมด ไปที่ศูนย์ลองคุยกับคนที่เข้าศุนย์ดูครับเหมือนๆกันทั้งนั้น บ้านผม 2คัน ขายไปเเล้ว 1 เหลืออีก 1ยังผ่อนไม่หมด วันนี้เเเบ็ตใหม่กริปมันกินไฟหมดอีกเเล้ว ทำไมอีซุซู ออกหลายๆรุ่นติดกันในเครื่อง คอมมอลเลว คิดดูเอาเองนะครับ นี่คือความเห็นส่วนตัว ตอนนี้ใช้ตันสบายครับ

User ID
    25285
    Status
    โพส
    7

ฮีซูซุ สุดยอดรถเน่าเเห่งปีครับ เร่งไม่ขึ้น กินนำมันเครื่อง เกียรื2 เข้ายาก โช๊คหน้าขวาเเตก ฝาท้ายเปิดยาก คลัตซ์พัง กินเเบต ปะเก็นฝาสูบรั่ว เป็นเอบทุกคัน ที่ทำงาน 10ทั้งสิบครับเป็นเหมือนกันหมด ไปที่ศูนย์ลองคุยกับคนที่เข้าศุนย์ดูครับเหมือนๆกันทั้งนั้น บ้านผม 2คัน ขายไปเเล้ว 1 เหลืออีก 1ยังผ่อนไม่หมด วันนี้เเเบ็ตใหม่กริปมันกินไฟหมดอีกเเล้ว ทำไมอีซุซู ออกหลายๆรุ่นติดกันในเครื่อง คอมมอลเลว คิดดูเอาเองนะครับ นี่คือความเห็นส่วนตัว ตอนนี้ใช้ตันสบายครับ

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

เร่งไม่ขึ้น นี่ใช่อาการสตาร์ทแล้วเหยียบคันเร่ง
    จะฟอดๆ จากนั้นก็เครื่องดับ ใช่หรือเปล่าครับ?

รถบริษัทมีอาการนี้ เข้าศูนย์แก้หายสักพักก็จะเป็นอีก
    บางทีก็สตาร์ทไม่ติดเลย อาการเกียร์ครัชก็เป็น

เท่าที่ซ่อมๆ มาน่าจะแสนสองแสนแล้วมั้ง
    ดีนะรถบริษัทเบิกได้...

หรือเป็นเพราะใช้งานหนักก็ไม่รู้ สองแสนกว่ากิโลแล้ว (เป็นมาตั้งแต่แสนกว่าๆ)

User ID
    25285
    Status
    โพส
    7

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ iamday ดูโพส
    เร่งไม่ขึ้น นี่ใช่อาการสตาร์ทแล้วเหยียบคันเร่ง
    จะฟอดๆ จากนั้นก็เครื่องดับ ใช่หรือเปล่าครับ?

รถบริษัทมีอาการนี้ เข้าศูนย์แก้หายสักพักก็จะเป็นอีก
    บางทีก็สตาร์ทไม่ติดเลย อาการเกียร์ครัชก็เป็น

เท่าที่ซ่อมๆ มาน่าจะแสนสองแสนแล้วมั้ง
    ดีนะรถบริษัทเบิกได้...

หรือเป็นเพราะใช้งานหนักก็ไม่รู้ สองแสนกว่ากิโลแล้ว (เป็นมาตั้งแต่แสนกว่าๆ)
    รถยี่ห้อไรครับ อีผุผุหรือเปล่าครับ

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ siriwatn ดูโพส
    รถยี่ห้อไรครับ อีผุผุหรือเปล่าครับ
    ใช่ครับ ดีมแก ตัวแรกๆ เลยครับ

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

เคลมให้หมดครับน้า ขอให้หายไวไว ครับ

User ID
    28377
    Status
    โพส
    107

ขอบคุณทุกท่าน.....ถึงอย่างไร ก็ น้องตัน ไปแล้ว... แต่งไปเยอะ..ด้วย.. 555 มาระบาย เฉยๆๆ ครับ.. เพราะ ผบ.มาบ่นให้ฟัง... หายแล้ว สบายใจขึ้นเยอะ....5555

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ iamday ดูโพส
    ใช่ครับ ดีมแก ตัวแรกๆ เลยครับ
    ไอตัวรุ่นแรกของโลก ใช่ไหมคับ
    รุ่นนี้แหละปัญหาเยอะที่สุดในโลก 55555

User ID
    15604
    Status
    โพส
    220

พวงมาลัย เนี้ย ผมเคยเป็นครับเกิดจาก เพลททองแดง 2 แผ่นเสียดสีกัน หล่อลื่นจารบีขาวก็หาย ให้ ศุนย์จัด การ ฟรี.......................................ครับ

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ banan053 ดูโพส
    ไอตัวรุ่นแรกของโลก ใช่ไหมคับ
    รุ่นนี้แหละปัญหาเยอะที่สุดในโลก 55555
    นี่คือเหตผลที่ผมไม่ชายตามองยีห้อนี้เลย
    คือตัดออกไปจากสารบบตั้งแต่วันที่คิดจะซื้อรถเป็นของตัวเอง

ส่วนปีโปนั้น
    โตต้าเคยให้สปอนเซอร์ บ.(ที่ผมทำงานอยู่) เป็นรถมาใช้ 3 คัน
    ขับไปงาน ตจว โดยให้มาทีละคัน

คันแรกเป็นอินโนฯ ตัวแรก Dสี่D Auto เหยียบลงเนินก่อนเข้าสงขลาได้สูงสุด 165
    ขับคันนี้ไปเกือบทั่วประเทศ ร่วมๆ สี่หมื่นโล รอบโลกพอดี

คันที่สองปีโป้ตัวสูง 3.0 รุ่นดริฟมัน (ดริฟปากซอยบ้ายเกือบทุกวันครับ๕๕๕) เหยียบมัน ซดน้ำมัน สุดๆ ยังไม่เคยเหยียบจนมิด
    เพราะขับได้ไม่ถึงเดือนโตต้าก็แจ้งให้ไปเอาคันใหม่มาเทสส

คันที่สาม อาแว๊นป้า MT ตัวนี้เคยข้ามไปเที่ยวลาว และพาไปเกือบตกเขาตายที่แม่ฮ่องสอนมาแล้ว
    คันนี้วิ่งได้เร็วสุดๆ เท่าอินโนฯ เลย แต่รอบเครื่องสูงมากกกก
    ทริปสุดท้าย ไปเชียงใหม่ ปาย แม่ฮ่องสอน ขากลับจากแม่ฮ่องสอน ก่อนคืนรถ
    ออกจากแม่ฮ่องสอนเที่ยงวัน ใช้ทางหลวงหมายเลข 108 เลาะตะเข็บชายแดนพม่า
    ช่วงลงเขามาด้วยความ(มัน)ระหว่างโค้งขวาหักศอก อยู่ดีๆ ถนนจากลาดยางก็กลายเป็นถนนลูกรัง
    ซ้ายมือเป็นหุบเหว(ลึกไม่ลึกต้องลองไปดูครับ) ขวามือเป็นท้องร่องถนน ผมเหยียบเบรกจม รถไถลไปตามแรงเฉื่อย
    ซึ่งมุงหน้าลงเหว แต่สติยังดีอยู่ ผมถอนเบรกแล้วย้ำเบรกอีกที พอหักเลี้ยวนิดหน่อย
    โชคดีที่ท้องร่องด้านขวามือช่วยเบรกรถจนหยุดสนิท แทนที่จะไปเบรกที่ตีนเขาฝั่งซ้าย
    รถจมท้องร่องอยู่เป็นชั่วโมง มีรถสิบล้อผ่านมาคันเดียว
    ลืมบอกไปตรงที่รถผมตกท้องร่อง ถนนมันลาดเอียงพอสมควร สิบล้อซึ่งขนดินมาเต็มรถ
    ไม่กล้าจอดลาก สุดท้ายโชคดีมีชาวบ้านขี่มอเตอร์ไซต์ผ่านมา ช่วยขุดดินเซาะเป็นทางจนขับรถขึ้นจากท้องร่องได้

ไม่อยากบอกหลังจากนั้น ขับรถเรียบร้อยมากกกกกกครับ ๕๕๕
    แต่ยังไม่วาย ช่วงออกจากจ.นครสวรรค์ ความง่วงมาเยือน เหนื่อยเพลียเพราะขับรถคนเดียว
    มีรถตู้โฟล์กทรานสปอตเตอร์ (มั้ง) เปิดไฟสูงไล่ (ผมวิ่งเลนขวา ถือคติ ขับเร็วชิดซ้ายขับสบายชิดขวาครับ อิอิ)
    ผมก้มดูไมค์รถ "160 km/h" โห..โดนเปิดไฟไล่ ก็เลยหลบซ้ายให้แซงไป
    จากนั้นผมก็ตบขวา ขับจี้ตูดไปตลอด พวกก็ขับหนี ทางตรงพวกหนีหายวับเลย
    แต่พอช่วงที่รถเยอะๆ ผมก็ตามจี้ๆๆๆ อีก ๕๕๕
    ถึงกอทอมอเมืองฟ้าอมรเกือบๆ ห้าทุ่ม ผมกับรถตู้ขึ้นโทรลเวย์ พร้อมๆ กัน
    แต่ผมแยกลงตรงถนนรัชดา ช่วงที่ผมเปิดไปเลี้ยวลงโทรลเวย์ รถตู้ซึ่งจะตรงไป
    ได้ชะลอความเร็ว แล้วเปิดกระจกฝั่งซ้ายลงมา (จะยิงผมมั้ยเนี่ย) ผมหันไปจะสบสายตาปิ๊งๆ แต่ก็มองไม่ทันจะเห็นหน้าคนขับรถตู้คันนั้น ทำไงได้ตามันปรึง่วงเต็มทีแล้วครับ ๕๕๕

"รถฟรี น้ำมันฟรี" ผมเหยียบสุดเป็นสุดเท่าที่ถนนโล่ง
    ไม่ต้องกลัวโดนจับ เพราะยืมมาใช้แค่ระยะนึง ถ้ามีการส่งใบสั่ง เขาไม่ได้ส่งไปบ้านผม ๕๕๕

เรื่องเครื่องยนต์ยอมรับไม่เคยมีปัญหา หรือเพราะรถยังใหม่ๆ ก็ไม่รู้
    ขับแบบไม่ถ่ายน้ำมันเครื่อง เติมเฉพาะน้ำมันเดินทาง

ไม่ชอบก็ตรงที่เวลาความเร็วสูงๆ รถจะหวิว ลมพัดทีรถเหวี่ยงไปตามลมที
    นี่ขนาดนั่งกันไปเต็มคันรถ ของอีกหลายกล่อง

ส่วนรถยีห้ออื่นๆ เคยจับๆ บ้าง แต่ก็ไม่ประทับจิตเลย
    มีไทรทันนี่แหละไม่เคยจับไม่เคยขับมาก่อนเลย

แหมะว่าจะเล่านิดเดียวดันร่ายมาซะยาวเลย...ที่ร่ายมาขนาดนี้
    เพียงเพื่อจะลงท้ายด้วยประโยคนี้ครับ

"สุดท้ายก็มาร่วมชะตากรรมกับน้าๆ นี่แหละ ๕๕๕"

User ID
    14062
    Status
    โพส
    303

มายืนยันตามด้านบนครับ ที่บ้านมีอินโนว่า ติด LPG แต่กดสุดได้ 175 km/h หวิวมาก ส่วนตัวแล้วไม่มีปัญหา
    แล้วก็ใช้ Triton เบนซิน อยู่สองคันครับ วิ่งทุกวัน 1 ปี เศษได้เกือบ 6หมื่นโล มีปัญหาเล็กๆน้อยๆ แหนบไม่ดังครับ แต่เสียงครัชนี่มันของแน่นอนครับ ดังตั้งแต่ออกรถล่ะ ปัญหาอื่นๆยังไม่เจอครับ

TTC-03408 TTC-Member
    User ID
    20285
    Status
    โพส
    1,731

ชอบน้าจัง...

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้